Master League New Season 2010-2011

Thảo luận trong 'Thư viện WE/PES' bắt đầu bởi Soul Legend, 1/10/10.

1. toentoen

toentoen The Warrior of Light

trong PES này hok có luyện thẻ sao,có tiềm năng nếu hok có thẻ sao thì cũng chả bao giờ lên dc thành sao

2. [Kim] MaoSuVuong

[Kim] MaoSuVuong T.E.T.Я.I.S

Thẻ sao là mấy cái ngôi sao sáng ở trước cầu thủ đó hả bạn? Giờ mới để ý mấy cái sao đó, có cầu thủ thì sao sáng còn có cầu thủ thì nó mờ :-?.

Mà cho mình hỏi cách Cancel lệnh thay người và Cancel lệnh sút, chuyền, phát bóng....đi. Mình thay người mà banh ko ra sân, đá thêm thì ghi dc bàn thắng nên ko muốn thay tiền đạo nữa mà loay hoay ko tìm ra cách cancel thay người :(.

3. phamtuanduy212

phamtuanduy212 Mega Man Knight Lão Làng GVN

Haizz, giá cầu thủ thật là đắt đỏ, toàn 50mill trở lên, trẻ mà chỉ số cao cũng ít nhất là 30mill. Mua thử một vài chú trẻ 7x thấy lên chậm quá, trong đám trẻ của mình chỉ có Ganso với Erikksen là tăng khá nhanh. Piatti cũng hay, chân trái, rê rắt lắt léo, sút tốt, mùa vừa rồi có bao nhiêu đội xếp hàng đòi mua mà mình ko bán.

4. 0olayvo0

0olayvo0 Mr & Ms Pac-Man

èo...team của các pa có vẻ mua bán dễ nhỉ?...hix, đội mình sao nhiều mà chả ma nào hỏi mua...bỏ thì thương, vương thì tội...+_+

5. toentoen

tùy,ban đầu khi mới tạo những thàng nào có ý định đẩy đi thì cho luôn hết vào transfer,hok để 2,3 mùa sau tình yêu nó cao thì bán khó lắm,mà bán dc thì giá cũng bèo hơn
    với lại mua cũng dè dặt thoy,mua nhiều đến khi hok có tiền mà trả lương

6. yeulamgi_sg

yeulamgi_sg Youtube Master Race

em mua mãi mới đc thằng balotelli về, đá đc nửa mùa thì phong độ cứ chổng hết cả xuống...dịch đc tí tiếng anh thì đại loại như là có quan hệ ko tốt với đội bóng. Bây giờ chẩ biết lấy lại phong độ cho nó kiểu j...mà bán đi thì tiếc quá...haiz. Đã nghèo thì chớ. Đúng là chó cắn áo rách

7. manhduy_quan

manhduy_quan Youtube Master Race

Ai biết thằng nào về sau lên cao cao ko? Tớ biết mỗi thằng Lennon sau 1 năm nó lên 92 thôi :-?

8. toentoen

lennon nếu để training 5m lên dc tầm 102
    lên cao ngất thì có messi lên dc 106,walcott 104,valencia 104,santon 109,pato 105,baloteli 106,chicharito 107,gassama 105,kabore 105,fellani 104,traore 104,inzaghi 109(reborn),..........
    nếu có sở thích sưu tầm siêu nhân thì cứ ngắm mấy cu này mà mua:))

9. [Kim] MaoSuVuong

Trong số đó mua Chicharito là dễ nhất và ít tốn tiền nhất :).

10. toentoen

Còn anderson của MU lên dc 106,A.sissokho 103,fabregas 103,...
    mua rẻ nhất thì là gassama(71) với fellani(71)

11. diencuongcrazy

diencuongcrazy Youtube Master Race

Chào các bạn.các pro cho mình hỏi tại sao giá trị các cầu thủ khác bình thường, nhưng giả sủ nếu tôi chơi ML và lấy MU, chỉnh đội hình mặc định của Konami , và khi search + mua cầu thủ thì riêng cầu thủ cua MU lại rẻ hơn so với giá trị thực. ví dụ như ROONEY giá trị chuyển nhượng có khoảng 7 triệu . tiền lương 1 triêu. tương tụ VIDIC NANI ..vv.v cũng khoảng như thế. còn các cầu thủ khác của các đội khác giá cao ngất ngưởng mặc dù lực + chỉ số thì thấp hơn nhiều so với ROONEY hay VIDIC. đâm ra nếu mua 2 thằng đấy về đội mình tâm lý đá có vẻ chán. ko thực tế lắm.

