Marvel: Avengers Alliance

Thảo luận trong 'Social Network Games' bắt đầu bởi rekoj ốb, 20/3/12.

1. shinchan1995

shinchan1995 C O N T R A

3 ngày dùng leethax đã có Ca và thỏ :9cool_sweet_kiss: tiền thì rủng rỉnh hơn trước
    nhân tiện hỏi luôn mấy bác lv cao. còn gem nào khỏe hơn gem chaostic white ko các bác. liệu đập 4 viên chaostic và 4 slot của Im có ổn ko

Chỉnh sửa cuối: 14/7/12
  2. graceoflives

graceoflives Donkey Kong Lão Làng GVN

có refined chaotic (5 vàng 1 viên) =))
    gem khỏe hay yếu còn tùy hero. VD người nhện máu giấy thì phải tăng evasion và health, thor có dam to thì tăng attack và accuracy...
    forum của playdom có hẳn 1 bài hướng dẫn lắp gem. nhưng thông thường cứ đắp 8 cục chaotic thì cũng khỏe lắm rồi, chả cần hướng dẫn

3. shinchan1995

shinchan1995 C O N T R A

cái đấy +22 +22 +5 ... cái của t là cục hình kim cương cơ +58 +58 +12 +12... ý :D
    mới lắp 4 viên vào mà IM bắn sướng ko chịu đc. PvP kết thúc trong vòng 2 nốt :5cool_still_dreamin toàn gặp Blazzer, C.A bật Target Focus, IM bắn vào. sướng. lần đầu tiên ko thua PvP. hồi trước thua ê chề :5cool_still_dreamin

Chỉnh sửa cuối: 14/7/12
  4. randy_milk

randy_milk Youtube Master Race

Và bạn sẽ bị block Pvp trong vòng 1 nốt, chúc mừng=))

5. lazang

lazang Mr & Ms Pac-Man

em cũng mò đc tương đối rồi :). có cách nào thêm energy không bác

6. demonghost12

demonghost12 Youtube Master Race

Có ai mua suit mới của Captain chưa :4cool_beauty: Mới vào có shield guard luôn, đỡ phí 1 turn buff :5cool_big_smile: Còn em Black cat bây giờ x3 bleeding luôn :2cool_burn_joss_sti

7. theclaw

theclaw Youtube Master Race

cái suit này mới up thêm shield guard thôi mà 3 turn lận, buff của cap thì chỉ có 1 turn thôi. trừ 1 turn đầu của cap thì vẫn còn 2 turn nữa. cap sẽ hứng đc it nhất 6 atk và counter lại bằng shield bash nên ép ngọc máu cho dễ sống. nếu cha nào chưa bị block pvp thì mua suit này quá bá đạo. cap mà cover cho SW hex thì hay phải biết. mình mua xong hí hửng định thử trong pvp ai dè nó block mẹ nó mất. chán hẳn luôn. còn vụ leethax thì vẫn heal hay hurt với force drop đc chỉ có điều đánh epic boss thì ko chọn đồ drop. chỉ ấn force drop thôi. đánh sẽ chỉ rớt CP. còn các map khác cứ chọn đồ drop bt. nhưng nhớ vào reseach xem nv có đủ lvl để reseach chưa. đủ rồi thì force cho nó drop còn chưa đủ mà force thì sẽ bị reset thôi. ví dụ lvl thấp mà force team restore III thì 90% là ấn f5 cho nhanh. lúc trước ham mở chap mới nên cheat point giờ bị block pvp nản quá

8. theclaw

bác nào bị lỗi giống em ko?
    vào game bình thường nhưng mà lag lắm hình vỡ chồng chéo lên nhau ý. từ hồi block pvp là bắt đầu thế này
    như thế là tại server game hay tại máy hả các bác em đã thử update FF. gỡ add on. cài flash mới nhất mà vẫn bị bác nào biết thì chỉ em với nha
    chơi mà hình vỡ tung tóe, chồng hết lên nhau thì đến bỏ game thôi

9. randy_milk

Bạn này nhầm, mình vẫn Force Drop ra team restore III với Regenerating Restoration IV như bạn nói ầm ầm, hero level 60 chưa reserch cái gì lên đến con số II cả:-< Chí có cái Epic boss thì force drop được sẽ bị F5 là chuẩn.

