Master League - đường tới vinh quang

Thảo luận trong 'Pro Evolution Soccer' bắt đầu bởi Chopper, 18/8/05.

1. wuan

wuan Mr & Ms Pac-Man

to : khungbo33
    Troài!!! ông đá thằng gì gì đó có 3 ability mà 4 mùa mới ghi có 75 bàn thôi sao??? hix
    Tưởng kinh lém!!! tui đá thằng Ruud mà chỉ 1 mùa đã ghi tới 31 bàn nè!!! hix!!! 6 sao nhé!!! ^_^

2. khungbo33

khungbo33 Youtube Master Race

Tui chỉ muốn nói là thằng Kutuzob đó đánh đầu tốt , chớp thời cơ tốt , chạy chỗ trong cấm địa khá lắm ... gần giống Ruud Van Nister ruicủa MU !
    -> À, có một thắc mắc muốn hỏi mấy bạn là nhìn vào thông số nào để biết cầu thủ đó là classic nhỉ ? Mình sợ mua lầm thôi !!!
    Ai mà nhớ hết nổi !
    TB: Mới nhận được dĩa tặng WE9 của HIEPLUC , patch English chưa xong . Sao tốc độ WE9 chậm thế , nhưng hay thiệt , rất giống ngoài đời . Vứt WE8 đây !!!

3. anaconda_baby

anaconda_baby Youtube Master Race

Oh!Tui chơi Master này thấy cái gì cũng hay nhưng tiếc cũng mắc phải cái lỗi từ PES3 rùi chỉ số các cầu thủ xưa như Maradona chẳng hạn nhất là các thủ môn có toàn các chỉ số trên trời ko hà,mua về thì thấy chán vì mạnh wá nhưng mình ko mua thì tụi máy cũng hốt,đá nó chán gì đâu á.Nhân tiện nói luôn mấy bác mua thử Ronaldo béo về đi đá cực hay chỉ số balance đến 95 lận mà còn có thể tăng các chỉ số đến năm 35 tuổi(lưu ý hiện nay Ro mới chỉ 27t,trẻ chán).Tui chơi dạng tạo đội mới chỉ hết 3 mùa đã ghi hơn 100 bàn thắng chưa kể bị chấn thương không đá được vài trận cuối.
    Tái bút:À wên!Còn chú bé Cardarson nữa chỉ mới có 17 tuổi thôi tuy ko thấy có gì nổi bật nhưng thử mua về cho đá sau mùa giải đầu là thấy kết wả liền hà!Tuyệt lắm!

4. Chopper

Chopper Legend of Zelda

Sao mấy thằng của mấy bác đưa ra toàn già chát thế? đội hình của tớ hiện h đây (2007)
    Podolski (20t)
    Robben Ronaldinho

Fabregas (19) Legear (19)

Essien (24)

Clichy MacMahon (20)
    Mertersacker(20) Borre (19)

Cech

Những thằng này lực hầu hết lực trên dưới 90, đặc biệt Fabregas ko 1 toàn đỏ, trừ chỉ số thủ môn, những thằng dự bị cũng vậy, như là G.Johnson, Downing, Ronaldo(ko lên nữa), Lupoli, Cerci.
    Tớ chỉ mua những thằng 17 tuổi hoặc 18, ko mua 19 vì tăng chậm.

*** Nếu bác muốn biết thằng nào là đội classic thì chỉ có cách nhìn giá tiền lương thôi, đặc biệt những thằng trong đội classic tiền lương đòi rất cao dù lực bắt đầu yếu, những thằng trẻ thật sự thì tiền rẻ mạc

***À quên nói, thằng Podolski tui 1 mùa đã ghi 36 bàn (6 sao)

5. anaconda_baby

Oh!Đội hình của mấy bác trông tuyệt wá nhỉ!Đội hình của tui cái gì cũng có trừ kỹ năng đánh đầu(hỏi nhỏ kỷ năng đó là chỉ số gì trong PES zậy)phần này tui thử làm hoài mà vẫn ko thành công,khó wá chỉ đánh đầu toàn xém với ra ngoài dù hàng cầu thủ cao trên 1m85 hơi bị nhìu.

