Mẹo nhỏ giúp bạn chơi tốt CF !

Thảo luận trong 'Đột Kích' bắt đầu bởi xp_virus, 19/8/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. chocoboXX

chocoboXX C O N T R A

Đó là ý kiến của bạn. Nhưng ngoài ra người đằng trước còn che cho đằng sau. Bắn AMV toàn bắn xuyên đồng đội này. Kim tự tháp là chuyên thế. Ai che một phát là đùng luôn!
    Xóc cả băng thề không bao giờ trúng. Bắn từng viên HS cứ vù vù!

2. ketnoixyz

ketnoixyz Youtube Master Race

Cho hỏi cách nào làm tăng FPS trong cf ko(card Gigabyte512M GE7600,ram 1g bus 667,chip pen D 3.4G,main gigabyte P965-DQ6 mạng FPT 300KB/s,win vista ultimate lậu),máy mua cách đây 3 năm,đã cập nhật driver cho card tuy nhiên FPS vẫn từ 14->khoảng 50,ping 17 trong khi đó chơi CF TQ thì ping đạt tốt nhất là 65(ở server thứ 3),FPS cao ko có vấn đề gì.

3. qtrungqed

qtrungqed Youtube Master Race

Amater hay pro thì hổ báo xông lên là có khác biệt ngay,tui thuờng xuyên dẫn đầu cả team xông lên và tích cực hs nếu có thể đẻ đỡ phí đạn:-/.Còn về gài đạn thì khi chơi ghost nên cẩn thận dù có đồng đội hay ko vì tụi nó sẵn sàng bổ ngay 1 nhát vào mình rùi chuyển wa đối tựing típ theo:;)

4. hien90

hien90 Youtube Master Race Lão Làng GVN

lúc trước chơi ghost tui thấy có 1 người bên phe tui (bl) di chuyển mà ko hiện ra bóng (di chuyển kiểu nhảy lên nhảy xuống) .Ai biết chiêu này chỉ tui dùm .

5. Wint

Wint Youtube Master Race

6. romalyan

romalyan Donkey Kong

KO có chuyện di chuyển mà không hiện bóng đâu bạn ơi!Cái này thuộc về luật game rồi!

7. -VVN-

-VVN- Donkey Kong

bạn kia nói là "di chuyển mà ko hiện ra bóng (di chuyển kiểu nhảy lên nhảy xuống)"
    chứ ko phải là bấm W
    kiểu ghost nhảy í mà
    nhưng mình hay chơi GR, nên cũng chịu ^^

8. Nyaruko

Nyaruko Bác sĩ wibu Lão Làng GVN Nhân Viên Y Tế

ối hỡi giời ôi
    Kĩ thuật Invisible Jump và Jump bug, đc. khám phá ra và ứng dụng cho ghost
    Ko biết thì đừng nói :-<

9. cuongcau

cuongcau Donkey Kong

cho tất cả các mục tiêu luôn :-<
    như ta nè :> nhẩy 2 bên TCH xuống đất có mất tiết nào đâu =))

10. Wing Gundam

Wing Gundam Donkey Kong

cho xinh vài cái hack đi!!! thấy ng` ta hack wa' trui` mà mình ko hack dc nên tức lwem1

11. xp_virus

xp_virus

xin hack thì ra chỗ khác xin !

12. carmelo

carmelo Youtube Master Race

kỷ thuật cầm 31 đi móc lốp là hay nhất ,ko spam nhé ,31 móc lốp là vô đối

13. leizard

leizard Donkey Kong

mẹo khá nhỏ, đã test và lên từ 20 - 30 fps thành 40 - 50 fps :>
    cài thêm Cfosspeed kg phải là thừa nhé :D. down ở đây , vào chịu khó đăng kí
    nguồn : http://diendan.vtc.vn/m_3663480/mpage_1/key_/tm.htm#3664219

14. [maL|w0w~]

[maL|w0w~] Guest

Tăng thế thật á :))
    từ 2x lên 5x uầy uầy phải thử ;;)

