Mod Hana đừng khóa topic "MS Gundam Seed Destiny và SRW (Gallery Anime, Manga) chứ

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi FreedomGundam, 15/2/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Crescentvn

Crescentvn Mr & Ms Pac-Man

Lấy hình của mấy site như kiểu MT mà không ghi credit, không xin phép tác giả thì đã là vi phạm nội quy rồi. Không hiểu có phải vì mấy vụ kiểu này mà MT đi theo con đường down hình mất credit không nữa, nếu mà thế thật thì phải nguyền rủa cái bọn post hình vô tổ chức thôi (cái này là giận cá chém thớt, các bác có chửi lại thì xin chấp nhận, chẳng qua tức quá thôi ạ).

2. Ares'daughter

Ares'daughter Donkey Kong

Note: I forgot, FE, this is for U, as I said. May be, last gift, if U tell me don't bother U.

Copyright by hihiki

3. FFFF Mk.II

FFFF Mk.II Mr & Ms Pac-Man

_ Công nhận Mod Hana dễ tính thật, cái này mà vào tay tớ tớ chém cho mỗi đứa 3 nhát đẩy ra ngoài đổ xuống biển ... nuôi cá Ba sa =))
    _ Mod đã cho fép thì mình Spam thêm mấy bài cho nó hết cái rank "Lính mới" ^^

_ Bah, chưa có bồ mà có chồng thì ... càng hấp dẫn =)) Giỡn thui, làm gì thì làm ko nên đụng đến gái có chồng kẻo ... vợ mình thành góa phụ ^^

_ Ai biết mày, cứ tưởng mày rủ anh em vào cho nó đông vui chứ >_< Xin lỗi vậy !

* Ack, nói thì đúng nhưng mà đừng nên nói thế chứ, mang tiếng "ta đây" với lại "câu bài" bi giờ >_<

_ Anh em gì lạ dzậy mày ? Teo mới vừa mở cưa máy ra thì mày đuổi nó đi, lỡ như nó chạy thật ko lẽ tao ... cưa đứt đôi mày á ???

_ Ôn thi Đại học, bị điểm thấp môn ... Giáo dục Công dân ==> nóng tính.
    _ Chơi Growlanser Generation bị chết oan ==> bực mình.
    * Chắc cũng 1 trong 2 lý do kiểu đại loại như trên thui, fải ko FE-sama ??? ;;)

_ Cám ơn lắm lắm ^^ Vì đã cho em chỗ câu bài và giải trí. Em sẽ thờ Mod Hana lun nếu Mod chạy wa topic gallery khóa cái "cóc" lại ^^ Mod Hana muôn năm !

4. Ares'daughter

::) Bạn Hus-kun đang nổi cáu vì việc bạn wife-chan lon ton chạy sang đây làm mấy trò đa sự ở trên kia.

Yên tâm là bạn wife-chan tâm trạng cũng đang bất ổn nên bạn hus-kun có đuổi thế đuổi nữa thì cũng ko đi. Bao h chán thì đi.

::) Ra vậy, nhớ hồi mình bị điểm 1 môn Giáo dục con dâu, mình cũng đập bàn suýt tan cái lớp. :)) Có thể thông cảm.
    Lý do 3 thì chắc là ngứa mắt vì bạn wife-chan đa sự ^__^. Đã ngốc còn lắm chiện FE nhỉ.

<--- tâm trạng đang bất ổn. Câu mấy bài lấy lại tinh thần <.<

5. FFFF Mk.II

_ Mày nói cũng có lý, dám thế lắm, nếu ko mắc chi MT nó chơi cái trò credit >_< Damn, thế có đau ko chứ :((

_ Ra là wife của FE, chít bà thọt tay dzô ổ kiến lửa gòi ^^ Thui thui cho em can, em xin lỗi em ko dám cưa cẩm chị nữa đâu ai chứ bác FE thì em sợ nhứt đấy, bác ấy điên lên "Gundam" một phát là nhà em thành tro á. Giang hồ đã nói rùi, thứ 1 tránh Gamer, thứ 2 tránh Otaku, thứ 3 tránh Gundam freak. Thèng FE nó là cả 3 á =))

_ Theo dự báo khí tượng thủy văn thì Topic này đang chuẩn bị gặp bão cấp 12, chỉ chừng 1 ngày nữa là "đóng cửa" chắc chắn, ráng câu được mấy bài nữa thì cứ câu đi =))

6. Ares'daughter

CŨng đúng. Câu nốt chờ bạn Hus-kun lên cáu thêm chập nữa đòi tuyệt giao. Thế là xong. Hết trò chơi và biến <.<

Đúng là tâm trạng đang bất ổn. Muốn hiền lành, ngoan ngoãn cũng ko nổi. Chán rồi. Hiền mãi cũng phải cáu thôi. Tan cửa nát nhà cũng kệ.

