Mẹo nhỏ giúp bạn chơi tốt CF !

Thảo luận trong 'Đột Kích' bắt đầu bởi xp_virus, 19/8/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Chelsea164

Chelsea164 Mr & Ms Pac-Man

Cho em hỏi cái này hơi ngoài lề tí :D
    Ass là gì :|

2. ->chjken<-

->chjken<- Youtube Master Race

sac......thô thiển vừa thôi cha......thôi thì để giải đáp thắc mắc của ae em chỉ gợi ý với bác là chữ"ASS" nó thường đi kèm với chữ "HOLE"....=)) ass hole

3. Kululu_Angel

Kululu_Angel Legend of Zelda Lão Làng GVN

theo mình thỳ nên chỉ cho nhau về các cách bunny vì nhìu người kòn chưa béc lém mình cg? mới đc thèn a dạy nên béc bunny thường thường th0y !! và sau đey là cách bunny cơ bản : B1: nhãy lấy trớn
    B2: bấm space trước rầu bấm nut' lùi ( S )
    Bước cuối cùng :cứ zị mà nhãy chừng nèo thấy tay mình cầm dao ( búa hoặc xẽng ) mờ đy như thế là thành công !!
    E xjn hết :D

4. ging1212

ging1212 Trên thông thiên văn,dưới tường địa lý Lão Làng GVN

Ohm chú em dùng ngôn ngữ cho nó dễ hiểu tí: viết cái gì mà đọc méo cả mồm >"<
    Còn 2 mem tung hứng ở post 181 và 182 thì cho vài points dc chứ nhỉ :-?

5. aaassa

aaassa Youtube Master Race

các bro có bik cách nhảy thế nào mà ko cần nhẩy lên thùng container mà vẫn lên đc bờ tàu ko
    tất nhiên là ko chơi kiểu chồng người nhá
    xin cám ơn các bro ;;);;)

6. mikazan

mikazan Mr & Ms Pac-Man

ai biết mẹo xài M16 không vậy... em nghèo chưa mua Vcoin và GP đểmua súng mạnh

7. ramza9205

ramza9205 Donkey Kong

Có ..Phá nát M16 đi...Cho tâm như cái bát rồi bắn quả nào cũng hs :>

8. sieuthinhanh

sieuthinhanh Youtube Master Race

Bạn vào phần balo, bỏ hết súng ống ở 1 balo đi. chọn balo trống rồi vào chơi những map có sẵn súng hay chỉ dùng dao như Ngã tư TT, Vùng bão tuyết, Đấu trường, ... hoặc các map ghost. Bạn sẽ không phải tốn tiền sửa súng.

Tuy được gold, nhưng mỗi lần chơi tớ mất tầm trên 300 GP chỉ để kick hack =((

9. xxwatarixx

xxwatarixx Youtube Master Race

tớ thấy các bác sniper bác nào cũng xài awm nhỉ , sao ko xài dragonnuv 1-2 lần gì đó sẽ thấy tác dụng tuyệt vời của dragon ngay thôi, có thế mới xài các bác sẽ cảm thấy tỉ lệ sát thương của nó thấp ( 80% là chết ,15& còn 1-10hp , 5% hụt ^_^) và độ lệch đạn của nó khá cao ( hơn awm khoảng 10%, theo suy đoán riêng ^_^) nhưng khi xài quen thì sẽ thấy cái lợi của nó ( mỗi người 1 nhận định riêng nhá) và xài dragon có thể tăng phản xạ của sniper lên đó ( cứ cầm dragon ở Ngã Tư mà đi móc)đi một mình và có 1 cây pistol thì hay nhất còn có đồng đội mà gặp sniper pro thì bàn đó chắc thắng 98%(vì sniper pro có thể cầm dragon nã liên tục 3 tên kể cả đổi dao ^_^)mình tuy ko pro lắm nhưng cũng khuyên các bạn xài dragon vì khi quen và là 1 sniper xịn thì chưa chắc lúc nào awm cũng win dragon đâu nhỉ ^_^;;)

10. NoKoTo

NoKoTo Youtube Master Race

Ôi dồi nói thì dễ. Dùng quen loại nào thì pro loại đó thôi.

