Mời bạn đóng góp cho The Sims !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 10/11/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. buomma

buomma Dragon Quest

đành là thế như bi giờ ngoài Jak ra chả còn ai có khả năng viết được nữa... máy mem nhận viết bài chả thấy ai lên tiếng cả... còn bum nữa.. hông bít soạn xong bài cảu mình chưa...

2. Kenta

Kenta C O N T R A

mọi người chat cái gì mà mình không hiểu gì hết á. Mọi người lập topic để làm tạp chí sims phải không. Vậy cho mình tham gia được không.

3. MasterMindSeries

MasterMindSeries Legend of Zelda

Ở đây có ai rành hết các thông tin về sim ko vậy, xin giúp giùm box sim trong forum mình cái nha. Hiện giờ SIm bên ấy đang bỏ ngỏ. Cám ơn nhiều!

4. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Uh... humm.... mọi người đang làm tạp chí điện tử của The Sims nè, cả bản 1 và 2 luôn đó. Nói chung bạn thử tìm lại trong trang 2 của Box The Sims, topic : Nhóm biên tập tạp chí The sims; và topic : Tạp chí The Sims. Coai là hỉu lìn hà. Có điều bi chừ bà con hùi trước hăng hái cho dữ rùi trốn đâu mất tiêu cho nên thiếu tư liệu để làm lắm. Bạn muốn giúp một tay thì cứ coai coai chủ đề nào chưa post thì tìm hay thu thập tài liệu về dịch rồi post dzô topic : Tạp chí... Đơn giản vậy thôi. HOAN NGHÊNH SỰ ĐÓNG GÓP CỦA BẠN !! ^__^

5. shockt

shockt Youtube Master Race

các bác thấy trong các phiên bản của sims thì cái nào best?

6. Kenta

Kenta C O N T R A

vậy là mình chỉ cần tìm bài trên internet rồi dịch bài nói về THe sims 1 và 2 rồi post lên phải không. Vậy viết gì về the sims cũng được hả. NHưng tạp chí về the sims 2 thì post ở đâu.MÌnh chỉ thấy tạp chí Sims 1 thôi.

7. buomma

buomma Dragon Quest

- Bạn đọc mấy bài đầu top tạp chí the sim và nhóm biên tập tạp chí..thì sẽ biết thui, có thể viết tất cả những gì mình biết về the sim, cả 1 lần 2 lun, từ bài dịch trên net đến những bài nêu cảm nghĩ nhận xét.... Tạp chí the sim này bao gồm cả 1 lẫn 2 lun...

8. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

_ To Kenta : Muốn post bài thì bạn cũng cần để ý xem bài nào đã post rồi, đừng post trùng lại mất công lắm. Và khi post thì bạn post vào Topic : Tạp chí The Sims, còn topic : Nhóm biên tập tạp chí The Sims thì chỉ để post những thông báo cần thiết cho công việc, đặc biệt là không được chat câu bài.

_ To all : Còn ai tham gia làm tạp chí nữa không dzậy ?? Phải nhanh tay lên chứ, The Sims 2 sắ ra rồi.

_ To Bum: Nhóc tì phụ trách trang trí phải hông ? Vậy coi có bài nào được rồi thì làm dần đi cho kịp. Bum coi có liên lạc được với mấy tay lần trước hô hào từa lưa đó. Dọa trừ Mp là phải xuất đầu lộ diện thôi. ^__^

9. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Đến giờ mừh chưa xong àh ?-?
    but chẳng hiểu tại sao có câu này , nếu cần thêm người viết bộ chưa thống nhất về nội dung àh ? Tốt hơn là khi họp rùi thì ... post lên cho bà con nhờ , dù sao cũng rạnh ròi tránh phiền phức sau này . Thế hiện nay cần gì nhỉ ?

