[Mod] Tổng hợp các mod của DN (clothes,weapon,voice ..) [NOT Hack]

Thảo luận trong 'Dragon Nest' bắt đầu bởi hungragezone, 26/8/11.

1. TheAngels

TheAngels Mega Man Lão Làng GVN

Mèo mod được mấy cái cảnh vật xung quanh hông , mấy cái cảnh vật xung quanh nặng quá , có map thì hơi lag , có map thì ngon ko lag ToT

2. StrongestGamer

StrongestGamer T.E.T.Я.I.S

@hungragezone : thấy bạn post trên cái 4rum DNMod , sao có mấy cái đồ của sor dùng ko đc [ mình là EL ] ko lẽ ~ đồ đó chỉ cho FU @___@ còn vũ khí thì mình dùng đc hết, chả hiểu sao đồ thì ko dùng đc X_X ( mà nhìn hình thì thấy bạn dùng đc T-T )

3. Himarin ~♥

Himarin ~♥ Nyan ~♥

^ vk gì, mod gì. Nói chi tiết hơn thì mới giúp được chứ :-? ?
    Tốt nhất là cứ vứt cái link topic cậu lấy mod lên đây cho dễ nói.

Chỉ mod được texture thôi, mà cũng ko thấm tháp mấy với máy chip yếu đâu nhé.
    Game lag chủ yếu còn do nhiều yếu tố chưa rõ nữa (kiểu như vụ đứng gần đồ drop thì lag ấy).

Đây là mấy bản mình test sáng nay. Khuyến khích chỉ ko nên dùng mod loweff64 và lowwep64. Đã giảm texture bg đến hết mức.

View attachment BG texture.rar

Chỉnh sửa cuối: 27/8/11
  4. AlanLuo

AlanLuo Dragon Quest

Bạn nên để ý khi mod costume thì nhớ tháo hết đồ costume trên người ra nhé , ko thì nó ko hiện đâu . Vì nó mặc định khi mình ko mặc gì (costume)

Chỉnh sửa cuối: 27/8/11
  5. StrongestGamer

^
    một điều kì lạ thay là mình thì ko thấy , mà lâu lâu đi pt có đứa FU/EL nó lại mặc đc costume , m` thì ko X_X

http://dragonnestmods.com/forum/showthread.php?t=209 ~> nó này . https://picasaweb.google.com/113686140302726385788/SorceressFashion?authuser=0&feat=directlink -> link hình : mình patse cái so_sindorim_d03 đó trong file down về của link forum trên [ nó nằm trong phần ikon_d gì luôn đấy ] => not work for me -,...,- mình mặc isri robe gì đấy :-?? chỉ có cái tay là mặc combat lv 23 , ko lẽ vậy thì nó ko hiện costume ?

6. hungragezone

hungragezone Mario & Luigi

xem lại bạn có đang mặc đồ cusmtome ko (đồ thời trang chứ ko phải đồ bình thường)
    đồ custome thì bật p lên rồi chọn cái tab thứ 2 ấy
    thấy chúng nó mặc được cái costume b đã chọn thì chắc chắn là do b chưa bỏ đồ custome trên người ra rồi

7. hungblack001

hungblack001 Mr & Ms Pac-Man

Sao toi dung acc ong share khong dang nhap duoc vao trang web nhi ??

8. hungragezone

vẫn vào bình thường .

9. StrongestGamer

đồ costume game cho hết hạn hết hai bộ rồi :-< cậu vẫn dùng đc cái file down ikon_d gì đó đúg ko ?

10. hungblack001

hungblack001 Mr & Ms Pac-Man

Hiện giờ thì tui đã download được về nhưng khi copy mấy cái đã giải nến thì khi vào game lại bị đơ luôn @@ . không hiều vì bị cái gì

11. tpngocthanh

tpngocthanh Youtube Master Race

http://www.mediafire.com/?5azrsd918g5gx

Hàng sưu tầm
    Ar = Archer
    So = Sorc
    CL = Cleric
    Wa = Warrior

Ai chơi gì thì lấy mod đó để vào chỗ cài game nhé
    + Để hết bị crash ráng chịu :3
    + Để trùng loại nó cũng ko có tác dụng

12. Himarin ~♥

Himarin ~♥ Nyan ~♥

Vấn đề của cậu nằm ở chỗ đồ costume đã hết hạn.
    Thằng mod cũng đã nói mod hoạt động khi cậu mặc set costume default (set cash 7 ngày đầu tiên, có thể có bao gồm cả set khi create char và set khi cởi hết giáp trên người ra), hoặc set costume Ornate (mua trong cs). Lâu lâu vẫn gặp mấy thằng hiện set đã mod vì nó vẫn mặc set costume default. Muốn test xem có đúng ko cậu chỉ cần cài mod như hướng dẫn, rồi vào game create 1 char mới, sẽ thấy char mới mặc luôn set đồ đã mod, hoặc đơn giản hơn là cởi hết đồ trên người đang mặc ra.

