Median 2008 v1.51 !!!Quá Pro

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi MrBlackStar, 23/5/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. MrBlackStar

MrBlackStar Mario & Luigi

Khó mới hay !Dễ thì nhanh chán và nhàm !

2. viekainznz

viekainznz Youtube Master Race

Mấy chỗ Danger Area đó nếu các bác để í liều chết chạy xuống dưới ấy thì sẽ thấy mấy cái cột phép. Ngoài cái đó ra thì trong đó k có cái nào mình có thể nổ dam được dù chỉ 1 tiết. Đánh cái cột phép í xong chắc là mấy cái con kia mất immuity hết (Đó là đoán thế) . Chắc đồ đạc trong đó cũng ngon dữ. Nếu các bác để í thì lúc chỉ vào mấy con quái nó có hiên chữ. Kill other monster ... hay cái j j đó. Chắc là nói tới cái cột phép ấy

3. mr_bomtan90

mr_bomtan90 Youtube Master Race

có ai biết add soket & craff trong bản nì ko mấy cái tiếng anh khó hiểu wa1

4. luan005

luan005 Youtube Master Race

MÌNH VỪA VIẾT ĐẾN MOD MEDIAN 2008 - NHƯNG CÓ VÀI ĐIỀU CHƯA HIỂU MONG DC GIẢI ĐÁP DÙM NGHEN !!!
    1_ Trước tiên là về Download : Mình đã down zip Median 2008 1.56 về roài nhưng chưa rõ cách cài vào game D2 ( trong zip có Patch_D2 và vài cái .dll ) vậy thì giờ coppy cái nào vào thư mục Diablo ( coppy Patch_D2 hay la coppy tất cả những gì có trong zip Median 2008 1.56
    2_ Do chỉ mới biết đến MOD Median 2008 nên chưa rõ lắm ( vì bản này hình như thay đỗi hoàn toàn so với những bản MOD khác thìu phải ) . Có thể cho minh hỏi về nơi để săn item UI hoặc sét , gems , runes ....
    3_ Mod này đã có cách tăng chuẩn cho chars chưa . Nếu có thì cho mình xin cách nâng skill + sta
    4_ Pác nào pro + nhiều kiến thức về Median 2008 thì có thể cho mình xin công thức horadic + cube với
    5_ Cho hỏi bản này có dùng được Rune Words hay gem Words , Jew Words ko? NẾu được thì cho mình xin công thức tạo của Mod này với
    6_ Thanks you những ai trả lời dùm.

5. Chupoke

Chupoke Mr & Ms Pac-Man

Cứu với , mình đang chơi Median v1.56 có xài PlugY v7.01 , ko biết tại sao mình ko thể tạo gems Perfect từ 3 viên Flawless được vậy ? Đang chơi ở Normal Act 3 , cả 3 bình máu tím cũng vậy ? Hay là tới đó là hết rồi ???

6. MrBlackStar

Kiến thức thì khó lắm bì bản này khó chơi nên chưa thể rành hết được !
    Chỉ cần copy Patch_D2 thoai bạn ah

7. baocong83

baocong83 Youtube Master Race

mình đã up được lên bản 1.11 nhưng thấy chỉ có skill thay đổi và quái thay đổi , còn map vẫn vậy. mình không biết up len bản 1.56 bạn nào biết chỉ dùm

8. luan005

Mình vừa cài bản Patch_D2 của Median 2008 v1.56 vào mục DiabloII nhà mình xong . Nhưng ko hiểu vào shortcut của game thì chỉ thấy cái giao diện và hình ảnh skill là của Median 2008 còn tên skill và những tính năng khác toàn của LOD v1.11 cũ là sao dzậy mấy pác?
    Ngoài ra khi minh chạm vào skill của tay trái + tay phải ( hoặc bắm S ) => disconect ( tự động out ra ngoài [ hình như nó báo lỗi gì đóa ] ) . Mình chẳng biết có gì trục trặc mà mình lai gặp 2 trường hợp này.
    Nếu ai biết dc cách khắc phục 2 tình trạng trên chỉ mình với . Chứ mình pó tay oài mò mẫm cả tiếng ma ko dc

9. super_boss

super_boss Being Crazy Moderator

Nên kiểm tra lại xem đã clean mod chưa mà cài Median. File cài đặt median do chỉ có 1 file patch_d2.mpq nên nó cần tất cả các file .dll của bản 1.10 hoặc 1.11 gốc, nếu các file .dll này của bản mod khác thí conflict là điều không tránh khỏi.

