Mọi vấn đề về Quest trong Gothic II

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Cute9x, 24/1/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. lay

lay Persian Prince

Mình cũng ram 1G mà chơi cái Gothic 3 khựng tệ quá

2. qwelam85

qwelam85 Dragon Quest

Bạn muốn hỏi Q gì ^___^, mình vẫn quanh đây mà.

3. NayruLove

NayruLove Donkey Kong Lão Làng GVN

/lay Gothic II muốn có bản đồ cậu phải mua hoặc được cho hoặc chôm thì mới bật M lên được. Cậu đi ra chỗ harbor _ bến cảng đó, rồi rẽ phải đến căn nhà thứ 2 sẽ có 1 người chuyên bán bản đồ cho cậu chọn. Nếu cậu học mở khóa rồi thì sneak vào nhà mở rương ra là có bản đồ đầu tiên -> đỡ tiền mua.

4. qwelam85

qwelam85 Dragon Quest

Cac onboard thì không chơi G3 được vì sẽ không đạt cấu hình. Hình như chơi được ở mức minimum nhưng mà lâu sẽ giật hoặc bị văng.

5. NayruLove

NayruLove Donkey Kong Lão Làng GVN

á lâu bị giật hoặc văng vậy là vẫn chơi được. Có điều ko biết minimum nó xa maximum như thế nào, vả lại hình như có lẽ là ko chắc mấy, ko biết có nên mạo hiểm mua đĩa ko nhi?

6. Tran Le _Hai Yen

Tran Le _Hai Yen Dragon Quest

G3 ram 1gb VGA 64 ko bik chơi đc ko nhỉ

7. Rpg Member

Rpg Member Donkey Kong

Bạn có thể vào đây để down G1 ( bản full ) angernet.org.
    Chúc chơi vui !

8. hflufly

hflufly Donkey Kong

giúp đệ với
    chơi bản mở rộng nhưng chẳng biết làm sao wa vùng addonworld
    nghe nói phải làm nv cho mấy thằng watermage nhưng chẳng thay nó giao nv gì cả:whew:
    giúp với

9. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

muốn chơi gothic 3 kiếm mấy cái mod, add on, tinh chỉnh tùm lum ấy mà chỉnh...cũng khá phết=))..FPS tăng được 4-5 cái=))

10. cravenal92

cravenal92 Mr & Ms Pac-Man

cảm ơn nhưng mình chẳng bít chổ nào vì quá nhìu bạn có thể chỉ cặn kẻ hơn được kô ví dụ như là chỉ tận nơi down càng tốt:D

11. Rpg Member

Rpg Member Donkey Kong

Bạn có thể vào link này để down ( Dung lượng là 1 GB đó nha :D ).
    http://angernet.org/?id=showgame&i=888
    Chúc bạn chơi vui !

Sax ! mới check lại, trang này là của bọn BaLan, trước kia nó có bản tiếng Anh, nhưng giờ xóa đâu mất rùi, bản còn lại này là tiếng BaLan ( PoLish ). Chân thành cáo lỗi.
    Khi nào tìm được link bản English mình sẽ post lại cho bạn sau !

12. linhkhuong

linhkhuong Youtube Master Race

Em mới chơi cái này, cho em hỏi vài câu
    - Em đang ở trong thành Khronis đang tìm việc
    - Cái ông thợ mộc bảo xin lời cầu nguyện của 2 ông pháp sư nước và lửa. Lửa thì đc rồi, còn ps nước, ông hỏi em, em trả lời bậy bạ làm sao mà ổng ko thèm bless cho em. Chỉ giúp em xin lời cầu nguyện đi ạ.
    - Em muốn đi theo dòng Kẻ săn rồng Vậy nên làm gì trước ? có cần làm nv trong thành ko ạ ?

13. qwelam85

qwelam85 Dragon Quest

Dù là dòng nào thì bạn vẫn cứ phải săn rồng. Còn thực tế đó là theo Mercenary để sau này được nên thành Dragon Hunter. Theo Mer thì bạn ra trang trại của ONAR sẽ gặp căn cứ của bọn Mer này. Nói chuyện với Lee để xin gia nhập.