15. ltnghia678

ltnghia678 Youtube Master Race

Link Dow 1:http://www.mediafire.com/download.php?jm4zoongugm
    Link Dow 2:http://s7.galaxyz.net/fi.html?s=Xz1w...xTNk06T3FPPk8=
    http://s7.galaxyz.net/fi.html?s=Xz1w...xTNk06T3FPPk8=
    Down cái này nếu bị lỗi:
    Link:http://www.mediafire.com/download.php?y4mlj5hymmu
    (Click vào Start ->Run -> Gõ vào Chứ Fonts Sau đó Paste vào Chọn Yes) ->Mở lại NiceSniper ^_^' ok
    Công cụ:
    Hack ghost+tên Ghost
    Độn thổ
    Balo
    Bắn ko giực

Hướng dẫn : Bấm phím tắt "ctrl" truoc khi vào Phong`để hack thấy tên Ghost và hack thấy Ghost
    Tài khoản để sử dụng :

ID : từ "sniper001" ======> đến " sniper100"
    Pass : 111
    Mong các bạn luôn ũng hộ Sharkvn nhé có gì thắc mắc các bạn qua topic thắc mắc hỏi nhé :rolleyes:

Server sẽ Reset sau mỗi 60 phút để các thành viên khác có thể sử dụng vào các thời điểm 0h, 1h, 2h, ...h, 9h, 10h, ...h, 23h
    (nguồn : http://www.vn-zoom.com/f233/nice-sniper-1-2-cap-nhat-hack-cf-cua-sharkvn-181688.html)
    nhưng theo kinh nghiệm sử dụng của mình thì id : từ sniper001==>sniper 109
    pass thì như củ
    riêng có 1 vấn đề là : trong vong 60' thì chỉ có 108 người ở khắp nước được chơi thui
    vậy nên bro nào biết cai pass cấp 2 của cái nay share cho anh em với nha

16. leizard

leizard Donkey Kong

.........................như đùa

17. vulcan300

vulcan300 Chrono Trigger/Cross

nice sniper
    chẹp, nhìn là hiểu nó là cái gì rồi, nhưng đang tự hỏi chúng nó ngửi ass người khác suốt mà không biết chán à?
    thơm quá hay sao?

18. protectq2007

protectq2007 Donkey Kong

Bọn xài nice sniper toàn lũ gà thôi =))
    Chúng nó kêu gamer chân chính ngu học nên ko bik xài đấy =))

19. thiensok14

thiensok14 Youtube Master Race

Co' pac nao chi tap luyen kieu moi. ro? vay ban sung cang canh headshot thi fai? xai sung nham ah hix dung la ko pro ti nao ko co kinh nghiem tran mac roi
    muon ban sung nham tot thi khi gap ke dich ko nen run tay dung bao gio bat nham len truoc de canh, vi khi do toc do quay cua chuot se ko chinh xac " tot nhat la doi no nhay? vo thi bat nham ban lien nhu kieu? kylin tung xai` "
    con muon ban sung cang headshot thi cai nay fai tap phan? xa. giua~ mat' va nhap chuot khi wen thi sung nao ban cung headshot dc het "tru` sung nham vi nham thi ban vo nguoi la chet canh headshot chi" cach tot nhat de canh headshot de~ thi canh tam` dau` cua doi thu? de? tam loai 3 co cham o giua nhap tung vien thoy nhe'
    Cach di chuyen cung quan trong nua~ fai? biet uu diem cua tung loai sung ma di chuyen
    vd: sung luc muon canh hs tot nhat xai P228 (13 vien) ban rat dam` canh rat chinh xac xai de? di tau cho hang thi tot ah` ko noi chung tat ca the loai dau doi headshot thi khoi che :D cai nay tui bi chui hack headshot hoai neu ai tung ban voi tui thi biet tau cho hang sung luc headshot 100% noi chung may loai sung ngan thi nen di chuyen sao cho gan doi phuong lau lau ban co gap [05net07]koo thi bit tui ah anh em nao muon lien he thi add nick nakamura17nkkn nho' bao' danh truoc nhe chu tui ko bit ai nua thi ko add nick lai dau (con cai viec ma luyen 2 thu' 1 luc nhu thang kia noi thi ko co dc dau vi sau khi ban sung nham xong chuyen wa hs thi run tay do' , con neu tro lai ban cang thi hs ko nhanh nua~ haaaaa tui bi roi nen biet )

