Mẹo nhỏ giúp bạn chơi tốt CF !

Thảo luận trong 'Đột Kích' bắt đầu bởi xp_virus, 19/8/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. wizkyz

wizkyz Youtube Master Race

*** 74 và 43 mà yếu à :o kê đầu nhấp 1 cái chết ko :'>
    *** bắn súng lục không phải là cách rèn head shot tốt nhất , bạn nên tập từ AK , 43 ... vì tốc độ , độ giật và sát thương mỗi loại khác nhau , bạn nên tập 1 loại thật pro thì mới hi vọng solo đc
    *** với AWM pro thì cái này tùy theo cấp độ của AWM
    - dạng 1: thấy mặt AWM là chết =(( thì phải biết canh me và bắn lén :wink: ()gọi là móc ấy :'> )
    - dạng 2: AWM chưa đạt đến trình độ như dạng 1 :d cứ nhào ra mà bắn , thường thì với những AWM này chỉ canh sẵn chờ bạn nhào ra là phơ ;;) nên phải biết đoán đường nhắm mà tránh
    *** với ngã tư : nếu bạn không phải dân sniper thì đừng bon chen ra giữa . Chưa pro thì nên đi cùng động đội và ăn hôi :P , khi pro rồi thì cầm dao chạy lên trước gây bất ngờ , bất ngờ là yếu tố quan trọng sau pro :'> . Khi nhảo ra nhà đối phương đừng có chạy theo đường thẳng , bạn nhảy ra rồi lại chạy ngược về hướng vừa nhảy rồi bắn thằng AWM trước , sau đó mới giết tụi còn lại . Nếu bên kia đông quá thì nên canh cửa , sau khoảng 6s bắt đầu 1 hiệp bạn bắn vào tường (chỗ mình đánh dấu đỏ ^^) Lúc này 1 mình bạn có thể thủ 1 cửa bên đấy . Khi 20s bạn nên chạy về nhà thay súng khác và hỗ trợ đồng đội và tránh bị móc lốp ^^![​IMG]

2. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

9 cái hs kia cũng là nhờ cầm 51 bắn vào điểm màu đỏ hả bác? Lần đầu tiên có ng hướng dẫn chi tiết đến vậy, thanks lắm lắm ::)

3. Darth Malak

Darth Malak Mario & Luigi

Chà kinh nghiệm bắn 51 này hay ác nè
    mà hình như hơi bị ăn gian thì phải bắn trước ai chạy qua thì =))
    mà cho Malak hỏi cái lỡ bọn kia nó đang thua không dám chạy qua thì mình làm sao ????:D
    Còn cái vụ súng yếu bác nói bắn vào đầu chết không thì .......... vô lí quá =)) p228 1 viên vào đầu còn die nè mình so sánh sức sat thương cơ mà

4. kl2991

kl2991 Persian Prince

tại sao fai? bắn vào chỗ tường đó mà kô fai? chỗ khác ? có bug à :-s

5. kane11b14

kane11b14 Donkey Kong

6. chocoboXX

chocoboXX C O N T R A

Các bạn ơi. Trên blog mình có viết vài entry chia sẻ kinh nghiệm bắn CF. Các bạn có thể ủng hộ mình bằng cách vào BlogSite của mình tại : WWW.CHOCOBOXX.CO.CC
    Mình chỉ chia sẻ kinh nghiệm cá nhân, toàn bộ có trong thư mục GAME!
    Hy vọng có gì đó dùng được, còn lại, xin hãy góp ý cho mình nhé
    http://www.chocoboxx.co.cc/
    http://www.chocoboxx.co.cc/

7. chocoboXX

chocoboXX C O N T R A

Mã:
    Cảm ơn bác 
    [B]xp_virus  
    < Master OF JPOP >
    Moderator[/B]
    Khóa lại là đúng nhưng câu bài chắc không có được trong Box đâu. THanks đã nhắc nhở nhé!
    Post lại vào đây dể đúng topic này.
    Chia sẻ kinh nghiệm~

