[MAME] Bộ sưu tập các game hay nhất trong Mame

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi nam_vui_ve, 28/6/08.

1. T7ragon13ow

T7ragon13ow Youtube Master Race

có ai bít trò "hoa mộc lan" (Mulan) là tên gì hôk, ai bít chỉ em với

2. T7ragon13ow

:| mọi người đâu hết rồi, giúp em kiếm game này với =(( game này thể loại đi cảnh, có 3(4 đứa gì quên rồi) mà giống giống hoa mộc lan ý, 1 đứa cao, 1 đứa mập, 1 con nhỏ đều mặc giáp chiến màu xanh dương...... em nhớ mang máng thế, ko bít có ai chơi chưa :( tại hồi trước nhà em cho thuê thấy có game đó, giờ hôk biết tên game đó là gì . Em nghĩ là Mulan, mà search room chẳng thấy room mulan nào cả ::(

3. kyokkk

kyokkk C O N T R A Lão Làng GVN

cho hỏi có ai biết trò
    chọn người chơi là người
    ăn cái tượng thần vô biến thành SÓI không

4. nam_vui_ve

nam_vui_ve Mr & Ms Pac-Man

Trả lời thaipro931: thực ra Mame không cần phải máy thật mạnh mới chơi được nhưng cấu hình cũng nên tương đối một chút. Máy PIII thì chơi tốt phần lớn các game 2D, còn game 3D thì rất chậm.
    Trả lời gacon13: hướng dẫn lại cho rõ hơn. Sau khi load game, nhấn phím "P" để dừng game, sau đó nhấn "Tab" để vào bảng Config, chọn mục Custome Buttons (dùng phím mũi tên lên xuống và nhấn Enter để chọn). Bạn chọn mục P1 Custom 1 (hoặc 2, 3, 4) rồi nhấn các phím số từ 1 đến 6 ở dãy phím số nằm ngang phía trên bên trái bàn phím. Phím số 1 tương ứng với nút số 1 (hoặc nút A), phím số 2 tương ứng với nút số 2 (hoặc nút B)... Ví dụ: chỉnh phím tắt AB trong trò Knights of Valour, mình chọn chỉnh P1 Custome 1, sau đó nhấn 2 phím số 1 và 2. Trong trường hợp muốn sửa lại, nhấn phím số cần xóa một lần nữa thì sẽ xóa đi nút đó trong Custome Buttons. Lưu ý là sau đó cần phải cài phím sử dụng Custom key trong mục Input (this game).
    Trả lời T7ragon13ow: trò mà bạn hỏi tên là Legend of Heroes, cốt truyện đúng là dựa trên truyện Hoa Mộc Lan. Tuy nhiên, không hiểu sao game này chơi rất chậm nên mình không để vào bộ sưu tập. Nếu bạn cần chơi thử thì link đây: http://romhustler.net/rom/mame/6707/legend-of-heroes
    Trả lời kyokkk: tả game như bạn thì mình đành "bó tay".

5. T7ragon13ow

yeah cám ơn anh nhìu :D đúng trò này rồi, ^^
    nó chậm cũng ko sao, chạy fame skip là ok :D như thường rồi anh ơi :-*

6. kyokkk

cái game đó cũng cũ lắm rồi
    tên thì không nhớ
    chỉ nhớ ăn cái tượng thần vô biến thành SÓI

7. thedung05071984

thedung05071984 Youtube Master Race

cho mình hỏi là sao mình ko chơi đc no toàn hiện bảo là Insert coin, là nhét xèng vào ah chẳng chơi đc

8. mr_nhox_shock

mr_nhox_shock The Warrior of Light Lão Làng GVN

bấm nút 5 hoặc 6 để nhét cắt vào(ở ngoài quán cắt là nhét cắt)và bấm số 1 để start,chơi thôi
    @nam_vui_ve:hiện tại mame giả lập đc trò capcom vs snk chưa bạn

9. triple_X

triple_X Donkey Kong

cho mình hỏi, mình down trên torrent bộ sưu tập game Mame mà về chỉ thấy có file .chd 4gb ko biết xài sao