20. Cl0v3r

Cl0v3r Guest

Xài tốt AWM cũng hôk khó lắm ! Thấy Mấy người anh họ bắn AWM nên rút ra đc kinh nghiệm cho các newbie :
    1/ Rất là thix nhắm ngay hẳn vào tâm rồi bắn : thường thì các pro chỉ có việc lia chuột thất nhanh + click , còn đây là nhẵm kỉ thiệt kĩ ( có khi hôk bắn :o , đợi nó nhảy ng` lại rồi chỉ có nước la lớn ::( )
    2/ Cực thix Camp :( đứng 1 chỗ + nhắm sẵn ) màz camp cực ngốc để nòng sát ngay vách ... lúc nó chay ra thì phản xạ nào cho kịp ... tốt nhất thì nên nhích nòng ra xa 1 chút ... sao cho vừa vưới phản xạ tay của mình !
    3/Thix Zoom 2 ( Chuột fãi 2 lần ) : cực kì bất tiền , nếu kẻ địch ở vị trí trung bình từ 3/4 chiều ngang của Map Ngã tư thì tốt hơn hết hãy zoom 1 ! Zoom 2 thì dành cho khoảng cách xa hơn ....
    4/Thix cầm AWM khi bị dao lùa gần : cái này thì pro có chiu là nozoom hay là nhảy giựt lùi lại rồi xả đạn ! Còn mình thì đổi dao ... chay lẹ + rồi nhảy lùi + đổi súng + zoom khi nó vừa đáp sau 1 cú nhảy ( phản xạ tự nhiên của các gamer ... thấy ng` khác cầm dao rồi đổi AWM thì nhảy ngang liền )
    Chú ý : Tốt nhất đừng đổi thành dao níu trong tay mình có AWM ( dành cho map Đấu đơn hoặc các trường hợp tương tự ) Khi bắn vào chân đối thủ (cầm dao ) đổi dao rồi ráng lia cho 1 nhát là sẽ gík đc ngay !
    5/Nên thành thạo việc đổi dao hay lục ngay sau khi bắn 1 viên đạn !
    6/Hãy quen với cái nòng tâm của AWM lúc nozoom ( hôk có xuất hiện , chỉ là cảm giác thôi ) việc này có lợi khi bất ngờ có người xuất hiện "zoom+click" ( níu quen với cái nòng tâm thì lia theo bước nhảy của kẻ địch lúc nozoom là việc đơn giản )
    7/Tank là việc hôk thể đối với sniper : vì hôk thể nào win đc với tanker hết .... trừ khi canh những khúc ngả khi đối thủ vừa xuất hiện hoặc bất ngờ xuất hiên thôi ! Chứ lũ tanker màz nó xả đạn .... xui xui trúng cái nòng súng thì nó giựt bắn cả lên trời ... chết là chắc
    Tỉ lệ cạch tay đôi của Sniper và Tanker :
    (Sniper ,Tanker pro + ko có yếu tố xuất hiện bất ngờ)
    Khoảng cách chiều dài Ngã Tư : ( tỉ lệ thằng của các Sniper ) 80%
    Khoảng cách từ chiều ngang Ngã Tư : 70%
    Khoảng cách từ thùng | thùng map TCH : 55%
    Khoảng cách từ 2 cây cầu map TTH : 50%
    Các khoảng cách ngắn hơn thường thì do may rủi ( xui thì bị bắn trúng cây súng rồi thì bị rỉa màu đến chết hay bị HS | hên thì bị bắn vào phần mềm )
    8/(Gà lắm mới bị dính cái này) Vừa đi vừa zoom : chả bík nói sao ... ngốc kinh !!!
    9/ ....... Tìm ra sẽ post típ ....

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.