Mọi vấn đề về PSP vào đây hỏi (Firmware, card, các thiết bị thuộc PSP...)

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi RON, 27/8/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Tyo

Tyo Mario & Luigi

Đã Up lên FW 3.51M33..bản No UMD M-7...nhưng khi vào Recovery Mode chọn chế độ chơi Require UMD thì vô chơi game toàn bị Dis hay bị Restart..Còn chơi ko có UMD vô tư....mỗi tội lúc chơi bằng UMD xịn thì bị Dis mới chán...cái này chắc ko bằng bản 3.40 OE-A của Dark rùi

2. Atachi

Atachi The Boy From Nowhere

_Sao tôi chơi cái M33-driver chạy ầm ầm vậy ta ?

3. Tyo

Tyo Mario & Luigi

Đang dùng 3.51 M33...up lên M-7...giừo muốn down xuống dùng 3.40 OE-A thì làm cách làm hả mọi người...........

4. Atachi

_Dùng cái recovery pack của OE ngày xưa , cùng 1 pack , cùng 1 cách downgrade như đã dùng với series OE

5. abc0702

abc0702 Youtube Master Race

Tớ đang tính mua 1 máy PSP version 3.50 official (kèm theo memory card 1GB + 1 UMD mồi game GTA) giá $130. Cái 3.50 có thể down xuống 1.50 ko? Theo các bro thì giá đấy đuợc ko? còn vụ downgrade thì dân newbie mới dùng PSP lần đầu như tớ tự làm đuợc ko?

6. RiderBoy

RiderBoy C O N T R A

Giá ngon đó chứ...có điều để downgrade 3.50 cần UMD Lumines xịn...và nếu chưa xài psp bao giờ thì khuyên cậu đừng có động vào mấy cái khoản downgrade...nếu kô muốn có chặn giấy cao cấp để xài :D

7. Tyo

Tyo Mario & Luigi

Tui tự lên Gametorrent down mấy game về nhưng giải nén ra thì nó ra hơn chục File Winrar giống nhau...ko bít dùng Soft nào để ghép các File đó với nhau..hay làm sao để choi dc hả anh em

8. Atachi

_Cứ chọn cái file rar mang số đầu tiên rồi nhấn extract here , tự động winrar sẽ hợp nhất tất cả các file rar lại .

9. abc0702

abc0702 Youtube Master Race

Cho tớ hỏi thêm để downgrade từ 3.50 -> 1.5 cần UMD Lumines? cái UMD lumines này là cái gì? tớ có cái UMD game gta gốc ko được ah?

Mà việc downgrade đối với newbie phức tạp thế cơ ah?

10. Tyo

Tyo Mario & Luigi

Đang dùng FW 3.52 M33 m-7...Hôm qua thử chơi Metal Slug X của PS 1..copy đặt đúng vô GAme150...vào PSP đã thấy Icon đàng hoàng nhưng ấn vô chơi thì hiện 1 cái bảng báo là phải Đọc Hướng dẫn cho Trẻ con dùng gì đó,,,rùi là PSP game origin gì đó..đợi 1 lúc thì máy tắt luôn...Như thế là bị làm sao vậy..????

11. RiderBoy

RiderBoy C O N T R A

Phải có UMD game Lumines xịn thì mới down đc bạn à(nghe nói có cái này thì bản firmware nào của sony cũng downgrade đc)
    Downgrade kô cẩn thận dễ bị brick máy lắm

12. Atachi

_UMD của GTA: VC unpatched chỉ down được firmware 3.03 thôi , còn firmware 3.50 bắt buộc phải dùng Lumines , hơn nữa chỉ down cho 3.50 thôi , các firmware cao hơn 3.03 và thấp hơn 3.50 phải up lên 3.50 để down .

_Mà sao nhiều người cứ bảo down máy dễ brick thế , tôi down cho gần chục con , mỗi con chưa đến 2 phút mà có bị gì đâu :))

13. RiderBoy

RiderBoy C O N T R A

Dân newbie thì đương nhiên dễ bị brick,bác sĩ chuyên khoa mổ đương nhiên là khác ông nông dân mổ cho bênh nhân rồi =))

14. Tyo

Tyo Mario & Luigi

1. vấn đề nan giải đó là CÁCH PHÂN BIỆT PIN ZIN VÀ Pin ĐỂU.....
    Ai bít rõ thì chỉ em với..đang định mua thêm 1 cục
    2.Em choi Dungeon Siege...để Full Audio và Để Độ Sáng Thứ 3..( Dưới cái Sáng NHất)..sao chơi dc có hơn 2,5'h là đã Hết veo...ko pin có phải pin Lởm ko..em vừa mua máy ở HOTgame hồi đầu tháng..

15. RiderBoy

RiderBoy C O N T R A

Pin thường chơi đc khoảng 3~4h...Nên 2,5h chắc cũng kô hẳn là pin đểu...

16. hlmtwinsnakes

hlmtwinsnakes Youtube Master Race

Pin máy tui chơi được khoảng 6h, vậy là chắc chưa bị chai hả.

17. Atachi

_Tùy game nữa bạn ạ , nhưng ít nhất cũng phải chơi được 3h . Mấy cái game tận dụng tối đã phần cứng PSP đa phần ngốn pin kinh lắm , chưa kể nếu ông xài độ sáng thứ 4 và tăng CPU clock lên tối đa .

18. 08121991

08121991 Youtube Master Race

Pác heeroyun cho em hỏi tý ... em va`o recovery mode thì nó hiện lên rồi tắt đi lun --> tối thui àh, zay là sao hả pác ........ zo'i ca? máy của em nó là 3.400EAR+ <--- là sao hả bác ... có vấn đề j` ở đây ko ........ THANKS pác lun

19. duyhiendo

duyhiendo Youtube Master Race

bà con cho tui hỏi 1 chuyện với, psp của tui có firmware là 2.81 ko phải cái TA-082 gì đó, vậy bây giờ làm sao để tui có thể chơi những game download trên net đây, làm ơn giúp đỡ

20. TuDragon76

TuDragon76 Samus Aran the Bounty Hunter

He he ! Chắc bị giống tui ! Thử nhấn cái nút có hình vuông để tăng độ sáng lên xem !

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.