map hay HIII SOD: Jedi story

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi phoenix888, 30/7/11.

1. eyeshin21

eyeshin21 C O N T R A

Anh Tevez cho em hỏi làm sao để đến đc thành Angel City, em tìm mãi ko ra đc

2. zZ_Skydragon_Zz

zZ_Skydragon_Zz T.E.T.Я.I.S

- èo, đánh đến thành blue cuối thì đứng, nó mạnh wé ai giúp mình đánh nó với =.='. team mình gồm 200AA vài trăm cru, champ, zea, hơn 1k cung, 25 devil..... @.@!!!! thx nhìu nhìu ;;)

3. Tevez

Tevez Mario & Luigi

Sau khi chiếm được thành last blue, cứu thằng tướng chuyên gnoll,em chèo thuyền đi thẳng chứ ko rẽ xuống dưới, đánh zound titan để đi tiếp, giết thằng Bron ( chỗ này em kiếm được 1K chao nhé) sau đó chui vào cổng biến kiếm 52gnoll, giết thằng tướng cầm zound thần đèn, mở quest gần đấy lấy scroll waterwalk, đứng tại vị trí con tướng vừa bị giết, cast waterwalk vào cái cổng 1 chiều bị khuất phía trên bên trái ( cứ cast waterwalk rồi chỉ quanh cái sông nhỏ nhỏ đó) => đến thành angel city.

---------- Post added at 11:55 ---------- Previous post was at 11:51 ----------

Ặc, đợi đến 200AA cơ a', cách đánh mình đã hướng dẫn ở bài trước rùi đó, tìm lại đi, mình đánh nó dùng đúng 87AA và 320 zealot, 5 GF!

4. eyeshin21

eyeshin21 C O N T R A

Em cảm ơn anh nhiều, hjhj

5. Hajktom

Hajktom C O N T R A

Sau khi chơi map này mình thấy rất hay, cho mình hỏi là còn map nào kiểu giấu đường với đánh khó như map này nữa ko? Down về chơi luôn thể? Trước giờ toàn chơi random nên ko biết mấy map hay như này. :D

6. Tevez

Tevez Mario & Luigi

Nhiều lắm, trong diễn đàn có post đó như Empire of th earth, unthirstyblood, alexandergreat...

7. eyeshin21

eyeshin21 C O N T R A

Có mấy cái map này cũ mà hay lắm :D http://www.mediafire.com/?afg8a45qriep5
    WOG có Alexander \m/

---------- Post added at 07:00 ---------- Previous post was at 06:40 ----------

Cách đánh thành Titan Master ở tháng thứ 7. quân đem vào gồm 1k4 AA + 4k hydra + 8k wyvern + 4k crus + 1k2 acher + tất cả các đồ tăng speed. Chia 3 cọc AA, 1 cọc 1 vị trí 1, 1 cọc 1k4 vị trí 2, 1 cọc 1 vị trí 3, cọc hydra vị trí 4, tiếp là cọc crus -> acher -> wyvern. Turn 1 cast haste cho hydra, máy bắn đá bắn sập cổng thành, cho 1 AA táng thẳng mặt titan, tiếp là cọc AA 1k4 bay lên trảm, cọc 1AA còn lại bỏ lượt, tiếp đến là wyvern và hydra phi lên đánh. Đến titan nó sẽ bắn cọc acher (quân rác), crus phi lên qua turn. Turn 2 cast slow cho titan hoặc haste cho crus, cọc AA 1k4 bay ra chỗ khác, cọc 1AA phi lên chém, 3 cọc còn lại hydra, wyvern và crus sẽ kết liễu titan. Kết quả chỉ mất 1k2 em acher thui \m/

8. Tevez

Tevez Mario & Luigi

Hê, anh không mất 1 quân nào, mang 1 AA và all zealot, đứng ở cửa thành nó để nó bem mình, lúc đó không phải đứng trên đất cursed nữa :)):)):))

