Modern Warfare 3 : Multiplayer - Clan GVN

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi [L]imited, 9/12/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. FrankieX

FrankieX Donkey Kong

mình noob quá toàn bét :( huhu

2. Trungtd

Trungtd T.E.T.Я.I.S

ai chả có thời noob hả bác, vài ngày làm quen là ổn thôi mà.

3. Niarbrebyc

Niarbrebyc Liu Kang, Champion of Earthrealm GameOver

Nãy lúc mới Party 5-6 người anh em ta bắn ở map Akaden sung vãi,chặn cổng trước cổng sau,đúng là 1 trận chiến Vì Công Lý =))
    Sau đúng lúc bọn nó có team ngon thì mình reset,bắn như dở hơi :((

P/S:Mọi người ơi,quan trọng này.
    Anh em vào trang web của COD:https://elite.callofduty.com/career
    Sau đó đăng ký cho mình một cái tài khoảng COD Elite nhé (hoàn toàn free),sau đó ở phần Connect thì tìm đến CLAN nhé,search CLAN:"GVN" và join nhé,ko thì add friend mình:Niarbrebyc mình sẽ gửi invite.Lập CLAN cũng có cả lv + challengers các thứ nữa,hoặc chúng ta có thể cmt ở trong profile của CLAN cũng đc,hay lắm.

Hiện tại CLAN đang là LV.1 :p​

Ban đầu định lập CLAN tên là VIE nhưng có hội nó lập mất rồi,toàn tên Viena... :|

Chỉnh sửa cuối: 15/12/11
  4. hotgames

hotgames Mayor of SimCity

hôm nay bắn 6 thằng cùng team mà vẫn thua chán quay

bác nào chưa có đĩa thì gọi tớ nhé hệ us luôn mua về đê tết bắn cho đỡ buồn

5. Trungtd

Trungtd T.E.T.Я.I.S

E vừa vào nhưng chưa biết join chỗ nào. add a Hiếu cũng không được :|
    Rất hay, ae nào hay bắn làm theo hướng dẫn trên nhanh nhé.
    mới xem qua thì thấy có những cái mà clan cùng nhau unlock khi đến lv cao, vd double xp, unlock emblem.....

6. [L]imited

[L]imited C O N T R A Lão Làng GVN

Công nhận hôm qua bắn teamwork tốt mà mới đi beer về bắn ko hiểu sao chóng mặt kinh khủng , feed lòi kèn mà ko hiểu vì sao luôn nên 1h30 là out ngủ mất hic , tối nay lên chuộc lỗi lại hie hie , cái hôm qua anh em cần rút kinh nghiệm là phải có 1 anti air và 1 spam UAV + Counter UAV bọn nó , 1 thì support v..v... chia nhau ra mà chiến , như hôm qua lv tớ thấp chưa có Stinger mà bọn nó gọi Heli các thứ ít khi thấy ae counter , tớ mà có Stinger thì đến UAV còn bắn chứ đừng nói là Heli hehe

@ All mem : anh em cố gắng join cái vụ Elite kia nhé , unlock clan chuyển màu nhìn nổi bật lắm đấy , mà lập Elite miễn phí còn được 2h double exp nhé ^^

7. FrankieX

FrankieX Donkey Kong

mấy cái spam UAV blah blah những newbie như em không hiểu lắm nếu được thì bác giải thích rõ chút để em bít với nhé...chưa chơi multi COD bao giờ nên gà quá cho em thêm mấy hôm tập luyện :)
    vào chơi thấy đội bạn toàn 5 mấy 6 mấy mình có mỗi 9 hoảng quá :))

8. [L]imited

Lv ko quan trọng mà quan trọng ở user he he , như Trungtd đợt mới add thấy Lv12 mà bắn có khi ngang tớ đấy , mỗi cái chắc là do chưa có setup perk + gun ngon nên chưa thăng hoa nhiều như đợt này thôi =) Phải nói thêm về cái tên b4byk3n gì gì đó cũng trên này mà chẳng thấy vô post , bắn cũng cực tốt , camp và hay chơi killstreak support cho anh em :))

Mấy cái tớ nói ví dụ như spam UAV ở đây là các cách setup từng class khác nhau để tùy tình huống mà pick ấy mà , ví dụ cả đội mình bắn thì nên chia ra các class khác nhau chứ đừng 1 đống rush hay sniper nguyên team thì nó ko hay , ví dụ class 1 có thể để là rush với các loại súng bắn tầm gần-trung tốt như SMG hay Shotgun + với 1 mớ perk như Slegn + Quick Draw + Stalker phụ trợ , killstreal nếu bắn tốt có thể cầm assault ko thì support v.v... , còn spam UAV và counter ở đây thì là bác chỉ để 2 killstreak đấy trong phần support thôi để có thể liên tục quét bản đồ và counter UAV là để làm mất mini map đối phương ^^

Có khi ae phải ghi thêm thông tin thích bắn/hoặc bắn đc class nào để còn sắp xếp bắn cho tốt , rồi còn setup thêm cả lựu khói , portal radar v.v... nữa vào các class anh em nhé , tùy tình huống còn dùng !

