Mình buồn quá, mọi thứ trở nên tồi tệ....hyperhidrosis

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi hate_mouse, 21/5/09.

1. hate_mouse

hate_mouse Youtube Master Race

Theo như những gì mình đọc và tham khảo liền suốt mấy ngày nay thì ko dấu hiệu nào bị vô sinh đâu bạn.

Châm cứu có thể khỏi hả anh ? Mình thì ko sợ đau, miễn là khỏi bệnh quái ác này là đc. Anh có biết cách nào trị nó 1 cách tự nhiên hơn ko ?

Mấy ngày gần đây thực sự mình mệt mỏi và suy yếu nhiều quá, cứ nghĩ mãi chuyện này, hic...Chắc mình sẽ thử 1 vài phương pháp cổ truyền thử xem.

p/s : Hình như trong này cũng khá nhiều người bị giống mình, ko biết mọi người đối phó với nó ra sao, hay là chịu sống chung với lũ !? Nếu có cách chữa trị thì mọi người nhớ share với mình nha.

À có ai biết ở VN mình chỗ nào bán thuốc Drysol ko ? 1 dạng SP lỏng, bôi vào buổi tối và sáng mai thì thì lau sạch đi, bôi vào những chỗ tiết nhiều mồ hôi, tớ tìm mua ở 1 vài chỗ thì ko thấy bán ::(.
    http://www.buydrysol.com/

Cảm ơn tất cả đã vào chia sẻ.

2. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Bệnh này thường xuyên được chữa bằng Châm cứu.Nhưng thời gian khá lâu chứ ko phải châm phát là xong.
    Thử hỏi ở địa phương đag ở có chỗ nào có thầy lang tốt thì tìm hỏi.Còn động vào dao kéo thì cũng khá phiền.

3. eagleking

eagleking Donkey Kong

Đoạn trên nói có thể dẫn tới vô sinh vì theo suy luận của tớ: ra mồ hôi chân tay -> thấp khớp -> nguy cơ vô sinh cao.

Cái này là dựa trên suy luận của bản thân và nghe chuyện kể của một thằng bạn (nó cũng bị bệnh này) nên mình đưa ra thôi. Ko có cơ sở KH j cụ thể để chứng minh cho anh em cả. Rất xin lỗi nếu nó là sai, mong anh em bỏ qua.

Tìm được giúp anh em bài thuốc này:
    Link: http://www.thegioivohinh.com/diendan/archive/index.php?t-6812.html

Chúc anh em mạnh khỏe ^.^

4. tumtum771

tumtum771 T.E.T.Я.I.S

cách trên coi bộ khả thi, rẻ mà tiện. Chủ topic thử đi, biết đâu hiệu quả. Giờ thì cái gì cũng phải thử hết!. chúc may mắn

5. lapt

lapt Youtube Master Race

tôi cũng bị ra mồ hôi (chân,nách) nhưng không ra nhiều như chủ topic
    Sẽ không có gì đáng nói nếu mồ hôi thơm.Mỗi tội mồ hôi của tui rất hôi :|
    Nhiều khi tắm, rửa nách xong, 1 lúc sau đưa tay vào nách rồi đưa lên mũi ngủi,có 1 mùi bốc lên làm cơ thể lâng lâng khó tả (trong lúc tắm) :|
    Nhưng giờ nhờ có rexona,tôi đã hết hôi nách=))
    Hết cái nách nhưng còn cái chân.Buồn :|
    Chủ topic đừng buồn hay lo lắng gì cả.Nếu bé kia thích bạn thật thì bé sẽ chấp nhận khuyết điểm của bạn thôi
    Hồi lớp 11 mình mới chuyển vào lớp,lúc đấy nách hôi nồng nặc,ngồi ngay chỗ cửa sổ,đầu gió.Mỗi lần gió thổi vào mang theo mùi hương của mình đến đúng mặt con ngồi sau.Nó ức chế mà không làm gì được.Thế mà về sau mình với nó yêu nhau đấy và yêu đến tận bây giờ:D

6. PhoDoChungSinh

PhoDoChungSinh Mr & Ms Pac-Man

Tốt nhất là lúc đi gặp bạn gái thì mang theo bao tay, tớ thấy mấy cái giống naruto cũng hợp thời trang lắm. Nhưng mà nếu ko mang bao tay đc thi tốt nhất là đừng nên nắm tay nhỏ đó lần đầu. Đợi vài bữa đi chơi chung nữa, nói cái bệnh của bạn với nó. Nếu nó thích bạn thật thì sẽ chấp nhận thôi. Sống thoải mái, bệnh tật ko nguy hiểm cho ng khác thì có gì phải sợ. :P

7. StJohn-TheEagle

StJohn-TheEagle Persian Prince GameOver

Đọc đc trên báo, có ông đi nạo hạch ở nách để ko ra mồ hôi ở đó nữa, thành loạn phản xạ đổ mồ hôi. Phần trên bụng khi nóng mà ko còn hạch để đổ mồ hôi, thành ra phần bụng cứ đổ mồ hôi liên tục, ướt đầm cả áo sơ mi bên ngoài.

Nói để bạn chủ topic biết mà cẩn thận hỏi ý kiến bác sĩ trc khi nạo (nếu có), ko có ý hù dọa.

8. KratosP

KratosP C O N T R A

Cá nhân tớ thích nắm tay con gái có mồ hôi, cảm giác nhớp nháp thích lắm :'>

Bạn tớ mổ hạch ở nách, xong khỏi hẳn mồ hôi tay, nhưng lại sinh ra mồ hôi chân và bụng =(( Tuy có đỡ hơn.

9. TiNi6006

TiNi6006 Youtube Master Race

theo mình nghĩ thì nên vào bệnh viện Y Học Dân Tộc mà điều trị í đảm bảo hơn là thầy lang ( lỡ xui xẽo gặp ngay lang băm châm lộn huyệt thì ... hên xui luôn =)) )
    Còn buổi hẹn trước mắt thì có lẻ nên hẹn vào buổi chiều mát , tâm lý thoải mái tí + sử dụng thêm phấn thoa đều lên những nơi cảm thấy là hơi bị nhạy cảm í , cũng hạn chế đc phần nào sự tiết mồ hôi da ý ( chẳng hạn như phấn thơm Enchenter ;;) , ngại thì xài phấn Johnson's baby :)) mà cái nào cũng cho mùi thơm cả thik nhá khỏi xài nước hoa )
    Nhớ thủ thêm 1 bịch khăn giấy , vừa dùng khi hữu sự vừa tỏ ra đc sự galăng b-(