Monster Hunter 2: Hội những hunter ở TP. HCM.

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi DevilX, 31/8/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. titeo6000

titeo6000 Fire in the hole! Lão Làng GVN

Thank anh ^^
    Em vừa post bài hỏi mí anh xong thì kéo về mấy chục page trước thấy có anh nói về cây long sword cái tự nhiên nổi hứng tạo lại nhân vật nam chơi ( Trước đây em chơi female character ). Hồi trước thấy nó quất 1 phát rồi rút lại lâu thật nhưng tự nhiên lần này chơi lại đâm chọt hất rồi quất bổ đầu thêm 1 phát nữa làm nhanh thật, mới thấy cây long sword mạnh thật ( cái này hình như gọi là combo nhỉ ? ).
    Mấy cây mang đi đào khoáng bị bể phải mua lại cây mới hả các anh ?
    Em chơi nvu Lv1 tự nhiên có con rồng kia chả biết oánh làm sao, gặp nó toàn chết uýnh nó ko si nhê gì cả :(

2. Ak41

Ak41 Mega Man

Cây longsword up lên sau này đánh mấy chiu liên hoàn cả chục nhát , nhìn nó múa vòng vòng rất đẹp :o, dam khá cao + đánh nhìu đòn 1 lúc nên cũng = mấy cây great sword / horn etc... dam cao
    Con đấy là Tigrex đấy :nailbit: . Quest 1 * mà gặp thì chạy cho nhanh ko uổng mạng :cool:
    Vể cái cuốc thì sau này có thể tự combine = stone + bone .
    Ỡ Page 1 có 1 cái list combine đấy :>

3. titeo6000

Em thấy mấy anh có đề cập đến add skill vậy mình add thế nào và cần nguyên liệu gì ạ ?
    Có thể add element vào vũ khí đc ko anh ? ( thêm fire, ice, thunder,... và add đc nhiều thuộc tính trên cùng 1 vk hay chỉ 1 mà thôi ??? )

4. Ak41

Ak41 Mega Man

add skill à :-/ . Mỗi bộ giáp ( mặc đũ bộ - ko thiếu món nào ) thì nó sẽ hỗ trợ cho mình 1 kỹ năng nào đó , cái này tùy giáp :wink:
    Add element thì tìm cái weapon tree của SEFER88 để biết cách up . Mỗi vũ khí chỉ add được 1 element thôi : flame , thunder , para , poison :hug:
    Đây www.skiesofcroda.com . lựac cái longsword mà xem , trang này nó bị giật giật sao đấy , tốt nhất là coi = firefox ( nhưng vẫn giật lắm )

5. titeo6000

Ah cái đó thì em coi rồi ^^
    Cho em hỏi machalite ore kiếm ở đâu nhỉ ?
    Trong hướng dẫn bảo là snowy mount 8 mà em lên đó ko thấy chỗ nào đào đc cả ??? Em đang cần chuyển lên cây katana, katana với bone thì anh thấy cái nào hay hơn ?

6. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake

2 đường mạnh ngang nhau,nhưng ban đầu bone up lên dễ hơn,khúc giữa thì iron up lên dễ hơn,tới mấy cây cuối thì hok phân biệt dc iron hay bone đâu,vì nó xài đồ của cả 2 bên và của boss nữa

7. Ak41

Ak41 Mega Man

Mechalite ore thì tớ toàn cuốc ở map jungle + volcano + pokke farm ( volcano cuốc mõi cã tay) nhưng tỉ lệ ko cao .
    Chưa bao h cuốc đc ỡ map mountain
    Khu số 8 có 1 chỗ cuốc , nó hơi khó tìm . Chỉ có thể nói sơ sơ là quanh quanh khu đấy có 1 cái lỗ nhỏ , chỉ chui lọt 1 người ( lom khom) chui vào trong đó rồi leo lên 1 nấc ( hay 2 gì đó ) là có xác 1 con rồng đóng băng --> cuốc vào nó được nhưng hình như chỉ đc khezu werp ---> ko biết còn gì khác ko

8. titeo6000

:((
    Anh chỉ cho em cách uýnh con gì gần giống con rồng ở map sa mạc với, con đó bự khiếp mà nó chui lặn dưới cát rồi lại gần nó oánh ko đc .
    :(

9. nadongtae

nadongtae Mr & Ms Pac-Man

con đó là cetaphelos thì phải. Con đó cũng dễ hơi mất công thôi. Cứ dùng sonic bomb là ok. Không thì chở nỏ nhảy lên phun cát. rồi chém mạnh vào vây nó là nó trồi lên. Sau này gặp con plesithod còn bự hơn con đó nữa.