Choco có một blog có một số bài viết chia sẻ các kinh nghiệm bắn trong CF muốn chia sẻ cùng các bạn và cũng nhân tiện muốn các bạn ủng hộ choco.:hug:

Blog có những bài viết cá nhân choco rút ra và viét lên, vì thế, các bạn hãy đóng góp ý kiến cho choco nhé để hoàn thiện hơn.:;)

Với trình độ của choco thì không dám làm vương làm tướng gì nhưng có thì mang ra thôi, ai có những kinh nghiệm gì hay thì cứ post lên cho mọi người tham khảo nhé. :x

=>http://www.chocoboxx.co.cc<=

thanks for view
    and
    thanks for share

Vì cộng đồng game sạch! Không hack-cheat-bug​

8. datsingle

datsingle Youtube Master Race

Ghost có 1 cách di chuyển ko thấy người nè . Ko bít có ai post chưa nhưng em xin bon chen vào nha :
    _ đầu tiên nhấn Ctrl .
    _ quay mặt ra phía sau ( là quay sao cho mặt mình ko thấy GR) .
    _ sau đó nhấn nút S + Space . ( phải nhớ là S trước space sau ).
    MÌnh đã test thử rồi . ko lộ 1% nào cả . Ai làm đc nhớ thanks nha :D .

9. wizkyz

thứ 1 : thường thì chạy ra sẽ mất 1 khoảng thời gian bạn nhìn thấy , nếu bắn lúc đó sẽ miss vì bạn nhìn thấy thì nó chạy chỗ khác rồi , nên khi thấy mặt nó bắn vào chỗ đó là khi nó vừa đến là đủ , không bị miss :;)
    thứ 2 : thứ 2 theo mình để ý thường dân sniper chỉ chạy ra khoảng đó mà bắn ^^! pro thì không ai nhào ra hết trong khi bên kia đang canh me , nên chỉ nhào ra tỉa 1 cái rồi chui vô , bạn để tầm súng ngay đó thì hợp lý rồi :;)
    thứ 3 : tùy theo ping cao hay thấp mà bạn tùy chỉnh cho phù hợp , ping mình thường là 30:devil:

10. wizkyz

trong khi tập 46 mình thấy có ít kinh nghiệm muốn chia sẻ cùng anh em , hi vọng ai có cao kiến tập AWM thì xin giúp em bổ sung và chỉnh sửa

1. Bước 1 nên tạo acc mới , VTC cho khẩu súng nhắm mới ấy , ra map "trường đua" tập phơ , cố gắng phơ ngay đầu ^^! ko đc thì mới phơ vô người , súng yếu nên 2 phát mới chết ;;) cái này tập tốc độ nhấp chuột :wink:
    2. Sau khi pro và đủ tiền thì nên để dành tiền mua AWM mà luyện , vào map tàu chờ hàng để tập canh đường đi ^^!
    3. Tiếp theo vào ngã tư để tập móc và bắn khi quân địch nhảy (bạn phải học đc cách bắn khi nó đang nhảy) cái này khó kiếm 46 mà train đây , có 46 mà gà thì bị chửi te te ::(
    4. Sau khi khá pro bạn cầm AWM và chơi GHOST :D cái này luyện pro bạn sẽ đạt trình độ 1 phát kill
    5. Luyện xong thì phải thi đấu , tìm các Clan pro AWM solo ;)) như Clan AWM chẳng hạn :o

Bạn nào màn hình >=17" thì nên để tầm ngắm 2 khi ngắm ở xa
    Mình hiện nay chỉ mới đến skill 3 =(( sẽ cố gắng luyện lên skill 4 và 5 :x:x:x

11. L_INCONUS

L_INCONUS Youtube Master Race

cái này là bunny mờ !seo mình thử hoài ko dc nờ ??:((:((:((
    có giử yên nút S ko vậy ?? mình làm toàn bị thấy :whew:

