Marvel: Avengers Alliance

Thảo luận trong 'Social Network Games' bắt đầu bởi rekoj ốb, 20/3/12.

1. Uknow91

Uknow91 Guest

hơ hơ các bác cày điên quá , còn hơn 20 ngày e cứ thong thả mà làm :9cool_sweet_kiss:

2. d_viet

d_viet Youtube Master Race

Lang thang trên PD thấy tụi nó có hướng dẫn 1 cách farm CP và ex mà ít hao energy. Đầu tiên là vào mission 7.3 (mission epic boss chapter7) dùng Lee preview main-boss sao cho được 5CP, chỉ đánh main-boss thôi nếu đánh lun epic-boss thì rất hao energy. Nếu có yêu cầu deloy thì deploy 1 hero sau đó vô thẳng mini-boss Vector thì trước tiên thằng này được 115 ex (ở đây mình làm 5 sao), sau đó deploy tiếp 1 hero crapper, 1 tactician, và spider-man (ko bik nếu ko deploy spider-man thì có được ko) rồi vào tiếp high threat (đầu sọ đỏ) threat này được 105 ex, rồi main-boss xuất hiện boss này được 95 ex. Vậy tổng cộng ta được 5CP và 115+105+95=315 ex cho 30 energy. Nguồn http://forum.playdom.com/showthread...-of-CP-Farming-(Maximizing-CP-Energy-per-run)

3. skepskull

skepskull Youtube Master Race

khác gì 1.1 1.2 đâu, cũng 30 e. Vừa vặn mình cũng đến đúng bài 7.3 , kiếm nãy giờ gần nửa tiếng đồng hồ mà ko thây CP nào (chưa mở epic vì ko co spiderman), ko biêt có phải do cái post mà bạn thấy trên PD mà bọn nó sửa lại vậy ko ? giống cái vụ MoDOk, đang farm sướng thì bọn nó gao ầm cả lên khiến PD khoÁ luôn.

4. d_viet

Cách đó giống 1.1 nhưng ex thì nhiều hơn. bạn làm 1.1 thì chỉ được 105 ex cho 30en còn 7.3 thì được 315 ex/30 en. Còn CP thì bằng nhau. Không cần phải mở epic-boss dùng Leethax preview main-boss sao cho ra 5CP rồi đánh thôi, mình làm mấy lượt rồi

5. Kazejin

Kazejin Youtube Master Race

7.3 còn deploy nhiều--> cho mình chút supplies với thỉnh thoảng vài cái weapon để pvp bonus :D

6. My Own Way

My Own Way S.V.E.N Commander

Mợ.. Cái task để research cái MindKiller hao ISO quá :4cool_oh:

Hôm trước cứ bị lỗi Combat Error do tại cứ xài cái Sonic Fist :|

7. dkodkplus

dkodkplus Youtube Master Race

Research cái Skullripper còn tốn những 120 ISO cơ bác ah :6cool_beat_brick:
    Em phải nhận ISO trong 2 ngày mới đủ :6cool_surrender:

8. coreduo

coreduo Dragon Quest

Hnay sao lạ vậy, vào bằng chrome hay FF đều thấy game bị cắt một mảng ở dưới là sao, chả bấm đc nút pvp hay research nữa, cx chả bấm đc nút ra đòn, lạ thật

9. Guinglain

Guinglain C O N T R A Lão Làng GVN

Mình cũng bị lỗi này :-? ko biết fix sao luôn :-s, mỗi lần muốn PVP là phải bấm fullscreen mới bấm đc :|

10. coreduo

coreduo Dragon Quest

Chắc playdom lại có biến rồi!!!!!!

11. Kazejin

Tranh thủ xài trước khi skill1 bị nerf xD. Khi bị nerf rùi thì xài skill 9 để farm item :))

12. Kazejin

Có vẻ như PD đã fix lỗi Combat Validation. Hôm này xài The Rook và pvp vs 2 Avenger đều ko bị j cả. CD của Avenger cũng ko remove Avenger Assemble như trước.
    Chưa thử với MFG. Ai test thử xem.

13. My Own Way

My Own Way S.V.E.N Commander

Vừa nghe lời lão nào ở trên gỡ cái sonicfist ra.. Thế là ko bị combat error nữa.

14. 00satan00

00satan00 Youtube Master Race

Uả, mà mấy bạn ơi, cho mình hỏi về cái weapon của epic boss SO2 xài như thế nào vậy =.=! Mình đưa cho agent cầm thì chỉ đc cái couter attack, còn weapon count down 1000 round =.=!

15. Nishino-Cute

Nishino-Cute ●๋° Dâu Tây 100% °๋●

tối nay chắc lấy emma xong mới test, sợ bị cve lắm :D
    pd đang bày trò j mà ai cũng bị cắt mất 1 khúc bên dưới vậy ta :-?

16. graceoflives

graceoflives Donkey Kong Lão Làng GVN

mình không bị mất khúc dưới, may thế :D
    1 ngày mai là xong Skullripper rồi :D

17. d_viet

Cái Bishop là để dùng chung với khẩu Rook, nó nạp đạn cho Rook bán 3 phát nếu ko có Bishop thì Rook bắn 1 phát là tịch rồi, theo mình là như vậy hôm giờ bị lỗi combat invalid nên chưa dám test thử :D. Ngoài ra nó có counter attack, regen mana khi bị attack. Còn cái có cooldown 1000 turn thì ko bik là j mà cũng đâu dánh đến 1000 turn đâu mà quan tâm.

---------- Post added at 18:32 ---------- Previous post was at 18:29 ----------

Cái Bishop là để dùng chung với khẩu Rook, nó nạp đạn cho Rook bán 3 phát nếu ko có Bishop thì Rook bắn 1 phát là tịch rồi, theo mình là như vậy hôm giờ bị lỗi combat invalid nên chưa dám test thử :D. Ngoài ra nó có counter attack, regen mana khi bị attack. Còn cái có cooldown 1000 turn thì ko bik là j mà cũng đâu dánh đến 1000 turn đâu mà quan tâm.

18. Nishino-Cute

Nishino-Cute ●๋° Dâu Tây 100% °๋●

the rook lúc nào chả nạp 3 viên cậu, cool down để cho vui thôi, ý là 1k turn thì lại nạp đạn 1 lần nữa :))

19. d_viet

Đâu có bạn Rook mới vô game thì có 3 Ammo chỉ bắn 1 lần 3 phát thôi rồi hết đạn, nếu ko có Bishop nạp đạn lần bắn sau chỉ được 1 phát mà ko có dame. Còn cái cooldown 1000 turn của Bishop thì mình nghĩ sau 1000 turn :D thì Bishop sẽ bắn được mục tiêu, bây giờ nó chỉ để regen mana, counter attack, nạp đạn cho Rook thôi

20. Hoài Đẹp Zai

Hoài Đẹp Zai Youtube Master Race

các sếp cho e hỏi mấy vụ này với :

1. Nếu e defeat Juggernaut trc khi có Task 22 (là defeat Juggernaut) nhưng ko exit map, vẫn ở trong mission đấy thì khi nó đụng đến task 22 rồi nó có bắt e làm lại 1 lượt mission mới nữa ko hay nó tính luôn cho e là e đã defeat rồi ạ :-s ??? tại lúc task đánh 10 Beta-level subject e đánh trc rồi đến lúc đụng đến nó lại bắt làm lại nên phí cả 1 đống Iso :(

2. Cái The Rook có cần research ko ạ ? nếu có thì mất bn lâu và cần bn iso ạ để e chuẩn bị :(