10. baocong83

baocong83 Youtube Master Race

bạn Mod có thể hướng dẫn chi tiết hơn được không vậy, mình đã copy patch_d2.mpq cua bản 1.56 vào rồi chạy game vẫn được nhưng vẫn chi thấy báo bản 1.11. chạy vẫn bình thường không có vấn đề gì cả chi thấy trong rương của mình có hinh một cái tượng người có đề gì đó có 1.56(hình như là đường dẫn vào trang Web) cái đó không sủ dụng được

11. MrBlackStar

Chỉ có thế thui bạn ah ! Bạn đang chơi bản 1.56 roài ! Chủ yếu chỉ thay đổi skill và chưởng quái thui ! Còn nội dung vẫn vậy ah!

12. khoaitay14

khoaitay14 Youtube Master Race

Chào các bác em chơi bản này cũng chỉ mới đây đang đánh phần 2 lever 60 nhưng thú thật là nhiều cái ko biết phải kiếm ở đâu chẳng hạn như công thức horadic như thế nào và đồ xanh full hay nâu full phải kiếm ở đâu?các cửa ngầm ko có trong ques phải vào bằng cách nào..ở đây e chỉ biết cách vào trang trai bò sữa khi đi hết cựa 5 nhưng do đò đạc cùi nên vào đó mém die như thường lên đến bản 2 kháng âm một loạt..
    Vậy bác nào biết những gì liên quan về những điều em thác mắc post lên chia sẻ cả anh em nhé.
    Ko ai dám tự nhận mình là người thông minh và tài giỏi nhất chỉ có người biết mình hạn chế nên phải cố gắng update kiến thức thôi hihi
    TY các bác!

13. luan005

Đã clean mod roài và update từ v1.10 >> v1.11 , Nhưng không biết files *.dll vẫn của mod đã clean hay sao ấy . Mò mẫm cả buổi nhưng chưa tìm dc nguyên nhân mong mod và mọi ng chi dẫn dùm
    ( Đại khái là ko sử dụng skill ở tay trai + phải dc và chỉ có giao diện thay đỗi thành Median 2008 thoai còn tên skill và những thứ khác vẫn của LOD v1.11 )

14. super_boss

super_boss Being Crazy Moderator

Hì hì, để có thể chính xác trong huớng dẫn, mình cần các thông tin sau đây:
    1/ Bạn clean mod từ bản mod nào?
    2/ Bạn có đầy đủ các file clean chưa, và update từ file update nào.

Ở đây có thể xảy ra cái lỗi quái đản sau: Bạn clean mod = bộ file clean của 1.10 cho 1 bản mod sử dụng version 1.09 rồi sau đó làm thêm 1 chiêu "dã man" nữa là up lên 1.11 <<< không chơi đuợc thì cũng không lạ, cái này thì đừng nói Median, cả LOD cũng không run đâu.

15. Chupoke

Chupoke Mr & Ms Pac-Man

-Cho hỏi lại (vì đã hỏi nhưng hok ai trả lời ^^) : Ở bản Median 2008 v1.56 có thể nhập 3 viên Flawless Gems lại thành viên Perfect Gem ko ? Mình thì ko nhập được rồi , hok biết tại sao nữa .
    -Mình cài Median2008 v1.56 như sau: Mình cài đĩa (2 đĩa) Diablo : Ancients - The Fury Within v1.02 => sau đó clean mod đưa về LOD v1.09d => rồi update lên LOD v1.11b => rồi up tiếp thành Median 2008 v1.56 rồi cài PlugY v7.01 vào . Mọi thứ cho đến giờ vẫn bình thường , chỉ có điều là ko nhập 3 viên Flawless Gems (VD : 3 viên ngọc TRÒN màu đỏ (Flawless Ruby) cho vào cái cube rồi transmule thì vẫn vậy , ko tạo được Perfect Ruby) . .
    -Ko biết PlugY v7.01 có hỗ trợ cho MOD ko ? Hay chỉ là cho LOD ???
    -Mong ai đã và đang chơi Median 2008 v1.56 giải thích giùm

16. pi§a

pi§a Youtube Master Race

Đầu tiên mình sẽ trả lời câu hỏi của bạn ở trên:
    Trong bản Median này có 1 điểm mới mà nhiều bạn không để ý, đó chính là hệ thống điểm Crafting Poin- điểm để sử dụng Cube
    Cách có được: Mang vật phẩm có cộng điểm Crafting - Nhẫn, dây chuyền...
    Cách sử dụng: Tùy vào yêu cầu ép đồ mà điểm Crafting yêu cầu khác nhau, xin lỗi vì mình dùng máy tiệm net nên không cho bạn thông tin chính xác được. VD : ép lên Perfect Gem cần 50 poin (Vd thôi nhé)
    Thông tin cần biết mời các bạn xem trong file nén của Median- có rất nhiều file hướng dẫn, bạn mở file (M2008 cube recipes.pdf )- cần Acrobat Reader để đọc. Nếu có cơ hội mình sẽ dịch 1 vài đoạn cho các bạn xem.
    Đây là 1 loại điểm rất quan trọng nếu bạn muốn tạo những món đồ cao cấp

Tiếp theo, mình xin tường thuật quá trình cài đặt của mình (Đang chơi tốt :hug: ) để các bạn tham khảo

Đầu tiên, mua đĩa về cài đặt, đĩa này có sẵn bản mod Dragon uprising, bản khác cũng không sao.
    Vào game, xem thử bản game của mình là bản nào (của mình là 1.10 s)
    Vào mục Giới thiệu mod của diễn dàn GameVN tải những thứ sau: Bản Clener mod, Bản update lên 1.11b, bản crack 1.11b.
    Để chắc ăn cần tải thêm bản chuyển vesion từ các bản mới xuống 1.09.

