[MF] Metro 2033-SKIDROW

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi shintachi, 16/3/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tthuan1987

tthuan1987 Mr & Ms Pac-Man

Nói thật game này chơi chóng mặt nhưx đầu dễ sợ=(( độ kinh zi cung~ bình thường, thui đành xóa game cài assassin' creed 2 chơi zay :|

2. *Dinh_Bang*

*Dinh_Bang* Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Cái game này tớ thấy chơi cũng hay, bối cảnh của nó hay ghê, phải chi ghé mấy cái ga mà có đi vòng vòng nhận Q như STALKER thì đỉnh :x Cái không thích nhất là cảm giác khó thở tù túng mà nó mang lại, nhớ hồi chơi Doom 3 cảnh tối tăm chật chội chơi mà muốn bệnh, cái game này cũng giống vậy.

3. vndarksart

vndarksart Mr & Ms Pac-Man

Trò này chơi hay,nhưng nếu có thêm inventory để đi vòng vòng lụm đồ thì hay hơn,có giá trị chơi lại cao. Về camera thì cũng bình thường,chỉ có cái màn phải cõng thêm thằng nhóc sau lưng ,lúc đó cái camera quay trượt quá ,làm chóng mặt muốn ói luôn :-w
    Btw , mọi người thích xài súng gì thế , tớ thì khoái cầm cây súng có nòng giảm thanh vơí laser sight 20 viên 1 băng đạn đó :-*

4. binhdemon

binhdemon Mario & Luigi

Kì vậy, user.cfg nằm trong .../Metro 2033/ mà. Hay bạn xóa rồi.
    Bạn có sử dụng 2 màn hình 1 máy k? Phải update driver card màn hình nữa.

5. triple_X

triple_X Donkey Kong

chơi trò này đeo headfone ngồi nghe nó thở trộn lẫn với tiếng wái tru tréo mới kinh, nghe loa ko đã bằng

6. tulaisky1

tulaisky1 Legend of Zelda

cái màn co thằng nhóc sau lưng đó tớ thấy bt mà . có sao đâu. trò này cũng hay nhưng hơi ngắn thì phải :(! tớ thì tớ thích cái khẩu 40 viên cũng có laser sight và giảm thanh và cả ống ngắm nữa.

7. darkwolf

darkwolf Dragon Quest

tớ dùng card ATI, lúc đầy cũng lỗi đấy, đến khi xóa cái content.upk0 thì chơi bt -.-"

8. chu_bao_luc2008

chu_bao_luc2008 Legend of Zelda

driver card đang xài là 197.13, đã sửa filr user.cfg theo hướng dẫn nhưng vẫn đen thui :((. cái vụ 2 màn hình thì ko có đâu,máy em chỉ xài duy nhất 1 cái màn 15inch. nhưng mà trong display setting nó thế này,trc giờ nó như vậy ko bit có phải máy đang chạy chế độ 2 màn hình ko
    [spoil][​IMG][/spoil]
    mà lúc cài mấy cái trong folder install em cài lun cái D3D11 (đoán là DX11) nó tự động up win của em từ SP1 lên SP2 lun ko bit đó có phải nguyên nhân (chắc nó mặc định vô game xài dx11 mà 9600GT ko hỗ trợ)

Chỉnh sửa cuối: 22/3/10
  9. *Dinh_Bang*

*Dinh_Bang* Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

^ Màn hình nào mà không vậy.

Còn vụ 9600GT không hỗ trợ thì cài DX nó không hỗ trợ thì thôi chả liên quan gì.

GG 1 tý thì thấy cái này nè, đã thử chưa?

Có bao nhiêu lỗi trong này nó liệt kê ra cả rồi, không dc thì chịu :|

10. zZzDreadLordzZz

zZzDreadLordzZz Mr & Ms Pac-Man

Hiếm thấy game nào đến trang 22 rồi mà vẫn còn thảo luận về chữa bug game sôi nổi như game này hen :)
    Mới download xong, hi vọng không bị bug gì hết, nhất là đừng bị cái vụ hình bị bẹt nhìn tởm không chịu nổi.