6. wuan

wuan Mr & Ms Pac-Man

nếu như các ông muốn biết những thằng nào classic thì dễ thui!!!
    một là những thằng đó đòi lương cực cao
    và hai là tuổi những thằng đó toàn là tuổi trẻ nhất, vì vừa được tạo ra mà!!! VD như Maradona tuổi 17 hoặc 18 đó!!! hic

7. khungbo33

khungbo33 Youtube Master Race

Tui còn một vị trí mà kiếm chưa ra đó là OM
    Bạn nào giới thiệu cho mình một OM ( U23 nhá! )

Đội hình của mình chưa hoàn chỉnh lắm nhưng cũng xin góp ý:
    CF: Rooney , Martin -> dự bị là một cầu thủ chơi đánh đầu tốt để tiện thay đổi chiến thuật !
    RM: C.Ronaldo (Carodzo)
    LM (đóng vai trò OM): Kaka (Deigo) -> chưa kiếm được ai tốt cả
    CM: Fargegas (Lampard)
    DM: Essien (Fargegas) -> Chelsea mua thằng này hay phết , bạn nào thử sẽ thấy , một Viera mới !!!
    LSB: Berthod
    RSB: Kaabi
    CB: Terry , Chivu (Hentiga)
    GK: Cech (Carsillas)
    * Chiến thuật : 4-4-2B cải tiến !!!
    -> Đội hình 8/11 là U23 , mong bạn nào góp ý thêm về CB, OM !

8. Pink Floyd

Pink Floyd Wasted Youth Of A Nati

* robinho??? ok, hehehe, nghe nè mấy ông, thằng này đúng là vô địch đó. thử đi. Đầu mùa đầu tiên, giá tiền lương của nó là 5000 (tin ko?), đến giữa mùa đầu tiên đó, lương của nó còn ...1(tin ko?). chạy siêu nhanh, lừa siêu dẻo, chỉ phải tội, sút hơi dở, mau hết sức (nhưng phục hồi sau mỗi trận đấu rất nhanh), đá tốt gần như mọi vị trí trên hành tấn công. Mặc dù sở trường là ST, nhưng cho nó sang cánh trái, phải, OM đều good (hiện tui đang cho nó đá cánh trái).
    ** à còn Adu, có ai thử chưa, nếu rồi thì đánh giá xem nó là 1 genius thiệt ko, hay là bọn USA nó nổ. ko biết WE9 có thằng này không.
    *** còn nữa. Nếu đá 6* thôi thì máy vẫn chưa là đối thủ của player. Mấy you vào edit tạo mấy thăng cầu thủ mới, chỉ số không cần cao, chỉ cần có vài cái sao tương ứng với vị trí của nó, rùi mua về đội mình, sau đó đem bọn này đổi (hay bán nếu nó đòi mua) cho tụi CPU. đảm bảo chỉ nửa mùa thôi là đá hay cực, tự nhiên có đối thủ mạnh, mới, lạ.
    **** trong cái WE9 có cái mới là trong chỗ edit cầu thủ, có 2 phần tạo cầu thủ, 1 phần không dùng để chuyển nhượng trong Master được, và phần còn lại thì được. KKhi tạo bọn cầu thủ trẻ thì nhớ để "early" trong mục phát triển tài năng, tụi nó sẽ lên mau hơn (trong basic setting á). Giá cầu thủ vẫn hơi cao, nếu mấy you cho nó khoảng 3 sao (bất kỳ), đá được 3 vị trí, chỉ số giống thằng Park S.J (của Mu) thì giá khoảng 1200 - 1400. Đắt thật nhưng đổi lại you sẽ có đối thủ mạnh, cầu thủ mới, sướng...