Từ đó suy đoán nếu các bạn lấy CFC mà cũng đội hình mặc định có khi mua thằng LAMPARD DROBA... cũng rẻ thì phải?

Không biết cái này do mặc định của KONAMI hay do patch PESEDIT ?

Chỉnh sửa cuối: 12/1/11
  12. [Kim] MaoSuVuong

Bạn phải hiểu là khi chọn 1 đội bóng nào đó thì các cầu thủ "xịn" của đội đó sẽ dc đưa vào Free Agent "vô tô chức" nên giá trị mua sẽ rẻ hơn chứ ko phải có mình cậu mua là rẻ đâu các đội khác mà mua đám đó cũng rẻ vậy thôi, còn các cầu thủ mua mắc vì ở trong đội khác muốn mua phải trả giá với đội bóng đó :)

13. toentoen

đơn giản thoy mà
    khi chọn MU mà để đội default thì mấy thằng Rooney,vidic,... bị vứt vào free agent(thị trường tự do),khi đó giá trị cầu thủ sẽ bị đánh giá thấp(cứ chơi classic player thì biết ngay thoy)
    và sau đó có 1 thằng nó mua bọn này từ TTTD sẽ chỉ mất 1 khoản nhỏ,nhưng sau đó nó chưa đá đủ đến khi gia hạn thì bạn mua lại nó nên giá trị của nó vẫn thấp(cái này y như classic player luôn)
    cứ đợi 4,5 năm xem giá trị của nó lại tăng lên theo giá thị trường ngay

14. [Kim] MaoSuVuong

Mừng quá bác toentoen ơi em vô địch C1 rồi, có cảnh lãnh cúp nữa đó vui ghê luôn :D. Vừa ăn C1 xong thì mua đâu được đó, vừa mua dc Javi Martinez, M.Sakho, Jovetic, Drenthe, Marin, Hummel vui hết biết. Mặc dù rất tiếc nhưng vẫn bán Hart vì cái giá đề nghị 28tr quá hấp dẫn hehe :D. Đang nhắm 1 tiền đạo nữa mà ko biết mua ai, hiện đang dùng Chicharito (Macheda dự bị) và Gutierez (cầu thủ mới vô cho đó nha) :D.

15. toentoen

sướng nhỉ,chả bù cho mình
    mình đá lại cái đội default đang đứng thứ 4 ở giải hạng 2 nè,kém vị trí lên hạng 4 điểm còn có 6 vòng nữa
    2 kì CN đầu đề nghị kiểu gì mua dc mỗi thằng gassama,mấy ông A.sissokho,Valencia,... toàn broken(chắc nó chê đội lởm)

mà sao mua dc 5 thằng liền,đúng là hên thiệt đó

16. [Kim] MaoSuVuong

Gassama đá vị trí gì ấy nhĩ :-/ .

17. toentoen

đá sb

18. [Kim] MaoSuVuong

Thật sự đang cần 1 tiền đạo biết đánh đầu, chạy chổ dứt điểm tốt mà ko biết mua ai, thích Eto nhưng kì kèo mãi chưa được, đang nhắm Lorente và Torres nhưng có vẻ tụi này cũng ko muốn đi, hic. Săn cho mình hỏi mọi người đá thằng Marin thường xếp nó đá vị trí nào là hợp lí vậy? Mình cho ku cậu chạy cách phải cả AMF vẫn chưa thấy phát huy dc hết khả năng :(

19. Soul Legend

Soul Legend Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

mua Lukaku về train lên cũng ok, cao to, chỉ số đánh đầu sau này khủng nhất game, 99 luôn.

20. toentoen

lukalu tùy thoy,thằng này có lần mình đá nó ở ngay trong youth

@KMSV: marin đá SMF là ổn nhất,tận dụng dc tốc độ của nó