Mọi vấn đề về Quest trong Gothic II

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Cute9x, 24/1/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hflufly

hflufly Donkey Kong

sao em chơi đã qua mấy chỗ đó nhưng ko hề thấy thằng bandit nào cả chỉ thấy lều bỏ ko thôi

2. cravenal92

cravenal92 Mr & Ms Pac-Man

sao Gothic I nó hiếm thế kiếm cũng khó nửa bảng tiếng anh càng khó kiếm là sao
    ai có link down tận nơi cho xin đi cảm ơn

3. gothic2

gothic2 Youtube Master Race

cho em hỏi cái, thực hiện chapter 3 như thế nào vậy,làm sao cứu đc thằng da đen trong tù, và hoàn thành thế nào, thank

4. qwelam85

qwelam85 Dragon Quest

Chapter 3 kết thúc khi bạn hồi phục được cái Eyes of Innos sau khi bị bọn pháp sư áo đen phá hủy ( Seeker).
    Cứu thằng da đen trong tù chắc là Q này :Bennet is in Jail. Lão này bị bắt vì nghi là đã giết paladin Lothar. Bạn phải đến gặp thằng cộng sự của Bennet là Hodges vì khi Bennet bị bắt thì thằng này chạy thoát. Hắn sẽ bảo bạn đến gặp Lee. Lee sẽ bảo bạn đến gặp Lares ở Khorinis và sau đó vào thẩm vấn Bennet. Sau khi tin tưởng Bennet vô tội thì nên gặp lãnh chúa Lord Hagen thì ông ta bảo là có một nhân chứng sống đã thấy Bennet giết Lothar. Tên này ở trên tầng 2 của tòa nhà chính này, hắn tên là Cornelius - thư ký của thị trưởng. Tên này mặc áo như thầy tu, bạn sẽ nhìn ra ngay thôi. Sau một hồi tra hỏi, tên này sẽ quanh co chối tội cho nên bạn có 2 cách. 1 là móc túi hắn lấy quyển nhật ký có ghi lại rằng hắn được bọn áo đen thuê để vu cáo Bennet, điều kiện để ăn cắp thành công là Dexterity của bạn > 60. 2 là bạn chi ra 2000 gold để tên này nhận tiền và giao cho bạn quyển nhật ký rồi biến khỏi thành phố. Nếu chi tiền thì sau này bạn có thể gặp hắn ở cái hang nơi mà bọn cướp đầu tiên gặp xin đểu bạn đó. Gặp hắn, đánh ngã hoặc kill hắn rồi cướp lại 2000 gold. Sau khi có chứng cứ, đưa quyển nhật ký cho Lord Hagen và Bennet sẽ được thả.

5. gothic2

cám ơn bác nhé, nhưng mà em hỏi tí là em đã kiếm dc cái eys inos đâu, fuc hồi kiểu gì bác, mà em lỡ tay giết thằng nông dân benack, thằng đánh thuê wolf và raoul rồi,ko cứu đc nữa thì làm sao hả bác,hi vọng bác chỉ dẫn dài vì em mới chơi mà

6. gothic2

bác ơi,mà em đưa thằng da đen nó sửa cái eyes of innos rồi thì làm sao nữa,nghe các bác bảo đến chỗ Mages,thế mages ở chỗ nào trên bản đồ vậy,có hình giúp em với::(

7. qwelam85

qwelam85 Dragon Quest

Bạn giết vài thằng chẳng sao cả vì những thằng chuyên dùng Q chính bạn đều không thể giết được. Mấy thằng kia chết thì mất vài Q phụ liên quan đến nó thôi.
    Bạn sửa cái Eyes of innos rồi à, vậy bạn đang làm gì, theo phe nào để dễ bề giải đáp. Chỗ Mages là chỗ các pháp sư.

8. gothic2

em đang theo phe paladin bác ạ,à em muốn hỏi chỗ các pháp sư nước tụ tập ở đâu,bác có bản đồ vùng khorinis cho 1 cái nhé,thank bác

9. Rpg Member

Rpg Member Donkey Kong

Gặp thằng Vatras ( Pháp sư nước ) ở trong thành Khorinis đó, nó sẽ chỉ dẫn cho bạn phải tìm ai và những gì để hoàn thành chiếc nhẫn Eye of Innos.
    Nếu bạn chơi bản Gold thì căn cứ bọn Water Mages nằm ở chỗ cái Kim tự tháp trên đường đến chỗ con Black Troll đó.
    @qwelam85 : Theo bất cứ phe nào thì main quest cũng giống nhau mà :D

