Mời bạn đóng góp cho The Sims !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 10/11/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

Tháng 6 òi đó , mở cái topic post nhà lên đi yu/leo uix ... làm chuyện gì cho box ts nó xôm tụ lên coi nào ... các mod , mem đưa nik lên để mọi người add vào yahoo mà bàn đại sự xem nào .. box gần die rùi đó

2. luky89

luky89 C O N T R A

Tidus nói đúng đó Yu, có lẽ cũng tới lúc làm cho box xôm trở lại. Mừ có lẽ phải đợi vài tuần nữa thì luky mới tham gia vì hiện giờ chưa có disk để chơi (TS2 cho bạn mượn disk nó chưa trả #-o , còn TS2U thì........ ::( )
    Nói bậy ko hà, box die hồi nào dzạ........ :-/ :-/ :-<

3. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

Thi box gan die chu chua die .. cu tinh tranh nay thi thi se lam vao nguy kich mat thoi .. sorry , lam bieng mo bo go tieng viet nen go tieng mien cho anh em xem choi vay ... :P

4. luky89

luky89 C O N T R A

Yu này để 1 cái box nào đó cho mọi người relax đi, chứ để tình trạng box chán thế chẳng ai vào chơi nữa, box này để trong đây cũng được đoá ;;) cứ để mọi người chat nhưng chủ đề ko đi đâu xa ngoài TS, mí topic khác cũng vậy cứ "hỏi goài trả lời" ko hoài thì chán chít, thấy bên box phiêu lưu, topic chủ đề là bình phẩm game phiêu lưu hay nhưng nay cũng thành box chat luôn (but chủ đề thì trong tầm kiểm soát). :;)

5. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Ừh, đang "xây đây" :D.
    Có điều là bình dân quá, có lẽ ko hợp khẩu vị mọi người cho lắm -lol . Nhà cho người bình dân thôi nên nếu có gì chê trách làm ơn góp ý 1 chút. Cái topic đó thì yu lock luôn, để ra thì mem lại hỏi nhiều cái, mệt !
    nói trước về dạng topic này, post đầu tiên sẽ hướng dẫn cách xài house lên nếu bạn chưa biết. 1 House trong topic gồm các chỉ tiêu là chụp ít nhất là 2 screen về nhà , phía dưới thì up file lên để mem down. Nếu ai muốn góp lot thì PM cho yu, yu sẽ thay mặt bạn up lên và cộng cho mem đó sau.
    -hơ, nói chơi 1 chút chứ TS mà die thì ... cả đống Box trong Gvn die gần hết =)).

6. luky89

luky89 C O N T R A

Ủa dzậy là mem tự up ko được hở Yu, còn góp ý thì sẽ như thế nào, góp thẳng trong topic up house luôn hay là vào topic đóng góp này góp ý. ^_^
    Tròi, nhà bình thường nhỏ và đẹp là tốt goài, nhà to quá down về chơi ko được uổng lém, thi xây nhà nhỏ mừ 3-4 người ở này, đẹp này, dễ xương ...... Cái này chắc ai cũng đáp ứng được, right ???? ^_^

7. kinado

kinado The Warrior of Light

Hichci. Dạo này box TS chán quá, vô tới đâu cũng toàn bài cũ ko hà. Mấy mod làm cái gì thì làm nhanh lên. Nếu ko mở trò chơi gì mới mới đi. Vừa chơi vừa kiếm thêm exp. Có thể box sẽ hút hàng trở lại... Mấy bạn cứ sang về exp chút xíu có sao đâu nào. Đâu phải tui tụi ai cũng có thể tìm hiểu về TS mà up lên để được exp chứ..hcihc.. Tiếng anh của tui có hạn lên mấy trang mấy bạn cho down về được là mừng rồi, đừng nói chi đến việc dịch, tổng hợp rồi post lên..Tui nhớ hồi còn đi học môn văn của tui thấp lè tè a`.
    Nói thế mong mấy mod hiểu. Tụi tui cũng rất yêu TS, rất am hiểm TS (trong khả năng của mình), cũng mong box sống sót..hichci.. Ráng lên mấy mod. Phục hồi lại sinh lực cho box mình đi nào.

8. yugi_hiro

Tệ thật, gần 1 tuần dưới quê lên mệt phờ râu -_- .
    Oh, hôm nay cũng quá hạn mà yu cũng ko up cái Lot House lên được, ráng đợi thêm 1 chút nhé ^^ .
    Cái lot house khoảng 2 Mb, xài WinRAR nén nó lại khoảng 1 Mb, cái này thì nếu ai chưa biết xài thì hơi gay 1 chút.
    Chuyện đánh giá thì có lẽ là ko cần thiết, người viết sẽ tự đánh giá nhà mình xây qua việc sống 1 thời gian ( nên thử trước khi up), việc đánh giá thì có thể miễn. nếu cần thì liên lạc với người xây bằng PM nếu bạn thích. còn thảo luận chung với mọi người thì cũng có 1 topic đấy, các bạn qua đó mà thảo luận cũng được.
    ---> vấn đề vẫn là mem bạn à. nếu mod tổ chức mà ko ai tham gia cũng như không thôi,

