map hay HIII SOD: Jedi story

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi phoenix888, 30/7/11.

1. eyeshin21

eyeshin21 C O N T R A

Muốn đeo đc thì vị trí đeo mũ và vị trí đeo vòng cổ phải trống, bản nào chả đeo đc :|

2. coi1983

coi1983 Youtube Master Race

cho mình hỏi chút.mình đã đánh xong 3 thành rồng vàng rồi. do hok biết đi đâu nên mình đã kill con rồng azura Dragon. được nó thưởng cho 90000 tài nguyên mỗi loại. sau đó vào event đánh 9k * 7 slot Dragon Azura được cho cái cánh bay. có cái cánh này nên đi đánh dễ quá mà mình thì không muốn dùng đến nó. vậy làm sao để đi tiếp bạn nào biết chỉ giùm tớ cái. sau thành rồng vàng có 1 cái cổng 1 chiều đi vào đó gặp 1 thằng tướng hình như là Hell.... mình đã kill rồi. xài cái cánh để đánh thì dễ quá mình hok muốn dùng nó

3. eyeshin21

eyeshin21 C O N T R A

:-o, bạn kill kiểu gì thế, nó xòe liên tục, ko dùng basek đc. Sau khi đánh xong mấy thành rồng vàng thì quay lại thành tuyết mở cổng phía cửa biển bên phải đi tiếp

4. Tevez

Tevez Mario & Luigi

Cách đánh thằng master Titan thì em phải đứng sát nó, chỉ còn 1 turn là có thể đánh được nó thì đứng lại. còn đánh 9999k rồng thì mình không bị fear là ổn mà.

---------- Post added at 20:01 ---------- Previous post was at 19:41 ----------

Đánh con Dragon master dễ mà, chỉ số nó yếu xìu, có ~5X, mình thì đã 9x rồi lo gì, nó có 1k4 rồng, cọc AA của anh chém phát mất 800 con. cách đánh như sau: 1 cọc Zealot to, 1 AA, 1AA, 1AA, 1AA, 1AA, 1 cọc all AA.
    turn1: bay 1 AA đứng trước zealot, 1AA đứng ngay cạnh bịt zealot lại, 1 AA chặn cổng thành, 1 AA cấm phản. rồi wwaite AA to lại, zealot bắn con crystan Dragon.
    BD sẽ bay ra đánh 2 AA cạnh nhau của mình. AA to đánh 2 turn là nghẻo luôn cọc BD.
    rùi cứ thế mà bắn thằng crystan thôi, lúc nào chán thì lấy cọc to AA ra mà bem.

5. eyeshin21

eyeshin21 C O N T R A

Em gặp thằng Drag{0}n ở tháng thứ 9, quân lực của em là 1k5 BD, 1k9 hydra, 1k5 AA, 1k6 champion, 5k crusade, 8k wyvern, 3k zealot, chỉ số tướng khi đeo bộ thần là 70-97-73-81. Tướng nó cầm 1k3 BD, 1k9 Crystal, 1k4 Rust, chỉ số 73-75-66-68, đeo bộ rồng =((. Em dùng AA chém cọc DB nó mà chết có 300 =((, Crystal và Rust của nó khạc AA 2 phát là nghẻo luôn cụm AA, giờ em thử dùng chiến thuật khiên chắn thử xem.
    Còn 9999 * 7 Azure em thử rùi cũng với quân lực và chỉ số như trên thì chỉ giết hết cọc Crystal và khoảng 30k Azure là nghẻo luôn =((, vì cast báek đc vài lần thì nó xòe liên tục, mất mấy tiếng load hàng trăm lần mà nó vẫn xòe =((. Ước gì có cái chống xòe đảm bảo sẽ diệt đc bọn đấy
    Còn thằng Titan Master em cầm mỗi cọc zealot nó cũng ko lao ra

6. eyeshin21

eyeshin21 C O N T R A

Đánh đc nó rùi, cứ chui vào thủ thành là ok \m/, con crystal ko chui đc vào vì nó tuy khỏe nhưng là dân đi bộ =))

7. eyeshin21

eyeshin21 C O N T R A

Có cái quest yêu cầu vòng cổ lich để đi vào vùng đất ma em tìm mãi ko ra, sau mò về pham lấy cái cánh thì thấy sau quest có cái event cho cái vòng cổ ấy :-??, thế là thế nào hả anh Tevez :-??
    Cách đánh 9999*6 azura + 9999 crystal để lấy cánh: dùng trường năng lượng để chắn cho thiên thần kết hợp basek , clone và blind là thắng đc \m/ (lấy xong rồi chả muốn chơi tiếp nữa, đi loạn xạ ngậu rối hết cả chiến thuật, điểm ko hay duy nhất của map :|)

Chỉnh sửa cuối: 31/8/11
  8. coi1983

Mình đánh 9k * 7 Azura sau nhiều lần phải load đó là bị xòe liên tục. Nên mình mang 1 cọc lớn AA và vài con Davil. Turn đầu mình thủ dưới góc cùng bằng force field. đứng làm sao rồng nó chỉ có thể bó tay nhìn. turn 2 mình Slow nó để nó đi chậm hơn AA và davil. Mình mang Davil đi chủ yếu là do Speed nó cao để khi bị xòe thì cũng chỉ mất 1 lượt turn của AA sau đó lại đến davil nên mình, lại cast tiếp force field cứ như thế vừa force field và berserk liên tục bảo đảm hok bị xòe 2 lượt liên tiếp :D. tướng mình học được intelligence nên mana trên 2000 bảm đảm đủ để berserk.