14. Rpg Member

Rpg Member Donkey Kong

- Có 3 người có thể nhận bạn làm đệ tử là thằng cha chế thuốc, thằng thợ rèn và thằng thương gia bán lông thú ( hix, lâu quá quên tên tụi nó hết rùi :whew: )
    - Hãy khai thật với ông ta là bạn là tên tù vượt ngục từ Valley of mine, đến Khorinis để báo tin về hiểm họa của Rồng theo yêu cầu của Xadras là ông ta tin bạn ngay và sẽ cho bạn lời cầu nguyện ( Ban phước thì đúng hơn :D ).
    Nếu bạn quanh co giấu sự thực thì không bao giờ được chấp nhận đâu.
    - Gia nhập theo Mercenari của Lee thì bạn sẽ trở thành Dragon Hunter :wink:, việc làm các nhiệm vụ trong thành không thật cần thiết, nhưng sẽ mang đến cho bạn khá nhiều exp và money, item, tội gì không làm :p

15. linhkhuong

Cảm ơn anh RPG nhìu lắm
    em đi theo La... gì ở bến cảng dẫn đến nông trại Onar, giờ em muốn gặp Lee phải làm sao ? Em đi đâu cũng gặp thách đấu ? Chưa kể thằng cha đứng trước 1 dãy nhà mạnh khiếp lun. Đánh 1 cái là lên đường rồi ? Ko biết cách nào gặp đc lee.
    và Anh cho em hỏi Goblin Bery và Dragon Root có thể tìm ở đâu ạ ?

16. linhkhuong

À, còn muốn gia nhập băng trộm cướp phải gặp ai và làm những việc gì ạ ?

17. linhkhuong

À, còn muốn gia nhập băng trộm cướp phải gặp ai và làm những việc gì ạ ?

18. Rpg Member

Rpg Member Donkey Kong

Để gia nhập Mercenari thì bạn phải chiếm được cảm tình của một số thành viên nhất định, hãy nói chuyện với mọi người trong trang trại để biết thông tin mà học yêu cầu, phải làm khá nhiều quest đấy.
    Muốn gia nhập băng trộm cắp của Khorinis thì cần những yêu cầu sau :
    - Làm Q bắt tên móc túi tại khu chợ
    - Làm Q giao hàng của Baltram
    - Làm Q tìm ra tên liên lạc của bọn Bandit trong thành
    Bạn có thể giao nộp thủ phạm hoặc tha cho chúng tùy ý:
    - Nếu tha thì sẽ có người hẹn gặp và cho bạn chìa khóa vào khu cống ngầm để gặp con nhỏ trùm băng trộm
    - Nếu bắt thủ phạm thì sẽ có 1 tên đến hẹn thách đấu với bạn, bem nó xong lục xác lấy cái chìa khóa cũng được.
    Nói chi tiết ra thì khá dài đó, bạn tự tìm hiểu thêm nha ( vậy chơi mới vui, nói ra hết thì chán lém ).

19. hflufly

hflufly Donkey Kong

cho em hỏi gặp ai để nhận nhiệm vụ cứu người mất tích
    làm sao ưa vùng đất mới:whew::whew:

20. MR_KING

MR_KING Mario & Luigi

để qua vùng đất mới thì bạn phải gia nhập ring of water
    Muốn gia nhập ring of water thì phải làm 2 quest là :điều tra về thằng bán vũ khí cho bandit và điều tra về những người mất tích trong thành
    nhiệm vụ 1 :đập chết tụi bandit ở cái cầu đá gần tarvent để có mấy cái bandit's rapid ( hay cái gì đại loại thế ) , kill tụi bandit ở gần Bengar farm ( cái chỗ gần mấy bậc thang ý ) để có cái ring của thằng oversea trader , kill tụi bandit ở khu rừng gần cái hang của Saggitta ý để có cái lá thư deliver , sau khi có 3 thứ đó thì về upperquater gặp thằng thương gia Fernando nó sẽ thú nhận hết , có tang chứng đầy đủ đi gặp thằng Martin để tố rồi gặp Vatras

nhiệm vụ 2 : dài lắm ,danh sách phải gặp gồm có thằng ku đang đóng tàu ở khu harbor , thằng ku đánh cá gần chỗ thằng Martin, Arkil , Bengar , Thorben , Hakon , Coragon ,Skip ( bắt buộc phải gặp , đi ra harbor nhá nhảy tùm xuống biển bơi men theo bờ về phía bên phải 1 lúc là tới cái vịnh ấy ngay ) , và Dexter , kill thằng Dexter thì sẽ biết về kế hoạch bắt bớ của thằng trùm Raven . Đem về báo cáo với Vatras
    Ông ta sẽ cho bạn gia nhập ring of water sau khi bạn thông báo cho Lord Hagen về chuyện mấy con rồg
    Sau khi nói chuyện với Vatras thì đến Tarvert bạn sẽ được kết nạp vào Đảng ở đó
    Nói chuyện lại với Vatras bạn sẽ có nhiệm vụ đến tìm các pháp sư nước khác ( nhớ rủ Lares đi cùng nhá , hắn ta bất tử nên hữu dụng lắm )
    Sau khi gặp pháp sư nước thì bạn sẽ có nhiệm vụ đi tìm 3 mảnh đá vỡ để làm cái key mở portal ( xem quest log là biết liền àh ) sau khi tìm đủ 3 mảnh vỡ đó thì bọn pháp sư nước sẽ làm phép phục hồi lại cái key
    Thế là đi vào addon world rồi nhé

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.