[MAME] Bộ sưu tập các game hay nhất trong Mame

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi nam_vui_ve, 28/6/08.

1. khung39

khung39 Youtube Master Race

các bạn cho mình hỏi chút, trong game Cadillacs & Dinosaurs làm sao để có thể lấy súng bất tử( bán hoài ko hết) ở vn gọi là súng 20 viên đó. nếu có thể cho minh luôn cái game.

2. Darkman2511

Darkman2511 Dragon Quest

vào game nhấn tab, cheat->active cheat-> unlimited ammo enter

3. Japn

Japn Youtube Master Race

Bạn Nam ơi, mình tải chương trình về rồi, làm theo hướng dẫn mà sao khi down trò Soul Edge về giải nén vô folder roms nó load có 80% rồi báo thiếu file là sao vậy bạn? hình như nó ko nhận ra cái rom của trò Soul Edge=((

4. deadmoon88

deadmoon88 Mr & Ms Pac-Man

Bạn Nam ơi, sao game tekken 3 mình đown về chạy bình thường, nhưng khi vào phần song đấu tự nhiên lại tụt frame, khung hình chỉ còn 6 7, nhìn như đang coi phim chạy chậm đó , help me please :-/

5. bamboo2006

bamboo2006 Mr & Ms Pac-Man

nửa vòng tới, lùi, đi + A
    2 người thì ABC cùng lúc

6. nam_vui_ve

nam_vui_ve Mr & Ms Pac-Man

Trả lời Japn: game Soul Ledge cần có 1 file, mình đang ở ngoài nên ko kiểm tra tên được, hình như là pr8k.data. File này mình đính kèm sẵn trong thư mục roms trong phần mềm Mame đối kháng. Bạn chỉ cần add file này vào file souledge.zip là được.
    Trả lời deadmoon88: game Tekken 3 Mame giả lập chưa tốt, game chơi rất chậm. Cái này mình bó tay. Hẹn tuần sau mình sẽ up lên phần mềm ZincGUI chơi tốt Tekken 3, có cài sẵn chức năng Combo key cho một số game.
    Mình đang đi công tác, có thể ít trả lời các bạn. Thông cảm nhé :D

7. deadmoon88

Thank bạn Nam trước nhé, nhân tiện bạn kiếm dùm mình trò soul egle 3d nhé, mình không biết có viết đúng chỉnh tả không nữa, đó là game đối kháng dạng 3d
    thank lần nữa nhe :hug::hug:

8. nam_vui_ve

Trò này mình đã đưa vào phần Mame tổng hợp game đi cảnh rồi mà, đó là trò Soul Edge Ver. II. Bạn quay lại trang này mà xem nhé:
    Mã:
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=466967&page=9
    Đây là link tải trò Soul Edge Ver. II:
    Mã:
    http://roms.freeroms.com/mame/s/souledge.zip
    Lưu ý: trò này file rom souledge.zip thiếu 1 file là pr8k.data (hình như vậy). Bạn add thêm file này (có sẵn trong thư mục roms của phần mềm Mame tổng hợp đối kháng) vào file rom game, chép vào thư mục roms là chơi được.

9. Sunoflife

Sunoflife Mayor of SimCity

undefined1.Cho mình hỏi chỉnh nút auto fire chỗ nào vậy?
    2.Còn cái hình trò twinkle star sprites mình thấy mình có thể chọn cả mấy nv lúc sau nữa (vd mẹ con nhỏ Ran) nhưng làm sao để chọn vậy?
    3.Chỉnh cho hình đẹp rõ nét hơn thì chỉnh chỗ nào? Trong cái hướng dẫn của bạn nó nhiều quá đọc chẳng biết chỗ nào cả. Rồi chỉnh phím chỗ nào.

10. Darkman2511

Darkman2511 Dragon Quest

cám ơn bạn nhìu nhé :D

còn vài skill move khác bạn có biết hông ? Chẳng hạn lao tới đấm rồi móc lên á, ko phải Final move như ở trên .

11. boy_cool

boy_cool Youtube Master Race

à bạn thân mến cho mình hỏi chút, hồi đó mình có chơi 1 trò dạng bắn máy bay, nhưng là robo bắn máy bay, rồi còn xài kiếm nữa, nói chung là giống như gundam vậy, kill trùm cũng thế luôn. Xin hỏi bạn có thể chỉ mình trò đó là trò gì ko vậy

12. tinhmen

tinhmen Donkey Kong

bạn ơi cho mình hỏi sao mình vào cheat game tam quốc chí đó.nhân vật pháp sư ko the cheat đuoc kiếm băng hay kiếm lửa vậy.toàn thấy cheat bat tử máu dánh ko trúng và gì gì đó ko ah.hay do rom mình dơnload ko hổ trợ cheat đó hả bạn ,nếu bạn có rom có thể cheat dược thì up cho minh nha minh cảm ơn nhiều lắm.bản kovplus do bạn

13. Sunoflife

È hỏi mà ko trả lời hết à. Bày chỉnh cái nút auto fire lại hack trò twinkle star sprites để chọn được mấy nv đi cảnh đi.

