Mọi vấn đề về Quest trong Gothic II

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Cute9x, 24/1/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. phantrung1

phantrung1 Youtube Master Race

Các bác cho tui hỏi thằng Dexter ở đâu vậy.Mấy lần trước ko để ý bây giờ mới thấy quest tìm thằng Dexter để hỏi gì đó.Có ai biết ko chỉ tui với
    Các bác cho tui hỏi thằng Dexter ở đâu vậy.Mấy lần trước ko để ý bây giờ mới thấy quest tìm thằng Dexter để hỏi gì đó.Tui đã đến chỗ tổ cướp ở mấy cái tháp cao gần nông trại của onar rồi nhưng chả thấy Dexter đâu cả.Các bác chỉ cho tui với

2. gamethuday

gamethuday Youtube Master Race

no o nui cuop , khi len nui co thang hoi gap ai thi bao gap dexter neu ko bon no kill cau do

3. Cute9x

Cute9x Sonic the Hedgehog

Hjx...Cái này phải chờ tớ về làm việc với cái bản đồ ở Addon World đã, rừi tớ đánh dấu cho...À cụ thể là cậu để ý thấy chỗ nào ở trên cao, có mấy con Harpy [ gà bay kêu oang oác ấy ] + một c0n troll to đùng đi vào trong đó sẽ thấy ngôi mộ ngay..Vào trong đó phải có tờ giấy Summon Qua.Prince lên, đọc xong nó xuất hiện..
    @ ???? : Người Hoa à, ừ...Ai bảo đánh một mình dễ chết, Gothic II không dễ mà cũng chẳng khó, vấn đề thời gian mà thui..À hum qua vừa chém chết con Ice Dragon roài, nó cứ mất máu xong lại hồi, ức chế quá lấy phép Fear cast ra tự nhiên nó cụp cánh bỏ chạy, ra đến cửa thì nó đứng im cho mình đánh, sướng thật!

4. phantrung1

Tui cũng bảo gặp thằng dexter rồi nhưng ko thấy nó ở đâu cả thế là thế nào?

5. Cute9x

Dexter ở trên núi cướp..Có mà lên được..Ít nhất Stregth cũng phải trên 60..Vào đó bọn Bandit nó đập bay xác.Nhưng cũng may vì có thằng Greg nó giúp đỡ, không thì chịu.

6. 南方电视台

南方电视台 T.E.T.Я.I.S

Có cách nào làm cho weapons có lửa hay có lightning ko vậy cute ?
    Ngoài việc làm Q ra còn gì để làm nữa hok vậy ???
    đến chapter 2 rùi giờ đi đâu để đến khu mỏ

7. phantrung1

À tui mãi về sau khi stregth lên 70 rồi tui mới lên đó.Khi vào thì thấy bọn nó xông vào thì kill hết sạch.Nhưng đi hết mấy cái tháp chả thấy thằng nào tên là Dexter cả.Cậu có nhớ quest giết thằng Seeker ở trên đó ko,mình đang làm quest đó mà nhân tiện làm luôn quest thằng Dexter nhưng trả thấy nó đâu cả?Biết tìm ở đâu bây giờ.....................

8. itpro1369

itpro1369 Youtube Master Race

Nếu không gặp thằng Dexter thì chạy lên thầng trên cùng của cái tháp ấy.Hoặc là nó Die rồi , kiểm tra xác nó lấy cái thư , mở ra đọc rồi đưa cho thằng Grec đọc , rồi đem về cho Valtras đọc . Sau đó đi qua vùng đất bị bỏ quên.

Cute9x ơi , chỗ hầm mộ của Qua.prince thì tớ biết rồi nhưng nó hỏi mấy câu hỏi , tớ chịu , tìm mãi có thấy tấm đá nào đâu , vậy tấm đá có mấy câu trả lời ở gần mộ Qua.prince hả.Lỡ đi trước rồi thì chỉ cho anh em cái coi

9. Cute9x

Hả...
    @itpro1369 : chả hỉu cậu nói cái gì cả, phải trả lời xong câu hỏi của nó thì mới được cái tấm đá chứ, mà đã tìm được chỗ ẩn náu của bọn Bandits chưa, tìm thằng Raven thì nó chạy mất vào tấm cửa ấy..Câu trả lời của Quaradon là:

1. Guardians of the Dead
    2. Warriors
    3. Priests
    4. Warriors
    5. Scholars
    6. Healers
    7. I couldn't possibly know

Trả lời xong nó sẽ cho một tấm Stone Tablet..---> kill Raven please!
    Thông báo cả nhà : ngày mai cho đến 3/7 tớ không online được nữa rùi , thắc mắc gì bảo RPG Member ấy.À quên, hạ được con Ice Dragon + Stone Dragon roài, vui rã man!
    Bonus cho các cậu :

Map of Addon World

Dragon Ivasion

Hi vọng các cậu ngày càng chơi giỏi hơn và bít nhiều hơn.Byee vui vẻ nhé!