Còn nếu muốn vừa mặc được giáp vừa có mod thì phải tự mò xem giáp mình đang mặc tên là gì, sau đó nhặt riêng file .skn bộ mình cần mod, đổi tên thành bộ mình đang mặc, rồi pack vào file .pak.

Mai phải đi thăm họ hàng từ sớm rồi nên ko làm giúp được. Nếu tối mai vẫn cần thì vứt tên set đang mặc + set cần mod lên tớ làm cho ;)

---------- Post added at 00:02 ---------- Previous post was at 00:00 ----------

Thằng mod cũng đã nói mod hoạt động khi cậu mặc set costume default (set cash 7 ngày đầu tiên, có thể có bao gồm cả set khi create char và set khi cởi hết giáp trên người ra), hoặc set costume Ornate (mua trong cs). Lâu lâu vẫn gặp mấy thằng hiện set đã mod vì nó vẫn mặc set costume default. Muốn test xem có đúng ko cậu chỉ cần cài mod như hướng dẫn, rồi vào game create 1 char mới, sẽ thấy char mới mặc luôn set đồ đã mod, hoặc đơn giản hơn là cởi hết đồ trên người đang mặc ra.

Còn nếu muốn vừa mặc được giáp vừa có mod thì phải tự mò xem giáp mình đang mặc tên là gì, sau đó nhặt riêng file .skn bộ mình cần mod, đổi tên thành bộ mình đang mặc, rồi pack vào file .pak.

Mai phải đi thăm họ hàng từ sớm rồi nên ko làm giúp được. Nếu tối mai vẫn cần thì vứt tên set đang mặc + set cần mod lên tớ làm cho ;)

---------- Post added at 00:04 ---------- Previous post was at 00:02 ----------

13. RynKute8990

RynKute8990 Dragon Quest

[video]OwqH-ou8bEQ[/video]​

Mới test thử mấy cái mod costume cho Cle ;))
    Dùng cũng đơn giản, thích cái nào thì vứt nó vào folder game thế là xong :)) ...

14. StrongestGamer

tình hình là thế này : đồ costume mình hết hạn ,down một tập tin mediafire của chủ topic bên 4rum kia [ so_normal gì ấy ] thì mình lại xài đc mấy cái pak trong folder , nãy thử bộ nào đc bộ đó :D cảm ơn cậu nhiều ;))
    ________________________________________________________________________________

http://bbs.duowan.com/thread-19333534-1-2.html -> một mod skill của EL , down về và ko dùng đc :( mình nghĩ là file pak này tiếg trung nên có lẽ cilent DNSea ko đọc đc chăng :-??

Chỉnh sửa cuối: 28/8/11
  15. tuvista

tuvista The Warrior of Light

Các file đính kèm:

16. tuvista

tuvista The Warrior of Light

Chứ còn gì nữa,bỏ tiếng trung đi bác thay = tên bạn gái bác là đc :">.

17. hungragezone

Sorceress Hair + weapon + school set costume ;))
    Mod này đang dùng nhìn cũng phê :))

Download
    Mã:
    http://www.mediafire.com/?bcx7pitws7v7h7s

18. boyqnam9x

boyqnam9x Youtube Master Race

cho xin hướng dẫn mod đồ green lvl 23 đi .... toàn đồ blue kô ak.. h build lại tốn kém wa

19. hungragezone

không liên quan ^:)^
    mặc đồ nào cũng được hết
    nhất là đồ blue
    chúng nó toàn làm mod rare/epic, mãi mới thấy 1 vài cái làm cho tất cả

20. herochicken0

herochicken0 Mr & Ms Pac-Man

Kiếm mấy cái mod warrior đi, cho nón cầm cái kiếm hoành tá tràng vào nhìn mới đã, Hờ hờb-)b-)