9. anaconda_baby

Nhưng ko bít khi tạo cầu thủ trẻ trong WE9 thì phần tuổi tác mình có thể chỉnh xuống 15 được ko????Mấy bản trước chỉnh được nhưng ko có giá trị khi vào Master.Bác có thể chỉ giúp tui được ko?(Hình như WE9 chơi trên PC có rùi phải ko????) ;;)

10. Chopper

Chopper Legend of Zelda

Ừ mấy bác nhắc tui mới nhớ, thằng Robinho với thằng Adu tui bít từ lâu rồi nhưng ít khi chơi nó vì ko thích, chỉ thích mấy thằng cao thôi.
    À mấy bác, thằng C.Ronaldo bền này đem dục là vừa, chỉ mới 22 tuổi thôi mà đã xuống dốc rồi, có bác nào thầy điểm này ko?
    _ khungbo: bác đem thằng Ronaldinho, Babtista vô thử xem, đúng vị trí của nó luôn mà

11. Chopper

Chopper Legend of Zelda

Có bác nào bít thằng McMahon của Anh ko? thằng này hay lắm, ai chưa bít thì search nó thử đi, nhìn lực lúc đầu thôi cũng thích rồi, 2005 nó 18 tuổi

12. anaconda_baby

Oh!Đúng rùi!Thằng C.Ronldo bản này đá hay đóa nhưng xuống phong độ wá nhanh nếu bác nào muốn chơi thằng này thì nên cho nó vào bên edit sẽ tăng các chỉ số được!!(vì khi đóa nó chỉ mới có 17 tuổi hà nên tăng rất kinh khủng)

13. Chopper

Chopper Legend of Zelda

À, mấy thằng edit sao mình mua được, tui edit mấy thằng rồi nhưng mua hoài nó ko wa gì hết, mấy bác giúp với

14. Pink Floyd

* Tui đã nói rõ ràng là có 2 phần edit. Để giải thích lại: EDIT-> EDITPLAYER->(dùng phím l1 và r1) tìm đến phần có cái flag là chữ E, sẽ thấy có 2 lá cờ như vậy, 1 phấn có tên là editting, 1 phần là editting (to registry??? club - không chắc lắm nhưng mà có), và phần có chữ " đăng kí vào clb" là phần mà sau khi edit có thể mua bán trong ML.
    ** trong phần basic setting có phần chỉnh "sự phát triển của cầu thủ", tui thấy cả hai thằng Rooney và C.Ro thằng nào cũng ở chế độ "early/lasting" tức là sớm phát triển và duy trì phong độ tốt (lâu dài). Tuy vậy khi chơi thì thằng C.ro khoảng 23 tuổi là bắt đầu xuống, Rooney thì 20 tuổi (mùa thứ 3, nếu you phát triển tốt) là lên chậm, nhưng vẫn khá đều.
    *** Hình như trong WE9 tụi konami có chế ra mấy thằng mới thì phải, chưa thấy tên bao giờ mà đá hay như thú. Tui đá đến mùa thứ 3 có thêm mấy thằng người Nhật và Hàn đá như quỷ vậy. Hàn quốc có thằng thủ môn Kim, 17 tuổi, goalkeeper skill 95, phản xạ 87, phòng thủ 87, 3 sao (1 on 1, phá 11m, longthrow... nếu không nhầm) --> bó tay, Japan có thằng Shimizu, 17 tuổi đá như xiếc chỉ số khá tốt (sẽ lên rất cao sau 2 mùa), quan trọng là nó có >6 sao -> kinh khủng.
    **** Cuối mùa bóng trong bảng cầu thủ trẻ (search group) sẽ xuất hiện rất nhiều cầu thủ trẻ, xịn, và sẽ không còn tồn tại trong cái bảng này sau khi mùa chuyển nhượng kết thúc, dĩ nhiên vẫn còn tồn tại, chẳng qua là không thể xem trong bảng cầu thủ trẻ thôi.
    ***** không biết mấy you biết chưa, Có một kinh nghiệm là nếu tìm cầu thủ trẻ thì mấy you tìm theo * á, chứ đừng tìm theo chỉ số. Cầu thủ trẻ * càng nhiều, sau này đá càng hay. Theo king nghiệm của tui thì * chỉ huy phòng thủ là khó kiếm nhất, nếu mấy you biết có thằng nào<18t mà có * này thì nói nghen(và nhớ là chơi đúng vị trí CB).