10. theclaw

thêm energy thì chỉ có nhận quà thôi nếu ko ai gưi energy cho thì ấn vào mục gift ở bên trên sau đó back ra ấn vào leethax chọn cái gift getter ấy. tối đa nhận đc 50 gift x2 energy

---------- Post added at 11:37 ---------- Previous post was at 11:31 ----------

có thể là thế vì mình chưa làm bao giờ cả mấy cái đấy chưa đủ lvl nên mình chưa force. vì kinh nghiệm force đồ vượt cấp lần nào cũng bị f5 .lvl mình 80 mà còn chưa reseach đc đến số II nữa là. có thể tý nữa thử coi sao

11. lazang

lazang Mr & Ms Pac-Man

các bợn thử cách chỉ trọn 5-7 item xem. đã test với mấy viên gem cỡ bự không bị F5 :). h 1 đống chaostic shard

12. 0100101100

0100101100 Youtube Master Race

Lv bao nhiu thì có ngọc IV nhỉ các bro

13. theclaw

do bạn đủ lvl để reseach ra ngọc shard thôi còn nếu thiếu lvl thì vẫn f5 như thường. lvl 60 1 cái là co hero nào của tôi ko gắn shard đâu. còn chọn hơn 7 item vẫn ko bi f5 nhưng miễn là vào epic boss thì bỏ chọn toan bộ. giờ epic boss thì nó chỉ cho drop CP thôi

14. randy_milk

Hầy, mình đã bảo rồi, Force Drop ra mấy đồ vượt cấp ầm ầm ko bị F5, ko biết máy bạn bị sao chứ từ level 3x mình chả ép ngọc nào ngoài ngọc Shard:) Dám thề luôn:D

15. theclaw

đã thử force team restore III và ko bị f5. lạ nhỉ mình còn chưa cả đủ lvl để reseach team restore II
    thế mà lvl dưới 60 force ngọc shard thì chắc chắn bị f5. Cái này cũng vượt cấp mà ko bị f5. rõ hài

---------- Post added at 14:51 ---------- Previous post was at 14:36 ----------

hay nhỉ mình đã từng force đồ vượt cấp rồi lvl 5 mấy force ngọc shard toàn bị f5 nên mình cũng chả muốn thử tốn E. chắc bạn chơi lâu rồi force xong gắn vào ko bị f5 mình mới chơi sau khi game update force ngọc shard mà gắn hay bán là f5 luôn. nên chi force rồi đợi đủ lvl mới gắn chứ còn chuyện 3x mà gắn shard thì hoan toan ko có

16. Ly khach

Ly khach Mr & Ms Pac-Man

đây cũng bị
    submit request mà bọn pkaydom vẫn ko mở pvp
    lên 4rum thì có bài này
    T_T

17. shinchan1995

shinchan1995 C O N T R A

gem trắng ( lỗi 1 và 2 )
    5 sao để farm Cp (lỗi 3)
    :6cool_beat_brick:

mà sao để mua đc mark VII giống trong phim hở mấy bác. nó mở theo đợt hay phải finish hêt game

18. theclaw

đậu má mới mua suit x2 mighty mijoni với cả suit shield guard cho cap mà éo đc thử trong pvp chán vãi xoài
    đời quá nhọ

---------- Post added at 15:30 ---------- Previous post was at 15:14 ----------

hờ hờ vui thật force đc 3 cái team restore III thì bị f5
    thề giờ éo bao giờ nghe thằng khác xui nữa, chẳng qua bọn PD nó chưa lần ra thôi kiểu gì thì cũng ko nên force đồ vượt cấp, mà nếu có force đc mà ko bị f5 thì cũng vẫn ko dùng đc nếu chưa đủ lvl. dùng thì bị f5 ngay. đã check trên 1 acc lvl8x và 1 acc lvl8

19. coreduo

coreduo Dragon Quest

Có cách nào đúc coin nhanh và dễ k ạ
    Em vừa kiếm đc cái handheld Hohlraum, ở trong chỗ Team và chọn Equip thì damage của em nó là 400 ~700, nhưng đi pvp thì còn 100~200, thằng bạn ally xem thì 200~400, thế là thế nào hở các bác, chả lẽ power level chưa đủ lại bị kéo xuống nhiều đến thế. Mong các bác giúp đỡ

20. skepskull

skepskull Youtube Master Race

Mình cũng bị vậy, cũng bắt đầu từ lúc bị block pvp, kệ, giờ mình cũng chỉ ngồi rẻch linh tinh, training với nhặt bonus chờ thời thôi, nếu 2 3 tuần nữa mà nó ko thả pvp hay có gì đó để lưu luyến thì delete game luôn. dù sao cũng là chết trong cảnh giàu có :)) 88 Gold 500+ CP

---------- Post added at 13:45 ---------- Previous post was at 13:43 ----------

Cái handheld ấy vứt đi là vừa, bạn quẳng nó vô pvp bonus là cách tận dụng rác tốt nhất.