10. kímonden

kímonden Youtube Master Race

help mọi người ơi :
    mình đang chơi ở traper 2 bây giờ load toàn bị đẩy ra thôi ko cách nào vào dc cả ai bít bản vá lỗi nào chỉ mình với
    thank

11. Cute9x

Load toàn bị đẩy ra ngoài hả.Có một số vấn đề theo tớ là đúng.
    + Cậu thoát Gothic II không cẩn thận, ấn bừa ấn bãi alt+f4 hay End Task sẽ dẫn đến hậu quả rất nghiêm trọng: lỗi files save thậm chí lỗi cả trò chơi
    + Có thể do CPU nhà cậu quá yếu, nên thay cái cái > 64MB là được.
    + Patch á, tổng hợp được toàn của thế hệ trước, xài được cái nào cứ xài.

12. Emdivedau

Emdivedau T.E.T.Я.I.S

ẹc, có nhiều khi lúc save bi lỗi nên load ko được, hoặc là do dính dáng đến cấu hình máy. theo như tui thấy thì có 2 file crack mà 1 file gothic2.exe, 1 file ar.exe. Bị thiếu file ar.exe nên mới có

13. Cute9x

Theo cậu là vậy à, ừm, cũng là một ý kiến, cám ơn vì đã tham gia.
    Có một điều khó hiểu chả biết ai trả lời hộ đây:
    - Tới Chapter V mọi người trong thành Khoninis biến hết đâu cả, mấy thằng gác cổng + Lord Hagen + Ander cũng mất.
    Giải thích giùm :cry:

14. HongThy

HongThy Mr & Ms Pac-Man

Hình như là ở chương này đã hoàn thành Quest tiêu diệt Dragon ở Valley of Mines rồi thì phải.
    Khi về đến Khorinis thì báo cáo cho Lord Hagen về sự việc trên , Lord Hagen sẽ điều động các Paladins tập trung tại Upper Quarter để chuẩn bị cho càng quét bọn Orks ở Valley of Mines còn Nameless Hero thì nhận Quest đi tìm thêm những người bạn đồng hành để tiến dến đến Đền Thờ của Balier....
    Muội chỉ nhớ vậy thôi....

15. Cute9x

Ờ...Nhưng hình như Gothic II nhà tớ bị lỗi hay sao ấy THy ạ..Khoninis và Landowner vắng tanh, không một bóng người, lác đác thì cũng chỉ có vài thằng Cityzen..À, còn thằng Thorben , gặp nó thì nó bảo : You have muderned with Gitta..Tức là vừa giết cháu gái nó, chả hiểu cái gì cả...

Còn cái Holy Water để tạo Rune teleport to Secret Library ý, chả biết tìm ở đâu cả.

Cứu giùm + cố nhớ lại giúp mình nhé THY.

16. gamethuday

ê chắc cậu đang làm quest missing people rồi phải đi gải cứu nô lệ

17. gamethuday

ê cu anh đánh sắp qua rồi
    giết song mấy con rồng

18. qwelam85

qwelam85 Dragon Quest

SẮp xong rồi đó, đi tìm thằng thuyền trưởng rồi cùng 1 số nhân vật cần thiết nữa lên thuyền ra đảo tìm đền thờ con rồng cuối cùng The Last Dragon, con này chỉ máu trâu bò thôi chứ thực ra không khó. Phá xong thì xem cảnh hy sinh của Hero :D, đùa thôi.

19. Cute9x

@ qwelam85 : Ê này, tui lên tới đảo rùi, đi vào sâu tự nhiên lại gặp con Fire Dragon..Mà cái Eyes Of Innos đã phục hồi cho nó sau khi hạ 4 con rồng đâu + với cả trên thuyền không có Lab Water Bottle thì làm ăn cái ze`! Khéo phải Reload lại roài.

@ ??? : rút lại câu ở trên, tắt máy không cẩn thận phần Load bị lỗi, giờ thì ổn cả roài:

LV 45.
    Streght 148
    Dex : 70
    Mana : 50
    Weapon : Wrath Of Innos [ Damage 140 ]
    Armor : Paladins Armor [ xịn + free nhớ ]

20. qwelam85

qwelam85 Dragon Quest

Hình như cái eye of innos không + gì đâu, chức năng duy nhất của nó là cho phép bạn kill mấy con rồng còn nếu ko có nó thì có đánh rồng đến tết cũng không chết, đến lúc cuối . Lab Water Bottle ko có là phải, vì bạn không nghe mấy lão Xardas nói à, trận chiến cuối với Last Dragon là phải chuẩn bị kỹ nghĩa là phải làm potion ngay từ trước khi đi. Cái nữa Last Dragon là con rồng xương và con nữa thì phải :P ko nhớ, còn con rồng bạn nói mình không biết vì mình chơi bạn gốc G2 không phải bản mở rộng :((. Chưa phục hồi Eye oF innos là sao?, miễn là cứ gắn vào đánh được thì ok không thì reload :D.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.