Mất xe của bạn gái...

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi duongqua_661, 14/2/12.

1. redvirus

redvirus Mega Man

ai định giá cái máy dưới sign chủ thớt dùm đi :"> mình hốt cho :">

2. Hoang_2209

Hoang_2209 Donkey Kong

3tr, đến mua thì fix nữa cho, yên tâm :>

3. [XS]-Minhtan

[XS]-Minhtan Legend of Zelda

Bán cái dàn máy tính dưới sign mà mua xe đạp lại. Cái này thì nếu là mình thì dù nhỏ kia là bạn gái hay không mình cũng phải đền hết, tại lỗi mình. Còn xoay tiền sao ra để đền thì tự ứng phó với hoàn cảnh thôi chứ sao.

4. premiumheart

premiumheart C O N T R A

Phỉ nhổ 1 chút là bạn làm mất xe của người ta, thì phải đền.

Thử nghĩ xe đấy không phải của người yêu mà là của đứa khác thì sao ? Chẳng lẽ là người yêu của bạn cho nên không phải đền à, tôi thì khinh những thằng như cậu và miễn bàn thêm ở đây.

5. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Nói chung 1 chữ "dám" thôi ... còn đi làm , đến tết đi làm lương cao lắm ý , làm vài ngày cũng bộn ... lễ thì bán bông v.v...

Có bảo làm 7tr/1 năm mua lại đâu ? khoảng 2-3tr khắc phục hậu quả, ko thì ứng trc bố mẹ rồi tết lấy lì xì đắp vào. Cái máy đc 1/2 cái xe rồi.

Cách thực ra nhiều lắm, có điều "Every man for himself" mà thôi.

Chuẩn man

Làm mất xe của em đấy chứ có ai xúi khi ko chi 7tr mua tặng em cái xe đạp để đi học đâu mà suy nghĩ đến ct hay ko ? Vớ vẩn .

Chỉnh sửa cuối: 17/2/12
  6. dung.lonely

dung.lonely Mario & Luigi

mình thấy thiếu thực tế. chủ thớt còn đi học thì ko nên vì cái việc ấy mà xin đi làm, rồi sao lãng việc học. Việc bù đắp thì tất nhiên phải có, nhưng ở chừng mực vài tr thôi. Mình thấy tốt nhất vẫn nên xin bố mẹ, nói rõ ràng mình ko cẩn thận làm mất xe người ta, bố mẹ cho con vài tr để con tạ lỗi với bạn bè, mình tin là trường hợp này bố mẹ sẽ hiểu và thông cảm. Sự việc ko ai muốn nhưng nó đã xảy ra rồi, mình còn nhỏ, ăn chưa no lo chưa tới, đừng nghĩ rằng bản thân mình làm đc là làm tới, có khi bán sức cả tháng trời rồi 1 sai sót nhỏ trong công việc thì lương ko đủ bù mấy cái tiểu tiết đấy đâu.

7. [H]eart

[H]eart Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

cấp 3 giờ học thêm nghe đâu khiếp lắm :-?.Mà lớp 11 là bắt đầu ôn để thi đh đc rồi :-?

8. BaByLinh9x

BaByLinh9x Dragon Quest

Mình mà là anh trai con này mình khuyên nó next bạn đi thôi , con trai gì mà làm mà ko dám nhận như thế hèn lắm .
    Đừng nói yêu thương nó nữa nghe ngứa đ' lắm .

9. duongqua_661

duongqua_661 C O N T R A

^ bạn nói kiểu gì mà bảo mình không dám nhận :|
    đang nhờ bạn tìm việc dùm mà chưa có :| nhưng mà chả biết sắp xếp tgian học sao vì còn thi ĐẠI HỌC nữa :|
    các bác nói như chuyện dễ làm và đúng rồi :|
    nói sợ vô tình chứ đây không phải là phim :| thực tế nó phũ hơn nhiều :|

Chỉnh sửa cuối: 18/2/12
  10. Nobody23

Nobody23 Mario & Luigi

1 đứa đang còn đi học, tuần chắc đc 100k, ở đấy mà kiếm đc 7tr để trả. Lại còn bảo bán cái PC đi mới kinh...Khuyên bảo người ta thì cũng phải thực tế 1 chút.

Bây giờ chỉ có thể xin lỗi thôi chứ biết làm thế nào bây giờ, vào đại học đi đã rồi đợi dịp khác đền bù lại.

---------- Post added at 20:21 ---------- Previous post was at 20:19 ----------

1 đứa đang còn đi học, tuần chắc đc 100k, ở đấy mà kiếm đc 7tr để trả. Lại còn bảo bán cái PC đi mới kinh...Khuyên bảo người ta thì cũng phải thực tế 1 chút.

Bây giờ chỉ có thể xin lỗi thôi chứ biết làm thế nào bây giờ, vào đại học đi đã rồi đợi dịp khác đền bù lại.

11. july3rd

july3rd Legend of Zelda

Nếu là đàn ông thì lạy lục ba mẹ xin tiền mà mua lại con khác trả cho người ta.

