Mời anh em vào bang SunMoon sv Eng US

Thảo luận trong 'Cửu Âm Chân Kinh' bắt đầu bởi jackykuk, 23/12/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. 13112000

13112000 Youtube Master Race

Chơi game để giải trí thui mà bác ! có j thì cứ bình tĩnh , out G rùi thì thui kiếm bạn mới ở G khác mà chơi , có cần thiết phải làm um sùm khắp nơi lên ko , chúng ta người lớn cả rùi có phải mấy thằng ku trẻ trâu đâu .... ;))

2. mrlevitan0602

mrlevitan0602 Youtube Master Race

bác nhầm người rồi :( em chẳng biết bác là ai cả,chỉ biết mới nhận acc Yuniang thôi

3. d3sp3rad0

d3sp3rad0 Youtube Master Race Lão Làng GVN

Đúng vậy người lớn không có chơi cái trò thù vặt như thằng bang chủ Chloe. hiện giờ, chỉ tức là nó nói trong bang là mình có account clone trong demigod làm anh em hiểu nhầm. Người ta vu oan cho bạn, bạn tức không. Mình xin lỗi bạn YuNiang, từ lúc bạn cho mình account mình lấy account bạn chơi chính, còn acc kia trồng trọt và nuôi tằm. Chơi 2 account muốn xỉu rồi, vậy mà nó còn nói mình có thêm 1 account clone ở bên demigod. Cái lý do kick mình ra bang nó đưa ra đã nói lên cái sự ngu xuẩn của nó. Nguyên tắc sống của mình là người không phạm ta, ta không phạm người. Còn muốn chơi ta thì ta chơi tới cùng.

4. LeoV2F

LeoV2F Mr & Ms Pac-Man

Mà mình thấy nếu có acc clone ở demigod thì dùng nó làm spy để thuận lợi cho chiến bang sau này mới đúng chứ nhỉ? Tầm chiến lược lâu dài :P
    Chứ sau này cần spy không có mới khổ! Mình biết bọn nước ngoài nói gì (do nói tiếng Anh) chứ nó có vào bang mình thì biết mình nói gì đâu :))
    Hic! cảm giác của bạn mình thấu hiểu! Nó cũng tương tự bị đuổi việc do sếp trù dập vậy!
    Như mình nói trên, mỗi bên nhường 1 xíu, làm 1 chầu nhậu giảng hòa thì xong mà!

5. mrlevitan0602

bác cứ cố đào sâu hận thù làm gì? sao ko nghĩ cách giải quyết

6. Crashed

Crashed Donkey Kong

Người trong cuộc xác nhận (Chikz):

- Chuyện tách ra thì do anh DHT (d3sp3rad0) tự out Guild Vietmafia trước (lý do vì sao thì tới bây giờ mình vẫn ko biết - nói đúng hơn thì vẫn ko thể tin được :D).

- Chuyện anh Chloe kêu chế đồ phục vụ cho ổng thì cái này khó nói lắm, vì chơi chung team mấy năm nay (biết nhau từ lúc Priston Tale 2, chơi chung tùm lum game) thì có game nào mà mình ko làm item, kiếm tiền cho team. Nếu nói mình chế đồ phụ vụ cho anh Chloe thì nhìn vào cả team ai cũng cầm item do mình làm (có thằng LowPower luôn), thế thì ko phải là mình đã phục vụ cả team à ?

- Chuyện làm lơ thì thật sự là không có, chỉ có điều, một người mà mình nghĩ có thể chơi chung được lại tự nhiên out ra mà ko 1 lời giải thích, chuyện này cả mình với thằng LowPower (nick trong đây là GreenLoveBlue gì thì phải, sến vđ) đều ko vui chút nào. Còn việc pm trong game ko trả lời thì cái này những ai đã pm nick Chikz đều trải qua mà :D. Lý do là vì cách 30~60 phút thì mình lại check toàn bộ shop Chengdu, thời gian check là khoảng 15~30 phút, và check = chức năng (V -> Stall), nên nhìu khi không thấy được có người pm.

