Medium tanks(MT) - vua chiến trường

Thảo luận trong 'World of Tanks' bắt đầu bởi vietanh797, 2/3/11.

1. MrBobby

MrBobby Dragon Quest

Dạo này bận, ko chơi được cả gần tháng nay rồi :-s

2. RohanMa9e

RohanMa9e Donkey Kong

so sánh 3 dòng meds tier 9 thì :
    -T54 : Gun ,dame bé nhất ,chĩnh xác kém nhất(3.4),aim lâu nhất (2.5),nhưng bắn nhanh nhất (8.4 rof) và pen cao nhất,speed cao đánh võng tốt,giáp ngon dex bounce,dogfight nó là số 1
    -Panther II : Gun dame to nhất,chính xác nhất (2.8 con số khủng mà TDs cũng phải mơ ước),aim nhanh (2.0) , bắn chậm nhất (7 rof) ,pen khá,xe to giáp kém,bán khó mà bounce - lại dễ bị bắn trúng do quá to,xích kém speed bình thuòng đánh võng kém,nên nếu bạn thấy 1 thàng pantherII camp ở đâu đó thì ko có gì lạ.nhưng thấy T54 camp bạn có thể nói nó là noob :D , dogfight lởm nhưng camp tốt.ko vấn đề gì nếu bắn mục cách 500m thậm chí 700m vẫn bắn tốt,điều này lại là vấn đề lớn với T54.
    -Pershing trung hòa giũa T54 và panther II, Gun dame bé hơn pantherII 1 chút , chính xác tốt hơn T54 chút,aim = panther ,bắn khá nhanh (7.78 rof) nhưng pen kém nhất , speed tốt xích tốt,dogfight khá.
    tính 3 thàng solo 1v1 , ở khoảng cánh xa 400m+ ko thằng meds nào an đc pantherII,nhưng lại ko thàng meds nào ăn đc T54 ở khoảng cánh gần.
    3 anh 3 phong cách ai muốn chơi thế nào thì tùy thôi, ko thể nói chung MEDs trùm solo,hay MEDs lao động đường phố khi camp đc.
    cũng như HT 3 loại 3 phong cách :D

3. Ryuna

Ryuna C O N T R A

theo tớ thấy mấy con dạng Panther II damg to, bắn chính xác, dogfight kém thì nên đi theo hỗ trợ bọn HT chinh chiến còn hơn là camp, bọn Med có cái tốc độ (dù nó có kém thì vẫn hơn HT) mà ko tận dụng thì phí, mà nếu như đàn HT đó nó bị bọn T-54 nó quay thì xông ra chiến tạm với chúng nó cũng được, dù dogfight kém nhưng lại có bọn HT nó bắn kèm

4. RohanMa9e

RohanMa9e Donkey Kong

chuẩn,tui chơi pantherII chay nhanh lên vị trí đẹp camp ở đó chứ ko camp ở báe mình,thuận lợi thì rush,hoặc móc lốp ảty nó,ko thì hộ trợ dame cùng đám HT,Gun ngon nên kill cung khá mà ăn sniper thường xuyên.gặp T54 hổ báo toàn ngắm xích mà bắn trong khoàng 400m- thì khó mà miss :D

5. honey_77

honey_77 Donkey Kong

:)) ... nhìn cảnh con T54 way con Is4 ko chết cười nữa thôi, con Is4 chỉ bít way nòng theo mông conT54 =))
    --- hôm trước lái Is7 gặp em T54 mò vô base solo, nó cứ chạy vòng vòng nhức cả đầu, làm mình phải vừa way xe lẫn way súng cùng lúc mới đuổi kịp, nện đc cái track của ẻm là ẻm thâu rầu ;)) ... lúc đó ko còn arty nên mới dám đứng way xe của đấy, chứ còn sót vài con arty mà đứng solo với T54 kỉu gì lát cũng ngõm :))

6. Kien_21

Kien_21 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

con panther 2 ngày đĩnh, núp lùm shot 10 vien trung 7 8 viên là bình thường :))
    giờ t54 nhìn to quá, cái xích lộ rõ nên dogfight kém tý là đít xích liền.

7. congaimoilon

congaimoilon Sonic the Hedgehog

t54 còn ít máu nhất trong 3 con, gun bắn đúng là kém chính xác thật, t54 bị nerf rùi mà, xích dễ tiu hơn và sửa cũng lâu hơn, xe bị làm to hơn mà sao mình thấy cũng vậy ??? chỉ ngán cái t54 sửa xe khiếp wá, lần patch nào cũng bị tăng hết :(( panther2 mọi người có thấy kích cỡ nó nhỏ hơn rồi chưa ?

8. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

trận T-54 đầu tiên sau patch "nerf":-"
    chả biết các ông nghĩ sau tôi là vẫn cứ thấy nó superhuman

9. keykan

keykan Youtube Master Race

Chưa chơi con Medium nào trên tier5, sau đợt rls tính chuyển qua chơi MT mà phân vân giữa 2 con T54 với Pershing quá.
    T54 thì sợ chính xác kém, mà Pershing lại sợ giáp giấy, mọi người xem em nên chọn con nào đây?

10. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

lái T-54 sợ lỗ tiền chứ sợ kém chính xác làm gì
    tôi toàn vừa chạy vừa bắn mà còn trúng đc trên 70% số phát bắn của 1 trận cơ mà

11. ZzHowiezZ

ZzHowiezZ C O N T R A

nói vậy thi chơi tank US yếu xíu ah T_T

12. Duong Adolf

Duong Adolf Donkey Kong

med Đức phù hợp với nhiệm vụ chiếm vị trí sau đó chốt vị trí để hỗ trợ heavy, hoặc đi tháp tùng cánh tấn công , khi cần thì mới dùng tốc độ để đột phá thôi.
    med Nga cũng chiếm vị trí nhưng khả năng giữ vị trí và hỗ trợ không tốt bằng tank Đức do khả năng bắn chinhs xác kém, nhưng med Nga thì thường là xe xông lên đầu tiên trong đội hình tấn công để quấy nhiễu còn heavy đi sau hỗ trợ

túm lại đã là med thì phải tận dụng tốc để chiếm vị trí hiểm yếu trên map, trong đội hình tấn công med đức thiên về hỗ trợ hỏa lực , còn med Nga thiên về tấn công lao lên chia cắt đội hình đối phương

13. valentiner

valentiner Youtube Master Race

Tui đâu có nói tui nguy hiểm đâu , đây là đánh gia của tui sau 1 thời gian chơi con T-44 thôi:)) , bởi đường vì ko chỉ có 1 đường trên 1 Map nên việc móc lốp của các loại tanks dòng này thì khá là thành công nhưng solo???? điều đó có thực tiễn chiến trường ko đã rồi hãy nói thế chứ , cái gì tui nói cũng có cơ sở , cả bài viết trên ta ngồi hàng nét viết nên Time ko có nhiều để viết :)) nên viết đại khái 1 tí :)) , bản thân đã từng chơi 1 con T-44 của thằng bạn 1 thời gian thì thấy nó bắn chả ra làm sao mà lao lên thì chết , còn nếu bảo solo với Maus? thử hỏi nó mua cái Item giúp quay tháp pháo nhanh thì quay nó đc chắc? , đừng tưởng bọn TD ko biết cái yếu điểm mà khắc phục đâu :)) , tưởng dễ quay nó lắm ấy nhỉ :)) .

---------- Post added at 12:42 ---------- Previous post was at 12:30 ----------

Nhưng mà thấy T-54 khỏe hơn PanzerII hay sao ấy bắn nó ko thấm = bắn trúng PanzerII , Panzer thì tốc hình như ko so bì đc với T-54 , đc cái súng PanzerII thì khỏe hơn , thế nên có cái này thì mất cái kia thôi :))

14. congaimoilon

congaimoilon Sonic the Hedgehog

pershing ko hề yếu nha bác, pershing đúng là giáp mỏng, bù lại view range nó cao, súng cũng khá, tốc độ cũng ko thua gì 2 con med kia, con này mà núp lùm tỉa thì ko hề tồi đâu :)
    ôi mẹ ơi, có cả item quay tháp pháo nhanh nữa à :)) item mới của patch hả bác :)) t44 mà ko ra gì thì hỉu bác rồi, thấy cảnh t44 nó quây 4502 như con chưa ? t44 chẳng qua do hay dính ammo rack thôi, còn lại đều khá tốt. Con nào lao ầm ầm lên mà ko chết ? đi so maus với t44 thì nhất bác rồi :))

15. Ryuna

Ryuna C O N T R A

tưởng cao nhân thế nào chứ hóa ra là hàng đi mượn =))
    mang cái con T-44 tier 8 vác đi chiến với Maus thì chết là đúng rồi, cầm thử T-54 xem nào?
    mà cao nhân chỉ cho tớ xem cái item nào là item tăng tốc độ quay tháp pháo thế? =))
    ồ, vừa post xong thì thấy phần edit, lại làm mình chết cười nữa
    Panzer II á? T-54 nó đứng yên cho bắn cả ngày cũng ko chết, còn nó chỉ nã lại 1 phát thì..... =))

ngu thì đừng cố tỏ ra nguy hiểm

Chỉnh sửa cuối: 3/3/11
  16. valentiner

valentiner Youtube Master Race

Để về ta coi lại cái tên nhá nếu ko biết thì cứ tìm sẽ thấy đấy

17. [Rest In Peace] Panzerklein

[Rest In Peace] Panzerklein 16 July 2021

Ôi, anh ấy thật là nguy hiểm.

18. kiraxfreedom

kiraxfreedom Donkey Kong

Mình thấy nên gọi con panther 2 là medium-heavy tank mới đúng=)),giáp front=is2 mà tốc độ bằng panther,nỏi chung là 1 battle từ tier 8 trở xuống thì panther II cũng có thể làm 1 heavy tank ngon
    Còn con T54 cứ gọi là...ném shit vào đại hội đảng,gặp con này đầu tiên là chặt què 2 chân em nó rồi sau đó mới giã dc,nếu ko thì...:)) hôm nọ chơi thấy 1 con maus bên mình còn 60 phần trăn HP bị con t54 thịt ngon lành=))

19. namnh01283

namnh01283 Space Marine Doomguy ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

toàn chém gió =''= T-54 tuổi j đứng cho panther2 bắn :| chịu dc mấy shot của nó mà đòi =''=
    mà con T-43 giám mỏng còn hơn cả KV :(( chán chẳng buồn bắn :(

Chỉnh sửa cuối: 3/3/11
  20. kiraxfreedom

kiraxfreedom Donkey Kong

Giáp front của t45 70mm nghiêng = front tiger ! đó mà sao bác kêu íu hơn kv,em ko hỉu?