10. nam_vui_ve

Trả lời mr_nhox_shock: dòng game fitghting kết hợp 2 hãng SNK và Capcom theo mình biết có 2 bản: bản dành cho Neo-geo (tựa game SNK vs Capcom SCV Chaos) và bản dành cho PS1 hoặc Naomi (Capcom vs SNK 1 & 2). Bản dành cho neo-geo thì có trong bộ sưu tập, còn bản PS1 thì bạn phải tìm file ISO của nó và chơi bằng Epsxe.
    Trả lời triple_X: file .CHD là file ảnh đĩa DVD. Bạn phải dùng ổ đĩa ảo mở file này rồi sử dụng bình thường. Có nhiều chương trình có thể xài, còn mình thì đang dùng UltraISO (phải tạo ổ ảo khi cài đặt).

11. game master

game master Mr & Ms Pac-Man

@kyokkk [cho hỏi có ai biết trò
    chọn người chơi là người
    ăn cái tượng thần vô biến thành SÓI không]

Game này là Altered Beast

12. kyokkk

:Dthanks
    cám ơn nhiều nha :D:D

13. kyokkk

14. S.I.L.X

S.I.L.X Space Marine Doomguy

bạn ơi cho mình cái link down bản giả lập mới nhất đi :hug:
    cái của bạn down về mở ra nó cứ bị y nguyên cái list game kia
    mỗi lần tìm game của mình là phải f5 , cứ thoát ra vào lại là lại phải f5 ::(

còn cái link bios down về có thiếu mấy bios của các hệ máy khác
    bạn gửi mình link bios full dc hem ? :hug:

15. tuthanden03

tuthanden03 Mr & Ms Pac-Man

Cho em hỏi : sao em down những room của mame có dung lượng nhỏ khoản <10mb thì down vô tư ,nhưng đối với những room có dung lượng lớn như tetal slug và 1 số game khác có dung lượng khá lớn thì chạy 1 hồi sẽ còn 0kb/s ko down tiếp đc
    Em down bên trang www.rom-world.com va romhustrel.net
    Ai có link down tetal slug 3 4 5 và võ đài thú 1 cho em với
    Ai có game nào hay hay cho em với (đấu đối kháng ,đi cảnh,bắn ma .....) càng nhiều càng tốt hihi

thank all :D

16. game master

game master Mr & Ms Pac-Man

Bạn đừng download rom ở romhustler, trang này down chậm lắm. Đối với các rom lớn phải dùng trình hỗ trợ download như Internet download manager hoặc Download Express (search Google). Dùng các trình này thì khi đường truyền bị gián đọan, có thể tạm dừng để lúc khác down tiếp, không phải down lại từ đầu.

17. nam_vui_ve

Trả lời S.I.L.X: Mame có nhiều bản lắm. Mình thì hay xài bản Mame32 Plus, link tải thì bạn vào trang này lấy link trực tiếp mà tải: http://mameicons.free.fr/mame32p/
    Việc xài bản Mame mình up lên không cập nhật rom mới được thì mình đã nói rất nhiều lần rồi: bò thuộc tính read-only của file mame32ui.ini trong thư mục ini là xong. Link bios full tải ở trang này: http://www.emunews.eu/?page_id=2
    Trả lời tuthanden03: các game mà bạn hỏi mình đều đã up link tải trực tiếp từ trang http://roms.freeroms.com, bạn chỉ cần add link vào IDM là tải ngay.

18. firebat86

firebat86 Youtube Master Race

các bác cho em hỏi tên 1 game. Game đi cảnh này có 3 nhân vật, trong đó có 1 nhân vật là con rồng, trò này đi theo chiều dọc chứ không phải theo chiều ngang như các game khác. Qua mỗi của nhân vật sẽ được tăng level hoặc ăn được thanh kiếm khác mạnh hơn.

Cám ơn các bác !
    chúc các mamer năm mới vạn sự như ý !!! :hug:

19. squall&rinoa

squall&rinoa Donkey Kong

Nam vui ve co thể update tất cả các game ở trang 1 được ko, cho mọi người dễ xem

20. Tieu Xi Trum

Tieu Xi Trum Youtube Master Race

Bạn nam_vui_ve ơi sao mình mấy cái link của bạn mình down không được cái nào hết vậy. Nó báo "the page has been moved" không à. Mình tính tết này down về chơi nhưng lại bị như vậy rồi?