Marvel: Avengers Alliance

Thảo luận trong 'Social Network Games' bắt đầu bởi rekoj ốb, 20/3/12.

1. manhtuan20192

manhtuan20192 Youtube Master Race

Cả nhà cho mình hỏi với, sao mình làm cái task 25 đánh nốt con epic boss ở Mission 3 mà nó k hiện lên nhỉ :( Clear sạch sẽ hết rồi mà :-ss

2. d_viet

d_viet Youtube Master Race

Bạn lv mấy rồi. Bạn cố gắng làm 4-5 sao các mission sẽ nhận được gold nhanh hơn(nếu sử dụng cheat :D).
    Còn chơi sạch mà muốn lên lv nhanh thì bạn có thể farm exp ở mission 6.5. Cố gắng deploy nhiều nhất có thể, vô mission chọn những high threat (có 3 high threat có 3 wave quái cho 150exp) và midium threat và bird 3 boss sẽ cho nhiều exp nhất. Trung bình khoảng 170exp/10 energy.
    Không biết còn mission nào tốt hơn không nữa ngày trước có epic-boss 8.5 nhưng bây giờ bị nerf rồi, để epic-boss xuất hiện phải đánh nhiều low threat nên mình nghĩ số exp/ 10 energy sẽ ko cao.
    Bạn có thể tham khảo ở đây để chọn 1 mission để farm exp: http://forum.playdom.com/showthread.php?102003-Which-mission-gives-the-most-EXP

---------- Post added at 15:29 ---------- Previous post was at 15:25 ----------

Bạn lv mấy rồi. Bạn cố gắng làm 4-5 sao các mission sẽ nhận được gold nhanh hơn(nếu sử dụng cheat :D).
    Còn chơi sạch mà muốn lên lv nhanh thì bạn có thể farm exp ở mission 6.5. Cố gắng deploy nhiều nhất có thể, vô mission chọn những high threat (có 3 high threat có 3 wave quái cho 150exp) và midium threat và bird 3 boss sẽ cho nhiều exp nhất. Trung bình khoảng 170exp/10 energy.
    Không biết còn mission nào tốt hơn không nữa ngày trước có epic-boss 8.5 nhưng bây giờ bị nerf rồi, để epic-boss xuất hiện phải đánh nhiều low threat nên mình nghĩ số exp/ 10 energy sẽ ko cao.
    Bạn có thể tham khảo ở đây để chọn 1 mission để farm exp: http://forum.playdom.com/showthread.php?102003-Which-mission-gives-the-most-EXP

---------- Post added at 15:34 ---------- Previous post was at 15:29 ----------

Bạn phải exit map mới được EF hoặc trở ra màn hình flight deck thử xem có được j ko:D

3. graceoflives

graceoflives Donkey Kong Lão Làng GVN

lo gì CP, SO2 còn hơn chục ngày, mỗi ngày đánh 8 mission, được 40 CP-> tổng cộng đã hơn 400 CP rồi :6cool_sure:

4. Anh Pham Quang

Anh Pham Quang Youtube Master Race

Task 25, cứ tưởng phải đánh thắng dc con Mistyque thì mới lấy dc Emma, nào ngờ ko phải, chỉ cần vào đấy defeat 1 wave là có được Emma rồi
    Hôm nay là ngày gì mà chán vãi, cả thằng Spidey lẫn thằng CA của mình đều dogde yếu vãi ra, lần 1 CA+Emma, lần 2 Spidey+Emma, cả 2 lần đều bị bọn lính nó giết, con Mistyque lúc nào cũng tiễn trong vòng 2 nốt nhạc, ko hiểu sao bọn lau nhau trong epicboss mạnh thế==' Con Emma cứ tưởng vào epicboss vẫn còn cục, ai ngờ vào epicboss thì thành phế hẳn, chán quá=.=

5. graceoflives

em toàn CA bruiser với EF. CA thì liên tục shield guard, EF thì xài chiêu 1, agent thì MFG, đến wave 3 CA mới chết, lúc đấy còn mỗi EF+ Agent đánh với Mystique, sướng
    Spider-man đâu phải lúc nào cũng đỡ được, mà 1 turn chỉ đỡ được 1 lần và thêm lần nữa với tactician thôi, không ảo như CA đỡ tất, tăng dodge, lại còn có Block :2cool_sexy_girl:

6. Nishino-Cute

Nishino-Cute ●๋° Dâu Tây 100% °๋●

tớ lv thấp, chỉ lấy distress call của mấy ông lv cao có CR, đánh mystique nhàn cực kì luôn. ko mất 1 lần bơm máu. vậy mà chả biết sao trc lại để thua 2 trận :-j

7. _DreamHacker_

_DreamHacker_ Donkey Kong

Các bác toàn dùng CA vs nhện, e dùng SW và EF đánh xong còn sống hết, 3 đứa máu k dưới nữa :2cool_sexy_girl:

