Mọi vấn đề về Quest trong Gothic II

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Cute9x, 24/1/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. NayruLove

NayruLove Donkey Kong Lão Làng GVN

/Cute9x đâu mất rồi hướng dẫn Gothic II hộ anh cái: Làm sao để bonus từ nhảy sang phi thân, lần chơi trước anh chơi thế nào đúng lúc chế cái exterity gì đó để tăng 3 dexterity đầu tiên tại nhà constantino thì được bonus, lúc đấy dexter đã mấy chục rồi (gần 100). Lần này chơi lại chơi mage chế thử cái ở chỗ addon world (map kill raven đấy) mà ko được bonus. Vậy làm sao lấy cái magic bow đây vì ko phi thân sang lấy được mà ko về được.
    Còn mage thì chỉ có chế mấy cái bình tăng maximum mana lên 5 thì mới tăng mana àh chứ lv 19 rồi đang săn raven, mà learning point ko có để tăng mana, chỉ đủ học lột da, đục răng thú... cũng may là có đội free 6 summoned skeleton đánh hộ có điều bọn này yếu quá, ko có cơ hội đầu tư skeleton đánh cho chất (tiết kiệm mana ha ha), mana anh giờ 72 rồi.
    Về vụ ăn nấm dark mushrom và apple để tăng mana cũngbij lỗi sao ăn mãi ko tăng, thế ăn bao nhiêu thì tăng 2 mana nhi?
    Thêm vụ vào hang ở chỗ harbor thì làm sao lấy key, cái hang ở chỗ biển, khi teleport về harbor thì quay ra biển, bơi sang phải đấy.

2. NayruLove

NayruLove Donkey Kong Lão Làng GVN

Mới search được cách tăng mana: Mỗi ngày mất 100 gold donate cho statue of Inos=> tăng 4mana

3. Hung_real

Hung_real C O N T R A

-Cái chỗ cầu gãy thì đi lên cái đồi đối diện với cái cầu.
    -Canh thật chuẩn xác rùi cắm đầu nhảy thẳng qua kia.(Lúc chơi chiêu này dex tui có 20 à)
    -Mang theo cái bùa biến thành con gì gì đó quên rùi (ở ngoài cái nhà trọ DH có quá trới,Ai pro nhắc dùm cái) Để mà sau khi lấy magicbow còn nhảy trở về.
    -Tốt nhất nên save trước khi nhảy qua kẻo ko về được lại để cho tui:D !!

4. Cute9x

Cute9x Sonic the Hedgehog

90 dex = bonus phi thân.

Cái cung Magic thì chỉ có phi thân mới quay lại được , em đã thử nhưng ko có cách nào quay lại.Yêu bỏ xừ , tốt nhất ko nên lấy cái đó :-w

[-x Ăn nấm + táo làm chi ? Anh cứ liệu sức mình mà chiến quái thôi , mấy cái lặt vặt đó ko quan tâm [-x

Theo em thì ko nên tăng point vào các kỹ năng lung tung như lột da , đục răng , lấy mỡ , lấy vuốt [-x ! 0nly Ability ! :-w

Cái đó lúc thì được St , lúc thì được dex ,lúc thì được mana anh ạ !

Lâu lắm ko chơi rồi..Anh làm qua các bước sau :
    - Phải tóm được thằng Rengaku ở ngoài chợ , làm quest của thằng... " quên tên nó rồi " ! Tóm nó sau lên chỗ Lord Andree báo cáo , cho hắn vô tù.
    - Qua quán bia ở bến cảng , nghe thằng chủ quán nó nói lằng nhằng một vài điều :-w
    - Tới nhà thằng bán cá ngoài bến cảng , chui vào nhà nó ngủ một giấc.
    - Sang hôm sau vòng qua bên trái nhà tên bán ká , anh sẽ gặp một tên xấc xược.Anh giết nó , lấy được chiếc chìa khóa hen rỉ.
    - Vào cái cảnh cửa đó ! 0k !

