Master League New Season 2010-2011

Thảo luận trong 'Thư viện WE/PES' bắt đầu bởi Soul Legend, 1/10/10.

1. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Cho t hỏi làm thế nào để edit tất cả vào 1 league vậy, mấy bản trc edit đc lúc bắt đầu ML nhg PES11 t ko bít edit kiểu này, thanx
    Chả bít các b đá ML đc bao mùa nhg t chỉ đá đc đến 3 mùa là chơi lại, vì nhiều lý do, từ hồi PES3 WE7 đã thế rồi :))

2. _SC_

_SC_ Youtube Master Race

làm gì đá 2 mùa lên 100? :|
    thằng elia trong hình có được chỉ số đấy là kết quả 3,4 mùa trở lên đó, không phải thằng nào cũng lên 100 được đâu! nhưng kinh nghiệm mình thấy những cầu thủ đạt chỉ số 100 thường có cảm giác chơi rất hay, bạn thử mua trung vệ kjear ,người đan mạch, clb nào của đức thì phải mình không mở game lên nên không nhớ được vì bán rồi (trên 100 triệu với chỉ số 107 - 4 mùa trở lên mới được vậy), hoặc javi martinez, dos santos, matip, kolozeza (viết lụi vì tên khá dài, hậu vệ cánh trái) ......... những cầu thủ này chơi rất hay .......... bạn thử tìm tello xem, tiền vệ cánh trái cũng rất khủng nếu chơi thường xuyên .......... ngoài ra cũng có thủ môn lenz, tiền đạo babacar, tiền đạo suk hyonxyz (người hàn quốc hay triều tiên gì đó, chơi khá giống ibrahimovic), tiền vệ phòng ngự matip ........... tìm và chơi thử xem có thấy hay không, vì cái chỉ số đó cũng tùy thuộc bạn nữa nhưng theo mình thì chơi hay .........
    mình chơi nhiều cầu thủ rồi nhưng trong pes 10 và 11 vẫn kết nhất javi martinez ............... như trên mình cũng có nói rồi, thằng bạn cùng phòng cũng chơi chung 1 bản pes giống mình, từ thời pes10 lận kìa và chính nó còn nói mình chỉnh hay làm gì mới được vậy chứ bình thường đâu có vụ mua bán cầu thủ nào trên 100 triệu, mặc dù mình mua bán trên 100 triệu cũng khá nhiều lần (chơi nhiều save mà) nhưng không phải là thường xuyên, mỗi kỳ chuyển nhượng 1 lần thôi , có khi không, hàng hiếm mà.............
    tin hay không tùy mình chỉ tự sướng để trau đổi với moị người cho vui thôi chứ pes cũng thuộc dạng offline chứ đâu có cơ hội mà giao lưu trao đổi với nhau được

---------- Post added at 20:27 ---------- Previous post was at 20:22 ----------

bạn vào edit, chọn cái mục dươi League/cup, trên Load (vì mình cái việt hóa vào rồi nên không nói chính xác được) ......... vào đó mà edit!
    cái pes 10 thì phần cup C1 nó làm nhảm quá đá vài mùa thấy nhàm quá nên mình hay chơi cái vụ này, sang pes 11 thì đỡ nhàm hơn nên cũng ít chơi ........
    gộp hết lại mà đá cho nó phê .................

3. PinkCloud

PinkCloud Legend of Zelda

Thằng tiền đạo Suk Hyun Jun (Korea) bạn nói ban đầu nó mới 19 tuổi chỉ số có 55 chưa có thẻ nào với điểm số poi bèo quá ko bít nên mua hay không ........

Tello => Thằng này mình công nhận rất tốt , vì đang train tới mùa thứ 3 đã lên gần 9x rồi :X

4. Crais

Crais Legend of Zelda

từ ngày chỉnh mấy thằng staff về thằng 40k đá sướng hẳn , cảm giác cạnh tranh chức vđ = đội hình 6x sướng ^^

5. _SC_

_SC_ Youtube Master Race

mua về cứ cho đem mượn đi bạn, không đá thì đừng để dự bị vì thằng này chiều cao rất lý tưởng cho vị trí trung phong cắm ............
    một vài cầu thủ mình đã từng chơi (đang chơi tottenham, mây save ML cũ không nhớ)
    CF,
    Babacar 1, Suk Hyun Jun
    SS
    Di Vaio, Dos Santos, Muller, Sonck, Buffel, Lee Seung Yeoul, Okubo,
    WF
    Elia,
    AMF
    Z.Labyad, Kroos, Paulo Henrique (brazil), Lennon,
    SMF
    Grenier (france), Tello, Matsui,
    CMF
    Wilson Palacios, O'Hara, Juan Dominguez, Z.Pamic,
    DMF
    Javi Martinez, Matip,
    SB
    K.Walker, Gassama, Kolodziejczak (france), Ruskin
    CB
    Kjaer (đan mạch), Kim Hyung II
    GK
    Alnwick, Lenz,
    .........
    sau mỗi mùa giải, đầu mùa giải mới sẽ cập nhật đội hình trẻ youth lâu lâu cũng có vài cầu thủ hay, đặc biệt là SB Rong Hao ...........
    cầu thủ trẻ không dùng thì nên cho mượn chứ đừng để dự bị, việc nâng cấp full ban huấn luyện (staff) cũng quan trọng, lv5 hội cổ động viên .............
    bên cạnh đó nâng cấp thẻ cầu thủ cũng ảnh hưởng đến chỉ số cầu thủ ................

