[MF] Các TBS = StaffM + Witch + Oracle

Thảo luận trong 'Atlantica' bắt đầu bởi sad_snowman, 10/3/12.

1. gachiemchiep01

gachiemchiep01 Youtube Master Race

thoát ra vào lại theo mình do 1 số nguyên nhân sau: 1 bị boss đánh gần chết nếu đứng lại cắn máu sẽ bị đánh chết --> thoát ra vào lại, 2 thoát ra vào lại để xem thời gian, 3 do 1 số nguyên nhân khác :)

2. tuanmatkt

tuanmatkt Youtube Master Race

dao nay sao kiem topic huong dan lam q kho ghe hinh nay pro bua nay chac cung quan cach lam q mat roi huhu:2cool_beated:

3. hieupro_001

hieupro_001 Donkey Kong

99% là train và train, làm Q làm gi :3cool_nosebleed:
    trừ mấy Q 14x 15x ra :7cool_feel_good:

4. gachiemchiep01

chul ơi mình đi 135 3k nhu theo cách cậu đi. đến đoạn con boss thứ 3 có lúc mình giết được nó có lúc ko. cũng thả skill ở điểm sáng đấy mà mãi ko thấy nó chết. đã bao giờ cậu gặp tình huống đấy chưa :)

5. quachvuong

quachvuong Youtube Master Race

Mình cũng bị như này, em Cao Cao chắc chắn chạy đâu chơi rồi :(

6. nhungconga

nhungconga Mario & Luigi

khi xữ dung bug đó hảy chú ý khi đánh vào boss, neu ở lần đánh thứ 2 mà ko hiện lên exp thì có nghĩa là boss đả chạy đi, khi đó boss se ở các vị trí sau, Zhang Zhi thì sẽ chạy xuống chổ Ma Yen, còn Cao Cao thì sẽ chạy qua chổ Zhang Zhi, cứ đánh vào các vị trí đó nếu thấy nổi exp lên thì chính xac la nó đang ở đó, nếu ko nổi exp lên thì dò ở các vi tri boss khác, boss chỉ co the chay toi cac vi tri của boss khác chứ ko bao giờ chạy loạn lên, chỉ cần nhớ vị trí + chú ý cái exp khi nổi lên là có thể đoán biết dc boss đang ở đâu.

7. baby_fatcat

baby_fatcat Space Marine Doomguy GVN Veteran

ngoài TBS 135 ra còn tbs nào xài được trò này ko nhỉ, vì ko phải ai cũng lên được 135,theo mình test thì còn cái alishan 115 có thể áp dụng được,còn mấy map còn lại ko biết map nao chỉ việc phang boss,ko cần phải di chuyển ,bảo vệ, phá bulding t....t

8. sad_snowman

sad_snowman C O N T R A

TBS Troy 120 sau khi giết boss 2 rồi thì boss 3+4 cũng 1 turn là đi 1 con ==>> 12 rương có tầm 5-6 phút
    Troy 100 + troy 105 cũng có thể làm theo cách này :D
    Ngoài ra còn có Sunless Forest cơ mà phải rất chi là cẩn thận 1 turn die là thua còn 1 turn ko die thì win :3

9. gachiemchiep01

mình thấy thêm điều này nữa. vd như đánh con boss 2 1 luc ko thấy hiện dame mình chạy lên tìm nó thì thấy nó đang đứng ở ngay lối lên cầu gỗ. ko đứng ở chỗ con boss 1 ^^

10. nhungconga

nhungconga Mario & Luigi

Uh thi củng gần gần chổ vị trí boss 1 thôi, nhưng hạy nhớ là khi xai cai bug này, hảy it di chuyển main, 1 khi main di chuyển thì dễ dẫn đến tinh trạng boss di chuyển theo, càng tới gần boss thì boss càng có xu hướng di chuyển.

11. sad_snowman

sad_snowman C O N T R A

ui xời cái 135 vào cứ upgrade + skip turn. Turn nào có skill thì bug turn đó, khi vào chỉ cần 1 con main đỡ phải bỏ turn nếu mang thêm merc.

12. nhungconga

nhungconga Mario & Luigi

Chính xac là thế, cứ dzo rồi đập thôi cha can phai chu y gi cao xa quá, 10 lần đi thì cao lắm 2 3 lần là bị boss chạy =))

13. sad_snowman

sad_snowman C O N T R A

em chạy cả chục lần chưa cái nào bị vì acc phụ 135+ mà không có title thì cứ làm dairy 1 ngày lấy 70 point chạy 4 cái 135 cho nhanh + nhàn :D

14. manhhieu9x

manhhieu9x Mr & Ms Pac-Man

Bug lắm nó log sạch thì X_X

15. sad_snowman

sad_snowman C O N T R A

lock chứ đâu phải log
    cơ mà nghỉ atlantica thời gian dư nhiều thật tha hồ làm cái khác :P

16. boyleeshin

boyleeshin Mr & Ms Pac-Man

Chul cho mình hỏi: main bs bug boss tu xa có bị lock ko,lock là do mình đi quá nhanh hay sao,mở bảng flame len thay nhiu nguoi di co 2 3 p, neu gm xem thay thế thì có lock hay ko, nó mà hỏi lý do đi nhanh thế chắc ko biết trả lời luon, tbs 115 ali vao chắc ko dc 1p đã xong.

17. nhungconga

nhungconga Mario & Luigi

Mấy thằng GM nó ko có lo mấy cái chuyện bao đồng như đi hỏi cung cậu đâu, NX nó block thì phải có bằng chứng cụ thể như ảnh, clip chứ đau phải qua 1 vài thư tố cáo khơi nói xuông ko có bằng chứng là nó block đâu, thằng Chul nó bị block đơn giản vì nó bị 1 đống thằng GATO chụp ảnh ném lên cho NX nen mới bị thôi, chứ éo phải vì mổi tội bug ko đâu vì trên Hall of Fame có 1 đống thằng đi trên dưới 5 phút mà chúng nó có bị gì đâu vẩn chạy raid hằng tuần, vẩn bug vài phút 1 cái TBS ào ào kia kìa.

18. sad_snowman

sad_snowman C O N T R A

dm chủ yếu bị GATO do pro quá mới bị block thôi :v

19. accklt

accklt Youtube Master Race

mọi người ơi cái 122 3k mình vào elec boss luôn có được ko hay là phải kill từ từ như bình thường, tại cái 120 3k vào xúc bos liền thì nó vẫn tính là win :|

20. sad_snowman

sad_snowman C O N T R A

3k 122 phải đi theo NPC, NPC tới đâu boss mới ra thì phải :">