9. FrankieX

FrankieX Donkey Kong

10. Trungtd

Trungtd T.E.T.Я.I.S

bác leetoan có thể chỉ a e làm sao cầm stinger mà bắn được UAV của địch không, mình vẫn chưa hiểu hình thù cái UAV nó ra làm sao ;D

11. [L]imited

Link anh Niar post vẫn vào đc bình thường mà ^^ Ae nào đã creat acc rồi thì nhớ search tên Clan GVN và feedback 1 post để a Hiếu khi nào online sẽ invite ae vào nhé !
    @Trungtd : lock như bình thường , nhưng cái chính là phải nhìn đc hướng , nó hay bay vòng quanh map nên phải nhìn vòng quanh map để search và bắn thôi , nó nho nhỏ như con máy bay ko người lái ấy , nó hình như này nhưng mà cũng hơi khó nhìn lúc in-game :

http://bee.net.vn/dataimages/201101/original/images624578_uav_predator6.jpg

Các file đính kèm:

12. hotgames

nó là cái máy bay nho nhỏ do thám trên bầu trời đó
    reset lv rồi giờ toàn đồ cùi chẳng có tên lửa để ngắm uav

13. [L]imited

Anh ơi cái rocket có sẵn nó bắn đc UAV cả counter UAV đấy anh ạ , chỉ ko bắn đc mấy cái heli đổ lên thôi , UAV vẫn bắn đc ^^ Thế prestige xong anh mua gì rồi ah ?

14. Niarbrebyc

Mọi người lập acc Elite đi nhé,xong post tên acc lên đây để tớ invite vào CLAN.

P/S:Trungtd vào accept invitation nhé.

15. hotgames

lập rồi nhưng mà chả hiểu dùng kiểu gì
    nick hotgame 1 add đê hiếu ơi

anh tưởng rocket nó chỉ bắn thẳng thôi chứ nhỉ ,uav nó bay vòng tròn bắn trượt phí lắm

reset 80 về 1 xong anh chọn double exp nên lv cho nhanh

quay về lv 1 xong chọn rush với perk ngắm nhanh bắn nhanh có nhân đôi kinh nghiệm nên lv nhanh vãi giờ 16 rồi có điều mình gà nên ration kém giét được 8 mạng thì mình chết 10 nên toàn chọn suport thôi đến mạng thứ 12 giết đựoc có khẩu súng máy đặt 1 chỗ ,quay 360 độ giết được vài mạng đấy

anh em đồng loạt chọn uav đê dùng quét bản đồ đi lùng cho sướng

16. Niarbrebyc

Nói chung ai dùng Rush xác định kill nhiều nhưng cũng có thể bị chết nhiều,thường tỉ lệ là 3 ăn 1.Thì nên dùng Support,có Advanced UAV lợi hại hơn,còn nếu dùng UAV thì nên chờ hết lượt UAV của người khác thì hãy dùng,ko thì phí lắm.
    Cả Counter-UAV cũng rất cần thiết cho ai ko dùng Silence nữa.

PS:Sếp vào accept invitation nhé.

17. [L]imited

3 UAV = 1 Adv UAV anh Hiếu ạ , ko phải lo vụ phí phạm đâu há há , Nếu support vị trí nên dùng UAV + Counter UAV + Racon Drone , cái Racon này nó ngon ở chỗ là direct cả bọn Assasin Pro luôn !

Rush thì xác định 1 là ăn hàng 2 là feed = số mạng kill hoặc có thể hơn , nhưng phản ứng tốt thì trắng 7-8 mạng 1 lần rush là điều bình thường , camp thì nó đỡ feed hơn vì kiểm soát space map tốt hơn nhưng nhiều lúc cũng sốt ruột lắm he he

18. Niarbrebyc

Nói chung mình thích camp Snipe hoặc LMG nhất,cho anh em chạy lung tung lùa nó ra xử.Chứ Rush ko phải sở trường của mình.
    Việc quan trọng giờ kết hợp thêm việc dùng Killstreak cho tốt,phối hợp với nhau giữa các thành viên team là ngon lành.

19. lehaiha_nt

lehaiha_nt Youtube Master Race

em báo danh phát
    ID PSN : lehaiha_nt
    Tên / Tuổi: Hà/16
    Sống tại : Nhatrang
    Thời gian cầm súng : tùy lúc, nói chung ko ổn định
    Headset : ko

20. Trungtd

Trungtd T.E.T.Я.I.S

Từ hồi dùng khẩu type95 đến nay mình khoái ngồi camp, dùng assault kill streak, cái đầu tiên là care package chứ không dùng UAV. Thường thì đạt được 2 cái kill streak là cùng nhưng mà dùng khẩu type95 thỉng thoảng địch nó đi cụm với nhau mà mình móc được là cho cả chùm lên bàn thờ luôn (chứ dùng khẩu khác thì hơi khó vì bắn hết băng đạn mà địch chưa hết)
    Lúc nào sũng silence với assasin pro nên mình cũng không sợ UAV của địch.
    Lúc nào gặp pro bị nó feed quá thì chuyển qua rush với support package, nhưng mà vẫn ưu tiên sillence với assasin pro. hehe
    Mặc dù có custom class cầm stinger nhưng chả mấy khi lôi ra vì không hiểu sao cứ ngửa mặt lên trời bắn máy bay là y rằng có thằng địch móc lốp, quá nản luôn :))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.