6. PinkCloud

PinkCloud Legend of Zelda

Cứ mỗi mùa giải đầu sau khi sang mùa giải thứ 2 thì mỗi khi cho mượn cầu thủ trẻ với chuyển nhượng cầu thủ mới hệ thống nó bắt mình tự chỉnh lại Focus Point không giống như vụ chuyển nhượng của những năm đầu

7. mr_headshot

mr_headshot Legend of Zelda GameOver

Đá kiểu tất cả các đội bóng lớn gộp lại á,tôi chịu,đá topplayer thì cuối mùa đội sổ là cái chắc:(.

8. _SC_

_SC_ Youtube Master Race

tự sướng:
    [video]JYN_tiImvsQ[/video]
    một vài bàn thắng đẹp khi chơi ML với Tot ......:-*

9. yeulamgi_sg

yeulamgi_sg Youtube Master Race

bác này có vẻ thik sút từ xa nhỉ. Em thấy bác đá chả thấy dùng kĩ thuật hay tiểu xảo j cả

10. de.natale

de.natale Legend of Zelda

sút xa vẫn là điểm mạnh của PES 11 ...lúc đầu sẽ chưa quen nhưng về sau rất là đơn giản ;))

11. Nhim_gepah

Nhim_gepah Persian Prince

cứ góc xéo xéo thì sút xa rất dễ vào ... bản PES 11 sút xa dễ vào lắm X_X

12. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

E thik lúc nào cũng gặp đội mạnh, như thế đá mới hứng! E hay đá Real, Liga loanh wanh chỉ có vài thằng khá, mỗi lần gặp đội mạnh ở giải khác e rất thik! Nhg mà khổ cái mấy đội kiểu như MU Chel AC Inter...khi gặp nhau ở vòng knock out Champions League nó đá rất tệ :| Mấy bản PES trc e thường dùng chức năng chọn đội tham gia từng giải khi bắt đầu chơi ML, nhg đến PES11 thì ko còn chức năng này nữa, tưởng bác _SC_ có cách nào để edit, nhg bác ý lại chỉnh ở edit mode>league/cup, chỉnh vậy ảnh hưởng trực tiếp đến các phần chơi khác của game, e ko khoái lắm :-s
    Còn 1 vấn đề nữa, e dùng Real đá ML, vòng bảng CL lần nào cũng bao gồm 2 đội Sharka Donetsk với Besiktas, đội còn lại thì random nhg rất hay rơi vào mấy đội của Ligue1 như Lyon, Marseille =.= Các bác có bị thế ko, e xài patch PESEDIT, version nào cũng bị thế, mất vui :(

13. steppe Copious'

steppe Copious' Mr & Ms Pac-Man

ảnh hưởng gì đâu bạn, là tạm thời thôi! bạn chỉnh xong rồi vào ML chọn đội chọn giải xong rồi save lại rồi vào edit chỉnh lại mặc định hay edit lại giải đấu như lúc đầu là được. như vậy vừa chơi gộp trong ML mà giải đấu khác ko ảnh hưởng.
    mà chủ yếu là chơi ML thôi chứ sợ gì ảnh hưởng mấy giải khác ?

14. mr_headshot

Dạo này dân tình bỏ đá bóng đi đú club hết rồi hay sao mà chả thấy ma nào vào cm:-?.

15. 0olayvo0

0olayvo0 Mr & Ms Pac-Man

òy...tháng Giêng là tháng ăn chơi mà...cứ chơi bời tẹt ga đi...còn Pes để tính sau...>"<

16. kinhcong

kinhcong Youtube Master Race

Tại sao khi đá ML cầu thủ của mình phong độ rất kém nhỉ , toàn xanh ngang với xuống !!! có ai biết cách giải quyết không ???

17. mr_headshot

Mình để ý thấy đá sân nhà thì nhìu thằng lên phong độ toàn màu dỏ ko,còn sân khách thì xuống,còn giải quyết thế náo thì mình.....ko biết=]].

18. tdnghia18

tdnghia18 Youtube Master Race

sorry các bạn nếu như câu hỏi này đã có câu trả lời, nhưng mình tìm 15 phút vẫn ko thấy đâu, chuyện là vầy: mình và thằng bạn chơi PES11, hai đứa đá với nhau cho vui thôi, nó chơi bàn phím + làm biếng luyện nên ko sử dụng được nhiều nút ( chọc khe cũng ko dùng được luôn ) -----> kết quả là giờ nó chỉnh đỏ toàn đội Real vãn đá kô lại mình, nhưng vì muốn đá cho vui thôi nên nhờ các bạn ai có đội master league nào okie thì post lên cho mình down xuống để cho đứa bạn đá cho vui, đội nào có R.Ronaldo , Messi,Rooney,Kaka ( Lampard ) ....Terry, Rio Ferdinand , Puyol, Maicon ...Alves .... Casillas ..... hoặc cũng cỡ cỡ mấy cầu thủ xịn đó thì cho mình mượn hen ....cảm ơn trước rất nhiều.

19. de.natale

de.natale Legend of Zelda

nói đại xin file save ML đi bác ;)) ... vòng vo làm đọc miệt mài .... vậy là save bác muốn là CLB Superstar rùi cái này hơi khó à nha ;))

20. nickyafang

nickyafang Mr & Ms Pac-Man

chơi ML mà nuôi nguyên 1 dàn đó thì lấy tiền đâu mà trả lương :(