Mọi người cho ý kiến giúp mình với

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi chichigoku, 24/10/12.

1. chichigoku

chichigoku Mario & Luigi Lão Làng GVN

^: câu hỏi hay quá. Giờ mình ngại nhất là thưa chuyện với 2 bên gia đình thế nào, 2z

2. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Đầy lần nói thế trong khi thực sự chưa có cái vẹo gì, đến cả cái đứa t3 nó cũng ko biết gì nốt. Ng yêu mà hỏi kĩ ra thì cũng chả có cái gì để mà kể.

Con trai ngoại tình = xxx
    Con gái ngoại tình = xxx or tinh thần.

Anw cảm thấy thik ngoại tình thì đi sổ toẹt vào mặt thằng ng yêu làm gì để bít đường về. Chẳng qua 1. Tc của tôi đang lung lay đấy, lo mà gia cố đi , 2.Xin lỗi chúng ta chỉ là bạn.

Chú dính option 2 rồi, thôi đừng nhoi nữa bỏ cuộc đi. Cứ im lặng 1 thời gian cháu nó sẽ tự giải quyết và có nhời với chú. Biến còn nhiều giờ chú ngồi tính trc chả hết đc đâu.

Chỉnh sửa cuối: 25/10/12
  3. chichigoku

^: Hiện giờ thì mình đang im lặng và đợi 1 thời gian xem thế nào. Cô ấy nói cũng chưa xác định được tình cảm với thằng kia là như nào, nhưng có cảm xúc khi gặp nó trong khi với mình thì là con số 0.

4. badboy5891

badboy5891 Dragon Quest

1 thời gian nó quay lại với cậu ngay ấy mà. Trường hợp này tó gặp nhiều r =)) Đen xui quá thì nó làm đám cưới với thằng kia :-". Nhưng vẫn phải chấp nhận 1 điều 99% ng phụ nữ của cậu đã mất zin r :d

Đừng bao giờ kể công hay suy nghĩ cậu đã làm đc những gì cho gái cả. Khi bị tình cảm lấn át thì cục sh!t của thằng kia cũng lóng lánh còn cục vàng cậu cho nó cũng bốc mùi thôi. Phụ nữ là vậy đấy. Nên sau rút kinh nghiệm đã đến xx rồi thì phải xxx thôi. Đừng nghĩ nó cá tính này nọ lọ chai. Do cậu ko dứt khoát. Phụ nữ bao giờ cũng muốn được dẫn dắt, số ngoại lệ hiếm lắm 1/100 chứ ko nhan nhản như ta vẫn thường nghĩ đâu ;))

5. chichigoku

Hic, sao mọi người hay nghĩ đến lý do là xxx thế nhỉ @@ mình thì tuyệt đối tin tưởng cô ấy, vì thời gian chúng mình bên nhau, chơi với nhau k phải là ít nên mình hiểu rất rõ con người cô ấy thế nào.

6. badboy5891

badboy5891 Dragon Quest

Bản thân phụ nữ còn chả hiểu đc họ thì bác hiểu rõ bằng niềm tin à . Thôi chúc bác may mắn đêm tân hôn dưới đau trên sướng ;))

7. chichigoku

Chiều nay mình đã về quê và nói chuyện với mẹ cô ấy. Nói chung là mình đã hoàn thành trách nhiệm và cư xử rất tử tế. Giờ chỉ chờ thời gian trả lời thôi.
    p/s: mẹ cô ấy rất shock và cũng đang rất k vừa ý + lo lắng. 2z

8. mr..white

mr..white Bạch Tiên Sinh Lão Làng GVN

Đời còn dài, gái còn nhiều=)) Lo gì ế bác à:D Cứ học tập làm ăn cho tốt mai sau gái nó xếp hàng dài theo mình...
    Mà người yêu bác hình như người nhà quê đúng không... Em có ông cậu yêu cô quê Phú Thọ nhà khá nghèo, ông yêu cái lấy ngay, về nhà thì chăm sóc gần như cô không phải làm cái gì, lương hàng tháng đưa hết cho vợ... Sống trong sung sướng nên dần dần nó bắt đầu đú đởn, quần áo mua toàn hàng hiệu, ở nhà không làm ăn gì mà cũng chẳng chăm chồng con, ra vào gặp ông, bà (Bố mẹ chồng) mà không chào hỏi 1 tiếng(Thậm chí khi nói còn định đánh bà em, ông cậu phải can bắt xin lỗi)... Dạo gần đây còn bắt đầu bồ bịch... Các bác đừng nói là do vô học nên thế... Có học thức, đại học, bằng tiếng Anh đang hoàng...
    Theo em thì bác nên dứt khoát với cô ý, lòng người dễ thay đổi lắm... Đừng để lấy rồi hỏng cả 1 cuộc đời...

