[MAME] Bộ sưu tập các game hay nhất trong Mame

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi nam_vui_ve, 28/6/08.

1. kid 2005

kid 2005 Youtube Master Race

Sao mình copy, xóa bớt, thêm nội dung vào cái file nó không thay đổi gì hết, các cheat nó cố định vậy luôn rồi bạn ơi.
    Mình xài cái file cheat.zip (cheat 112),unzip nó ra được cái file cheatNeroShowtimes.Files7.dat (đến 12,455 Kb).
    Sau đó mình có xóa cheat cũ, add cheat của trò Knight of valour plus v.119 bạn có cho vào nhưng cheat mới không họat động

2. nam_vui_ve

nam_vui_ve Mr & Ms Pac-Man

Bạn kiểm tra xem file cheat.dat có cài thuộc tính read-only không?
    Mình đã add sẵn các cheat code mới cho trò Knights of Valour Plus trong Bộ sưu tập đi cảnh phần 1 rồi, bạn ko cần phải thêm bớt gì đâu. Mà nè, file cheat có tên là cheat.dat, có thể mở bằng Notepad hoặc Wordpad, sao lại còn dòng "NeroShowtimes.Files7" nữa????

3. kid 2005

kid 2005 Youtube Master Race

Mình cheat KOV Plus rồi, đúng là đủ các item lun, lần nữa cám ơn nam_vui_ve nha

Mình thấy trò bắn máy bay này cũng hay lắm không biết trong danh sách của bạn có chưa. Hình nó đây

4. nam_vui_ve

^_^'' Trò Raystorm của hãng Taito đây mà. Cái này có trong Bộ sưu tập Mame đi cảnh phần 1 của mình rồi. Nói chung là hầu hết các game hay trong Mame mình đã giới thiệu đến các bạn rồi. Các bạn nên chịu khó tải hết rom về chơi thử. Nếu có gì thắc mắc thì cứ hỏi nhé :hug:

5. bamboo2006

bamboo2006 Mr & Ms Pac-Man

Bạn cho tui hỏi trò Soul Calibur với Tekken Tag có bị lỗi không vậy, sao tui down về mà cái biểu tượng đỏ quét hà, trong khi mấy cái khác màu xanh lá (tức là chơi được, không bị lỗi).
    bạn check dùm cái này ha
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Còn nữa: trò Samurai Showdown Warrior's Rage; Virtua Cop 1,2; Virtual Fighter 2,3.
    Nếu bạn có rom đã sửa lỗi thì cho tui cái link down nha.::)

6. nam_vui_ve

Tin buồn là trong tất cả game bạn hỏi thì chỉ chơi được duy nhất trò Virtua Fighter thôi, và trò này chỉ cho hình ảnh 2D trong rất xấu ::(
    Những trò mà bạn hỏi mình cũng thích, nhưng khổ nỗi cho đến bản Mame mới nhất hiện tại (Mame v0.126u3) vẫn chưa giả lập thành công mấy trò này. Đành phải đợi (có lẽ đợi dài dài) hoặc là tìm cách khác. Ví dụ trò Virtua Cop có bản dành cho PC.

7. xiaoxiaoxiaoxiao

xiaoxiaoxiaoxiao Mr & Ms Pac-Man

các bác cho tôi hỏi 1 điều , tôi đang dùng mame plus , cheat thì vô tư nhưng hôm nọ nên mạng thấy có mame plus 126u3 tôi down rồi dùng , nhưng khi vào game tôi không còn thấy bảng hiện thị cheat đâu nữa , tôi ra ngoài và thấy tôi đã ấn vào dòng enable game cheat và file cheat.dat vẫn nằm chung ở chỗ tôi đặt mame , tôi không hiểu gì hết , có bác nào biết nguyên nhân ra sao không , giúp tôi với

