Mọi vấn đề về PSP vào đây hỏi (Firmware, card, các thiết bị thuộc PSP...)

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi RON, 27/8/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. callofduty78

callofduty78 Donkey Kong

Máy em đang ở firmware 2.80 em ko biet làm cách nào để chơi game trong thẻ nhớ . Help me!

2. pttiger

pttiger Fire in the hole!

Xin cho hỏi khi chơi PSP thì nên chỉnh speed của CPU bao nhiêu là tốt nhất?? chỉnh lên 333mhz có bị gì không??

3. Seta aha

Seta aha Legend of Zelda

Có ai cho em hỏi tí, em chạy video clip bằng chương trình PlayerMST nhưng ko hiểu sao em chỉ down nhạc ở 2 trang là www.youtube.comwww.nghenhac.info thì chỉ có ở trang nghe nhạc là chạy đc thôi còn trang youtube thì lại ko đc. Bác nào bít chỉ em cái, nghe nhạc trên youtube nét mà âm thanh hay hơn nhìu

4. TuDragon76

TuDragon76 Samus Aran the Bounty Hunter

Quý vị cho newbie này hỏi cái : sao tui chép file game vào thư mục ISO, PSP nó nhận ra nhưng vào game nó đen thui luôn không khởi động game được ? Nhưng mò tới HotGame gắn thử đĩa mồi thì lại chơi được ! Firmware của tui là 3.40 OE-A chắc không cần đĩa mồi mới đúng chứ nhỉ ?

5. nokia6233_fa

nokia6233_fa Youtube Master Race

Em mới up từ 3.03 OE-A lên 3.40 nhưng khi copy game vào thẻ chỉ có một số game là chơi được thôi còn lại nó báo là "The game could not be started (80020321). Điển hình là trò Pro Evolution Soccer 2007 em vẫn chơi bình thường bằng FW 3.03 OE - A, nhưng khi up lên 3.40 thì không tài nào chơi được.

6. TuDragon76

- Tui mò thử thì thấy làm cách này có thể chơi được 1 số game : khởi động máy, giữ nút R, tìm tuỳ chọn No UMD chỉnh thành Enable (hoặc Disable). Trước đó tui chơi Killzone cũng bị "can't start" nhưng chỉnh rồi thì chạy được !
    - Ai biết chỗ nào mua dĩa mồi UMD rẻ không, chỉ tui với !:)) Cám ơn nhiều !

7. bl4ck_4rt

bl4ck_4rt Donkey Kong

nè, mấy pác cho hỏi PSP có thể đọc được văn bản không, mà convert file theo dạng nào thì mới xem được fim trên PSP vậy, mà sao em thấy các bác hay bàn về mấy cái main TA... hay gì gì vậy, là sao vậy ??

8. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake

có bác nào chơi crono cross trên PSP dc kg?em chơi tới gần hết đĩa 1 thì bị đứng hình,đã thử chép lại game vẫn kg wa được.pác nào bít chỉ dùm em.máy em v3.10 OE -A

9. cattygirl

cattygirl Youtube Master Race

Mình copy Innocent life của Harvest moon vô máy, mở lên nó hiện màn hình tối thui, chơi các game khác trên thẻ được nhưng cái game innocent life thì không. Cho hỏi mình phải làm gì để chơi được game này? Thanks.

10. TuDragon76

Tui cũng bị y vậy nhưng là game Metal Gear Solid Ops !X( Chắc phải mua đĩa UMD mồi về thôi !::(

11. cattygirl

cattygirl Youtube Master Race

máy mình ver. 1.5, xài device hook, có umd mồi, chơi các game khác như tam quốc chí, đá banh trên thẻ được, có cái innocent life nì là tịt. Lúc down cái file nì về, nó có tới 20 parts, mình xả nén 1 part, chép vô máy chơi nhưng không được, vậy mình nên làm sao?

