Mẹo nhỏ giúp bạn chơi tốt CF !

Thảo luận trong 'Đột Kích' bắt đầu bởi xp_virus, 19/8/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. acient gear

acient gear Youtube Master Race

từ vốn kinh nghiệm ít ỏi ==> ak47 hay 74 cứ gặp smg thì chỉ còn nước nhìn trời vì tâm súng bay lên tận sao hỏa á :(( ai biết bắn m60 chỉ em tí kinh nghiệm với hôm nọ thấy một thăng dở chứng bắn m60 nhà máy td frags tận
    5x vãi quá cái chính là bắn kiểu gì cho đỡ bị bắn vào tường :>

2. YoYFin

YoYFin Mr & Ms Pac-Man

Có anh nào chỉ kinh nghiệm shotgun không theo mình thì chỉ bắn được ở các map như TCH,XTH thôi vì shotgun bắn xa dường như không thể ::(

3. Phuong_BlueSky

Phuong_BlueSky Mr & Ms Pac-Man

Trong CF, shotgun thường là khẩu súng rất lợi hại khi bạn chơi bên GR trong chế độ ghost. Còn với các thể loại khác như D_M hay C4 thì khẩu súng này chưa thật sự có lợi thế vì chỉ có thể bắn gần tuy nhiên sát thương lại rất cao ( 2 viên bay đầu ) . Nếu yêu thích súng này, bạn hãy tập làm RAMBO đi trước trong đội. Nếu gặp may, có thể bạn sẽ giết được nhìu. Còn nếu không, bạn sẽ là bia đỡ đạn đó. =))

4. YoYFin

YoYFin Mr & Ms Pac-Man

Đa số shotgun chỉ thích nghi với các map "đất chật người đông" như tàu chở hàng , xưởng tàu hỏa còn các map khác thì xem ra vô dụng ::(
    Nếu có thể thì cầm thêm cây piston hỗ trợ thì may ra :)

5. dimlove

dimlove Mr & Ms Pac-Man

bạn bít tôi thik bắn nhất cây đó là vì điều gì ko. đó là khả năng combo vô đối. nghe những tiếng combo7 combo8 có khi 9 fe vkl

6. kyori kusagami

kyori kusagami Trollzilla Moderator

AK và M4 bắn tầm 4 viên trở lên thì bạn nên kéo tâm xuống từ từ xuống ngực , bụng là sẽ có tỉ lệ HS cao :|
    điều đấy ai cũng phải biết vì nó mạnh nên nó phải giật
    MP5 tuy nói là đạn chuẩn nhưng phải làm cho đối thủ mất điều khiển được thì mới chuyển sang HS , vì MP5 bắn 1 viên vào đầu không mất tới 100 máu đâu :|
    còn ShotGun và M60 có thể vào SMG hội để hỏi , vì ở đó tập trung khá nhiều dân M60 và Shotgun

7. Darth Malak

Darth Malak Mario & Luigi

à hôm trước post bài bị thiếu hôm nay bổ sung nè :hug:
    mẹo thứ 4 : khi bắn CF ngoại trừ map Ghost thì bạn nên tắt âm thanh đi vì âm thanh của CF rất nghèo nàn nghe sẽ nản =)) . Sau đó bật nhạc Rock lên mà nghe =)) Metal càng sướng =)) .Đảm bảo bắn hay lên gấp đôi đó =))

8. fire_in_snow

fire_in_snow Mr & Ms Pac-Man

To: Darth Malak. Lời khuyên phải nói là ... :-&
    Cái này có thể đúng phần nào ở chế độ DM, còn sang boom thì dễ bị die và bị ăn chửi lắm. Đánh boom mặc dù đã dí shift nhưng chỉ vì quen tay đổi súng hoặc thay đạn là đã lộ vị trí rồi. Lúc đó rất dễ bị địch đón lõng trước và khả năng ăn thẻ vàng là rất cao đó. ;))

9. kyori kusagami

Nói như cậu Malak thì tớ khỏi đeo HP vẫn chơi Ghost được :|
    và với suy nghĩ như thế thì chả sai đi đâu được bạn bắn vẫn dở như thường

10. grandmaster07

grandmaster07 Donkey Kong

Kinh nghiệm chơi Mp5 của tớ cũng giống Lyori vậy, những phát đầu tiên thường là bắn cho đối phương bị giật trước nhằm giảm sát thương cho mình rồi sau đó là lia hs...:-?
    Đối với map DM thì tắt loa có thể vì map DM rất ồn, nghe footsteps cũng không được, còn Ghost hay đặt bom thì không có HP đồng nghĩa với cái chết.:|
    Mà nói thật, nếu bỏ HP thì tốt nhất là im lặng hoàn toàn, bật nhạc lên bắn còn kém hơn cả đeo HP nữa, cứ tưởng tưởng bộ não là 1 cái CPU vậy thì phần xử lí sound sẽ chiếm 1 phần hoạt động, bỏ HP nghe nhạc thì có khi phải xử lí sound nhiều hơn nên bắn càng tệ, tốt nhất khi bỏ HP là bắn trong môi trường im lặng tuyệt đối...::)