8. nam_vui_ve

Cái này mình chưa bị nên chắc ko trả lời chính xác được. Bạn kiểm tra lại file cheat.dat có nằm chung trong thư mục chứa Mame Plus 126u3 chưa?
    Với lại, các bản Mame mới hầu như không có cải tiến về hình ảnh hoặc âm thanh, chủ yếu là sửa lỗi game hoặc add thêm game mới. Nếu bạn chơi Mame cũ đã ổn định rồi thì ko nhất thiết phải tải bản mới về. Chỉ khi nào Mame chơi được các rom hay nằm trong phần "Not working" thì lúc đó mình tải về xài mới đã :wink:

9. quattran

quattran Mr & Ms Pac-Man

Xin hỏi sau khi chỉnh config cho cấu hình máy xong làm thế nào để lưu lại vậy?? Chứ mình cứ chỉnh xong lúc tắt đi vào lại chương trình mame thì các cấu hình lại phải chỉnh lại

10. nam_vui_ve

Các thông tin về cấu hình trong Mame đều được lưu lại trong 2 file Mame.ini và Mame32ui.ini (file này trong thư mục ini). Mình đã cài đặt thuộc tính Read-only các file này sau khi tinh chỉnh cấu hình mà mình thấy tốt nhất. Nếu bạn muốn chỉnh lại theo cấu hình khác thì bỏ thuộc tính Read-only của 2 file này trước khi chỉnh là xong.

11. In Da Club

In Da Club Youtube Master Race

king of fighter 94, 95 không down đc bạn ơi, mình thích nhất KOF 95 với mình đấy là game đối kháng hay nhất từ lúc biết chơi điện tử tới h, combo kô delay tốc độ liên tục, bạn giúp mình với

12. quattran

quattran Mr & Ms Pac-Man

Mình chỉnh được rồi cảm ơn!! Vậy tiện thể cho hỏi khi cheat cho game 3d mình làm theo hướng dẫn ALT+ Tab lúc vào màn hình điều khiển thì thanh di chuyển cứ chạy liên tục dù không ấn gì cả xin bạn chỉ giúp

13. quattran

quattran Mr & Ms Pac-Man

Và lúc chơi các gam khác fps 60 chơi rất mượt không hiểu sao chơi game Street Fighter ex2 plus thì lại chậm. Nếu để auto như hướng dẫn thì fps lên hơn 200 chơi game này không sao nhưng các game khác thì quá nhanh, làm thế nào để khắc phục tình trạng này vậy??

14. nam_vui_ve

Hix, hỏi một lúc mấy cái luôn vậy ::(
    Cho mình sorry vụ link down các trò King of Fighter nhé. Cái này là do mình ko cheak link kỹ. Đúng ra ký tự đầu của game là "t" chứ không phải "k". Đây là link tải đúng:
    Mã:
    http://roms.freeroms.com/mame_09/t/kof94.zip (The King of Fighters '94)
    http://roms.freeroms.com/mame_09/t/kof95.zip (The King of Fighters '95)
    http://roms.freeroms.com/mame_09/t/kof96.zip (The King of Fighters '96)
    http://roms.freeroms.com/mame_09/t/kof97.zip (The King of Fighters '97)
    http://roms.freeroms.com/mame_09/t/kof98.zip (The King of Fighters '98)
    http://roms.freeroms.com/mame_09/t/kof99.zip (The King of Fighters '99)
    http://roms.freeroms.com/mame_09/t/kof2000.zip (The King of Fighters 2000)
    http://roms.freeroms.com/mame_09/t/kof2001.zip (The King of Fighters 2001)
    http://roms.freeroms.com/mame_09/t/kof2002.zip (The King of Fighters 2002)
    http://roms.freeroms.com/mame_09/t/kof2003.zip (The King of Fighters 2003)
    Trả lời bạn quattran: sau khi nhấn alt+tab mà thanh di chuyển cứ chạy liên tục, bạn hãy kiểm tra bàn phím có bị kẹt phím ko và thử nhấn phím tab lần nữa sau khi đã vào màn hinh game (có tên GMAME).
    Còn về tốc độ hình ảnh trong các game 3D, mình kiểm tra lại và thấy đúng như bạn nói. Cách khắc phục cũng đơn giản. Mình đã cài đặt cấu hình chung cho các game 3D và hầu hết chạy tốt, riêng một số game lại bị chậm bất thường. Để chỉnh lại cấu hình của những game bị chậm, bạn nhấp phải chuột lên trò này trong màn hình chính của Mame (ví dụ ở đây là trò Street Fighter EX 2 Plus), chọn Properties. Trong bảng hiện ra, bạn vào mục PSX Plugin, chọn Auto detect FPS rồi nhấn Ok là xong. Như vậy trò SF EX 2 Plus đã được cài đặc cấu hình riêng và chạy mượt hơn.