<.< Thảm nào. But cũng chẳng thể trách. Các bố nhà mình từ hùi nào đến h, post hình liệu đc mấy bố ghi rõ nguồn??? Trừ khi là của đám từ design trên mấy web kiển devianart, zideanart... mấy web nổi tùm lum trong giới design thì may còn có nguồn. Chứ mấy cái wall thì liệu đc mấy pa ghi rõ nguồn <.< . Mấy nơi nổi như cồn như MT thì còn đỡ chứ mấy cái hình search 3 lăng nhăng trên mạng thì bói mà ra nguồn. (Cái chữ kí của tớ, 2 cái hình đc tớ ghép vô tớ cũng quên nguồn rồi, bây h 2 thằng post 2 cái hình đó lên mạng lôi đầu tớ ra chém thì tớ cũng chịu)

>.< ẹc... Ăn nói đúng là ăn nói. Chả biết là mình đang bênh cái j` nữa. Nói một tràng thấy đầu quay quay. Chả nói nữa, càng nói càng ngu. Bao h hết ngu thì vô nói tiếp.

7. FFFF Mk.II

* Bớt dùm cái trò vợ chồng giận dữ gây lộn đâm chém ngau xí đi bé ^^ Nó nói có 1 câu "Thế thì biến đi" là ... mắng iu và thể hiện thái độ ... ghen cũng tức là 1 biểu hiệu của tình iu thui, thế mà làm gì rên la suốt mấy bài viết gòi >_< Còn tự bày ra cái màn ... don't bother me ,...v..v. blah blah sửa chữ ký nghe thấy ớn ^^ Con gái chúng nó hay giận dữ vô cớ thật.
    _ Mày thấy chứ FE ? Dzô đây dạy con vợ mày này !!!

_ Hình tự design thì ko nói, nhưng mấy cái như Background với lại Scans thì tòan là hàng sưu tầm hiếm khi thèng nào tự vẽ lắm, ghi nguồn làm giè cho nó mệt, cùng lắm ghi là "lấy từ Newtype" ,..v.v.. thui rùi người ta xem Scans lấy về cũng ... chẳng ai chú ý ba cái đó làm giè.
    _ Nhưng mà lấy Wall của MT thì đúng là tòan đồ bản quyền tự design ko à ^^

8. Ares'daughter

Yuup... sorry... >.< Mấy hôm ney hơi khó chịu nên nói ngu ngu. Cười một cái là ổn ngay thôi. ^___^

Okie. Calm down. Yuuppp ^___^

^__^ Cũng còn tùy. Ví như wall trong MT, cũng ko ít cái bị đem đi mà ko hề để ý nguồn gốc mà cũng ko bị dân tình phát hiện là của MT. Vì hầu hết wall trong MT đều là wall AM. Dân tình nhà ta lại mắc cái bệnh coi AM ko bản quyền nó quen nên wall cũng chả cần biết ở đâu ra, cứ đem đi post linh tinh. Cũng ít ng` có cái thói quen post wall mà ghi rõ xuất xứ nên dù có là của MT hay của mấy cái web lăng nhăng trên mạng thì cũng như nhau. Xong đến lúc bị đem ra chém roài mới kêu trời thảm thiết. ^__^bây h, chạy ra mấy web ngoài kia hỏi mem có ai từng post hình wall AM mà có ghi rõ ko? Và bao nhiêu lần như vậy. Đảm bảo là wall của MT hay ko thì cũng như wall vớ vẩn nhặt đc ngoài đg` thôi. Cũng ko thể trách ng` ta but cũng chẳng thể nói là ng` ta ko sai ^__^ Có điều mình thì cũng chỉ dám biết vậy mà rút một vài cái kinh nghiệm or ghi "Design ko phải by me" Chứ chẳng thể nào bắt thiên hạ nó thay đổi hết <.<

Nhớ mới đợt trc' Tết, bên Veno vừa bị lock nik vì đem hình của Clap (mod box Mỹ thuật) đem ghép mặt 1 mod khác vô, nhét vô chữ kĩ chạy loăng quăng đi chơi. Mà mình cũng còn lịch sự. Vẫn để nguyên cái bản quyền của pa Clap lên đó chứ có xóa đi ghi là của mình đâu >.> Thế mà bạn Clap chẳng nói chẳng rằng, kêu đánh cắp bản quyền của bạn ý rồi lock nik. Chán. Từ sau thì cấm có lấy hình của các bạn ý đem đi ghép linh tinh. ^___^ Đúng là chết vì chơi. Vui vẻ có xíu mà die luôn cái nik 1 tháng. Chán. ^^'

Note: <.< Cũng biết là đang cáu vô cớ lên đầu bạn hus-kun. But ko phải hoàn toàn là tại bạn hus-kun đâu.