9. kinado

hichic.. kẹt thật đấy. Mà kể ra bi giờ tui cũng hơi hơi chán The Sim rùi. Tui chơi đến mức sưu tầm đủ bộ mộ và hủ cốt (tui nuôi tới lúc chết vẫn trắng nên mộ và hủ cốt đẹp lắm) 5 tính cách, tui nuôi cho tụi nó chết hết được 5 cái mộ nuôi thêm 5 đứa có tính cách khác được thêm 5 cái hủ cốt. Tui làm hẳn 1 khi nghĩa trang đàng hoàng Những máy hỗ trợ nghề nghiệp tui cũng mua đủ cả.. hcihc..
    Nhưng kẹt nỗi chơi dễ bị lỗi quá. Với lại máy tui ko hiểu sao mà chậm nữa> card màn hình 128M ram 512 cpu 2.70G đàng hoàng. Bó tay..hcihc.. Rồi bị lỗi tùm lum (mời headmaster ko được...) với lại chơi nhiều quá rồi đâm cánh.. với lại dạo này ko thấy gì mới cả..hichc..

10. yugi_hiro

- -> lạc đề rồi .
    Qua bên thảo luận hay gì đó . ko thì lãnh sẹo giờ . T_T

11. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

Tham gia thì chắc chắn sẽ có mem tham gia .. nhưng vấn đề là nhiều hay ít , với lại quanh đi quẩn lại cũng chỉ thấy yugi,lucky leo thì sao dạo này tui hổng thấy luôn .. bótay hết các mem TS .. sao yu hổng mở đại cái topic gửi nhà trước đi , để các mem có thể gửi cho yu up lên trước , khi nào yu xong cái nhà đó thì .. up lên thôi .. hum nay là 11/6 rồi đoá ... trễ hẹn 11 ngày rồi :(( bắt đền ( extra EXP extra MP hehhe ) chánnnnnn weeeé điiiiiii . giờ chỉ còn cách chờ TS2-NL ra chắc nó sẽ sôi động lại thôi ..

12. kinado

Thôi, tạm thời cứ mở ra thử 1 box đi mod. Tui sẽ ủng hộ 2 tay 2 chân luôn. Dạo này đang hè, rãnh rang mà chẳng có gì làm cả. Thêm việc nữa là thesim của tui bị lỗi hoài àh chẵng biết thế nào mà khắc phục nữa. Tui post lên tum lum chỗ mà chẳng ait rả lời trả vốn nữa
    Thêm 1 ý kiến. Mấy mod làm ơn lâu lâu vô những box nhỏ dùm tui cái. Biết thì trả lời biết. ko biết nói ko. Để người ta vào đây tấhy box này con hoạt động chứ. Tui thấy lần nào vào cũng ngủ im re hết trơn..hcihc... có mấy box sống sót vài ngày lại tắt mất tiêu. Tui muốn post lắm àm post ko biết thì bị trừ mp. với lại kiến thức tui hạn chế thí mồ. lúc nào cũng post ko biết ko biết chắc bị chửi quá..hcihcii.
    Một lần nữa mong cứu sống thesim. Tại tui chỉ chơi mỗi trò này. Box này mà chết tui biết vào trang web này để làm gì đây?hcihc

13. yugi_hiro

Hic, muốn up lên lắm chứ nhưng ngặt nỗi là PC đang bị hư mà chẳng biết cách fix :(( . Thêm nữa là cả thèng USB cũng bị mất đi đâu, xài đĩa mềm thì ko biết có ổn ko ? Ráng đợi 1 chút đi , plz -_- . mở topic mà ko có gì thì sao gọi là khai trương :lol
    Thôi, tạm thời cứ mở ra thử 1 box đi mod. Tui sẽ ủng hộ 2 tay 2 chân luôn. Dạo này
    Hic, vụ câu hỏi thì yu ko biết, lần nào cũng vào xem mừh có thấy gì đâu, lát check thì sẽ biết là có hay không !
    hic, ngày nào yu cũng online chứ ngủ gì đâu ? tuần trước thì bận nhưng đã nói rồi đấy, sau thì hôm nào cũng online nhưng để ý là dạo này ít mem hẳn, bên Game mô phỏng thảo luận chung lần đầu có số lượng post ... cao hơn TS ? wow. mem ko post bài thì mod cũng ko biết phải làm gì -_-
    Hic, thảo luận thì bạn có thể hỏi thoải mái, ai chửi bạn gì chứ. miễn là đừng "chế" như bên chuyện lạ TS2 , lúc trước có 1 tay chuyên "nổ", hứng chửi là đáng >_< .

