Manga To-LOVE-Ru [NewTopic](4)

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi Tình Là Niềm Đau, 1/7/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Tình Là Niềm Đau

Tình Là Niềm Đau Mega Man

[​IMG][​IMG] đó là tại mắt bạn có vấn đề thôi đề nghị đi khám mắt nhìn cái này chưa bao H tui nhìn nhầm Nhân vật vì giống nhau mà nói về bạn thấy giống là tại nét vẽ của mỗi tác giả nên bạn nhìn NV nào cũng như nhau thôi về khuôn mặt thử hỏi Ranma Inuyasha hay truyện khác mặt nào cũng y chang thôi đề nghị đừng có binh phẩm xấu về To Love nữa truyện này cũng thuộc loại đỉnh rồi [​IMG]

2. Wind To Heaven

Wind To Heaven Donkey Kong

văn phong với lại mấy cái emo này mình report là xúc phạm thành viên dc rồi ấy nhỉ :-?

ok thích war thì xem thằng nào óc nho hơn nhé

1,chưa nhìn nhầm nhân vật bao h, ơ thế mình bảo nhân vật chỉ khác nhau mỗi mái tóc cơ mà ,vậy là nhân vật vẫn phân biệt đc qua mái tóc cơ mà,mình chỉ bảo khuôn mặt giống nhau thôi chứ có bảo nhân vật nào cũng như nhân vật nào đâu ko phân biệt đc đâu,bạn đọc + hiểu như thế nào mà lại nghĩ rằng ko phân biệt dc nhân vật nhỉ ,mình cần khám mắt thì có lẽ bạn cũng nên học lại cấp 1 để hiểu đc tiếng việt,nhỉ

mà nếu mà bạn ko phân biệt dc nhân vật nào với nhân vật nào trong TLR thì đó mới là vấn đề đấy :-"

2,bạn cũng công nhận bộ này các nhân vật khuôn mặt giống nhau đúng k,thế bạn có biết các mangaka rất hay bị phàn nàn về việc vẽ nhân vật giống nhau chỉ khác mái tóc k,nhưng ko phải manga nào cũng bị mắc lỗi đó ,tôi công nhận TLR vẽ đẹp thì đẹp thật nhưng tác giả vẫn mắc lỗi đó thì có làm sao nhỉ :-",hay chỉ những người đọc truyện chỉ biết ngắm nv như bạn rồi khen lấy khen để chả có nhận xét gì sất
    đẹp thì đẹp thật đấy ,nhưng nói thẳng ra là h bộ này chả có ty nội dung gì cả,đọc truyện chỉ để ngắm mà em nào cũng như em nào khác mỗi mái tóc thì ... :-"
    btw,Ranma và Inuyasha đều chung tác giả :-"

3,câu cuối bạn nói bộ truyện này thuộc dạng đỉnh rồi ko hiểu bạn nói đỉnh là đỉnh về khía cạnh nào nhỉ ? về nét vẽ ư? đẹp thì công nhận đẹp nhưng nhược điểm tôi đã nói rồi ? về nội dung ư ? nói thẳng nhạt toẹt thua xa các bộ ecchi khác ,tác giả ngoài việc cho show hàng chả biết làm gì nữa rồi ,nội dung của nó chỉ là để đọc giải trí ko hơn,thế mà bạn nhận xét đỉnh dc thì cũng giỏi ...

P/S:nói về nhân vật giống nhau ko thể không nhắc đến Adachi,nhưng truyện của Adachi nội dung nó hay và sâu sắc nên yếu tố nét vẽ nhân vật có thể chấp nhận và coi như phong cách riêng,nhưng đó là những tuyệt phẩm,đọc để suy ngẫm ,chư ko phải là đọc để mãn nhãn như ecchi ...

3. Tình Là Niềm Đau

Nói về Adachi đọc thì cũng dc nhưng chỉ dỡ nội cái dài dòng lèo vèo mún vào trọng tâm tình cảm hay gì cũng mất đến mấy tập và cực kì Ghét cái ENDING của Mangaka này cực nhì nhàm chán đọc hết 3-4 bộ rồi mà tui thấy chả dc cái Ending nào ra hồn
    Còn về Emo thì diễn đàn Này hẽm có cấm còn về vấn đề Mún War thì thích bạn có thể vào Prolife hoặc nick Yahoo ( tớ thì chả thích war wiếc gì cả ) chứ Topic này lập ra để bàn về To love cho những ai yêu thích Manga này bạn vào topic này chê bai ko thích bạn có quyền ko vào để làm loãng topic
    Và xin nhắc lại war spam nhảm dễ bị chém lắm nhá tớ chả thích cái này đâu [​IMG]

4. Moe~~~

Moe~~~ You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Cậu TLND bỏ cái định kiến TLR là nhất hay gần là nhất đi nhé :-@

VD như hai câu:

Tiếp thu ý kiến người khác đàng hoàng tí, đừng có đưa mấy cái emo khiêu khích thế kia.