9. eyeshin21

eyeshin21 C O N T R A

Nhưng em ko tài nào nhử đc nó ra, vứt hết quân trong cái mỏ gem, cầm mỗi zealot mà nó ko thèm ra :(. Giờ lại mắc chỗ cái thằng cầm bộ rồng :|, anh chỉ em cách đánh thằng ấy với, tự nhiên vào móc đc của nó gần 2k rồng đen, đang sướng thì nó lao vào dập mình tơi tả :(

10. coi1983

coi1983 Youtube Master Race

mình là lính mới. Ai giúp mình với. Mình đến cái thành Info (thành Davil) thứ 3 gặp thằng diablo kill được nó rồi mà không biết đi đâu nữa. Gặp 1 cái quest nó đòi 99999 sulfur thì lấy ở đâu. cho hỏi thêm gần đó có thằng tướng 9999 Rồng các loại mà chỉ số của nó cũng full. Lúc này có đánh được nó không

---------- Post added at 16:14 ---------- Previous post was at 16:12 ----------

mình là lính mới. Ai giúp mình với. Mình đến cái thành Info (thành Davil) thứ 3 gặp thằng diablo kill được nó rồi mà không biết đi đâu nữa. Gặp 1 cái quest nó đòi 99999 sulfur thì lấy ở đâu. cho hỏi thêm gần đó có thằng tướng 9999 Rồng các loại mà chỉ số của nó cũng full. Lúc này có đánh được nó không

11. Hajktom

Hajktom C O N T R A

Thanks bạn, bạn còn những map nào dạng này ko mình down chơi luôn. :D

12. eyeshin21

eyeshin21 C O N T R A

Chờ qua tuần nó tự chết bạn ạ, thằng ấy canh đống sulfur 99999
    Mình còn nhiều lắm, bạn cứ chơi xong 4 map kia đi mình share tiếp, mấy cái kia hay và khó lắm đó :D

13. Fire_Witch

Fire_Witch Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

^ Trên maps4heroes toàn map hay, mà map hay toàn theo phong cách dò đường, làm quest, đánh địch với số quân khủng.
    Mình có 1 bộ sưu tập map kiểu vậy, nhưng hoàn thành thì mới có Empire2 (map tiên phong cho thể loại này), Time of Propercy. Jedi story đang chơi mà ko có thời gian, cứ luẩn quẩn ở khu đầu tiên.

14. thaobeo91

thaobeo91 Mr & Ms Pac-Man

Có anh nào chơi map Wayhome thì em bàn luận cùng với, map này khó quá, có walkthrough mà cũng chật vật mãi ko đánh nổi :-s Jedi story thuộc dạng map có AA từ đầu, có thể hồi sinh được nên combat ko vất vả lắm, chỉ tìm đường là khoai tý #:-s

15. embe161

embe161 Youtube Master Race

Cho mình hỏi về map Jedi 1 chút...Mình mới đánh đến thành titan đầu tiên, xong lấy được kiếm ma với giày lội nước, mở được cái quest guard ở ngay dưới xong không biết đi tiếp thế nào nữa...

16. eyeshin21

eyeshin21 C O N T R A

^ Chạy ra phía góc trái ăn mấy cái đống tài nguyên để mở đường sau đó chạy lại đứng sát chỗ vừa mở quest chờ qua ngày đeo giày lội nc vào phi qua đánh swam green dragon :)

17. embe161

Thank bạn. Mình thấy con rồng rồi nhưng không tài nào chỉ sang tới nơi được...

18. zZ_Skydragon_Zz

zZ_Skydragon_Zz T.E.T.Я.I.S

cái chỗ đó, bạn summons boat là đc, còn cast water walk thì phải có đủ lực đi thì mới wa bờ kia nổi, mà sao bạn ko ăn mấy cái rương trên nhỉ...

19. eyeshin21

eyeshin21 C O N T R A

Phép triệu thuyền phải có bộ đi biển. Bộ đi biển lấy ở gần cửa biển của thành thiên thần thứ 2 ấy, trong cái pandora box. Ngày trc mình ko biết nên qua bằng cách đeo giày lội nc =.=

20. embe161

Thank các bạn, mình qua được rồi, phải về town để đi dài thêm chút mới qua được. Mà ko hiểu sao bản heroes của mình (WOG) không đeo được cai' amiral hat gì đó :|