14. luky89

luky89 C O N T R A

To Yu:Yu khai trương Topic mới chưa thế, mem mong lém goài đoá..... hi`hi`... có lẽ phải đợi nữa thoai.... chán quá đi mất. Yu thì chừng nào fix xong nhớ up lên nghen, mún coi tay nghề Yu xem thế nào đây... hihi :hug:
    To kinado:sao lại chửi, sao lại trừ MP, cộng ko kịp nữa là..... :'> Yu hén..... Vì có lẽ box này nhìu mem nữ ủng hộ nên chuyện trao đổi có lẽ ko có cứng nhắc, khó chịu như mí box khác, nên bạn cứ thoải mái. Yu phải xem lại cách trao đổi nghen thấy Yu khó quá thì mí mem cũng :o ko dám up lên đâu :P
    To All mem:Các bạn chuẩn bị có nhà lá, nhà sàn, nhà nhỏ gì up lên đi nào, tới mùa hè là thoải mái goài...... :hug:
    To Leo: Lúc này ko thấy Leo vào đây nhỉ cho dù có online :-/ . (Ngoài lề tý nha: Sis đợi lâu goài đoá, giận goài à X( ...... Có khi nào lạc mất tiêu hông, sao chưa thấy disk nào cả :-w

15. kinado

Yu oi, Kinado kêu gào thảm thương chỉ mong yu làm cái gì đó cho box sống lại đi..Ko thì tui chán chết..hcihcic.>Chẳng có gì làm cả. Nếu ko làm ơn cử ai đó nghĩa hiệp cài dùm tui cái TS University đi. Để tui có cái mà gặm nhấm chờ ngày có topic mới và TS Nightlife.
    Tui vẫn ko biết tại sao thesim của tui bị lỗi nhiều quá. lần nào chơi cũn ghtấy toàn là lỗi ko hà. Nhiều lúc muốn sống cuộc đời yên bình mà ko được.

16. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

To sis Lucky : Sis nói sao, đĩa vẫn chưa tới tay sis a` . Hic, vậy là nó thất lạc rôi >< Thôi để em mua tặng sis đĩa khác, chỉ mong sis đừng giận vì trễ ><
    To all : sory mọi người, vì leo mới đi du lịch về nên dạo này hơi bỏ bê box. Mong mọi người thông cảm

17. yugi_hiro

Vẫn còn đang hư, tinh ý là thấy dưới sign của yu thì Game đang chơi đã thành ... Nope -_-. PC hư nặng rồi, bây giờ nó đang đem đi sửa :(( . Tốn tiền thiệt
    Hic, nếu ko xài cách này thì mem cũng sẽ vào hỏi lung tung càng mệt hơn, tốt hơn là nếu ai muốn tham gia nên làm theo cách này, mí cái này gặp hoài à ^^ .
    :whew: . Cái này nghe xa vời quá vì Box ... đã chết đâu nào 0_o.
    Chuyện u thắc mắc thì yu chẳng thấy sao mừh trả lời ? Nếu install ko được u có thể hỏi, nếu muốn hỏi thẳng thì PM cho yu. Chuyện sống chết thì cũng có số cả bạn à, yu cá 1 ăn 10 là bạn cứ đợi đến lúc night life ra mắt thì ... dà, lúc đó còn đống rắc rối o_0 .

18. luky89

luky89 C O N T R A

Chà chà.... đúng là gay chiệt, cũng may PC của mình hư nhẹ, tự tay cài lại win goài ba cái chương trình lằng nhằng rắc rối..... hic hic bi giờ MTD cũng bay đi đâu lun goài :(
    To kinado: Box TS ko thể nào chết được đâu, nó mừ chết thì luky này hết nhà để ở goài :p
    To Leo:Úi, lại cái bưu điện méc dịt........ chán quá đi thoai, ko seo, leo đợi đóa, sis cho money lên trển liền :;) . Vì bi giờ có TS2 chơi goài chỉ còn đợi TS2Uni thoai :hug:
    To Yu:Box lúc này hơi lộn xộn goài, chuẩn bị tổng vệ sinh thoai ........ :p

19. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

YYYYEEEEEAAAAHHHHHH......Yeah!Mình nạp được sim 2 University goài ! Dễ thí mồ luôn ! Đâu cần làm như Leo nói đâu ! Mình mua đĩa của Thúy vy đó ! Lúc đầu là chạy Deamon T xong copy cái 2 cái Sim gì mà 1_1mdf,1_1mds vào ổ khác Ts2 Xong Mount Image vừa mới copy rồi , chơi bình thường !

20. yugi_hiro

===> chán thật, lần này thì quyết định roài, ai hỏi lạc đề ở đây trừ 1 phát 2 Exp + 2 MP nếu vi phạm, lính mới thì ko trừ nhưng 5th Class Game thì "xả láng" 0_o
    Hic, chuyện thế này mừh giờ mới biết , tệ thật .
    Xử lý roài nhưng sau chuyện này thì mới cảm thấy hụt hẫng dễ sợ, chính xác thì hình như cái thằng này ko phải trong Gvn, là người quen của yu thì phải ? phew. ko biết nó là ai nhưng làm thế thì thật tệ, chẳng biết mem nghĩ gì khi thấy bài post của nó. Nghe 1 mem mới nói như thế ... nghĩ yu là ép nó :lol . :((

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.