11. Thang CT

Thang CT Lão Làng GVN

call of duty world at war qua tận topic thứ 2 rồi mà vẫn còn thảo luận kia kìa :))

vụ hình bẹt thì có patch của 4A + crack của skidrow sửa được rồi, k sao. tui cũng bị, đợi đến khi sửa xong mới bắt đầu chơi đây này :))

12. Mrphung

Mrphung The Pride of Hiigara Lão Làng GVN Sorcerer

Máy tớ cấu hình: Core 2 Quad Q6600 2.4GHz, Ram 4 GB, card ASUS EAH4650 series. Để 1360 x 768, DX9 và all low mà vẫn hay thường xuyên bị giảm khung hình, đặc biệt những đoạn có khói. Có phải do card tớ yếu qua không:(, hồi chơi BC2 cũng phải để all low và không khử răng cưa:(.

13. chu_bao_luc2008

chu_bao_luc2008 Legend of Zelda

vậy chơi game này phải bật steam ah. mình đang xài cracked steam để chơi AvP,cái steam đấy cài vào sau game này tại thấy chả liên wan ji` nhau. folder game ko nằm trong folder steam do ko down bằng steam mà,file user.cfg nằm trong folder game chứ ko phải \Steam\userdata\(user id)\43110\remote,folder steam của mình ko có userdata :|
    đã chỉnh sửa user.cfg res 1024*768, fullscreen off vẫn đen màn hình.
    rầu wa',sáng nay hí hửng cố ép con e2160 chạy 3.2ghz để chơi game này mà mất cả ngày vẫn ko chơi đc.

14. lifesyle

lifesyle In memory of Desmond Miles CHAMPION ✧Phantom Assassin✧ Lão Làng GVN

4650 mà sao yếu thế nhỉ :-? , con này ngang ngửa 9500Gt phải ko , 9500GT của tớ chơi BF2 cũng kéo đc 1024x768 high :))

15. Thang CT

Thang CT Lão Làng GVN

cái metro này khá nặng đấy. tui dùng gts250, bình thường chơi được khoảng 40-50 fps ở 1440x900, very high dx9, nhưng đoạn đầu game lúc vừa mở cửa cho thằng hunter vào, cái hiệu ứng khói trắng lượn ngoài cửa làm khung hình rơi hẳn xuống 13-17 luôn :|

16. Twa

Twa Dragon Quest

thế thì tắt PhysX đi thử xem !!

17. Mr.Nice

Mr.Nice Persian Prince

Game này nặng 1 phần là có cái Built-in AO, mà nó lại không cho tắt thì phải. Cứ mặc định setting theo set rồi :| hay là mình chưa biết chỗ vào advanced settings không biết. Đúng là dở người thật. Cái AO trước giờ vẫn là effect cực kỳ sa xỉ, thế mà mấy bố này lại ko cho người ta off nó đi +_+

18. MyDevils

MyDevils Fire in the hole!

Khẩu đó fải là khẩu sniper thay vào slot 4 của shotgun ko nhỉ :-\ ? Vì mình nghĩ là cần 1 slot để shotgun 5 viên nhằm sáp lá cà với quái nên ko mua :| . Khẩu 20 viên sniper thực sự bắn rất đã, dễ headshot, còn khẩu Kalash rung giật kinh, có nòng nhắm mà khi bắn thì giật quá nên ko 9 xác dc :|

@all: sao ai cũng than lỗi nhỉ, mình chơi thấy rất ổn. Camera rất dễ chịu :|

19. Mrphung

Mrphung The Pride of Hiigara Lão Làng GVN Sorcerer

Tớ chơi cũng chưa bị làm sao, camera thấy cũng bình thường, chỉ có điều là không hiểu sao chơi game này mệt đầu lắm, chơi một lúc là mệt mặc dù các game khác có chơi từ sáng đến tối cũng thấy bình thường.

20. vndarksart

vndarksart Mr & Ms Pac-Man

Khẩu bạn ấy nói là khẩu trong 2 chap cuối ,40 viên ,không nhớ tên nhưng nếu mình lụm được thì đầu tiên là khẩu đó chỉ có mỗi laser sight ,còn lên tới chap cuối thì mình sẽ lấy được cây đó từ thằng colonel , có thêm ống giảm thanh . Trò này gần như là mình chưa có dịp thử mấy cây súng nhắm bán trong shop nữa ,toàn đi lụm đồ .

Hy vọng sẽ có bản tiếp theo Metro 2034, lúc đó mong nó cải thiện hơn về khoản súng ống, súng ống xài chẳng được nhiêu cây, đạn hiếm thì chỉ mua có mỗi áo giáp là có giá trị :-w

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.