Marvel: Avengers Alliance

Thảo luận trong 'Social Network Games' bắt đầu bởi rekoj ốb, 20/3/12.

1. shinchan1995

shinchan1995 C O N T R A

bác chơi cái 1.1 thôi có 3 ván cho nhanh
    ko biết tỉ lợi quay như vậy đúng ko. mình thử 2 lần thì đc như vậy
    ....-3cp-...-1cp-...-3cp...-1cp-...5cp
    có nghĩa là sau 2 đợt 3cp rồi qua nốt 1 cái 1cp 2 đợt đồ vớ vẩn sẽ ra cái 5cp :5cool_still_dreamin

2. itunnel

itunnel Mr & Ms Pac-Man

Bạn nói rõ hơn dùm mình tí đc ko, 9 ô đều sấp thì biết lật ô nào, hên xui àh? X_X Vậy cái Preview Reward cũng đâu có tác dụng gì nhỉ?

Còn cái Score Multiplier thì sao bạn?

3. danelion2807

danelion2807 Youtube Master Race

đơn giản mà đầu tiên bạn chọn play mission nào đó ,chờ nó giới thiệu mission xong bạn click vào leethax chọn preview reward xem là kết thúc nhiệm vụ reward sẽ nhận được là gì hoặc deloy được gì, nếu được những thứ nhảm hoặc không fai thứ mình cần thì bạn trở ra hủy mission, xong lại play mission và xem preview reward tiếp cứ làm thế cho đến khi được thứ mình thik như 5 CP hoặc vũ khí, vì mỗi lần ta hủy và chọn play mission thì phần thưởng sẽ thay đổi.
    còn cái score multiplier là dùng để nhân điểm khi ta play mission, khi kết thúc 1 màn nhỏ trong mission thì game có 1 đợt tính điểm, điểm này cộng lại để xem ta làm nhiệm vụ được mấy sao...do đó nếu bạn muốn ít hao energy thì bạn chọn cái score để nhân điểm lên cao (thường thì tầm 12-15 là ổn) để 1 lần play mission bạn được 5 sao luôn ( mà khi kết thúc mission 5 sao đương nhiên bạn có thêm 1 gold và 1 CP mà làm lại nhiệm vụ lại quá nhanh đỡ hao energy )

---------- Post added at 09:14 ---------- Previous post was at 09:10 ----------

à còn vấn đề cái reward khi đánh boss xong nó sẽ quay ra thứ đã hiện trong preview reward của leethax nên bạn ko cần fai lo
    còn cái reward kết thúc deloy nó có 9 ô có dấu chấm hỏi, thì bạn click bất kỳ ô nào nó vẫn hiện cái thứ mà nó đã hiện trong preview reward của leethax nên bạn ko cần fai lo là click ô nào thì nó ra được thứ đó

4. itunnel

itunnel Mr & Ms Pac-Man

Bạn ơi, thế làm như nào để cảm ơn bạn đây, iu rồi đới :4cool_beauty:

5. amen2795

amen2795 Youtube Master Race

6. shinchan1995

shinchan1995 C O N T R A

cái score multipler thì tạch rồi nhé. trong cái battle option ko biết ai còn dùng đc ko nhưng đa số thấy bảo tạch rồi :6cool_beat_brick:
    ai còn chơi add hộ thằng bạn: www.facebook.com/MrTomXu
    fb của m` dưới size. chắc mn cũng biết rồi >:D<

7. graceoflives

graceoflives Donkey Kong Lão Làng GVN

battle option bị xóa rồi còn đâu mà dùng hay không dùng

8. BAckBOnE

BAckBOnE Mr & Ms Pac-Man

9. itunnel

itunnel Mr & Ms Pac-Man

đâu nào, mình mới dùng vẫn đc đấy thôi :-"