9. hoanganh2000

hoanganh2000 C O N T R A

lấy cái topic này làm topic tâm sự cho người đang yêu còn gặp trắc trở luôn nhỉ?
    hôm qua chat trên mạng có nói với em nó 1 câu mà mình cũng thấy rất là ngu:
    "anh sợ đi chơi với em nhiều rồi sẽ thích em mất...."
    em nó bảo vậy thì thôi đừng đi nửa ...thấy em nó giận cũng xl này nọ rồi nc bt và em nó cũng chả động gì đến câu đó nửa
    mà mình thì đúng là ko biết có thích nó hay ko nửa hay chỉ là do đang cô đơn mà có 1 nhỏ bạn đi chơi cùng nên mới thích?
    các bác cho em hỏi giờ em phải làm sao đây?

10. chichigoku

Cô ấy cùng quê với mình, mới ra trường và xin việc được từ tháng 10 bắt đầu đi làm. Hoàn cảnh gia đình cô ấy cũng bt, kinh tế k phải khó khăn, chỉ có điều là bố vừa mất nên hiện giờ chỉ có mẹ ở nhà 1 mình.

Mình đã tìm hiểu và rất yêu cô ấy, cả về gia đình lẫn bản thân con người cô ấy. Mọi thứ đều rất phù hợp và hoàn hảo cho cả đôi bên. Mình cũng nghĩ là cả hai có tình cảm với nhau, có thể phát triển lên được. Chính vì thế nên mới xác định là sẽ cưới cô ấy.

Giờ thì mình chẳng suy nghĩ gì cả, tối qua vừa nói với bố mẹ mình về chuyện này. Thời gian sắp tới mình sẽ tập trung cho việc học hành và xin việc, đồng thời quan sát mọi chuyện với tư cách 1 người ngoài cuộc. Mình thấy cô ấy rất thẳng thắn với mình, nếu có tình cảm với mình mà đi lại với người kia thì mới là lừa dối, đằng này là k có tình cảm với mình thì lại là chuyện khác. Cứ để thời gian nữa xem thế nào, có thể khi cô ấy muốn quay lại, mình vẫn để cho cô ấy cơ hội, nhưng chắc chắn sẽ phải suy xét thật kĩ lưỡng rồi mới quyết định.

11. buồn 1 s

buồn 1 s Youtube Master Race

nice
    thời gian luôn là liều thuốc tốt nhất anh nhỉ

12. mr..white

mr..white Bạch Tiên Sinh Lão Làng GVN

Dù sao mình vẫn có ý kiến là nên suy xét thật kỹ... Lòng người dễ thay đổi nhất là khi cô ấy đã nói thích người khác thì có lẽ cô ấy đã chẳng quan tâm tới bạn nữa... Chuyện đám cưới là chuyện lớn nếu không cẩn thận là hỏng 1 đời trai đấy bạn à:)

13. Meiji1412

Meiji1412 C O N T R A

Vài nhận xét:
    - Hình như bác cũng ko mặn nồng gì với cô ấy lắm :|
    - Giữa 2 người cũng chưa bao h đi đến 3 chữ "Anh yêu Em" cả :|
    - Sự gắn kết giữa 2 người với nhau giống cái nghĩa hơn là cái tình, bạn bè lâu năm, gia đình gần gũi, ông bà già thích nhau... bla,bla... nó đẩy 2 người lại gần nhau chứ ko phải là 2 người tự mò lại với nhau.
    - Bác còn chưa tốt nghiệp, vậy có tự làm dc đồng nào chưa? nếu chưa thì cũng fail hết 1 đoạn tiếp...
    Kết:
    - Đừng nên nhây nhưa, end đi là giải pháp tốt cho cả 2.
    - Trường hợp có quay lại, xếp hình trước, nói chuyện sau. :-<

14. mioNguyen

Chưa ra ngô ra khoai chạy đi nói với mẹ ng ta làm gì chưa hiểu nổi.