12. tmhoang

tmhoang Mayor of SimCity

nói thật bắn M700 quen, cầm lại awm sẽ bắn ko đc =))=))

13. xp_virus

xp_virus

nói đến AWM cũng như AWP bên CS ; trước tiên tập bắn và di chuyển nồng sao cho chính xác ; bằng cách dự đóan hướng đi của địch và có thể di chuyển nồng đến đó trước và mở nhắm và bắn ; động tác nhanh sẽ luyện thành Snap ; trong CF snap ko xuôn xẻ như trong CS vì AWM nặng hơn AWP của CS nhiều ; độ delay lâu hơn ; nên phải snap thuần thục lắm mới snap tốt trong CF được ; với lại phải tập cách change súng lục/dao nhanh ; nếu không đúng nhịp nó sẽ ko chuyển lại AWM cho mình...nếu tập dần quen ; thi đấu trong map NTTT ; khi địch nhảy ra ; hay ra cái ngồi xuống ngay ; thì bạn phải tập cách vừa di chuyển vừa mở nhắm ; và khi đến chỗ nó thì bắn ngay ; đừng chờ xem mình có để trúng bộ phận cơ thể nào của nó...điều đó cũng đòi hỏi phải có mắt quan sát cực nhanh ; phán đáng bén ; và có con chuột tốt :) khi nó nhảy ra ; thấy nó ; dựt chuột lên ; kết hợp nút bắn ; thì đạn sẽ bay theo hình vòng cung như mình di chuột ; thì nó sẽ chết ; nói chung còn tùy tay bạn ; còn nếu nói xách AWM đi săn ghost thì chỉ khi bạn đạt đến cảnh giới Snap shot trúng 9/10 và no zoom shot đạt ít nhất 8/10 mới dám săn ghost vì biết bạn miss 1 viên là bạn đi :cool:

14. >Tagme<

>Tagme< Fröhlich Kaiser

Vừa chạy vừa ngắm ở CF nhiều,qua CS đúng là ác mộng :o.
    Cho hỏi việc jump awm trong CF,thì lúc chạm đất bắn,hay là ở trên k trung bắn?
    tại nghe nói là CF jumping vẫn bắn trúng đc 8-}