15. nam_vui_ve

Mình đang định re-up lại phần mềm Nebula 2.25b kèm 2 trò: Knights of Valour Superheroes và Knights of Dragon 2: Nine Dragons trong cùng topic này cho những bạn yêu thích loạt game Knights of Valour. Mình hiện vẫn mày mò phần cheat trong Nebula để chơi được tất cả đồ chơi, không biết ai có thể hỗ trợ chuyển đổi file cheat từ Mame sang Nebula không nhỉ? :-/

16. bamboo2006

bamboo2006 Mr & Ms Pac-Man

Bạn dùng ZinC để mấy game 3D của Mame đi, đảm bảo đẹp và cạhy ổn định luôn.
    Khi bạn đã tải rom mấy game 3D về, tải thêm giả lập ZinC rồi vô directory dẫn nó vào thư mục rom của Mame là chơi vô tư, khỏi phải down rom lại. Tui đang xài cách này nè, khỏi chỉnh lung tung , mệt!
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    2 game bạn kể có gì khác biệt so với KOV 1,2 không, có thêm nhân vật mới không?
    Mình cũng không biết cheat của Nebula có tiện và nhiều như của Mame không nữa !

17. nam_vui_ve

Đúng vậy, phần lớn các game 3D đối kháng có thể chơi trên ZiNc với hình ảnh và âm thanh rất tốt. Chỉ tiếc là ZiNc bị hạn chế ở chỗ không thể save game và cheat game.
    Trong Knights of Valour Superheroes có 2 nhân vật mới: con thái tử cầm kiếm, con mập cầm 2 quả chùy sắt, chưa kể chiêu làm phép để đổi thành các con tướng khác trong 1 phút. Còn trò Knights of Valour 2: Nine Dragon thì có thêm vài con mới và 4 cách chơi: đi màn hoặc chỉ đấu tướng. Nói chung nếu là fan của dòng game Knights of Valour thì đáng để chơi thử, chỉ tiếc là Mame hiện vẫn chưa chơi được trò này. Mình đã kiểm tra thấy cách cheat trong Nebula và Mame tương tự nhau, nhưng trong Nebula thì không thể search cheat được. =((

18. In Da Club

nam ê, mình scan rom list mới rồi, nhưng chơi lại thì lại có list cũ, làm sao save bây giờ, mới cả chỉ mình cách save state với, nhần f7 rồi, shift f7 nó bảo chọn nhưng chả thấy gì mờ chọn

19. Devil_is_back

Devil_is_back Youtube Master Race

Cái này thì mình sẽ trả lời bạn giùm bạn Nam
    Khi bạn muốn save game thì bạn Nhấn Shift+F7 rồi chọn đại 1 chữ nào đó trên bàn phím (Ví dụ: chữ B,C,A,....... ) là nó sẽ save cho bạn.
    Còn khi load thì bạn ấn F7 rồi nhấn chữ mà bạn đã chọn trên bàn phím lúc save(Ví dụ: chữ B,C,A,........:D) (có thể mình nói hơi khó hiểu nhưng bạn thông cảm vì mình không hình dung được)

20. In Da Club

ok, để mình thử xem ................