Nói vài lời để mọi người đừng hiểu lầm nhau thôi, có gì không phải thì đừng để bụng :D

P/s: nói chứ, ai chưa có Guild thì vào game pm để tui invite :">

7. d3sp3rad0

Bang VietMafia lúc đó không tìm được 1 party đi TW nên mình out thôi, trước khi out có pm nói chuyện với thằng Chloe. . Nó nói là ông muốn out thì out. Kể từ lúc đó nó không nói chuyện với mình nửa, mình biết là nó muốn tách ra rồi, và nó ghim mình từ dạo đó nó không nói chuyện với mình thì thôi, tụi mày cũng biến luôn, team chế đồ mà không giao nhiệm vụ tìm nguyên liệu, nhắn tin không trả lời, vào game pm thì im ru, bao nhiêu đó đủ hiểu rồi, cần gì phải nói. Chơi không hợp thì thôi, đường ai nấy đi. Mình out bang VietMafia qua SunMoon là chuyện nhỏ, vậy mà nó để trong lòng, tách mình ra khỏi team. Giờ nó qua bang SunMoon, kiếm được chức bang chủ kick mình ra bang. Con người gì mà lòng dạ hẹp hòi, thù vặt có xứng để làm bang chủ SunMoon không???

8. blu[e]yes

blu[e]yes Donkey Kong Lão Làng GVN

Bạn làm như mình tìm mọi cách để làm bang chủ hả =]] nói thẳng ra là làm bang chủ ko có khỏe khoắn gì đâu mà mình ham bạn ơi,đọc lại post của Jack, hoặc là quen biết Jack thì hỏi tại sao mình làm leader nhé .. đừng mở mồm ra là nói như đúng rồi vậy.. lớn tuổi thôi chứ đâu phải già khú đế gì cho cam mà ko biết sử dụng đầu óc để suy nghĩ chứ? Mà lần cuối cho bạn biết, chắc đó giờ bạn chơi bẩn quá..nên gặp ai cũng sẽ nghĩ ai cũng chơi bẩn như mình,nên lúc nào trong lòng cũng nơm nớp lo sợ là liệu thằng abc xyz này nó có bẩn bựa như mình ko,để còn né..lớn tuổi rồi,con cháu cũng có rồi, để hơi sức còn chơi với con cái đi..chơi bẩn quá con cháu lại ko đc hưởng phước của cha đó bạn :|

9. d3sp3rad0

Mày nói ai không biết dùng đầu óc, chỉ có mấy thằng ngu như chó mới lấy lý do có account clone bên demigod để kick tao ra bang. Có tiền mà chơi bẩn như mày lần đầu tiên tao gặp. Tao chưa hề đụng chạm tới mày nhá, vậy mà mày nói tao chơi bẩn cái gì. Chỉ vì chuyện out bang VietMafia không theo mày mà mày chơi chó kick tao ra khỏi bang. Ai không đi theo mày là mày chơi bẩn kiểu đó hả? Đừng tưởng có tiền là mua được tất cả nha. Đúng là vừa ăn cướp vừa la làng mà.

10. blu[e]yes

blu[e]yes Donkey Kong Lão Làng GVN

Nói chuyện với bạn mãi tôi nhức đầu luôn.Chốt lại,bạn cứ rãnh rỗi lên đây chơi tiếp đi. Chơi chán rồi tự bạn sẽ im à =]] thôi chào tốt lành ngày mới.

11. Crashed

Crashed Donkey Kong

Bây giờ thì em đã hiểu........:)

12. d3sp3rad0

Mày muốn không nhức đầu thì trước khi chơi bẩn suy nghĩ thiệt hơn trước. Mày cũng 3x rồi, cũng đâu còn nhỏ nửa, óc trâu à. Lợi dụng quyền hạn của bang chủ phục vụ cho cái thù vặt cá nhân mình, miệng thì hô hào lo cho bang. Ở đời cái thử tiểu nhân không có đáng ghét bằng cái thứ ngụy quân tử.