10. gothic2

huhu,em mới chơi ko biết bản gold là thế nào?:((,mà các bác ơi,ở các nhiệm vụ ở chapter 5 là những gì,thực hiện thế nào,chỉ em với,à bác nào có bản đồ địa danh của khorinis ko nhỉ?,em giết xong cái con coliny orc trong hang gần trại của lorbard rồi mà ko biết đi đâu nữa,thank

11. qwelam85

qwelam85 Dragon Quest

Chapter 5 nhiệm vụ chính là đi kill rồng. Bạn vào trong pháo đài bị bao vây mà hỏi thằng tướng đang thủ trong đó nhận Q kill rồng. Sau đó đi tìm rồng.

12. gothic2

em giết mấy con rồng lửa rồng băng rồng đá rồng đầm lầy rồi,rồi làm gì nưa bác

13. MR_KING

MR_KING Mario & Luigi

sau khi giết mấy con rồng về báo cáo với Lord Garond lấy ít exp tiêu vặt rồi khăn gói quả mướp về Khnorinis để tìm hiểu về cái khu Hall of Indoras mà con rồng cuối cùng bạn giết nó đề cập đến . Khi về Khnorinis nhá đến thăm Xardat đi, bạn sẽ gặp ku Lester đứng ở đó , ku đó sẽ đưa cho bạn mẩu giấy ghi pass để mở quyển sách lúc trước bạn đưa cho Pyorika , đến monastary đòi được đọc quyển sách đó ông ta sẽ cho bạn xuống tầng hầm . Sau khi mở quyển sách sẽ thấy 1 cái key, bạn đi xuống cuối cái hầm đó sẽ thấy 1 cái lamp ấn vào nó thì cái tủ sách sẽ quay để hiện ra cái tầng hầm nữa ,lục tung cái hầm đó lên bạn sẽ tới được chỗ mấy con demon , hấp diêm nó đi rồi đi đến cuối căn phòng đọc cuốn amalac để biết thêm vài thứ rất hay ho ,lấy mấy thứ trên mặt bàn gồm 1 cái map , 1 lọ potion , 1 quyển sách giở xem tấm bản đồ sẽ có quest mới cho bạn là tìm crew và captain cho chuyến hú hí tới Hall of Indorat. Nói chuyện với lũ bạn của bạn đi nhé rồi rủ chúng nó đi theo, rủ đủ người rồi thì đến cái tàu của tụi Paladin ở khu Harbor ý đưa bản đồ và cái key cho thằng captain rồi đi lên tàu đến bãi biển đầy nắng và gió Hall of Indorat ,đến đó thì bạn biết phải đi tìm gì rồi nhỉ

14. Rpg Member

Rpg Member Donkey Kong

Bổ sung thêm : Nếu bạn chơi Paladin thì sẽ kiếm được 1 cái rune trong này, sử dụng nó sẽ đưa bạn đến 1 căn phòng nhỏ có bộ Paladin Armor ngon nhất !

15. gothic2

cám ơn các bác,em đang chơi chapter 6,đang ấn ấn bấm bấm mấy cái cọc để giải mã mở cửa,còn 1 cái nữa bấm mãi ko lòi ra cái cọc,bác nào biết là do cái gì ko vậy::(

16. gothic2

cám ơn các bác em về nước gothic2 rồi,nhưng các bác cho em bít là sao thằng pháp sư nó lấy cái gì ở con rồng cuối cùng vậy,mà gothic 3 nó có tiếp tục câu chuyện ko,có hay như gothic 2 ko,em muốn chơi tiếp mà,nếu ko thì chuyển game khác

17. qwelam85

qwelam85 Dragon Quest

G3 có tiếp tục câu chuyện đó, nhưng theo hướng free-roaming ( tự do hành động) nhiều hơn. Nói chung là nó không hay bằng G2 nhưng cũng là một game khá để bạn có thể chơi và thưởng thức.

18. Cute9x

Cute9x Sonic the Hedgehog

^:)^ Cái rune đó phải có HOly Water để chế tạo , mà Holy Water thì mua ở chỗ thằng bán Potion - Monastery.

19. Rpg Member

Rpg Member Donkey Kong

Ha ha, Cute lại bắt giò anh hả :D. Holy Water thì theo phe Paladin lúc nào chả có 1 bình lận lưng :hug:.

20. Cute9x

Cute9x Sonic the Hedgehog

Hehe , Paladins mạnh nhất ..

@ Rpg : Anh đi làm suốt à ,sao gần đây mới thấy 0n :)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.