9. FFFF Mk.II

* Ghê thật, nãy giờ chúng ta kẻ đâm người chém cũng được 3,4 bài mỗi người gòi cơ à :)) Cứ cái đà này thì đến mai chắc cũng lên được vài Level. Cám ơn bé Ares'dau nhé ^^

_ Thế có fải là dễ thương ko ^^

_ Hiểm nhầm ý gòi. Ý nói hình của MT tòan là hình bản quyền, đem hình của MT ra xài mà ko để credit thì gọi là ăn cắp chánh hiệu con cáo già ! Cũng có vài chú thích chơi "mánh" ko để credit gì cả mặc nhiên cho người xem tưởng rằng do mấy chú ấy làm, đến khi có người nói ăn cắp thì ... "Tui đâu có nói tui design hùi nèo" ,.v..v. yeah, thật là cao thật là cao ^^

_ Chơi dại cho chít đáng đời ! Mod là cha là mẹ đừng có chọc chết ko kêu ca được đâu. Thấy tui ko ? Chọc Mod Basaf một cái là nick "FFFF" về trời nảy ra con Zombie "FFFF Mk.II" ngay này ^^ Cũng khá là vui ! Vui một chút die lun nick 4 năm =))

_ Chả biết có fải do mình nói mà nó đổi sign ko nữa. Mà cái sign này nghe còn man rợ hơn cái cũ nữa. Cái cũ bất wá nó chém chồng nó thui. Cái này nó massacre hít á >_< Nghe đúng mùi chiêu này do FE dạy ^^

10. Crescentvn

MT trước đây thì không nói làm gì, nó dễ tính lắm, chỉ có quy định về post hình, chứ về vụ download và bản quyền thì chẳng thấy gì, cùng lắm khi down hình thì dựa vào lv thôi (Yay thích cái hệ thống này quá). Cày cho cố vào tới lúc được down thoải mái thì nó lên cái gọi là version 3 (nghĩ tới là tức), mỗi lần post hình mà được fav thì nó cộng cho mấy điểm vào credit, rùi khi down thì mất (hơn 50000 hình thì credit bao nhiêu cho đủ hả trời). Do là MT ver 3 nên nó tiến bộ hơn chỗ đó và dưới mỗi hình đều ghi cái dòng này, bởi vậy mới sinh chuyện:

This image may not be published elsewhere without explicit permission from [tên thằng Designer]. Minitokyo, members and affiliates will do all to protect it's members from such copyright violation.

Mà mình lại là MT mem (cái này ghi chơi thôi chứ biết làm gì mà protect). Còn cái vụ chữ ký thì tốt nhất nên tự làm lấy cái nền, còn cái hình nhân vật néu có thì cũng phải đi lấy ở nơi khác thôi, nhưng lúc ấy thì bản quyền thuộc vè ta rùi :D. Hồi còn non kém cũng chơi cái trò lấy bg của người ta rồi đưa hình nhân vật vào nhưng bị chửi dữ quá nên cạch.

11. Ares'daughter

Uh` thì ý em cũng là :D Mấy pa nhà ta có thèm để ý MT hay ko đâu, bạ đâu xài đấy đến khi bị chém thì mới kêu la :D . Kiều như bạn em, nó down wall AM trên MT về in ra bán <.< Mà có thằng quái nào chửi là ăn cắp của MT đem bán đâu >.<

Làm cái Background mà tưởng dễ à. Tự vẽ chủ thể còn dễ chứ background là cái thứ mà nhiều đứa ớn tới răng.

:)) Hùi đó ai bít bạn Clap là mod đâu. Khi die rồi mí biết <.< Đứa bị ghép mặt vô thì ko kêu, đứa được lấy hình ra ghép thì kêu T__T Đúng là... Chừa

Tranh thủ câu ít bài và ít MP. 1 năm vô đây 1 lần, đã vô là fải kiếm đc cái j` hoành tránh chút. :))

^^ Cười hiền lành mí đc kêu là dễ thương à???