14. deadmoon88

:hug:Bạn Nam ơi, mình xin lỗi nhé, trò mình muốn tìm tên là soul calibur, lần trước mình down rom trên net về rồi nhưng vẫn không chơi được, bạn giúp mình với nhé

15. Sunoflife

Ai bày giùm đi mà, hỏi quài mà ko ai trả lời hết. Chủ topic ơi....

16. nam_vui_ve

Trả lời Sunoflife: mình đã nói ở trên là đang đi công tác thì làm sao mà trả lời bạn ngay được ::( Các cách chỉnh phím thì mình đã cố gắng hướng dẫn chi tiết bằng file PDF rồi, bạn cố gắng đọc hết và thao tác trên Mame một lúc sẽ quen thôi.
    - Chỉnh auto-fire: sau khi load game, nhấn phím Tab để vào bảng điều khiển, chon mục "Autofire Setting". Nút nào bạn muốn tự động thì bật On cho nút đó. Bạn còn có thể chỉnh tốc độ Auto trong mục "Autofire Delay" (số càng lớn thì tốc độ tự động càng chậm).
    - Trò Twinkle Star Sprites có nhiều bản (cho hệ Neo-geo, DreamCast). Ở bản Neo-geo chơi trên Mame này, bạn có thể cheat chọn tất cả con (có trong bản dành cho Neo-geo), bao gồm con trùm cuối.
    - Hình ảnh mình chỉnh sẵn theo mình là tốt chất rồi (chế độ DirectDraw) vì nó làm mịn các đường nét hình ảnh so với chế độ Direct3D. Các game 3D thì mình chỉnh hiển thị 3D rồi. Do đó mình không hiểu là bạn cần chỉnh phần nào? Chỉnh nút thì khi chơi nhấn Tab, vào mục "Input Game Setting", chỉnh lại nút.
    Trả lời tinhmen: do file cheat mình sử dụng file có sẵn trên mạng rồi chỉnh sửa lại, khi up lên có thể mình up nhầm file cũ. Bạn tải lại file cheat.dat trong file nén mình up kèm theo nhé.
    Trả lời deadmoon88: trò Soul Calibur thì hiện không chơi được trên Mame. Bạn tìm ở giả lập PS2 đi.

Các file đính kèm:

17. tinhmen

tinhmen Donkey Kong

thank nam nhiều nha mình cảm ơn nhiều lắm chưa down nhưng cảm ơn trước hì:D

18. sakada_anzai

sakada_anzai Youtube Master Race

phần mềm Mame có hỗ trợ gamepad ko vậy :( ....

19. nam_vui_ve

Mame hỗ trợ tốt gamepad. Đầu tiên bạn cần có 1 gamepad sử dụng cổng USB và cắm sẵn vào máy tính. Theo mình, phần lớn game trong Mame sử dụng bàn phím sẽ dễ hơn dùng gamepad do nhiều khi game cần sử dụng nhiều hơn 4 nút (gồm cả phím chính và hotkey). Mình sẽ hướng dẫn config gamepad cho từng game.
    Bước 1: bật Mame lên, vào Options --> Default Game Options --> Controllers, click chọn mục "Enable joystick input".
    Bước 2: sau khi load game cần chỉnh phím, bạn nhấn Tab, vào mục "Input Game Config", cài đặt phím cho từng nút trên gamepad. Cách cài đặt: dùng phím mũi tên di chuyển lên xuống, chọn nút cần chỉnh, nhấn Enter rồi nhấn phím mình muốn cài. Lưu ý là chỉnh hướng bằng gamepad có 2 loại: nút chỉnh hướng và cần Analog, 2 loại này khác nhau.
    Bước 3: nhấn Esc trờ về màn hình chính hoặc nhấn Tab để chơi game.

Mình đã cài thử để chơi Samurai Showdown 2, kết quả rất tốt. Có điều làm 6 chiêu cho con Haomaru mà sử dụng cần Analog thì mệt mỏi cho ngón tay cái thật ^_^''

20. boy_cool

boy_cool Youtube Master Race

bạn Nam ơi bạn kiếm dùm mình cái game robot bắn máy bay nhé, cám ơn bạn nhiều