11. bioibi24

bioibi24 Donkey Kong Lão Làng GVN

Cũng tùy lúc, khi thì 1 shot 1 kill, ảo vô củng , có lúc bắn cứ 98, 99 hp.....ức chế
    Nói chung awm dễ dùng hơn

12. M3cury

M3cury Youtube Master Race

cú mạng cáp quang, VGA 512 trơ lên thi cung gioi hết

13. fire_in_snow

fire_in_snow Mr & Ms Pac-Man

- Trước kia và hiện tại có 1 bài viết hướng dẫn rất kĩ lưỡng về kĩ thuật bunny và ij (xin các bố đừng spam về định nghĩa 2 khái niệm này nữa). Hướng dẫn về cách bấm nút để thực hiện là chính xác rồi, tuy nhiên thực tế ko phải nhiều người có thể ij max speed một cách chủ động được. Và phổ biến nhất là trường hợp quả được, quả xịt. Why?
    - Sau khi chơi BL phe GM liên tục và chém được hơn 14k dao mình có thể tổng kết được những nguyên nhân sau:
    + Ping không ổn định cũng sẽ làm hỏng bước nhảy của bạn, hãy chú ý kiểm tra ping thường xuyên bằng việc ấn tab, nhớ là ấn tab vài lần cách tầm 1s 1 lần.
    + fps quá cao dẫn đến khó canh thời điểm nhảy. Đối với tôi, fps đẹp nhất là tầm 30-40, khi đó yêu cầu thao tác thực hiện không cần quá chính xác mà vẫn có được những bước ij max speed. Các bạn có thể nghĩ tôi là kẻ hâm, suy nghĩ kì quặc. Điều đó cũng có lý, bởi vì các thể loại DM, boom, hoặc thậm chí cả GM phe BL yêu cầu fps càng cao càng tốt. Tuy nhiên điều đó lại là bất lợi đối với một BL ghost mode thích ij bởi vì bạn sẽ dành một phần não để "canh" bước nhảy, như vậy thật là lãng phí.
    Cách để hạ thấp fps xuống thì có thể phải thực hiện thông qua setting của game, tức là thiệt lập mức 2. Hoặc là vào phần setting của card đồ họa, bạn cho chất lượng hình ảnh cao lên, bật khử răng cưa max, bật filtering lên. Như vậy là fps đã hạ xuống đáng kể.
    * Mẹo: Bạn đang ij lùi và ko nhìn được đằng sau, thử bật tab lên xem fps. Nhiều khi nó sẽ giúp bạn được đó, bởi vì khi kẻ địch tiến đến gần bạn hoặc 1 quả smoke ở ngay đằng sau lưng cũng sẽ làm fps bạn sụt xuống đáng kể.
    -p/s: Cảm giác "quen máy" là rất quan trọng, hy vọng bài viết của mình sẽ giúp các bạn.

14. Yeahooo

Yeahooo The Warrior of Light

Hức, bạn giúp cho cái máy fps 2xx của mình với, nó cứ fps ầm ầm thế này thì mình đau tim chết mất *_*

Mình có làm qua biện pháp cài đủ thứ vào máy, kết quả fps của mình là 15x~17x, h mình phải làm sao nữa? :(

Thậm chí bật cả game khác lên chơi mà nó cứ âm ầm :-$

15. vulcan300

vulcan300 Chrono Trigger/Cross

buộc phải nói 1 câu là cách làm này là cách làm ngu nhất từ trước đến giờ tôi thấy
    đứa thì chỉ cách giảm fps cho game chơi giật, đứa thì vào khoe hàng 1 cách nhảm nhí, lmao

16. songchetcunggame

songchetcunggame Gaming Scholar of GVN Moderator

tôi bật AA 16x CSAA, AF cũng 16x nốt, fps ko hề giảm ;))

muốn giảm fps chứ gì. hạ xung nhịp CPU đi, hoặc tháo bớt RAM ra :-j.

17. headhunter

headhunter Legend of Zelda

nhưng mà thực sự nó đúng như vậy đấy:D

chơi qua GHost mode cậu sẽ thấy khác biệt hoàn toàn.

VD:

- máy nhà tôi fps dao động liên tục từ 20-> 45. nhảy IJ max liên tục.
    - máy ngoài hàng nét thì ngược lại, fps dao động trong khoảng 99 -> 128. Nhảy IJ rất khó khăn, căn nhịp để nhún theo hầu như rất khó.

p.s: chống chỉ định dành cho các thể loại khác. vì FPS quá thấp không thể chơi bombdefuse hay deathmatch

18. bioibi24

bioibi24 Donkey Kong Lão Làng GVN

Fps cao thì tốt rồi , như để Ij tốt thì làm như anh trên nói là đúng rồi đó :(

19. vulcan300

vulcan300 Chrono Trigger/Cross

thế thì bó tay rồi vì tôi không thuộc mảng ghost, nhưng tôi chơi game cái gì cũng phải mượt mà sắc nét mới chịu chơi, lmao =)

20. ging1212

ging1212 Trên thông thiên văn,dưới tường địa lý Lão Làng GVN

Mượt mà ngược với sắc nét ;)) ?
    Máy lởm hạ cấu hình thì mới chạy mượt mà, còn chạy max đồ họa thì mới sắc nét dc.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.