Đúng là do bác nói nên em mí đổi sign đây :"> Quay lại thời kì xa xưa khi mà cái sign nào cũng dính đến máu thôi mà. Ko có ý khác :P

12. FFFF Mk.II

_ Anh em ta thật là bất hạnh :(( Đang tính có ADSL wất sạch Minitokyo về cho nặng HDD chơi thía mà ..... >_<

_ Oho !

_ Nhác lắm mày ui, cứ lấy đại cái wall đứa nèo đẹp đẹp, thêm xí mắm dặm xí muối vào dòm cho cool nữa là xong, ta đã có sign ^^. Mấy cái sign đâu có dính dáng gì mà bản quyền, để cho dzui thui ^^ Nếu nói về vụ Sign mà credit nữa thì ... chết khối thèng [teo cũng chít] ^^

13. Ares'daughter

<.< Chán, hết trò để chơi roài ^.^ Bạn hus-kun đã khiến bạn wife-chan mất hứng sau vài dòng "nhắn nhủ" trên YM và biến. ::)

Hẹn gặp lại các bạn vào lần chiến sự sau ::) . Bác FFFF có thể cho em xin cái YM hum nào ngồi 8 chơi???

14. FFFF Mk.II

_ Cuối cùng cũng chán rùi huh ??? ^^

_ Nghe hấp dẫn đấy. Có chiến sự là có Crusader FFFF ở đó ngay thui =))

* Ack ==> [thèng Ras với thèng FE : cấm cười, im ngay có gì hay mà cười chứ. Cả thèng crescentvn nữa nhé, thèng nèo cười teo chém chít]

* Thui, topic này đến đây là ... bế mạc. FFFF thay mặt mọi người cám ơn bà kon đã theo dõi trong thời gian qua, hy vọng trong tương lại sẽ ... gặp lại mọi người trong một Topic ... cỡ cỡ cái này =))

_ Mod Hana đâu rùi nhỉ ? Tới giờ làm việc rùi kìa pa !

15. Ares'daughter

:D Tự dưng mún chạy vô câu nốt 1 bài :D... Khoe chữ kí mí lị ava =)) (Cái ava seo ngó giống ai quá <.< Ghét, xì)

T___T Một ngày CN hết trò chơi.

J` mà cười????

16. Crescentvn

Cũng tính thôi, nhưng vô đây câu bài cuối cho nó promote lên lv2 vậy.
    Làm bg đẹp mới khó, chứ chỉ làm bg không thôi thì khó gì, tô tô quẹt quẹt filter mấy đường là ra ngay thôi. Just kidding, ý tôi là có làm gi thì làm, lấy hình ở đâu thì lấy cũng nên đặt dấu ấn mình vào, để khỏi bị nhầm là đồ đi chôm. Vẽ chủ đề mà dễ hả? chà mình chẳng biết vẽ nên thấy cái nì mới là khó.

Chà cái chữ ký mới này trông còn ghê hơn cả cái cũ, mà lúc nào cũng "nhấn chìm trong máu" thì đúng là Ares'daughter. Chả bít sao mấy người tới từ hell với nghĩa địa sao mà khoái máu thía.

Cứ cười đi đã rồi hỏi thẳng đối tượng :D.

Hồi chưa biết làm thì vậy, tới lúc biết làm thì cái gì cũng muốn tự làm, thông cảm nhá.

17. Ares'daughter

:D Câu thêm bài nữa thoai :D

Đúng đúng :D Khi biết làm rồi thì chạy vô shop, thêm mấy dòng loẹt quẹt, thế là tự dưng thành của mình. ^.^ Cái đó hình đuôi tif rất đẹp, but nặng nên chiển về gif nhìn lợt mất màu môi nên lại lóc cóc chuyển sang JPEG. Thì giữ đc màu môi mà lợt mất màu mặt. Cuối cùng cáu tiết, nhắm mắt chọn bừa 1 cái <.< thế là lấy đc cái GIF. Tô tô quẹt quẹt cũn cũng ko dễ đâu à. :(
    Một thời cũng tự cho là mình tới từ Hell :D. Mặc dù là sợ ma mí lị mấy trò man rợ but ko hiểu sao trong đầu lại nghĩ ra lắm trò kiểu đó. :"> Cái nèy đẹp muh.

T___T lúc đọc xong mình cũng cười. But vì ko biết tại sao lại ko đc cười nên cũng ko rõ là mình cười cái j`. Chạy đi hỏi vậy

18. SakuragiHanamichi

SakuragiHanamichi Moderator Moderator

Xoài, lock. Nhảm vậy đủ rồi :D :D :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.