8. manhtuan20192

manhtuan20192 Youtube Master Race

không, ý mình là nó k hiện con Epic boss ra cho mình đánh ấy :( mình đánh hết mấy con kia rồi, deloy hết rồi mà :(

9. d_viet

Vậy có thể là bạn quên deploy 1 hero nào rồi. Có tổng cộng 5 threat deploy. Colosus, SW, Pheonix, và 2 threat deploy any hero( cái 2 battle, 1 cái 3 battle).
    Ví dụ 1 threat deploy cần 3 battle mà bạn chỉ còn có 2 threat để đánh thì nó sẽ ko hiện ra đâu vậy là bạn thiếu 1 deploy epic-boss sẽ ko xuất hiện
    Hoặc 1 trường hợp là threat deploy 3 battle mà bạn còn 1 main-boss vs 2 mini-boss thì nó sẽ xuất hiện nhưng bạn bird 3 boss thì sẽ ko cần đánh 2 mini-boss và bạn sẽ ko hoàn thành cái threat deploy 3 battle(cái này hay xảy ra khi đánh bird 3 boss cuối cùng).
    Mình nghĩ chỉ có vậy thôi ko nữa là có thể do bug của game. Bạn thử F5 game và vào lại xem epic-boss có xuất hiện ko nếu ko xuất hiện chắc bạn phải làm lại task 25 :D

10. Kazejin

Kazejin Youtube Master Race

Đánh mystique t dùng Cap tacs với Scrapper Agent (6 viên HP ATK ACC shard) 2 pincer,QJ và SBP. 1 combo của agent là mystique dẹo xD
    Agent scrapper giờ đang là mốt đó ;)

11. My Own Way

My Own Way S.V.E.N Commander

Mợ, lvl75.. Mastery hết các chap rồi thì làm j còn j mà kiếm gold. Chỉ có farm lvl hoặc chấp nhận mất emma.

12. demonghost12

demonghost12 Youtube Master Race

Có Emma rồi :5cool_still_dreamin Xài Capt Tactician + Agent scrapper đánh Epic boss ngon lành. Vậy mà mấy ông trên facebook ai cũng than Mystique mạnh lắm làm mình lo hão :3cool_nosebleed:

13. MaceWindu

MaceWindu The Warrior of Light

Bug quá trời bug , rouge bug skill 1 0 damg, bug quái tự nhiên lao vào chém nhau :|. Emm bị nerf damage skill 1 rồi hay sao ấy, chỉ còn 2xx dam .

14. Levtolstoi1012

Levtolstoi1012 Youtube Master Race

Có chị Rogue và trang phục mới của chú Mr. Fantastic rồi. Chiêu thứ 3 của người sắt cũng được thay đổi nốt, Anh Wolverine mạnh hơn đc 1 chút rồi:5cool_still_dreamin

15. d_viet

Rogue mới xuất hiện nên có 1 số lỗi. Các bạn qua chrome chơi sẽ ít lỗi hơn (ko bik có phải FF đang cài Lee ko nữa :D). Theo như trên PD nói skill 1 Emma bị yếu đi là do lỗi và họ sẽ sửa skill 1 EF lại http://forum.playdom.com/showthread.php?148175-Emma-Frost-Issue
    Sáng vô xúc em Rogue đánh bị lỗi wa trời. Vô PVP test cũng ko được tưởng PVP bị ban rồi chứ làm hú hồn :D

---------- Post added at 10:11 ---------- Previous post was at 10:07 ----------

Bạn bá đạo thật mới LV75 mà mastery all chapter :D. Còn thiếu nhiều gold ko. Farm gold ko kịp thì kiếm ai có Visa card mà nạp cash đi :D

16. Levtolstoi1012

Levtolstoi1012 Youtube Master Race

Wolverine sao hôm nay bá đạo quá, đấu pvp gặp 3 chú Wolverine mà ko tài nào hạ nổi

17. graceoflives

18. _DreamHacker_

_DreamHacker_ Donkey Kong

Hôm nay chơi bằng Chrome ván nào có Rogue là lag lên lag xuống :6cool_surrender:
    Skill 1 EF còn mỗi 90-100 damage, nản bug thật :9cool_canny:

19. Anh Pham Quang

Anh Pham Quang Youtube Master Race

sao con Rogue yếu vậy trời=.=, con Wolverine mình thấy chả có gì thay đổi cả, đánh map vẫn yếu xìu như thế, ko dc PVP nên ko biết, còn con Emma sắp thành phế nhân rồi nên mình cũng chả quan tâm. Giờ thấy thằng Mr.Fantasy mặc bộ giáp vào sao được cộng cả đống vậy, có vẻ mạnh quá, ai thử nó chưa kể mình nghe trải nghiệm vs, có khi chuyển sang cày Mr.Fantasy thôi

20. Nishino-Cute

Nishino-Cute ●๋° Dâu Tây 100% °๋●

pvp thêm 1 số tính năng, nhưng vẫn là pvAI. tối qua vào check hàng mới có rogue thôi mà nay thêm bao nhiêu thứ, hết cp rồi :))