5. Cute9x

Cute9x Sonic the Hedgehog

Edited : Thấy bài hay thì + Rep =))

6. qwelam85

qwelam85 Dragon Quest

Phe nổi loạn Rebel thường có biểu hiện màu đỏ trên bản đồ Q. Từ Adena thì gần nhất là sang Reddick. Ở đây bạn hỏi mấy thằng trong này, khiêu chiến tay đôi trong đấu trường là xong. Có thằng tên là Copper ở đây, đấu xong nó chịu theo mình không công.
    Đệ cũng tốt nhưng lúc đầu không nên vì mình lo cho mình còn chả xong. Thằng đệ ở mấy map gần thường rất yếu, như sên ấy, mà tụi này không có máu cho nên ta mất công bơm.
    Đệ trong G3 khủng nhất là bắn phép, mấy thằng này thường ở vùng sa mac hoặc băng tuyết chứ vùng đồng bằng hình như không có.
    Tìm trainer thì hơi bị khó :D, chịu khó tìm đi, cứ hỏi bừa, thế nào cũng có thằng dạy. Có thằng đòi làm Q mới chịu dạy.
    Mà khuyên bạn mới chơi lần đầu thì không nên chơi hard, khó lắm.
    Mình theo song kiếm, muốn học nó bạn phải tăng cả str và hunter, học cái nay phải qua sa mạc mới học được vì chỉ có bọn Hashin gì ấy mới dạy.
    Thương là vũ khí cầm cả 2 tay, cứ tằng str là được. Nhưng thương đánh chậm trong khi G3 con nào đánh cũng nhanh, mình chưa đánh cái nào đã die ----> chơi kiếm khiên hoặc song kiếm cho nó ổn.
    Còn đánh thì tùy bạn, bạn thích theo gì thì theo, nhưng mà cận chiến hơi bị chán so với trước.

7. Katsuki

Katsuki Legend of Zelda Lão Làng GVN

Lại bị chém rụng đầu roài =))

=))

8. H@l0

H@l0 Fire in the hole!

em vừa phải ghost lại máy. toi mất cái save :|, thế cho em hỏi là vào đầu game G3 có nên đi bộ qua chỗ thằng thợ săn, học hết điểm hunting lên ko, vào đầu game buôn bán hết chỗ vk nhặt đuợc khoảng 5k. tại vì em thấy vào đầu cầm kiếm ra óanh quái với cả thú toàn bị nó hit chết. hunting có tăng sát thuơng khi cầm cung ko. em đi đến chỗ cái hang đá của bọn rebel, mấy con thằn lằn hay cá sấu trong đấy dữ quá, sơ sẩy tí là teo, bắn ko chuẩn là teo mất thằng đệ

9. qwelam85

qwelam85 Dragon Quest

Đầu tiên là trước khi ghost copy file lưu sang ổ khác, ghost xong copy lại thì chạy bình thường được.
    Như đã nói ở trước, ngoài điểm skill thì cần máu nữa, 5lv thì một lần tăng là ổn nhất :D. Còn lúc đầu thì ta yếu hơn sên. Bọn thú rất mạnh, cho nên bắn cung là số 1 vì thấy nó đến gần còn chạy được. Mà chạy thì an tâm đê, mình chạy thử rồi, rồng bay, sư tử vồ cũng không đuổi nổi.
    Tăng hunter sẽ tăng sát thương khi cầm cung là cái chắc, nếu bạn tăng cao sẽ không thất vọng đâu ^_^. Nói chung là tùy vì tăng strengh không thôi cũng được, vì crossbow chỉ cần strengh mà lực đánh của nó kinh hơn. Học hunter rất quan trọng cho dân săn thú, nên 150 bạn sẽ học được skill game hunter, bắn tất cả những con thú nhỏ như sói, lợn rừng, ... tăng gấp đôi dam. Có cái này mà đi săn thì thôi rồi :devil:.
    Trong hang bọn rebel có mấy con gọi là lizard- thằn lằn, con này đánh bạn sẽ bị cure weaken, nghĩa là yếu đi, cái cột endurence sẽ bị xám và tăng rất chậm. Dùng lọ thuốc có dấu thập tự màu trắng là giải được, hoặc cuộn giấy phép scroll heal weakeness. Con này đánh khó vì ban đầu ta chém chậm, bắn cung số 1. Còn thằng đệ ở đây thì quên nó đi, chẳng làm ăn được gì, mà nó cũng chẳng lên lv, chết chẳng tiếc. Sau này còn nhiều thằng đệ khủng khiếp hơn nhiều.