Đầu tiên là clean mod-> Chuyển xuống 1.09 (nếu cần) -> up lên 1.11b -> chép Crack vào thư mục game( nhiều bạn thiếu bước này) -> Chay thử game bằng file Crack nếu được thì xem như quá trình cài đã gần xong.
    Chép File pack_d2 trong file nén của Median vào thư mục game, chạy lại game -> Cày lv thôi.

Những rắc rối thường gặp:
    -Clean không sạch mod: tải không đúng bản clean, không đúng phiên bản.
    -Quên chép Crack: có 2 bản crack, 1 bản chơi LoD thì được nhưng chơi Median không được, bản kia thì được. Trong bài giới thiệu mod có đủ cả 2 (không nhớ rõ vì tải lâu rồi). Các bạn nên cẩn thận.
    -Chưa up lên 1.11b : Lỗi này ít gặp, nhưng cũng không loại trừ.

Nếu đã làm đúng các bước trên mà vẫn bị lỗi, bạn thử cài LoD -bản gốc chơi thử xem được không. Nếu được thì chơi tạm bản này cũng hay lắm :wink:

Thật sự thì PlygY không hỗ trợ Median (vì ra đời trước) Nhưng vẫn sử dụng được - tuy nhiên khi mình dùng thì bị thiếu 1 số chức năng:
    - Không tấy điểm kĩ năng lẫn tiềm năng được ( không hiểu vì sao), gây 1 số khó khăn.
    - Không có World even- không sao cả vì bản này có sẵn các uber quest nên cũng không sao.

Ngoài ra cách chức năng như rương chung, rương không giới hạn vẫn dùng được, nếu không được thì bạn xem lại thiết lập trong plugY.ini trong thư mục game.

Bạn chịu khó sưu tầm nhiều nhẫn, dây chuyền + Crafting poin rồi đeo hết lên người xem ( đeo để ép thôi, đi train có thể thay ra) Rồi ép Gem thử có được không.( xem lại bài viết của mình ở trên về Crafting poin nhé)

Thân ! :;)

17. pi§a

pi§a Youtube Master Race

Tất cả câu hỏi của bạn đều có thể tìm thấy câu trả lời trong các file hướng dẫn ( tiếng Anh) nằm trong file nén của Median 2008)
    2) nơi săn: Chịu khó tìm trong các rương, thùng vì bản này có rất nhiều đồ trong các rương, nhất là từ độ khó thứ 2 trở đi
    3) Xem trong file (M2008 characters.pdf)- có đầy đủ cho tất cả các char, cách tăng skill... Nếu có cơ hội mình sẽ dịch tạm lên đây. ::)
    4) Trong file M2008 cube recipes.pdf - tuy tiếng anh nhưng không khó hiểu lắm vì chủ yếu là tên vật phẩm. lưu ý điểm Crafting poin.
    5) Trong file này M2008 runewords.pdf có toàn bộ công thức của bản này.
    Hệ thống Game World mới này khá phức tạp đấy ( nhưng hay phải biết) ;;)
    6) :whew: :D

Câu hỏi phụ: Những uber quest có trong file M2008 levelchallenge.pdf Rất nhiều, rất nhiều Q với độ khó phong phú.

Mong rằng bài viết trên giúp được các bạn. :hug:

_________
    Cảm ơn bạn nhiều, vì mình không chơi bản này nên ko biết thông tin để trả lời ^^ đã add rep cho bạn. ^^ - boss

18. Chupoke

Chupoke Mr & Ms Pac-Man

Cám ơn rất nhiều , mọi thắc mắc hiện giờ đã đựơc giải đáp (để dành còn về sau nữa ^^ ) . Thank you !

19. damat1

damat1 Youtube Master Race

Có ai chơi diablo trong mang vlan khong

20. luan005

Sao mình cài Patch_D2 Median 2008 . Khi vào game chi co giao diện + hình ảnh skill là thay đỗi còn những thứ khác đều của LOD v1.11 là sao vậy . Ngoài ra khi click chuột vào skill ở tay trái + tay phải là bi kick ra ngoài ( tự động out ra . Pác nào có thể giúp mình khắc phục tình trạng trên dc ko ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.