Mass Effect 2

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi aikikai567, 30/1/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vnnamlong

vnnamlong Youtube Master Race

DLC Lair of the shadow broker add Shadow Broker Intel center , 2 upgrade Heavy Pistol Damage và Damage Protection , 2 cabin items : Shepard's old dog tags và Shadow Broker Base ship model. Quan trọng là nó có cái Shadow Broker Intel center, phần hay của DLC này dạng như là một nơi chốn mới cho mình, đầy đủ các chức năng học skill , chọn vũ khí như tàu normandy, ngoài ra thêm một số tính năng mới rất hay bạn có thể tìm hiểu tại đây :

http://masseffect.wikia.com/wiki/Shadow_Broker_Base#Intel_Center

Enjoy :D

2. M-M

M-M Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Đã chơi xong, DLC này cũng khá hay, nhiều hội thoại hơn các bản trước :D Nhưng
    [spoil]OMG, Liara làm Shadow Broker mới thì không thể chu du cùng mình nữa à =(( Vậy thì cuộc tình của mình trở thành... tay đôi với Miranda thôi sao ;))[/spoil]

3. blackstarlet

blackstarlet Dragon Quest

mọi người ơi giúp mình tí , mình vừa mua đĩa mass effect 2 , có thể chỉ mình cách up lên pacth mới nhất và download lair of the shadow broker này được không thank mọi người

4. neiT720

neiT720 Legend of Zelda

Trích lời của Commander Shepard: "I'm Shepard, and Lair of Shadow Broker is my Favour DLC"
    DLC này wa' hay, đặc biệt hơn nếu bạn chọn Liara làm ng` yêu trong ME

Chỉnh sửa cuối: 9/9/10
  5. blackstarlet

có ai cho mình cái crack mass effect 2 v1.02 không , ở trang 55 mình cũng có thấy nhưng mà tải về nó bị lỗi không giải nén được

6. nguyenhoanh

nguyenhoanh Mario & Luigi

ai cho mình hỏi là nhận nhiệm vụ DLC này thế nào vậy,có SR2 là có nhiệm vụ liền à hay phải có điều kiện gì,tải rồi mà mắt cái witch hunt chưa phá cái này dc

---------- Post added at 16:43 ---------- Previous post was at 16:41 ----------

lên gamecopyworld tải crack đi pác

7. bluesparrow94

bluesparrow94 Youtube Master Race

Lại Ilium gặp Liara Tsoni ấy. Mah chơi phải bình tỉnh . Có mất gì thì chơi lần 2( import ME 2 hay chơi nhân vật khác). Nôn nóng thế chơi mất vui.

8. Mrphung

Mrphung The Pride of Hiigara Lão Làng GVN Sorcerer

Chán nhỉ, hồi chơi ME1 là mới làm quen nên chơi không được kỹ lắm, tán cả 2 em mà cuối cùng chẳng được em nào, mà trong ME1 là thích nhất em Liara. Nhưng ít nhất thì mình chọn max paragon nên mối quan hệ với tất cả các nv đều tốt, hi vọng khi chơi DLC này thì có thêm vài lựa chọn hay hay :)

9. JangSH

JangSH Chrono Trigger/Cross

Cho mình hỏi cái Paragon và Renegade có chức năng j, làm sao để tăng với?

10. *Dinh_Bang*

*Dinh_Bang* Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

1 cái là thiện 1 cái là ác, muốn tăng thì đối thoại chọn cái tương ứng là được. Cái vòng tròn đấy, hướng 1h là thiện, 3h là trung lập, 5h là ác.

11. Mrphung

Mrphung The Pride of Hiigara Lão Làng GVN Sorcerer

Paragon là điểm tốt, Renegade là điểm xấu, khi các điểm này cao thì sẽ mở thêm các lựa chọn lời thoại khác nhau, cách tăng thì bằng các lựa chọn trong quá trình chơi :)

12. blackstarlet

các bạn ơi giúp mình
    đầu tiên mình cài 3dvd (11gb) mua ngoài tiệm (điền cd key của đĩa sau đó vào chơi thử 5 phút )
    sau đó mình ra ngoài up patch 1.01 sau đó up tiếp patch 1.02 và tiếp đó là chép crack v1.02
    thì vào game nó nói là phải bỏ đĩa vào , và phải có cd key gì nưa đó
    ai giúp mình thank
    nhân tiện cho mình hỏi cách cài đặt và chơi dlc lair of shadow broker nhé

13. M-M

M-M Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Sao lại 3dvd được nhỉ, bộ của mình có tới 4dvd lận :-? Anyway, patch lên 1.02 rồi chép đè file này lên là xong http://m0002.gamecopyworld.com/games/pc_mass_effect_2.shtml#Mass Effect 2 v1.02 [MULTI5]%20No-DVD/Fixed%20EXE

DLC thì cứ chạy file exe cài bình thường, sau đó thì chạy cái file đi kèm theo DLC ấy (DLC crack.exe hay cái gì ấy), DLC nào không có crack thì dùng file crack kèm của DLC khác cũng được

14. blackstarlet

thank bạn mình đã up lên patch 1.02 ok rồi
    à nghe nói là cài dlc thì cần phải có Framework 3.5 , máy mình cài win 7 vậy nó có hỗ trợ Framework 3.5 không nhỉ , thank

15. CRIME

CRIME Mega Man

Mấy cái framework thì thường game nào cần là nó bỏ vào luôn chỗ download mà lo gì :-/

16. blackstarlet

đã cài xong lair of the shadow broker và vào game không thấy hiện thông báo gì hết có lẽ là thành công rồi
    à mà các bạn ơi làm sao để chơi lair of the shadow broker mình chưa hoàn thành me2 này , và chỉ đang đi làm nhiệm vụ thu nhập garus thôi , chắc có lẽ phải về nước game đúng không nhỉ , thank các bạn

Chỉnh sửa cuối: 10/9/10
  17. vnnamlong

vnnamlong Youtube Master Race

Khi nào có nhiệm vụ ở Illium là sẽ có thư báo làm nhiệm vụ Shadow Broker gửi vào hòm thư , đến gặp em Liara T'soni thế là xong :D , đừng làm em ấy cáu nhé em ấy ra chiêu stasis là toi đời heo :)).

18. iskras

iskras T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Hà hà ! Sau gần nửa năm không cài được DLC cuối cùng đã cài được , có cái để mà chơi tiếp rồi ! Thanks các bạn nhiều nha :))

PS : Lúc đầu không có cái net framwork 3.5 không tài nào cài được DLC cả :)) . Bạn nói sao chứ lúc mình mua dĩa làm gì có sẵn net framwork 3.5

Chỉnh sửa cuối: 12/9/10
  19. blackstarlet

mình đã cài thành công dlc và chơi xong dlc này , khuyên các bạn nên sài window 7 sẽ tốt hơn , ít rắc rối hơn , mình làm theo chỉ dẫn trên mạng , làm đúng theo là chơi được ngay
    1 cài mass effect 2
    2 update patch 1.01
    3 update patch 1.02
    4 copy crack v1.02
    5 vào game - vào phần option -vào online chỉnh off hết cả 2 dòng ( cái này chắc ai cũng biết )
    6 thoát game , cài dlc lair of the shadow broker
    7 chạy file giveme2entitlements_v2.exe
    8 update lại patch 1.02
    9 chép đè 1 lần nữa crack 1.02
    10 còn đợi gì nữa vào game và đến gặp Liara T'soni ngay thôi

Chỉnh sửa cuối: 13/9/10
  20. neiT720

neiT720 Legend of Zelda

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.