10. ngochai9a7

ngochai9a7 Dragon Quest

Giải thích cụ thể về Preview Mission Reward:
    - Nếu nó hiện ra: 1 CP, 5 CF, Frag Grenade,.............. thì cho dù bạn có chọn ô nào đi nữa thì phần thưởng nhận được cũng sẽ giống y chang với phần thưởng trong Preview
    - Mới nãy xem thấy: Mainboss (M.D.O.K): 1 sub...riffle vào chơi nhận được đúng khẩu đó luôn, hit 100% \m/

11. graceoflives

hồi trước có mấy cao nhân chỉ cho cách quay để lấy CP, bây giờ đọc lại thấy hài hài :D, thế mà bọn playdom vẫn còn giữ nó trên forum để lòe người chơi

12. graceoflives

lời khuyên cho những ai không đánh được pve vì không có hurt enemy: cho agent cầm doombringer rồi cứ thế dội vào đối phương để trừ stat của nó (trừ được nhiều phết đấy) đồng thời tăng stat của agent

13. quanduipro

quanduipro Youtube Master Race

deploy reward đc định sẵn lúc play misson rồi,chộn ô nào cũng ra cái trong preview

14. itunnel

itunnel Mr & Ms Pac-Man

Cái bôi đậm hình như chỉ đc lần đầu tiên hả, mình làm mấy lần sau đc 5 sao vẫn ko đc thưởng gì. Ko biết bọn Playdom có fix cái 1.1 ko, ra zô hết 10 lần mới đc cái 1 CP, đợi nó ra đc 5 CP cũng dài cổ X_X

Mình mới chơi các bạn cho mình xin ít kinh nghiệm với, chẳng hạn như Angent thì nên dùng Jumpsuit nào, research thì có bao nhiêu làm hết bấy nhiêu,... Cảm ơn các bạn nhiều :9cool_sweet_kiss:

15. danelion2807

danelion2807 Youtube Master Race

hic mình viết sai tí là 5 sao sẽ được 1 gold và 5 CP chứ ko fai 1 CP, mission nào 5 sao cũng được như vậy, sau khi đạt 5 sao thì bạn đánh thêm cũng ko được gì ngoài phần thưởng của nhiệm vụ.
    còn chọn sao cho reward được 5CP thì fai kiên nhẫn thôi, có khi lần đầu là được nhưng cũng có khi lâu lắm mới được, mình thường khi chọn hoài ko được sẽ F5 web rồi chọn tiếp...mình cũng mới chơi gần đây thôi nên cũng ko biết j nhiều

---------- Post added at 23:43 ---------- Previous post was at 23:41 ----------

sai sót tí là 4 sao 1 gold và 5 sao 5 CP, cái câu trên là mình trả lời cho việc dùng Score multiplier để nhân điểm, nên làm 1 lần nhiệm vụ đc 5 sao luôn

16. graceoflives

hiển nhiên chỉ được lần đầu, không lẽ playdom biếu không cho người chơi 2 tài nguyên quý nhất là vàng và CP?
    lâu hay nhanh là do hên xui. các mission có epic boss để farm được 15CP/70 energy còn phải load lại hàng trăm lần (mất tầm 30p-1h), cái 1.1 này load trung bình 30-40 lần là có 5CP/30 energy rồi (mất 5~10p để load và 10p nữa để finish map)
    còn dùng đồ gì thì lên forum của playdom xem (phần tutorial), cái nào tốt nhất thì nhớ lấy sau này mua. trên đấy nó thống kê hết đấy

17. quanduipro

quanduipro Youtube Master Race

cấp thấp tiết kiệm vàng
    về sau mua quantum jumper với commander trench

18. KaiLee

KaiLee Mr & Ms Pac-Man

Ai chỉ mình ép ngọc cho mấy bộ commander trench với

19. itunnel

itunnel Mr & Ms Pac-Man

Hôm nay nó lại có cái Battle Option, nên cho nó force drop cái gì vậy mọi người?

20. Nishino-Cute

Nishino-Cute ●๋° Dâu Tây 100% °๋●

đang cày "đàng hoàng" nên ko xài BO nữa chỉ xài RP thôi :">
    mà chắc cày xong đổi lại nick cũ nghịch tí ;))