[MAME] Bộ sưu tập các game hay nhất trong Mame

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi nam_vui_ve, 28/6/08.

1. SertaKudo's

SertaKudo's Mayor of SimCity

mình down về cái mame bios và cái trò ninja baseball rồi giải nén tất cả bỏ vào thư mục roms nhưng chơi ko đc :-s

2. nam_vui_ve

nam_vui_ve Mr & Ms Pac-Man

Trả lời SertaKudo's: bạn bảo giải nén tất cả àh? Có thể bạn đã sai ở chỗ này. Muốn chơi 1 game trong mame thì cần có file rom tương ứng (ở đây là rom nbbatman.zip) và có thể cần thêm file bios (riêng game bạn hỏi thì không cần). Thông báo mà bạn chụp lại có nghĩa là Mame không tìm thấy các file rom trên (được nén trong file nbbatman.zip), đồng nghĩa là bạn chưa có file rom nbbatman.zip.
    Trả lời Destinyson: Sorry bạn nhé, mình lục lại các snap của Mame thì vẫn chưa thấy, có thể là do nhiều quá nên mình khó tìm. Ý của bạn cũng hay, mình đang lọc ra các game bắn máy bay làm thành một bộ sưu tập, nhưng để làm hoàn chỉnh thì có lẽ rất lâu đấy, do mình đang bận quá.

3. nguyenlehoaibao

nguyenlehoaibao Donkey Kong

nam vui ve bạn có thể tổng hợp các game rồi up lên mediafire đc ko. dow từng cái lâu quá mà link trang 1 cũng có vài link die nữa

4. Destinyson

Destinyson Youtube Master Race

OK. Ban co the bo 1 thoi gian dai ra de tao bo suu tap ban may bay. Minh nghi se khong ban nao phan doi dau vi minh nghi chi co ban nam_vui_ve moi co kha nang tao bo suu tap nay, do minh thay de tai nay do ban sang tao ra nen duong nhien hieu biet cua ban ve Mame se hon bat cu ai. Hi vong ban se hoan thanh bo suu tap trong thoi gian som nhat.
    Nhung ban co the Up moi game ban may bay ma Minh co de cap wa o bai truoc hem. Cai tro ban may bay co 2 cuc vong tron do dan, ban theo chieu doc do. moi vo cho chon 2 kieu: 1 la 2 cuc vong trong phia truoc, 2 la xoay vong vong, moi lan upgrade dan se co Sound la Owot' thi phai. Ban co the up game nay len truoc duoc hem.

5. thanlong43

thanlong43 Youtube Master Race

chỉ mình mình cách dowload trò TayDuKy mới đi mình không biết tiếng Hoa
    hoặc up dùm lên wed mediafire dùm mình cái đi cám ơn cái bạn

6. thanlong43

Cái trò TayDuKy nhảy lên chưởng giúp mình vơi mấy huynh ơi

nếu biết cho xin nick yahoo đi chi dùm mình cái cám ơn nhiu lám

7. TifaRO

TifaRO Youtube Master Race

Mình chơi trò Legend of Heroes (Hoa Mộc Lan) thì bị mất âm thanh (The game lacks sound).
    Có Ai biết cách sửa chỉ mình với.

8. xXWildCatXx

xXWildCatXx Mr & Ms Pac-Man

Mấy bạn ơi mấy cái bios chép vào đâu thế nhỉ . Àh bạn nam vui vẻ cho mình hỏi cái bản tam quốc chí hồi đó mình chơi có kiếm xanh kiếm lửa v.v bạn có thể chỉ mình cách chỉnh mấy thứ đó được ko thanks

9. thanlong43

Chỉ mình cách làm Tro
    TỀ THIÊN có nhảy lên chưởng đi mình không biết chỗ nào Dowload cả
    bạn có up lên Wed nào không up dùm mình lên wed nào cũng được giúp mình vơi cám ơn bạn nhiu hoặc ép Yahoo cũng được
    [email protected] cám ơn bạn nhiu nếu đọc tin trả lời mình liền nha

10. kyokkk

kyokkk C O N T R A Lão Làng GVN

up lên media fire chịu không
    bản đó có 2 bản
    1 bản cũ (chỉ nhảy lên chưởng và bấm AC theo cảnh từng con )
    còn 1 bản dòng nào cũng bấm AC được và thêm chiêu mới ( chiêu này là TỚI LÙI XUỐNG TỚI B: cực kì nhiều máu )
    chọn cái nào

11. kyokkk

12. kevin117

kevin117 Mr & Ms Pac-Man

w0w..game hay thiệt..mình đã kím lâu rồi hum nai mới gặp
    cám ơn bạn nhìu ngen..nhất là trò Bóng Chày & Tam Quốc Chí ;;);;);;);;);;);;);;);;);;)

13. kid 2005

kid 2005 Youtube Master Race

Ban ơi có cheat của game Oriental Legend không cho mình xin với, cheat như Knight of Valour thì càng tốt hihi

14. kyokkk

cheat
    cái này không có bạn ơi :hug:

15. nghiaIT198x

nghiaIT198x Youtube Master Race

Thanks so much for your contribution ::)

16. HaoHung

HaoHung Youtube Master Race

SAO TỚ DOW CÁI bloody roar 2 bên ttp://romhustler.net về vào chơi nó chậm và nhạc nền của game bị nhòa nữa ò e ó e nghe chẵn đc gì cả ,hình game thì đẹp nhưng có lúc lại nhảy hình >_< why ??

còn 1 chuyện nữa là sao tớ dow ở bên www. coolrom .com thì Mame ko nhận đc ,chỉ dow ở romhuster là chơi đc thôi ..ặc ặc..

17. nam_vui_ve

nam_vui_ve Mr & Ms Pac-Man

Trả lời HaoHung: Mame chưa hỗ trợ tốt trò Bloody roar 2, cụ thể là game hơi chậm và hay bị nhảy hình. Còn phần âm thanh thì đây là tình trạng chung của Mame: hỗ trợ kém các game 3D. Bạn chỉ còn cách dùng phần mềm ZiNc hoặc chơi giả lập PS1 mà thôi. Rom bên trang romhustler có cập nhật một số file rom nên tải từ đây thì chơi tốt hơn một số trang khác. Hình như bạn có hỏi về lỗi báo thiếu file, cái đó mình thấy là bạn thiếu file bios neogeo.zip. Bạn nên vào trang đầu tiên của topic này, xem hướng dẫn tải bios về nhé.

18. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Có 1 game mà tôi không biết tên , đó là trò chơi bắn máy bay có nhạc nền cực kỳ hay và hành tráng , cũng không nhớ rõ lắm , nhưng vòng 1 có thằng trùm là đoàn tàu lửa , mình ném bom để hủy diệt các khẩu pháo và tiêu diệt nó ... 2 biết thì cho xin cái screenshot và tên tiếng Anh của nó !

Thanks for reading ...

19. Mai Thùy Linh

Mai Thùy Linh Thích ngủ ngày!

Trò đó là Ikaruga hoặc Under Defeat (2 trò này có lối chơi na ná nhau và có nhạc nền hoành tráng như nhau :)) )

20. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Ko phải , search google không phải 2 game này !