11. Darth Malak

Đọc kĩ trước khi phê bình nha các bạn ( mình nói là ngoại trừ ghost =)) )
    @fire_in_snow : thật lòng mà nói mình cóc cần Hp làm quái gì dù là GHOST âm thanh chỉ là 1 phần phụ trong phản xạ mà thôi
    -> không tin Pm YM nguyenhoang_long28 kiểm để mình làm cho bạn coi =))

12. kyori kusagami

thử C4 đi rồi hãy nói :|
    kiểu nói như cậu nghe qua là chỉ biết bám mấy cái DM thôi chứ làm gì biết đến cách chơi C4
    chơi FPS mà chỉ biết DM thì đừng chơi FPS làm đếch gì

13. Darth Malak

Tớ không cãi với các cậu cần gì thì nói qua Ym nha
    Cái tớ muốn nói ở đây là chơi game mục đích chính là VUI và thoải mái chứ đừng căn con mắt con lỗ tai ra mà chơi =)) mất đi cái ý nghĩa thiết thực của game đó
    P/s: tớ luôn chứng minh được những gì mình nói cậu có thể thử với tất cả các loại map :hug:

14. kyori kusagami

bởi thế người như cậu chỉ chơi For Fun mà thôi :|
    có suy nghĩ ấy thì chẳng thể nào Go Pro được
    chơi FPS rèn luyện kĩ năng về nghe , quan sát , phán đoán
    chơi game đồng ý là for fun là nhiều nhưng 1 khi đã chơi game đó thì mình phải biết cách chơi sao cho nó hay , còn không thì khỏi chơi cho nó lành
    "căng mắt với chả căng tai"
    ai mà thèm cãi với cậu
    nhìn lại xem phát biểu của mình có liên quan gì đến mẹo giúp chơi tốt không , hay là mẹo chơi cho vui .Nhảm

15. Darth Malak

Hic cậu nói cũng đúng thui hem cãi nhau nữa cho tớ xin cai Ym đi .Bữa nào anh em mình bắn chung cho vui

16. songchetcunggame

songchetcunggame Gaming Scholar of GVN Moderator

biết thế là tốt đấy ;))

17. Darth Malak

Đâu ra vậy trời ........ tui đâu có muốn gây thù chuốc oán với ai đâu nè :D

18. quangntol

quangntol Youtube Master Race

koolquy hay chơi bằng súng gì nhứt ??? mún bít rõ hơn về các kỹ thuật của 1 sniper khi dùng 46 thỳ hỏy ai :-/.... bác nào giúp tớ cái nhể :D.....

19. wizkyz

wizkyz Youtube Master Race

***tập head shot bạn cũng nên thay đạn khi còn 10 viên , quan trong nhất để headshot là phải bình tĩnh , đừng có càn bậy ^^ (lỡ bạn nào yếu tin càn thì nên hạn nòng súng xuống , chứ đừng canh ngay đầu mà càn nhé)
    ***headshot bạn nên dùng những súng sát thương cao , độ chính xác cao như AK chẳng hạn (mình chưa thử AWM ^^! mặc dù có đầy đủ yếu tố trên) , bạn chỉ vào đầu nó rồi hãy bắn ^^! vì chỉ cần 1 viên là chết nên ko cần vội đâu
    *** AWM mình không pro cái này , nhưng ở ngã tư bạn có thể ra 2 biên đứng ngắm sẵn ^^ , hoặc ra giữa ngồi xuống , để chế độ ngắm thứ 2 ( vòng ngắm lớn nhất) đảm bào gà cũng có thể giết đc ít nhất 1-2 / hiệp
    *** nếu pro AWM thì có thể sách AWM đi chơi mà ko cần nhắm ^^! bạn nâng nòng súng cao lên trên tí , khi thấy tên của địch hiện ra thì phơ liền ^^!
    *** Sniper : đòi hỏi pro tí mới tập đc ^^, nên dùng súng sát thương mạnh như AK , khi thấy vòng ngắm đổi màu thì nhấp 1-2 cái rồi nhảy qua 1 bên , dù bạn không canh headshot nhưng tỉ lệ head shot vẫn rất lớn :P , khi bắn cũng không nên di chuyển vì dễ bị giật không chính xác

*** sau đây là tổng hợp của những cách trên :P , đảm bảo không hack + cheat

*** Ngã tư : chọn 51 , cầm dao , chạy ra biên , đứng gần cửa (chú ý đừng để bên kia nhìn đc) , nâng nòng súng cao lên , ngồi xuống và cứ 1-2 nhấp vài viên ^^, thường thì 51 công phá mạnh , nên dù có địch nhảy ra không chết do head shot thì cũng chết vì sức công phá của 51 , bạn canh ở đó thì chỉ có headshot và AWM mới trị đc 51 thôi , còn càn thì không có loại nào solo đc với bạn đâu . Thường thì mấy đứa cầm 31-33 mới xông ra nên cũng không sợ headshot ^^. Nếu bạn nào pro thì 51 khẩu 51 có thể đc 50 headshot / hiệp óa ^^ (tiếc là chỉ có 8 mạng / hiệp :cool:)

20. Bjrut1989_bn

Bjrut1989_bn Youtube Master Race

lành mạnh j` hả pa. chúng nó hack như j` .vào game muốn bắn giải trí 1 lúc mà gặp thằng hack là muốn out rồi. down game về roài mà chả muốn chơi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.