10. bumbumbum

bumbumbum Mayor of SimCity

em phụ trách nội dung cơ, trang trí là phần của Buomma dzới mí người thiết kế bìa tạp chí, not em
    hik...kím wài chả thấy ai, còn cóa 2 chị em mình, nản wá, chắc dẹp wá o_O

11. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

_ :rolleyes: Về phân công thì đã nói trong Topic : Nhóm biên tập tạp chí The Sims ! rồi mà. Hổng biết thì dzô đó coai lại cho rõ. Nội dung thì tất tật liên quan đến The Sims. Giờ thì có lẽ đang cần bài viết giới thiệu về từng phiên bản mở rộng của The Sims 1, bài nói về nhóm thiết kế sản xuất của The Sims (có cái này mới hay), và một vài bài cảm nhận của bạn về The Sims.

_ Mấy thông tin về The Sims 2 có lẽ đã tạm đủ gòi. Còn mấy bài về từng bản mở rộng thì thiếu trầm trọng (có bài nào đâu (:| )

_ To Bum : nhóc phụ trách nội dung hử ? Uhm ... vậy có bài nào xong thì nhóc post lên đi, cho ông Buomma có việc mà làm. Mà nhắc tới, ông Buomma đâu rồi hen ? /:) Ông kiếm ông Quang rùi bắt tay dzô việc đi chứ.

_ To Yugi : Hỏi thế thì rốt cuộc Yu có tham gia không vậy ? (:|

12. BIMBO

BIMBO Youtube Master Race

Còn thông tin này nữa đây. Hiện nay (11h sáng ngày 17/9), The Sims 2 đã có tại Hồng Hải New. Bimbo vừa mua về, 4 đĩa, đẹp tuyệt, chạy ngon lành. Các bác đi mua đi thôi, đừng ngồi đây nói linh tinh nữa nhé

13. Nima Ryu

Nima Ryu Mr & Ms Pac-Man

Tui ra Thuý Vy mua mà ko có. Nó bảo hết hàng rồi. Buồn ghê! =(( (Công nhận rằng fan của the sims đông ghê, mới ra đây mà đã sạch bách) :o

14. Akechi

Akechi Legend of Zelda

Sao cái thằng sims 2 này ko cho tui xây nhà dzị, có ai biết làm sao để xây được nhà ko????, làm trước đó chuẩn bị cho 1 đống cataloug nhà kiếu Châu Âu cực đồ sộ, dzốt cuộc đếch xây được, bực mún đập máy, may mà kìm lại được ...

15. yugi_hiro

Giờ còn tuyển người nữa hả Jak ? Yu không tham gia được , vả lại còn đang làm Fanzine cho HM bên Thảo luận chung . Đáng lý ban đầu phân công lao động kĩ hơn >_< .
    Ack , bên này không để hỏi đâu ....

16. snoopy de thuong

snoopy de thuong Youtube Master Race

Mình là lính mới, có thể cho mình hỏi muốn chơi Sims2 thì máy cần có điều kiện gì ko??? Hình như win 98 ko chơi được Sims2 phải ko??? Mình rất muốn chơi sims2 nhưng sợ rằng máy mình ko đủ tiêu chuẩn.

17. yugi_hiro

Quan trọng là cấu hình khác của bạn có đủ mạnh không , RAM , VGA .... cái này bạn qua bên các topic khác or click vào chữ "Click here" dưới chữ kí của mình và đặt câu hỏi ở trang cuối cùng , sẽ có người trả lời cho bạn . đừng lập thêm topic khác để hỏi nhé ^^ .
    Topic này không trả lời các thắc mắc được đâu ....

18. iloveyouchau

iloveyouchau Youtube Master Race

Nè mấy bác ơi cho tui hỏi là khi có ăn trộm vào nhà thì mình làm cái gì vậy hả bác tui bị nó lấy tivi và tủ lạnh nì không biết poli ở đâu nữa

19. crew

crew The Warrior of Light

Lúc bị trộm nếu nhà có máy chống trộm thì cảnh sát sẽ tự đến ngay còn nếu không có thì phải gọi điện cho cảnh sát đến, gọi ở phần emergency ý.

20. buomma

buomma Dragon Quest

mà thường lúc gọi cho cảnh sát đến thì tên trộm cũng cao bay xa chạy rùi.... tốt nhất là gắn cái máy chống trộm

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.