15. Pink Floyd

À rùi! mua cầu thủ edit không khó lắm đâu. Lần thứ nhất cho lương của nó là ngang bằng yêu cầu (rất có thể sẽ refuse). lần 2 nâng thêm khoảng 500, sau đó cứ nâng khoảng 100/1 lần. You đừng lo là nâng lương quá cao. Thứ nhất, tạo mấy thằng chỉ số vừa thôi (thậm chí là yếu), nhưng phải có những sao thích hợp, Thứ hai, cho dù mình nâng lương lúc chuyển nhượng nhưng khi về thì lương nó y như lúc edit. Tui thường mua được ở lần thứ hai, và nếu vị trí xếp hạng của you trong bảng xếp hạng WEFA cao thì mua cầu thủ càng dế.

16. guanyu35

guanyu35 Youtube Master Race

Tui đá đến năm 2013 của WE8 thấy có 1 thằng khá hay là : Yamada của Nhật bản lúc đó cỡ 17 tuổi

17. Chopper

Chopper Legend of Zelda

Tui từ đó giờ đá ít khi để ý tới sao, chỉ chơi theo chỉ số lực thôi, nên bi h chả bít nó ra sao, thấy thằng ko * với có * đá cũng vậy? ko thấy sự khác biệt, tui đang đá WE8 đến năm 2008, trong giai đoạn này sao chả thấy có thằng trẻ nào ra hồn, 19 thì tui nghĩ hơi trễ để luyện cho nó, chỉ muốn tìm những thằng 16-17, tìm sạch rồi mà chả thấy thằng nào.
    Tui đã làm như bác nói, có phải ý bác nói là edit lại những thằng có sẵn nhưng ko có tên tuổi, lực đều giống nhau ko? những khi edit thì giá lương nó ko có thằng nào dưới 1000 cả, ko bít có phải tui cho lực nó cao ko? chứ thấy toàn 5000 ko à, vậy là sao hả bác?

18. Pink Floyd

@ chopper: WE8? dẹp đi, sang WE9 mà chơi, hay hơn rất rất... nhiều? tui đang nói về WE9.
    chopper đá WE mà không để ý đến * hả, vậy thì chán lém. You nên đá theo * mới đỉnh. Ví dụ: chỉ có Rooney và Smith là tiền đạo có sao slidding --> càn qua bọn hậu vệ cực tốt mặc dù so về stamina và balance thì thua hậu vệ. Nếu CF mà không có * scoring thì xếp vào dự bị thôi, đá lèm gì cho mệt. Nếu hàng hậu vệ mà không có thằng nào có * D-line thì thôi dẹp ngay hậu vệ đi. Hàng tiền vệ thì phải có 1 thằng có * playermaking....

19. kekhongtim

kekhongtim Dragon Quest

Cho tôi hỏi là sao sliding liên quan gì đến chuyện càn qua hậu vệ?
    Theo tôi sao scoring ko liên quan nhiều đến hiệu quả của tiền đạo, chỉ là lối chơi thôi

20. anaconda_baby

Những cái ngôi sao đóa tui cũng chẳng bít giúp ích gì cho cầu thủ nữa??Nhưng khi vô phần edit tạo cầu thủ thì những thằng có càng nhìu sao thì càng méc(mỗi sao có thể là hơn 100 tiền lương)có thằng khi nâng hết sao thì lên giá đến 5000 dù các chỉ số chỉ tàm tạm thui.Thật khó hỉu???