Tâm lý đàn ông thì chỉ có nhiêu đó thôi bác à

15. chichigoku

Cảm ơn ý kiến của ban, mấy cái nhận xét ý hầu như là đúng gần hết. Có cái số 1 thì hoàn toàn sai, vì tình cảm mình dành cho cô ấy lớn lắm, rất mặn nồng.
    Mình cũng xác định tư tưởng là tạm thời dừng lại rồi, còn nhiều thời gian cho cả hai mà.

- - - Updated - - -

Mình nói với 2 bên gia đình để mọi người xác định tư tưởng và khỏi kì vọng quá nhiều. Mình không muốn sau này mọi chuyện không thành thì bố mẹ lại khổ tâm vì hụt hẫng.

16. hoanganh2000

hoanganh2000 C O N T R A

dừng yêuthì dễ nói
    NHƯNG đã yêu rồi có ai dừng lại đc đâu
    cầm dt lên chỉ muốn text cho em nó
    bật chat lên chỉ mong em online
    đôi khi nói lảm nhảm chỉ để em biết mình đang quan tâm
    đùng 1 cái muốn dừng lại đâu có dễ
    người cùng tâm trạng

17. mioNguyen

Thật sự bác làm như vậy hơi sỗ sàng , ko hiểu có hỏi qua hay thống nhất với em nó 1 tiếng xem ý thế nào chưa. Tự dưng bung bét hết cả nó đã đang rối thì chớ giờ 2 bà mẹ xoắn vào nữa thì khổ k để đâu cho hết. Đã k nghĩ đc cho ng khác thì chắc cũng chả thiết tha mấy đâu thì sao phải GATO hay bất ngờ vì sự việc này để phải làm topic.

Chỉnh sửa cuối: 27/10/12
  18. chichigoku

Có người đồng cảm cũng đỡ chán, cảm ơn bạn nhiều. Cuộc sống bị thay đổi từ những điều đơn giản nhất, phải cố quen thôi. Rất buồn nhưng có nhiều quyết tâm hơn: cố học cho xong, tìm được việc và đi làm cho chóng để trưởng thành hơn, chín chắn hơn. Lúc ấy sẽ có nhiều cơ hội mới mở ra, và cũng có thể đấy cũng là lúc mà tình cảm chân thành của mình lay động được trái tim của cô ấy. Hai đứa quay lại được với nhau thì tốt, vấp váp lần này mới thực sự thử thách được tình cảm, không được thì cũng không phải hối tiếc vì đã không cố gắng hết mình.

- - - Updated - - -

Hai đứa mình đã nói chuyện trực tiếp, thẳng thắn mới thống nhất đưa ra quyết định nói cho gia đình mà bạn. Tất nhiên mình có GATO với thằng kia, nhưng mình cũng nghĩ cho cô ấy nhiều lắm. Thực sự mình rất lo vì cảm giác như cô ấy nhẹ dạ quá, không lường trước được tất cả mọi việc có thể xảy ra phía trước. Nói cho mẹ cô ấy để mẹ cô ấy có thể đưa ra lời khuyên, để cô ấy tỉnh táo hơn, chứ không phải mình muốn nhờ tác động từ phía mẹ cô ấy.

19. shiva

shiva Mr & Ms Pac-Man

lạ nhỉ, thường thì gái nó thay đổi như vậy chỉ vì $ thôi mà.

chứ già khọm ai thèm nữa.

hay bạn ko lãng mạn, ko chiều nó nên nó thay đổi??

20. chichigoku

Thời gian gần đây cô ấy k có thời gian rỗi mấy, mình cũng chỉ quan tâm ở mức gọi điện hỏi thăm thôi chứ k gặp trực tiếp cô ấy được nhiều. Có thể tình cảm bị rạn nứt từ đây, thằng kia lại tranh thủ nhảy vào nên cô ấy xuôi theo. Còn riêng về lãng mạn+ chiều chuộng thì mình tự tin là minh đủ sức vừa lòng cô ấy