5. Takaya Genji

Takaya Genji I think I'm in

Mới đọc đến chap 2 nên không dám có ý kiến nhiều, nhưng bộ này cũng hay đấy đang coi dở :x

6. Tình Là Niềm Đau

Thì SR có gì đâu với lại diễn đàn mình đâu có cấm xài Emo;)) với lại cái đó là theo nhận định của mình là thế vì thấy truyện tranh hiện nay thấy bộ này nét vẽ cũng đẹp rồi :| tại diễn đàn của mình nghiêm túc quá chả bít đùa cho dzui gì cả =)) bên BOX ecchi nói chuyện kiểu đó quen rồi nên thành thói quen ấy mà :P:P

7. Dxxxx

Dxxxx Donkey Kong

Mod nghe cãi nhau cũng tò mò rồi :))
    Tui đọc 1 lúc từ chapter 1 -> 120 thấy truyện này hầu như hay, ngoài cái vấn đề sử dụng quá nhiều từ cute hay lặp lại cảnh này không hay lắm

8. Takaya Genji

Takaya Genji I think I'm in

Quả đúng như lời đồn, Rito là một thằng con trai ngu nhất vũ trụ... :(

9. cold_zero0510

cold_zero0510 Fire in the hole!

LaLa trong mắt mình khá là perfect :( ... người đẹp mặt đẹp :'> ... lại còn thi thoảng có kiểu ngây thơ cute của San-chan :'>

10. Pokokichi2

Pokokichi2 T.E.T.Я.I.S

Chính vì vậy nên các em mới thích nó. Chứ cứ pervert như người thường thì lấy đâu ra gái theo :">

11. Dxxxx

Dxxxx Donkey Kong

Học sinh cấp 3 mà không xem thể loại 18+ và thêm nữa có bản tính hiền lành thì cũng giông Rito thôi . Theo tui thấy là bình thường vì mình cũng trải qua thời học sinh rồi ... học sinh bây giờ thì không bít thế nào . Mà theo tui thấy thì đa số ( không phải hầu hết ) xem phim ảnh trước 18 tuổi , nhưng vẫn có những người trong sáng :D

12. shuri711

shuri711 Vác Cứng ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

ko dám đâu , các fan đang vẽ ra 1 chap cuối đẹp lung linh khi Rito đc công nhận là chàng trai tuyệt với nhất vũ trụ :| nhưng vẫn phân vân ko biết chọn Haruna hay LaLa =))

p/s : nhận xét riêng thằng này là may mắn nhất vũ trụ nhưng số sướng mà ko biết hường :-<

13. Ascherit 008

Ascherit 008 Youtube Master Race

rito là thằng loser nhất mà mình từng gặp,mà anh train sao xuất hiện có 2 chap rồi mất tăm thế nhỉ...

14. Tình Là Niềm Đau

Rito nhiều khi cũng ra dáng đàn ông lắm mà chỉ tội nó gặp xui thôi (nhưng như thế thì mới có truyện để coi chứ ) ;))

15. Zhihu

Zhihu Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Thằng main char TLR ngoài cái thằng liệt nặng nhất vũ trụ chứ làm quái gì có cái gì để so với các main chả của truyện khác, nói nó ngu nhất vũ trụ hay loser nhất thì cũng kể như là một lời khen rồi, và chỉ có mỗi cái đó mà gái theo như ruồi bu mỡ thì cũng lạ thật......xem được 100 chap là hết chịu nổi cái trò fanservice của ông này........quanh đi quẩn lại.........:|
    Nói chung là mình anti-TLR xem Dou nó cũng chẳng có nội dung gì nhưng nó không đem lại ức chế cho người đọc :(..........Nói cái này để so sánh thôi chứ không phải gợi lại cái đề tài H đâu đấy................
    Nếu đi so với LH Ai Kora......... thì đây là bộ truyện có man main char xây dựng thất bại nhất từng gặp trong thể loại Harem

16. cold_zero0510

cold_zero0510 Fire in the hole!

:'> em lại thík thằng main char trong Ai Kora :'>, lúc nó bệnh lên rất là imba :> ... còn thằng rito này thì đúng là useless 100% :-<

17. Phọt Ra Quần

Phọt Ra Quần Mười năm nay tao chưa đánh răng Lão Làng GVN

Chap mới hơi bị hay =)) Mà thật ra cứ chap nào ko có thằng Rito cũng là hay =))

18. Lezard.V

Lezard.V Sith Lord Revan Lão Làng GVN

Giờ những ai còn coi thì chỉ là để coi gái chứ quan tâm cái thằng liệt dương Rito làm cái gì =))
    Chú TLND cứ tưởng cái này là topic đầu tiên về TLR hay sao mà phát biểu mấy câu ngộ nghĩnh dễ thương thế nhỉ :x

19. Tình Là Niềm Đau

em khoái bộ này ở chỗ ổng vẽ ko những đẹp mà là nó thuộc loại ecchi mà hay nữa khoái nhất ba cảnh Ecchi (Truyện này chủ yếu là Ecchi mà ) ;))

20. Lezard.V

Lezard.V Sith Lord Revan Lão Làng GVN

Ừ thì đẹp, đâu ai nói gì, bị cái thấy U hơi cuồng quá thôi :|
    Để bớt đồ cuồng tín, cách tốt nhất là kiếm 1 vài bộ cùng chủ đề có rate cao. Nếu chỉ để ý nét vẽ với ecchi thì xem thử Change123 rồi so sánh ;))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.