9. Tevez

Tevez Mario & Luigi

Em lấy vòng cổ sau cái seehut lấy được 300 zealot trên biển gần cái thành caslte đầu tiên ( sau khi lấy được kiếm titan mở cái quest đi đến 3 thành castle). Lấy được cái cánh chơi mất thú vị, anh lấy chỉ để dùng khi bị cái week of creatures nó chắn đường thui. vong co ma.jpg
    Cách đánh 7*9K azure như sau:
    Mang 1 cọc AA thui
    turn 1: cast force field chặn AA lại.
    turn 2: wait AA, đợi chúng defence thì summon air rồi chốn vào góc
    turn 3: cast force field vào chỗ air và bay AA vào đó ( coi như air là zealot ấy)
    turn 4, 5: slow, haste.
    Hihi, vậy là ko sợ fear nữa rồi vì air element không bị fear, cứ thế mà caste bersek thôi không phải load lại nhiều lần, mất chỉ khoảng 1k2 mana thôi.
    1 điểm không hay nữa của map đó là lấy được 99999k resource trong khi chẳng cần thiết :D!!!!

Chỉnh sửa cuối: 31/8/11
  10. coi1983

EYESHIN 21 ơi. mở cửa thành biển bên phải tuyết đi về phía thành Gin's town đánh xong thằng đó giờ hok biết đi đâu nữa. bó tay không biết làm sao chẳng nhẽ tớ xài cái cánh bay

11. Tevez

Tevez Mario & Luigi

đánh xong Grin's Town, đi tiếp thì thấy 1 cái hồ, ở giữa cái hồ là cái pool bị mây che phủ :D!!!!

dopperlanger thích bài này.
  12. eyeshin21

eyeshin21 C O N T R A

Vẫn chưa qua đc chỗ ấy à, ở thành Angel City góc bên phải có cái áo Dip, lấy cái áo đấy đổi lấy nhẫn ở seer's hut gần quest, mở quest ra đánh thành tuyết xong triệu thuyền ra cái hồ bên trái, giữa hồ có cái xoáy nước thông ra mấy thành đầm lầy, đánh xong 3 thành đầm lầy là đến Titan Master :D

13. Hajktom

Hajktom C O N T R A

^
    Mấy hôm nay đc nghỉ mới lôi đc mấy cái map của cậu ra chơi đc. Mấy hôm trước bận quá.

14. eyeshin21

eyeshin21 C O N T R A

Chẳng lẽ đó là lỗi của map hả anh, giờ chẳng may ko có cái cánh mà bị chặn kiểu ấy thì đỡ sao đc X_X, sau thằng water còn 2 thằng nữa, và có 1 cái quest thì phải, phải đánh đc water mới đánh tiếp 2 thằng kia đc :|.
    Anh xem có map nào mới và hay giới thiệu đi bọn em chơi với :D

15. coi1983

Ai có fille save Map "time of prophecy" , "alexander greet" "wayhome" "wayfree" thì cho mình xin với. Mình học hỏi các bạn chút. Email về cho mình "[email protected]" không thì bạn boss lên diễn đàn này mình down về cũng được. THanks các bạn.
    Tiện đây cho hỏi cái máp "jedi story" mình thấy có 1 số cái event nhưng khi đi vào chẳng được cái gì cả.

16. truongminhtri612

truongminhtri612 Youtube Master Race

map này thì khỏi chê...Nhưng phải đi nhiều lần mới có exp qua màn dc

17. hoangtungnguyen

hoangtungnguyen Youtube Master Race

các bro cho hỏi, có cách nào lấy 99999 sunfu và gỗ không nhỉ? Oánh với 9999x7 rồng thì nản quá, gần như là vô vọng, mà cái berseck học ở đâu ấy nhỉ?

18. eyeshin21

eyeshin21 C O N T R A

Lấy gỗ thì đi về của vào lòng đất phía bắc, còn muốn lấy sulf thì phải lấy gỗ xong giết xong thành Tan, đer 7 ngày tướng cầm 7*9999 Azu của Tan tự chết là lấy đc sulf
    Berseck thì ăn may sẽ gặp đc, còn ko thì phải chờ tới khi ăn đc sách lửa ở mấy thành Inferno về sau

19. BACHLONGGIAOCHU

BACHLONGGIAOCHU Youtube Master Race

Bạn nào đánh xong map này rồi mình hỏi chút: Quả cầu đỏ chống phép lấy ở chỗ nào ấy nhỉ. Đánh đến đoạn cuối rồi nó yêu cầu phải có 5 quả cầu đổi lấy cầu đen mà tìm mãi k biết quả cầu đỏ ở đâu cả.Mà cái vụ đổi bộ đúc lich lấy cây kiếm mà làm gì ấy nhỉ. có thấy nó dùng vào chỗ nào đâu? Map này đánh thành k khó, chỉ khó mỗi cái tìm đường đi.hic

Chỉnh sửa cuối: 15/10/11
  20. doantrongthieu

doantrongthieu Youtube Master Race

các bác giúp với đoạn đầu đánh thế nào vậy.... chiếm đc cái thành đâu tiên rồi bó tay chay lông nhông chẳng biết làm gì nữa :|