Map Final Fantasy Tactic

Thảo luận trong 'Warcraft' bắt đầu bởi MjnWu, 21/1/08.

1. kimqui

kimqui Mr & Ms Pac-Man

vừa mới down về xong, nhưng cũng cảm ơn công sức mà người tạo nên nó đã bỏ ra

2. anhquansei

anhquansei Mega Man Lão Làng GVN

Em là 1 fan của FFT đây.Em nhớ là Ninja thì chỉ có 2 thief thôi mà???Còn Assasin thì phải 2 archer 1elementarist

3. MjnWu

MjnWu Youtube Master Race

Nhầm rồi bạn ơi, mình đã nghiên cứu kỹ dzìa dzụ này rùi mà, Job Ninja cần đến lv3 Acher + lv4 Thief + lv2 Geomancer lận, bạn có thể tham khảo tại gamefaqs về Job tree http://www.gamefaqs.com/console/psx/file/197339/3883 ^^

4. AndyKEhn

AndyKEhn Mario & Luigi

Cậu kia muốn nói đến FFT - advance trên GBA, còn minwu muốn nói về FFT trên play station =))

5. MjnWu

Ầy, hình như AndyKehn có nhầm lẫn gì thì phải, FFT Advance (GBA) đổi Job phụ thuộc vào bao nhiêu skill đã học được của Job nào đó để đổi thành Job khác chứ không phải phụ thuộc vào lv bao nhiêu của 1 Job nào đó để biến thành Job khác :)

6. MjnWu

Mình vừa update tiếp map nè, các bạn về test hộ mình nha, v1.5 này sửa vài skill của Job và nhất là Steal Heart của Thief, quan trong nhất là có thêm 3 Job mới là Dragoner, Assassin và Arc Knight,bây giờ gần tết mình cũng bận lắm , chắc cuãng ít lên bõ war đc nen sẵn tiện chúc các bạn box war có những ngày tết vui vẽ nhất trong năm nha, mình cũng có 1 map (mới là bảng beta thôi) loại AOS mới làm cũng lâu rồi nhưng chưa lần nào up, vì lúc làm mình chỉ quan tâm đến Map FFT thôi, mới là bảng beta nên còn nhiều sai sót, có gì các bạn tìm hộ mình nha, link nè:
    FFT (v1.5M): http://www.epicwar.com/maps/42208/
    AOD (Beta) : http://www.epicwar.com/maps/42219/ <--- quà tết đó nha :D

7. -Kill-

-Kill- Youtube Master Race

Mình muốn góp ý 1 số thứ về map FFT của bạn :
    1. Tại sao con dragoner có thể thu phục 2 con boss , phút 20 thấy nó vác 2 con boss ra đập sập nhà , mất hứng -.-
    2. Con pet trong nhà thằng lính Capitan có thể cầm được nhiều item cùng loại , ví dụ điển hình là 1 con arche cầm 5 cai chaos blade + giày ... =((
    3. Sinh ra con Asasin làm gì khi mà hầu như tất cẩ các hero thuộc dạng Knight đều có phản dam X(
    4. Stun cua Asain = 60s :-"
    5. Cho con boss yếu đi 1 tí >:/

8. MjnWu

Rất cám ơn bạn về những ý kiến và bug bạn tìm ra,trước hết mình xin lỗi về việc Dragoner hoặc Mediator có thể thu fục đc con boss thì mình quên mất phải set lại 2 tụi nó :).
    Còn dzụ pet trong nhà có thể equip các loại item thì mình cố ý làm dzậy mà, nếu ai rảnh thì trang bị cho nó` cũng được nhưng nó khá íu, chỉ cần 1 special Job nào trang bị đầy đủ lv7+ là có hể làm thịt sạch 1 đống pet.
    Assassin có cách đánh của Assassin, nếu bjet cách thì ko Knight nào (trừ Holy Swordsman) có thể kill dc Assassin.
    Stun Assassin = 60s ==> skill pertryfe (hóa đá) của nó đó,khi hóa đá thì bên kia dc +50 armor.
    Boss đã íu ồi sao cho íu nữa, Mjn chơi với tụi bạn chỉ cần 400+ strength và agi là kill đc nó rồi.
    --- thân ---

9. Meteor95

Meteor95 Mario & Luigi

Bây giờ mới nhận ra có map nè tui sẽ chơi thử sau mà hình như chơi map nè rùi.Cái vụ Assassin là đúng đó vì FFTA change job= số abilities đã học đc tương còn ở FFT thì change job=level job tính theo tổng jp đã có(Chỉ nghe elementalist là bít, do ở FFT hình như ko có race viera)