13. Jukanius

Jukanius Đào Viên Tiểu Họa Gia

Thôi dừng ở đây nhé 2 bạn, dù sao đây cũng là diễn đàn chung, các bạn cãi nhau có thể ra chỗ khác giải quyết riêng, dù ai đúng ai sai thì nội chuyện xích mích này cũng làm mất mặt G SunMoon rồi. Như thế các bạn cũng chẳng cảm thấy vui vẻ gì, dừng ở đây thôi :).

14. d3sp3rad0

Mình đã đi qua 2,3 bang trong server US, mong ước của mình là tìm 1 bang phái ở TPHCM cùng chơi Cửu Âm Chân Kinh, tạo team chế đồ, team đi cấm địa, team đi ăn nhậu cafe nửa, và mình đã tìm được ở bang SunMoon. Tưởng là tìm được 1 vùng đất để an cư lạc nghiệp thì lại bị phá, mình rất bực mình vì chuyện này. Mình sẽ chiến đấu tới cùng để đạt được những gì mình muốn. Mình không nhất thiết phải có một bang mạnh đông, chỉ cần anh em đoàn kết, vui vẽ, cuối tuần đi nhậu hay cafe với nhau làm mình ok rồi. Mong mọi người hiểu cho mình. Chân Thành Cám ơn!

15. mrlevitan0602

đó là tiêu chí của SM mà bác,quân tử nhất ngôn cửu đỉnh,dám đối mặt và giải quyết thế mới là quân tử,nói cho loạn cả kênh G có hay gì đâu,pm giải quyết riêng với Chloe và quay về G,đó mới là cách giải quyết của những người đàn ông!

16. d3sp3rad0

Xin lỗi, cái thứ nhỏ nhen, thù vặt đó không xứng làm bang chủ.

17. Jukanius

Jukanius Đào Viên Tiểu Họa Gia

Tôi ko thích GOV nick làm gì, nhưng tôi đã nói rồi, nếu thích thì vào game gặp nhau giải quyết, còn ở đây là forum, chắc 2 người cũng ko thích vì 2 người mà tôi khóa cả cái topic này, thậm chí del cả cái topic G SunMoon phải ko?

Dù sao tôi cũng đã từng ở trong G trước khi nghỉ game, nên đừng ép tôi phải làm cái việc đó, dù sao đây cũng là forum chung, và ở đây thì tôi đang là người quản lý. Nói vậy là hiểu ý nhau rồi nhé :).

Dừng ở đây, nếu là cãi vã.

18. GreenLoveBlue

GreenLoveBlue Youtube Master Race

1/ Việc anh out guild VietMafia lúc đó ko ổn chút nào anh KH à. Chúng ta cùng 1 team, nên đồng nghĩa cùng tiến cùng lùi. Việc anh qua guild khác đồng nghĩa với việc anh ko đặt niềm tin vào anh em của chính mình (ko tin là team mình có thể đi dc HH, TVB... Lúc đó team cũng gần đc 6 người rồi). Em ko rõ anh với anh Chloe đã nói những gì vào lúc đó. Nhưng bản thân em, thực sự rất buồn vì việc đó. Team lúc đầu thật sự rất "gà", đi TVB1 mất 2 tiếng đồng hồ chỉ để giết boss1, chết thì vô số. Đến boss 2 thì cũng te tua, chắc cũng mất gần 2 tiếng mà giết boss 2 ko đc. Ôi buồn ngủ, đi ngủ, mai trả thù boss 2. Đến bây giờ thì hh2, tvb2 đều ổn cả. Cũng đã có thể kéo theo các bạn newbie đi xem mặt mấy con boss.
    Túm lại: team nào mới bắt đầu mà chẳng gà, các thành viên phải cùng nhau tìm hiểu để mà vượt qua chứ anh.

Còn việc mà anh nói anh ko thích làm lính của anh Chloe hay cái gì đại loại như thế. Nếu anh ở trong team đến bây giờ thì anh sẽ hiểu. Trong team, sẽ có 1 số yêu cầu công việc cần phục tùng tuyệt đối. Những phân công công việc bắt buộc phải làm. Em rất ôn hòa trong các mối quan hệ, nhưng trong công việc của team, em cực kì hắc ám, độc tài.

