Mọi vấn đề về Quest trong Gothic II

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Cute9x, 24/1/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. AngelCleric

AngelCleric Youtube Master Race

Thú thật là: không phải tự nhiên giờ lại đổ đốn ra đến mức lười biếng thế này >,",<#. Vì giờ suốt ngày chỉ Ragnarok thui, nên lười quá thể luôn.
    Missing people là quest chính rồi, không hoàn thành nó được thì không đi tiếp cốt truyện được mà. Có một điều, những gamer RPG chân chính là những người biết từng cành cây, ngọn cỏ của tất cả các map. Gothic cũng vậy, trước khi xem link hướng dẫn các vị trí bí mật về kho báu, herb, potion, source (pot tăng stat)... mà có bạn đã up ở những bài trước, thì bạn nên tự mình cày xới bản đồ, sẽ có rất nhiều thú vị. Có những quest mà đáng lẽ ra câu chuyện sẽ diễn ra ở đằng sau nhưng nếu khám phá, bạn sẽ làm cốt truyện phong phú hơn nhiều lần, và Gothic hay đến đâu là phụ thuộc vào chính cách đi game của bạn.
    Về quest mising people, quan trọng nhất là bạn phải đi tìm những người trong thành phố có người thân bị mất tích, sẽ có liên quan đến map3. Có những gợi ý trên đường đi, và điều quan trọng tiếp theo là phải biết 1 chút tiếng Anh :D.
    Bạn có thể nói rõ quest con bé chủ nhà trọ như thế nào không. Con bé chủ nhà trọ tên gì. Ở map nào.

2. Rpg Member

Rpg Member Donkey Kong

Trả lời :
    - Đến thằng bán bản đồ mua tấm bản đồ cũ về đưa cho nó là xong
    - Quest The Missing People thì cần phải làm những việc sau :
    + Nói chuyện với những người có người thân bị mất tích
    + Giải thoát cho thằng Elvrich
    + Tìm được lá thư của con bồ thằng Elvrich
    + Nói chuyện với Skipp
    + Lấy được lá thư của thằng Dexter ( quan trọng nhất - và nhớ phải đọc nó trước khi nói chuyện với Vatras, rất nhiều người quên vấn đề này nên bị tắc đường )
    + Vào vùng đất mới, và giải thoát cho những người nô lệ - Xong !!!!

3. whitek9

whitek9 Donkey Kong

Bác D president là bác nèo thía !!!!! BÁc viết típ phần hướng dẫn gothic 2 cho bọn em với>>>>>>>Em mong bác như hạn hán chờ mưa nè!!!!cho em cảm ơn trước

4. Cute9x

Cute9x Sonic the Hedgehog

Ừm, em hiểu rồi, nhưng thật sự anh bắt em đánh lại từ đầu rùi đấy vì cái lá thư của Dexter và bồ thằng Eo vích em đáp ở đâu chẳng rõ, thui đành đánh lại vậy.Không có gì nhưng thật sự rất cám ơn anh....
    @whitek9 : D President á , thằng cha pr0 viết hướng dẫn phần I gothic II đấy, còn muốn hướng dẫn tiếp theo thì chờ RPG Member nhé!

5. AngelCleric

Đừng quá lo lắng vậy. Lá thư của Elv. đưa cho bồ nó ( là con bé cave làm ở Red Larten trong cảng Korinis đó) và lá thư trả lời của bồ nó tuyệt tình với nó đều làm ở map 3 mà.
    to whitek9: bạn thử tự mình đi hết game xem nào, trước khi xem hướng dẫn.

6. Cute9x

Không hiểu, anh trả lời ai vậy..Cái lá thư của con Luncia thì em biết rồi, sau khu vườn nông trại Sebok , cả cái cốc vàng của Bromor cũng ở đó nữa.Ừm, có điều lá thư của Dexter và Luncia em đã vứt sạch rùi.Nhưng không sao , đánh lại rồi, cảm ơn 2 anh nhiều!

7. gacon5

gacon5 T.E.T.Я.I.S

Từng ngày từng ngày đang mong chờ bản hướng dẫn của các bác đây!
    Hi vọng sớm được bắt đầu với Gothich II.
    Ở nhà nhờ cha me ra ngoài nhờ anh em.
    Không biết Tiếng Anh nên muốn hiểu đuợc game đành trông cậy vào anh em vậy hi vọng mọi người giúp đỡ nhiệt tình!

8. Cute9x

Ừm, có lẽ phải chờ hơi lâu...Sao không post cái tên nhiệm vụ lên đây, các Pr0 hướng dẫn cho, sao phải khổ sở thế.Có khó khăn gì ..giúp hết mà!