10. Ak41

Ak41 Mega Man

Page 1 có công thức combine SONIC BOOM vác theo , me nó bới gần gần rồi ném (ko cần chính xác ) nó sẽ nỗi hẳn lên mặt đất . Tận dụng bem nó ngay

11. mrcj92

mrcj92 Mr & Ms Pac-Man

chài ơi là chài , bác nào chỉ dùm cách lấy naruga marrow với nào , tui chặt chém , bắt giết đủ kiểu mà chẳng đc 1 cái marrow của nó nào bao giờ X( ,

12. titeo6000

Anh cho em hỏi katana mới chơi theo lưỡi hái hay theo katana ạ ?
    element nào tiện dụng nhất ( nhiều con boss weak với nó nhất đấy ạ ? :D )
    Map mountain khu vực số 3 có 1 chỗ cuốc đc Machalite Ore đó anh Ak41 ^^

13. mafiarock

mafiarock T.E.T.Я.I.S

naruga marrow hở,dễ lắm,canh đánh bể 2 cái luỡi hái hai bên cánh tay nó thì thế nào cũng đc,hồi đó tui làm 1 phát bể 2 cái reward nó cho 3 cái marrow lun

14. titeo6000

Cho em hỏi Hr-2 đánh con Khezu là nvu nào để đc Electro Sac vậy ???
    Cho em gửi lời cảm ơn đến anh Ak41 ^^
    Nghe lời anh về luyện lại long sword vừa xử đẹp xong con Yian Kut-Ku mừng quá :D chơi bow thì đố mà làm đc ^^

15. mrcj92

mrcj92 Mr & Ms Pac-Man

vậy hả , thank pác mafia ná , thế mà lần trc anh sefer kêu em chém đầu , làm em chém toét cả tay chẳng đc cái nào ::( , chuyển nghề chém cánh vậy :D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    he he , thằng kutku hồi tôi mới chơi xài bow giết nó mà , nhanh gọn nhẹ:D

16. Ak41

Ak41 Mega Man

Kut-ku xài bow bắn cũng được
    Nhưng up cái bow nào khá khá chút chứ vác cái bow cho ban đầu bắn thì khoai à
    ====================
    Muốn có electro sac thì cứ đánh KHEZU , khezu nào cũng rớt đc electro sac tỉ lệ khá cao ( có khi 1 cọn rót 2-3 cái )
    khezu nếu đánh ỡ map mountain có vài góc đứng có thể cầm bow bắn liên tục được mà ko cần chạy đấy . VD : cái hang chỗ có cái tổ của bọn Giaprey , đứng trên cây cái cây đỗ phía xa cái tổ nhất ) :hug: . Đứng đó bắn thì vãi ( vác theo gun cũng được , mạnh hơn bow )

17. titeo6000

Thanks anh Ak41, nhưng em hỏi làm Q nào có con kenzu ấy :( ! Em chả biết con kenzu trông như thế nào nữa ^^.
    Ah tiện đây cho em hỏi map jungle có mấy chỗ đào mỏ vậy ? Em thấy đào ở đó sướng thật.

18. Ak41

Ak41 Mega Man

Jungle nếu ko nhầm thì 4 chỗ , ko rõ chính xác ô số mấy
    Còn khezu thì cứ tìm quest nào mà nó bắt đánh main monster : khezu .... thì nó đây
    Khi nhận quest thì nhấn nút [] để có thêm infor về quest đấy --> trong đó nó có ghi con gì mà

19. pokedung

pokedung T.E.T.Я.I.S

cho em hỏi artisan là cái jì thía.Armor mà +10 artisan có lợi jì không:-/:-/
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    không ai bít à?????Nếu có thì cho hỏi lun bộ cenatuar nên làm loại S hay loại U

20. titeo6000

:(
    Các anh chỉ giùm em cách đánh con Kenzu = long sword ( hoặc bow vậy biết dùng có 2 cái này :( ) Em đốn nó đo đất 2 lần chỉ trong 15 phút nhưng từ đó về sau uýnh mãi chả thấy nó chịu chết mà nhiều khi uýnh vào người nó như uýnh vào đá vậy :((

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.