2/ Cùng với điều "1". Niềm tin đã mất, làm sao mà làm việc với nhau hả anh? Nhưng mà, lúc đó em vẫn rất hảo cảm với anh. Vì thế em mới đưa ra giải pháp: anh xem shop con zChloe, có món nào đc thì pm Chikz để mua giá rẻ hơn so với giá niêm yết (chế độ ưu đãi dành cho guild member). Hoặc anh đưa nl để khi nào dư vigor em chế giúp (cái này lâu quá nên ko nhớ chính xác lắm). Chứ còn việc bán item giá rẻ cho anh thì em làm ko đc. Vì trong team em chỉ quản lí nguyên liệu, craft armor, những vấn đề liên quan đến buôn bán, giá cả em ko muốn liên quan (mô hình chuyên môn hóa để làm việc hiệu quả hơn). Với lại, nguyên liệu là của cả team, em cũng ko muốn tự ý xử lí riêng, như thế là ko tốt.

3/ Việc nt ko trả lời: đúng (em lười, tiết kiệm tiền đt, đt em có gọi miễn phí 10 phút, nên em thích gọi hơn là nt = đt). Việc pm trong game ko trả lời: lúc đầu em vẫn trả lời đầy đủ, cũng cố gắng tìm 1 hướng ra cho chuyện này. Lúc sau, em chơi 3 account 1 lúc, pm lúc đc lúc ko là phải rồi. Đến người trong team pm còn khó, huống chi là anh.

4/ Em có làm gì anh đâu, sao lại dùng chữ "tụi mày" và 1 số lời lẽ ko hay # làm gì. Em cảm thấy anh đang xúc phạm em. uhm, anh cũng đã del tên em trong close friend list.

5/ Anh nói anh Chloe bỏ tiền mua team. Điều này ko đúng. Anh Chloe nạp tiền để chơi pray, để train lvl. Em và Chikz chẳng nhận đc gì hết, và em cũng chẳng muốn nhận. Bằng chứng là lvl của em rất thấp so với mặt bằng chung của team. Em đâu có xài tiền để train đâu. Anh cũng đâu thấy em pray gì đâu đúng ko? Từ lúc mở server đến giờ em mới pray 2 lần thôi.

Anh Chloe bỏ tiền ra để em và Chikz làm item phục vụ anh Chloe? Nhìn anh Chloe xài item cũng ngon nhưng ko phải là người có item tốt nhất. Item tốt nhất trong team hiện tại là ALongKa. Anh Chloe với Thanh_Long, TongAnh, em và 1 số người nữa là ngang nhau (nếu có chênh lệch thì chênh lệch ko đáng kể).

6/ Sự việc anh bị kick khỏi guild SunMoon thì em cũng chẳng ý kiến, vì em ko phải là người chứng kiến sự việc, nên ko thể khẳng định đúng sai gì trong việc này. Nhưng mà, anh cũng ko cần log in vào game để chửi lung tung như vậy. Làm như vậy chỉ thiệt hại cho anh thôi. Anh làm mất hảo cảm của bạn bè quốc tế với vn mình. Anh làm mất hảo cảm của những anh em đã từng ủng hộ anh. Hãy tìm 1 guild khác, sẽ có những anh em hợp với anh, và bắt đầu những trải nghiệm thú vị của game. Hãy để game là nơi giải trí sau những giờ làm việc mệt nhọc.

Thân chào anh!

--------------------||------------------
    Char: LowPower
    School: Emei
    Guild: SunMoon

19. LeoV2F

LeoV2F Mr & Ms Pac-Man

Kết bạn GreenLoveBlue quá! Hình như acc YuNiang hồi đó mình cũng có mua mấy món đồ bạn chế ^^
    Bạn có phải là nữ game thủ hem nhỉ? ^^

20. mrlevitan0602

có lẽ đóng cửa chuyện này ở đây được rồi.nói 1 câu cho nó vuông và rất chân thành: đã ko còn là mem G,ko muốn vào lại G,thì bác chẳng có tư cách gì chỉ trích tư cách lead của G bọn em,còn chuyện giữa bác và Chloe tự giải quyết riêng,ko cần lên topic G như này nữa.em cũng stop tại đây,ko cm thêm nữa

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.