9. gacon5

gacon5 T.E.T.Я.I.S

Ui ra !tui ngồi post từng nhiệm vụ lên rồi các bác hướng dẫn từng cái thế thì có khác nào bản hướng dẫn rùi trong khi rất mất thời gian nè!Kiểu này chỉ rành cho mấy Pro chơi tốt thi thoảng mới gặp khúc mắc thôi! Còn với dân noob Tiếng Anh thì:
    Cứ nhận nhiệm vụ là lại chạy ra mạng post lên và ngồi chờ có người trả lời!
    Với số nhiệm vụ không nhỏ mà làm thủ công kiểu này thì mệt tui mệt cả các bác! HIiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii tui lại ngồi đợi vậy! Hic chưa chơi thì chưa hỏi được điều gì hay cũng như chẳng đóng góp gì về game mongcác bác thông cảm nhé!
    Đợi hướng dẫn game mà tưởng mình đang đợi người yêu đi mua sắm heeeeeeeeee! Nhưng có đợi bao lâu anh vẫn đợi Because I Love You and I Love Game và hơn hết sống chết anh cũng phải thử 1 lần chơi game Gothich II!

10. qwelam85

qwelam85 Dragon Quest

@RPGmem: còn nhiều người thích GothicII lắm bác à. Có gì thì ta thảo luận ở đây, chỉ tiếc là GothicIII chưa chơi đuợc chứ không em cũng mở topic bàn về Quest của nó.
    Thật ra game này mà chờ hướng dẫn thì thà không chơi còn hơn -.- . Bạn kẹt Q nào thì cứ nguyên si tiếng anh nó post nên là anh em vô giải quyết cho, chứ việc gì phải chờ.
    Còn D president, e rằng lão rất bận và không thể viết tiếp đc vì viết hướng dẫn đòi hỏi thời gian, công sức trong khi ít người có đủ 2 cái đấy cho game.

11. Dalton9688

Dalton9688 Youtube Master Race

các bác cho phép lạc đề một chút nha .Máy của em như vầy có chơi được Gothic II không vậy. Thấy các bác chat mà ghiền quá à
    CPU celeron 2.4Ghz
    Ram 376 MB
    VGA onboard 32MB

12. Cute9x

Híc nhưng lạc đề không đúng chỗ roài, máy như thế chơi Gothic II cũng được đây, nhưng 32MB onboar như kia thì hơi giật vả lại thỉnh thoảng dis ra ngoài [ tui đã thử roài ].
    @ RPG Member and all Pr0 :
    - Hiện tại em đã sang được vùng đất mới, mò mẫm thế nào lọt vào hang ổ của Raven tại một khu đầm lầy, chả hiểu thế nào 3 phát cung lăn đùng ra chết ặc ặc.
    - À trước khj chết tại hạ có nhìn thấy Luncia ăn mặc cực kỳ hoành tráng vì đã gia nhập bọn cướp...Chán, con đấy phải thịt...
    - Hiện tại đã tìm được bãi biển bọn Pirate đóng quân..
    [ Thanks RPG rất nhiều ]]
    - Tiếp theo phải làm gì...
    - Xin lỗi, tò mò quá dùng Marvin-Mode đuổi được thằng Raven nhưng nó trốn vào trong cảnh cửa mất rồi, quay về chỗ Saturos thì nó cho một tờ giấy giúp họi hồn Prince Qua.. gì đó, nhưng chẳng biết tìm ở chỗ nào...Mắc kẹt roài hjx.

13. AngelCleric

^_^" sang map 3 này có nhiều cái mà đến giờ mình vẫn chưa giải thích hết được.
    Điều thứ nhất: không bao giờ được tách rời 2 người bạn thân: cây cung và bản đồ. 2 thứ đó làm được nhiều thứ hơn em nghĩ đó. Không tự mình tìm được Pirate Camp là anh hơi thất vọng.

Điều thứ hai: đừng bao giờ khing thường địch thủ. Hãy nhớ là: Ngay cả 1 con Skeloton cầm cây rough two handed cũng đủ gây khó dễ cho một PALADIN. Mob luôn có AI cao và kỹ năng chiến đấu tốt hơn người chơi, chỉ là chúng không được trang bị vũ khí tốt như nguời chơi thôi. Gặp bất kỳ ai cũng nên thận trọng. Việc nó 3 hit cung chết ngay là chuyện hết sức bình thường. Vô trại bandit mà không có giáp bandit trên người thì tử ẹo là phải đạo.

Điều thứ ba: tự mày mò đi cho hết toàn bộ map (cái này hơi xấu hổ vì sang chơi bản mở rộng thì anh dạo này lười, đến đoạn gọi hồn Quarodon trở đi anh cũng toàn hỏi mọi người cho nhanh, em có thể xem các trang trước).