Như bác gì nói trên kia, làm mất đồ của người dưng cũng phải đền bù chứ đừng nói là gf. Hay thậm chí bạn ko dám mở miệng ra nói với bố mẹ? Thế thì hèn thật đấy :|

Đừng tính chuyện đi làm thêm làm mướn gì cho xa, bạn ko có tiền thì gia đình bạn có.

Mất cả cái xe chứ có phải ba cái gì nhỏ nhỏ đâu mà xin lỗi là xong. Đằng này cái xe lại là của phụ huynh gf mua cho chứ cũng chẳng phải của riêng nó.

Tôi mà là cậu tôi ko dám nhìn mặt gf trước khi giải quyết xong chuyện này.

12. duongqua_661

duongqua_661 C O N T R A

đã nói với gia đình và thật sự họ không có phản ứng gì :|

13. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Mọi ng thực tế cậu thì chắc chả đc đâu, làm cóc gì có thực tế khi ngày ngày ôm diễn đàn và ôm cái máy chơi game.. Thôi thích làm gì thì làm.
    Em tôi cũng đi làm bỏ mom ra, hè đi bưng bê quán cf chả có hè nào ngửa tay xin tiền bố mẹ, đi làm tình nguyện viên hội chợ ẩm thực v.v... vào kì học thì đi học thêm cả ngày cả đêm. Đậu ĐH KT + Luật ngay năm đầu rồi.
    Cách thì thiếu gì, có bảo là kiếm tiền = mọi giá ngay và luôn đâu mà giẫy lên. Chẳng qua mình cứ vẫn khư khư nghĩ cho mình thì chả ai lay chuyển đc nên hễ ai đả động đến là bác ngay. Còn vương vấn L.A Noire, Assassin's Creed Revelations, The Elder Scrolls V Skyrim thì đừng lấy học làm bình phong cho mệt ng, cứ bảo yêu em này nọ thương em lắm v.v... mà máy ko nỡ xa thì chỉ ăn tạ SLL thôi. Ng ta kêu bằng giả mèo khóc chuột ấy.

Toàn công chúa sống trong tháp ngà bảo ng khác kể chuyện hoạt hình là phải. Mình k làm đc thì chắc là đứa khác cũng ko =)) Thì mấy cháu cũng chỉ ngồi nhà xem Tom & Jerry khá hơn mấy bé mẫu giáo ở chỗ có biến thì lại chui vào vỏ ốc lên forum lập thớt QQ thôi. Ngồi trong giếng thì thấy đc gì nhiều đâu mà chả bàn ra =)) Xong rồi nhớn thêm tí nữa lại lập 1 tấn topic hỏi cách mở rộng quan hệ xã hội, thoát cảnh tự kỉ, get a life các cái. Cái gì cũng sợ thì ở nhà trùm chăn ngủ đi.

Hỏi khí k phải chứ nhỡ làm mất xe của bạn thì sao ?

14. duongqua_661

duongqua_661 C O N T R A

nếu mình bị ngược lại thì chả kêu đền làm gì :D, giờ đưa cho chiếc xe hoặc tiền nó cũng không lấy đâu :-j
    đặt mình vào vị trí đó rồi, bạn bè còn chưa kêu đền huống gì gf :D

15. bocaprung

bocaprung Youtube Master Race

Thật sự thì nếu mình vướng vào tình huống đấy thì chỉ có nước im lặng,nhưng mà mình nghĩ lúc nhỏ gọi đt thì bạn nên nói bạn làm mất chứ đừng để nhỏ nói.Đó chỉ là ý kiến riêng của mình

16. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Đọc xong thấy tội nghiệp cho ông bà già chú quá ...

17. dai dung si

dai dung si Legend of Zelda

Nói toàn chuyện như đúng rồi , chú làm mất đồ người ta thì chú phải có trách nhiệm đền , đừng có lý do gì ra đây . Có thể xin tiền bố mẹ tạm ứng để đền và đi làm hay từ từ kiếm trả cho bố mẹ chú cũng đc . Tui nghĩ rất nhiều người thích 1 con người có trách nhiệm hơn là thằng hèn viện đủ thứ lý do này nọ

18. Hoang_2209

Hoang_2209 Donkey Kong

Xin bố mẹ thì ko được. Đi làm kiếm thêm thì bận học. Thế thì đương nhiên là câm nín nghe tiếng em khóc thôi. Dù yêu em nhưng việc đó vượt quá sức anh rồi, đành chịu vậy \:D/

19. matran241091

matran241091 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

thằng nào làm mất cái điện thoại mình bắt đền ngay.Có phải số tiền nhỏ đâu

20. Black  Monster

Black  Monster Space Marine Doomguy

Quá hèn nhát! Đây không phải là chuyện cô bé kia có nhận được lại 7tr hay cái xe hay không; mà là trách nhiệm của bạn đối với việc làm của mình đến đâu. Đấy là lỗi tại bạn 100% và trong khi đó cô bé kia đã nhắc nhở bạn làm điều đúng rồi nhưng bạn lại cố tình bỏ ngoài tai như vậy thì dù mất 1 nghìn đồng hay 1 tỷ đồng thì bạn cũng phải trả cho bằng hết. Nếu bạn không thấy được trách nghiệm đó là cần thiết thì tố chất con người bạn chỉ được so sánh với thứ cao nhất là cám lợn.

Be Spiderman, not badman :-)/\:-)