12. Zidane Tribal

Zidane Tribal Donkey Kong

Mình đang muốn mua PSP nên mạo muội xin hỏi vài câu nha :

Thứ nhất, có nên mua PSP vào lúc này ko? vì nghe nói giá PSP ở nước ngoài đã giảm xuống còn 166$, vậy có nên chờ cho bên đây cũng giảm giá rồi mới mua ko?
    Thứ hai, nếu mua liền thì nên mua ở đâu và chọn máy như thế nào? ba cái firmware rồi IS001 gì đó khó hiểu quá, phải chọn cái nào mới chơi được hết game và chạy tốt mấy các homebrew?
    Ngoài ra có cần mua thêm cái gì nữa ko? à, cho hỏi thêm là hiện giờ PSP đã có thể giả lập những hệ máy nào rồi?

Cảm ơn rất nhiều ! Hy vọng có người trả lời sớm ...

13. Atachi

Atachi The Boy From Nowhere

PSP có tuổi thọ là 2 năm , là tuổi đang phát triển của 1 hệ máy , đã có nhiều đầu game được đầu tư vào PSP và còn thu hút nhiều nhà sản xuất game khác, lượng homebrew càng ngày càng đa dạng , nếu muốn mua PSP thì đây là thời điểm tốt nhất :))

Tại các shop bán game , nhiều , nhiều lắm bạn ạ .
    Firmware thì nếu muốn chơi game trên thẻ thì chỉ cần mua cái máy có firmware 1.5 là ok , tóm lại 1.5 là gốc , up thoải mái lên custom firmware mà chơi , game UMD , homebrew hay thẻ cũng nuốt hết .
    IS001 , 002 , ... là mã vùng PSP , chả liên quan gì đến tính năng cả +_+
    Giả lập thì giờ đã có : PSX , GBA , Snes , Nes , Neo-geo , N64 , ... =))

14. AzuReTemple

AzuReTemple The Warrior of Light Lão Làng GVN

sẵn có anh hero ,giúp em giải quyết vụ này dùm :

hồi đó có devhook thì mọi game đều chạy tốt.thế nhưng up len 3.03 oec thì 1 số game hồi đó chạy rất tốt giờ lại ko chịu load.đã thử disable noUMD và đĩa mồi bỏ vào máy rồi nhưng... vẫn thế. thử trong advance option tất cả thông số cũng ... thua . chán quá

@sẵn cho xin link megaupload game havest moon mà ko bị freeze nha :D thanks nhìu

15. kirimaru288

kirimaru288 Dragon Quest

Chỉnh tất cả về DISABLE tất nếu có UMD mồi rồi cop game chơi bình thường

16. TuDragon76

Giá 1 đĩa UMD mồi bây giờ là bao nhiêu vậy ? Ra ngoài Pasteur hỏi thì bảo 250K 1 đĩa, có chỗ nào rẻ hơn không ?

17. AzuReTemple

AzuReTemple The Warrior of Light Lão Làng GVN

đã thử hết tất cả thiết lập rồi,disable hết luôn nhưng... cái gta với myst vẫn đứng im,ko chịu load hix hix.

bây giờ tui thử disable no UMD và chơi dynasty 2 thì màn hình đen thui,thế nhưng vừa bật cái umd ra là... mọi thứ load được ??? vậy là sao

18. khuenguyen2x

khuenguyen2x Youtube Master Race

máy mình là fw 3.02, làm sao chơi trên thẻ nhớ đc vậy? xin các bạn giúp với (chỉ cụ thể tí, vì mình còn gà wá hichic)

19. chituan

chituan Mario & Luigi

Cho em hỏi trang web down game PSP free đi.THx nhìu. Vừa mua PSP hôm wa còn gà wa vào đây học hỏi thêm. Cho em hỏi đang đinh mua cai camera PSP , ai bít chỗ bán ko vậy.

Cho em hỏi thêm là dùng bluetooth của di đông send file wa PSP làm sao vậy. Em chưa bít sử dụng bluetooth của PSP.

20. du90

du90 C O N T R A Lão Làng GVN

trang web down game psp thì nhìu vô kễ như cái chính là bạn có thời gian nhìu vô kễ đễ down ko vì các game trên trang web đó toàn là file torrent ko ah!!Đây là 1 dạng file download giữa các máy với nhau chứ ko upload lên 1 server nào đễ down về nên tốc độ rất chậm mà game psp thì dung lượng lớn... còn cái vụ bluetooth cho psp thì chưa nghe và cũng ko bao giờ nghe vì làm gì có....chĩ có wi-fi thui...cái camera thì lên trochoidientu.com mà mua....

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.