Marvel: Avengers Alliance

Thảo luận trong 'Social Network Games' bắt đầu bởi rekoj ốb, 20/3/12.

1. coreduo

coreduo Dragon Quest

Cái shield này hình như mấy cái remove Buff remove đc hay sao ấy, hồi trc nhớ foley heart tickler làm đc. Ngoài ra đòn Flying Kick của Black Widow cx hình như remove đc shield của iron man, chả hiểu có remove đc cái này k

2. d_viet

d_viet Youtube Master Race

Ko remove được đâu. Mình đang farm CP ở 7.3 cũng có con Vector, mình đã thử BW, BP ko remove được. Khi nó buff kinetic shield là gần như bất tử, ko biết dùng mấy skill ignore defense ko bik đc ko nữa. Cách của mình là dùng skill1 của EF debuff nó, do nó hệ blaster nên debuff được 2 lần mấy thằng còn lại bom máu thôi :D. Thăng Vector buff shield chán rồi nó attack mình thì no die luôn. Xui xui nó đứng đó buff shield hoài thì chịu :))

3. graceoflives

graceoflives Donkey Kong Lão Làng GVN

3vs1 à? thế thì cho agent mặc tactician suit rồi doombringer vài phát, EF hồi mana, CA thì shield. được 3-4 turn là chỉ số của Vector về 0 hết :))

4. _DreamHacker_

_DreamHacker_ Donkey Kong

bác cho em hỏi làm f CP ở 7.3 kiểu gì vậy, farm ở 1.1 đk có 105 exp thôi ==

5. d_viet

d_viet Youtube Master Race

7.3 cũng như 1.1 vậy tức là 5CP/30 energy nhưng được 315 exp/30 en. Mới vô đánh thằng mini-boss vector trước tiếp đến đánh 1 high threat (nếu có yêu cầu deploy thì deploy) rồi đánh main-boss thôi

6. skepskull

skepskull Youtube Master Race

kết thúc boss giờ cứ Emma mà dã, boss có shield đủ kiểu cũng chết, vì chiêu của Emma ko phải là dã máu nhiều mà là hút máu nhiều, boss càng buff thêm nhiều lượt chết càng nhanh.

7. Kazejin

Kazejin Youtube Master Race

T đánh premium Torch team có Torch lvl4, EF lvl 9 và agent scrapper:-?
    Trận nó buff shield liên tọi đó, bị oánh chết cả agent. Còn lại mình EF còn 150 life thì nó atk, Diamond Body ko chết nên nó bị MA mà die.. Hú hồn :))
    Căn bản 3birds nên wave trước bị Radiation Expose của Xray. Chả hiểu cái debuff đó có bị bug ko. Unlock Potential remove rùi nó lại quay lại.. Cả team đứng ăn DOT xem thằng Vector buff shield. Bùn chả thèm bơm máu nữa ~,~

---------- Post added at 22:44 ---------- Previous post was at 22:41 ----------

Chỉ có offensive move mới bị ăn MA thui, Nó mà cứ đứng Kinetic Shield với Apply Vector thì còn sống khỏe :-h

Chỉnh sửa cuối: 6/8/12
  8. Anh Pham Quang

Anh Pham Quang Youtube Master Race

theo như mình biết thì Web Grenade có thể xuyên thủng giáp được phải ko, hình như thằng Vector buff cũng Shield cũng y nguyên Magneto thì phải, mà Magneto mình dùng Web Grenade đánh cho đi trong vòng vài nốt nhạc ~.~

---------- Post added at 00:05 ---------- Previous post was at 00:00 ----------

Vector 7.3 mình ko nhớ rõ lắm, nói chung là qua nhanh lắm
    Premium Torch đúng là đánh vs thằng Xray thì khó chịu thật, mình qua dc Xray là spam Panaci injection + Sharwana để cứu team, sau đó đến thằng Vector mình nhớ chỉ cần đánh chay cũng qua mà, đâu có khổ cực lắm đâu@@

9. Nishino-Cute

Nishino-Cute ●๋° Dâu Tây 100% °๋●

à, à. có xài nhưng chưa bao h xem tên nên ko biết. cái đó tớ cũng có :D

10. Vikor

Vikor Youtube Master Race

Nó buff shield thì mình đứng heal, buff hay sạc lại stamina, đừng đánh nó kẻo bị đánh phản lại. Hết shield thì lại hội đồng nó .

11. MaceWindu

MaceWindu The Warrior of Light

Anh em cho hỏi nghe nói có link lấy cái khẩu coulson 's revenge free phải không :-?

12. ngochai9a7

ngochai9a7 Dragon Quest

đúng, nhưng không lấy được trên face, chỉ lấy được trên playdom

13. heoquay15

heoquay15 Youtube Master Race

Ai chỉ cách lấy nhỏ EMA vs :(( . Làm tới nv 21 nó bảo đánh 3 lần pvp mà ko có pvp thì sao làm nv dc :(( . Có ai bị giống mình ko :(( .