10. H@l0

H@l0 Fire in the hole!

ơ thế tăng máu ở đâu hả ông anh, có phải chỗ cái tuợng cúng ở gần chỗ thằng thợ săn ko. em tuởng có tiền là cộng đuợc chứ, việc gì phải quan tâm đến lv
    Mà cho em cái đuờng dẫn đến file save, tìm vào trong thư mục chả có phần nào có file save cả

11. qwelam85

qwelam85 Dragon Quest

Uh cứ mấy bức tượng thờ Innos hoặc Beliar là được, tăng Life Force là tăng máu.
    Đúng là cần tiền, nhưng cũng cần LP, LP lên lv mới có được.

12. Hung_real

Hung_real C O N T R A

Topic dạo nầy vắng nhở !!!
    Vừa phá xong đường mage.Kết thúc hài thiệt!!!

13. Katsuki

Kết thúc ra sa0 hả ông ?

:-??

Ban đầu topic vui lắm , càng về sau càng...

14. Hung_real

Hung_real C O N T R A

Kết thúc có đoạn đối thoại với Deigo (hài lém).Kiếm mấy chục trang trước của topic hình như có người viết lại đoạn đối thoại ấy đấy!!!

15. Tran Le _Hai Yen

Tran Le _Hai Yen Dragon Quest

giúp em làm hết quest của mage với em mới
    cho thằng giữ cửa 1k với 1 con cừu nó cho đc bộ đồ em hết bik đường rồi
    với lại cái upper zi` zi` mà phải là công dân với có nghề mới đc vào thì sao có lúc em vào đc có lúc lại ko em chỉ hơi đánh ngườii để lấy bản đồ với lại cheat cho lên lv 100 hơn thôi St 200 mana 200 máu thì khoảng 5-700 ko bik có ảnh hưởng zi` ko
    còn cái hội trộm cướp em vào ko đc ở cảng em bơi qua thì ko có chìa khóa vào

16. qwelam85

qwelam85 Dragon Quest

Cho bộ đồ novice thì thành mage rồi còn gì nữa :|. TIếp theo là vào gặp thằng Parlan để nhận Q mage tiếp.
    Lên upper không cần phải là công dân hay nghề, sang chapter 2 nếu bạn là mer hay mage thì sẽ có Q mà bạn có giấy giới thiệu để tự do đi lại trên đó. Khi đó trộm cắp cũng chưa muộn.
    Chìa khóa làm gì cho mệt. Trong thành, vào quán trọ, con mụ chủ quán đó. Chờ tầm đêm tối, vào rape rồi kill nó - hoặc móc túi nếu sợ mình không còn trong sạch. Sau đó lấy chìa khóa mở cửa dưới tầng hầm là gặp trùm trộm. Lúc này bạn phát hiện nơi ẩn nấp của chúng nên có 2 lựa chọn: 1 là gia nhập ( với tôi là dĩ nhiên rồi- xong hết Q quay lại kill sạch) 2 bị giết ( thường là tôi kill nó).

17. Tran Le _Hai Yen

giúp mình làm quest của ông trong thư viện để thành fire mage lun đi bạn

18. Katsuki

Để làm ra cái hướng dẫn mất rất nhiều thời gian + công sức :-w Vì games khá dài và có rất nhiều bí mật.

Hix , bạn hỏi Mage thì lên pm anh qwelam85 :x tớ phụ trách Paladin + Mercenary ;))

19. qwelam85

qwelam85 Dragon Quest

Hỏi thằng Parlan để làm hết Q novice rồi mới có chìa khóa xuống thư viện đọc sách. Rồi làm Q cuối là Test of Fire xong là thành FM. Thành Fire Mage rồi là có thể lên chapter 2.

20. Tran Le _Hai Yen

cảm ơn anh em qua tới chap 2 rồi nhưng mà .......valley of mine ở đâu vậy

em có hướng dẫn bằng tiếng anh nhưng nó hướng dẫn hơi rời rạc 1 số điều chưa dịch đc

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.