15. lehung72

lehung72 Mr & Ms Pac-Man

Mà cầm AWM vào bắn ghost dễ bị kich lắm ::(

16. senki

senki Youtube Master Race

theo mình awm chia ra 2 đường chính
    1 là awm đấu với awm
    2 là awm đấu với súng càng
    trường hợp 1 bạn nên tập chơi map trường đua để tập kĩ năng nhắm giết nhắm
    trường hợp 2 bạn nên chơi map tàu chở hàng để tập kĩ năng bắn với súng càng
    sau khi chơi pro 2 map này thì trình độ awm cua bạn chắc cũng khá
    lúc này bạn nên chơi 2 map tàu chở dầu và thi trấn hoang
    chơi 2 map này để luyện khả năng nhìn bao quát và phối hợp với đống đội ( lưu ý phối hợp ở đây là cover cho đống đội tiến lên chứ o phải là đi solo)
    2 map này bạn nên tập xem ra đa
    1 sniper mà o biet xem ra đa và nghe tiếng động thì chỉ có chết sớm.Nhưng 2 map này rất khó nghe tiếng nên ta chỉ luyện xem rada thôi
    sau khi bạn chới tốt 4 map này thì trình độ cũng khá tốt rồi
    bạn nên vác cây súng nhắm của mình vào ghót mà chơi.
    như đã nói trên là sau khi chơi tốt map tàu chở hàng thì mình nghĩ khả năng lia chuột của bạn cung có tiến bộ và cũng bắn no zum dc chút ít
    bạn qua chơi màn viện nghiên cứu , cấm cây awm đứng nhắm ở đại sảnh trước cửa khu B
    đứng 1 mình mà nhắm xung quanh
    lúc đầu bạn sẽ chết hoài mà o giết dc ai
    bạn đứng 1 mình ỏ đó nên các bác ghost rất khoái thịt của bạn
    bạn nên để ý rada xem ghost đang ỏ A hay B
    bạn luôn lun tâp trung lắng nghe và lia nhắm thật nhanh
    khi nghe tiếng hơi thở la biết có hàng đang me mình, dùng súng lục mà kiếm hoăc lưu đạn
    còn dzu mấy tên cướp vừa nhảy lùi vừa ngồi thì bạn sẽ nghe tiếng bộp bộp ( mặc dù khi nhảy vẫn tàng hình nhưng vấn nghe tiếng chạm đất ) thế là ta chạy ra xa 1 tí rối dùng súng luc mà kiếm )
    khi chơi map này mà lúc nao cũng top thì bạn đã khá thành công rồi. bạn đã có thể nghe tốt, khả năng lia ngắm nhanh và chính xác, có 1 tâm lý bình tĩnh khi bất ngờ gặp địch. lúc này bạn sẽ nếm mùi vi bi kick vì bọn gà kêu bạn hack
    ngoai súng nhắm ra bạn nên tập bắn súng lục khi rãnh( chỉ xài súng lục giết người)
    theo mình bạn nên xài p228 cây đó vẫn là lựa chọn số 1 của mình vì khi ta xài súng lục thì dame của súng chỉ chiếm 30% thành công thôi, còn lai là số lượng đạn và đặc biệt là khả năng hs của súng. p228 theo mình hs dễ nhất
    đây là 1 vài ý kiến của mình có gì mong các bác chỉ giáo
    @ nhiếu khi có đứa đang nhảy trên không mà vẫn bắn trúng trước khi tiếp đất cho mình hỏi có phải do ping nó thấp hơn mình?:D

17. tmhoang

tmhoang Mayor of SimCity

chính xác thì đó gọi là delay =))=))

18. Mai Thùy Linh

Mai Thùy Linh Thích ngủ ngày!

Kinh nghiệm của iem là luôn bắn sau lưng địch, luôn né tránh mũi súng của địch.

Thấy thằng nào cầm cái que dài dài là lập tức vứt bỏ súng trường đang sài mà chuyển sang ngay tiểu liên hoặc súng bắn đạn mảnh ;;)

19. wizkyz

chính xác , CF đang nhảy vẫn bắn đc ^^! :D có điều nhảy mà bắn thì đã luyện max lv3 rồi ;;)
    nhưng nhảy bắn nhiều khi sẽ không đạt 100 hp , vì thế nên đứng im hoặc ngồi xuống mà bắn :cool:
    nếu không đc cả 3 cái trên thì còn cách nữa : nằm sấp mà bắn :'>

20. wizkyz

theo em , có thể bắn trong lúc nó đang ở trên không , em đã thử và giết đc rồi , thường thì có nhiều AWM pro thường đứng bên trong và nhảy ra , ngồi xuống và bắn , với loại này mình sẽ không thể chờ nó rơi xuống mà bắn đc , vì tỉ lệ chết rất cao , mình chỉ có thể bắn khi nó chưa rơi xuống

^^! có gan dạ và liều chết mới nhanh thành tài đc bác ạ :'> thường thì AWM là mồi ngon nhất của GHOST ^^!
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    ^^! M700 là bước đầu tập AWM , mình không muốn bạn trở thành pro M700 rồi mới chuyển sang AWM , chỉ cần bạn quen với zoom và chuột với M700 là đã thành công bước 1 :D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    ^^! bắn sau lưng kẻ địch là pro nhất , nhưng cái này đòi hỏi sự phán đoán , canh thời gian chuẩn và di chuyển pro + luck :wink:
    mình không đồng ý , mình có biết tí về AWM , nếu bạn gặp pro AWM mà chơi súng mảnh sẽ bị thịt ngay tức , quan trong nhất là luôn bắn sau lưng địch :wink: nếu không đc thì mới phải solo :'> bạn nên chạy theo đường ziczac và đừng có nhảy nhót khi gặp AWM ^^!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.