14. shinchan1995

shinchan1995 C O N T R A

có 151 gold kìa. bác vung 50 gold ra là xong. khó gì đâu ;))

15. graceoflives

hy sinh 50 gold để qua, hoặc gửi ticket đến playdom và hy vọng nó unban :1cool_look_down:
    sắp có EF rồi, 1 trận nữa thôi, căng thẳng quá :6cool_smile:

16. heoquay15

heoquay15 Youtube Master Race

ticket sao bạn chỉ mình vs :(( .

17. graceoflives

thì vào trang chủ của playdom, reg 1 cái nick, login rồi vào đây
    http://playdom.zendesk.com/home
    kéo xuống dưới nhấn vào Submit request ở bên phải, điền thông tin vào :game gì, tiêu đề, lý do gửi, nội dung blabla, xong nhấn submit để nó gửi cho playdom. phải chờ vài ngày nữa để nó trả lời
    xác suất để nó unban sẽ cao nếu như mình ít dùng cheat, càng dùng lộ liễu thì càng khó :7cool_feel_good:

18. meta4die

meta4die Mr & Ms Pac-Man

Xác suất cái con khỉ, ngồi đó mà ăn ốc nói mò .... kể cả nếu ko rành tiếng Anh lắm thì cũng chịu khó lúc nào rảnh thì vào diễn đàn playdom mà đọc qua vài cái box cơ bản, rồi google translate cũng hiểu đc chút đó ...

Tình hình là bất kể ai đã dính vào cheat, hack các loại là sẽ bị ban pvp vĩnh viễn, report ko ăn thua, ko có chuyện nó lock nhầm người vô tội đâu nhé. Giờ pvp đang đánh với máy tự động nó còn ko tha, thì đừng mong sau này lúc pvp (nếu có thể đc phát triển thành giữa người chơi thật với nhau) chúng nó tha nhé. Ko có đâu nên đừng có hy vọng, đây là 1 cách vừa trừng trị, triệt tiêu hack, mặt khác là kiếm gold, nạp cash mua gold của bọn nó mà,1 mũi tên trúng 2 con chym ... nên là cứ xác định từ nay về sau nếu có event gì mà dính đến pvp thì chuẩn bị sẵn sàng gold, hoặc mua gold để pass nhé, ko thì nghỉ kiếm reward luôn đi ... :))

Cậu kia có 151 gold thì nhàn quá rồi còn gì, 50 gold và qua, sẽ có Emma Frost, ko thì nghỉ ... =))
    Tính ra 50 gold = 100 CP = Emma Frost + 3 vũ khí ở task, chưa kể 3 vũ khí boss, 1 vũ khí epic boss ở spec ops, cũng ko đến nỗi thiệt thòi quá, an ủi phần nào ... còn ông nào ko dùng cheat, ko bị lock pvp thì chơi SO2 này nhàn tênh, SO2 này phức tạp hơn chỉ với người bị lock pvp thôi, chứ còn độ khó thì kém xa spec ops 1 ... :))

Ah mà cậu heoquay15 này ngày trước cũng sang bên comixvn.org post bài up hình quá trời bên đó mà, nick cũng là heoquay15 giống như bên này, chụp hình toàn thấy khoe hàng dùng leethax hack quá trời luôn mà, hack bao nhiêu đồ chưa xuất hiện, rồi đồ vượt cấp, chắc là còn dùng cả multiple score nhân điểm quá trời nữa, rồi với cả hurt enemy 1 round là 5 sao / 1 mission nữa thì ngồi đó mà report làm gì cho nhọc xác, cậu hack quá lộ liễu và kinh hoàng rồi, đừng tốn công và thời gian report lên playdom làm gì cho phí công ra nữa ... =))

Chỉnh sửa cuối: 7/8/12
  19. graceoflives

nó chỉ lock được những ai dính đến mấy cái tội nó nêu thôi. nếu từ đầu bác đánh không dùng force drop đồ vượt cấp, không hurt/heal enemy/self, không score multiplier, nhưng afd với reward preview, ally collect, gift collect vẫn dùng thả cửa thì có thánh mới phát hiện ra @@
    căn bản là không có ai dùng cheat mà chỉ xài những thứ trên, nên mới bị lock :2cool_go:

Nishino-Cute thích bài này.
  20. Kazejin

Kazejin Youtube Master Race

Đọc trên forum playdom thấy bảo nó lock = game scripts. Nghĩa là cứ thấy có j bất thường trong data của người chơi (đồ vượt cấp, lvl lên quá nhanh, score cho 1 run quá cao..) là nó auto ban :-h
    Kể cả những đứa lên trình bày là vô tội (bảo là farm exp = bug của con Hood lúc mới ra) cũng bị ban, submit ticket và chờ đề nhận đc 1 câu trả lời lịch sự: KO!
    Cũng đọc loáng thoáng là giờ nó ko ban = tay nữa, mún report hacker thì phải có tên và link đến face của người đó (đại loại vậy).

BTW: Chiều tối nay có ai thấy tự nhiên đc nhận 1 CP ko? Mình trắng tay lâu nay, hôm nay tự nhiên thấy đc 1CP $-)