Không thịt con Lucia được đâu, nhưng hoàn thành quest của nó được.

14. Cute9x

Oh shjt..
    - Thứ nhất : cám ơn anh rất nhiều, anh và RPG giúp em khá nhiều roài đấy
    - Không phải thất vọng vì em đã gia nhập " Pirates " roài nhưng cái giáp của nó hơi yếu..hehe móc túi được thằng Francis cái chìa khóa phòng thằng Greg...tạch đến chục lần [ dex có 70 sao không tạch ] và reload liên tục.Giờ Greg giao cho em đi săn mấy con Zaroz ---> khủng long thì phải...
    - thứ 3 : bản đồ của vùng đất mới thằng Cronos bán chứ tìm ở đâu, rõ nét, mấy hôm nữa post lên cho anh coi..
    - thứ 4 : cảm ơn anh 1 lần nữa..
    Thanks.

15. qwelam85

qwelam85 Dragon Quest

Ặc, skeleton là 1 trong các con monster khó nhai nhất của game đấy. Nó mà có khoảng >2 thằng xông vào chém cùng 1 lúc thì bác không kịp đánh lại dù chỉ 1 phát, chưa kể bọn khốn này chạy cực nhanh.
    Mod mà AI cao hơn người chơi =)). Sai chính tả nặng.

16. Cute9x

=))...Lạ thật, pác vô đây hỏi hay bàn luận thế...Tiếc là cái topic này không được đổi tên thành " Bàn luận, hỏi và đáp về Gothic II " chán quá.Không thì anh em nói chuyện thoải mái.....Ừm, Skeleton hả...công nhận khó chịu..
    - Nó ra đòn rất nhanh, chuẩn..
    - Đỡ cũng rất nhanh, chém chục phát may ra 3 phát trúng.
    - Nhưng sau này mình mạnh thì bố nó cũng chả sợ.
    @AngelCleric :
    - Vừa về chiến tiếp, em tìm được mộ của Quador.. roài, trong đó có một cái Magic Crossbow đẹp lắm, bao giờ phải ra bãi biển làm pô anh post lên cho anh em.
    - Nhưng mắc ở chỗ nó hỏi mình một tá câu hỏi, trả lời thế nào đây.

17. AngelCleric

Tất cả câu trả lời em xem những trang trước. Có đầy đủ. Ngoài ra, em sẽ lấy thêm đựơc 1 cái Magic Bow nữa nếu em biết cách. Nó nằm ở góc 7h30', phía dưới cùng bên trái.

18. Cute9x

Có cả Bow nữa sao...Nhưng số lượng mũi tên và nỏ thì hơi ít..Có 10 cái cho nỏ thì phải...Ừm, xem lại mấy trang trước, em nhớ có ai đó đã hỏi và được trả lời rùi.Oạch, Night of The RAven,,

19. simkbaio13

simkbaio13 Youtube Master Race

các bác nào chỉ cho tôi cách kinh nghiệm đánh mobs cái! Em mới chơi , tuy đã có worker clothers roài mà không tài nào kill dc 2 thăng bandit bên trong hang. tôi còn đang kẹt đoạn chở thành citizen ... Ai chỉ tôi tường tận cái...

20. Cute9x

Hà hà...Một member yêu thích Gothic II.Rất sẵn lòng giúp đỡ bạn.Nghe này, 2 thằng bandit trong cái hang ở lúc mở đầu ấy...Bạn chưa đủ mạnh để giết bọn chúng đâu.Trên đường đi tới cái hang đó, có một người tên Cavalorn phải không, ở Gothic I chính anh ta là người dạy bạn một số chiêu thức...Hãy cất vũ khí đi và nói chuyện với anh ta..Ban đầu hình như là Are you in trouble...Roài cứ tiếp tục, nếu không hiểu tiếng Anh thì cứ ấn liên tục vào đoạn hội thoại đó..cho đến khi Cavalorn đưa cho bạn một Wolf-knife và 2 bình potions..Tiếp anh ta sẽ xử lý bọn cướp giúp bạn.. [ giúp hắn thì đúng hơn ]...Đó tui chỉ nói được đến thế thôi, cái áo Worker Clothes bạn mua hay đơm..theo tui thì cứ ỉm ỉm rồi đơm, thàng Lobart không biết gì đâu =)).Cái áo đó bạn nôpk cho thằng Greg đứng ngoài cổng thành Khoninis là được...
    Còn muốn biết thêm thì vào đây.
    Chúc vui vẻ. có gì khó cứ hỏi.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.