Monster Hunter 2: Hội những hunter ở TP. HCM.

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi DevilX, 31/8/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. rathian

rathian Youtube Master Race

mà chỗ bà già làm gì có Fatalis đánh hết Solo + Special là nó ra ở HR6 trong quán liền [ con Black Fatalis ]

2. tsalynek

tsalynek C O N T R A

ặc hr 6 trong quán tức là phải qua 2 con tigrex àh :o:o

3. rathian

ừa................................................[ ko đủ 30 ký tự ] >"<

4. cacalun12

cacalun12 Mario & Luigi

Ai chỉ cách mình kill con khủng long đá ở map núi lửa nó tên gì mình quên gòi chỉ bít là người nó có đá bao bọc mình cầm cây LS chém có điện mà toàn bị bật ngược ra ko àh
    Àh tiện thể cho hỏi lun cách tìm Blood Red Horn với cách kill Kasura Daola ^^

5. rathian

red horn là đánh vô cái sừng của con Monolobs khi nó gãy rồi thì kill nó lát cái reward gì ấy nó cho bạn Kúhala thì nhắm vô đầu đánh cho nó tắt gió cứ thế mà đánh còn con núi lửa tốt nhất sài cung hoặc súng đi còn nếu bạn có cái skill Fencing thì mới sài vũ khí cận chiến

6. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake

basarios hay là gravios vậy,con nhỏ hơn giả làm hòn đá là basa,còn con bự chảng là gravios.
    Basarios thì cầm cung mà trị,bảo đảm nhanh và an toàn hơn kiếm nhìu lần,kiếm cây nào bắn pierce bắn cho mau,còn gravios thì có 2 cách:
    1 cách nhanh nhưng hơi khó là xài LS hoặc GS,cầm theo large bomb tìm cách nào đặt cho nổ ngay ngực nó,tốt nhất là me lúc nó phun lửa ah,đặt 1 hay 2 trái 1 lần cũng dc,làm vài lần thì lớp vảy ngay ngực nó sẽ bung mất,khi đó chém sẽ hok dội như trước,cứ cầm GS hay LS mà chém vào chỗ rách đó,con này nên kill bằng GS,xài chiu charge lên chém 1 cái rồi lộn người né.
    Cách 2 an toàn,dễ làm hơn nhưng CỰC KÌ mất thời gian,đó là xài bow,vào trận cứ thế nhắm ngực nó mà bắn,nhưng nói trước là CỰC KÌ lâu lun ah.Có 1 cách để rút ngắn thới gian cho cách 2 xuống 1 tí là làm như cách 1,mang bomb theo đặt cho nó vỡ cái lớp vảy ở ngực ra rồi hãy bắn,tiết kiệm dc hơn rất nhìu time,nhưng khá mạo hiểm khi nhào vô đặt bomb vì giáp của gunner khá là íu,lỡ dính đòn của nó thì mệt

7. tsalynek

tsalynek C O N T R A

bác sefer cho hỏi bộ ở nv 6* trong quán(tức là hr4 ) hok có fatalis hả sao mình thấy ở trang 129 có để vậy với lại sao mà khi kill con cá sa mạc trong spe...(ko nhớ) train thì nó hiện cái gì lên hình như unlock cái gì đó nhưng mình hok biết vì thế bác cho mình hỏi luôn cách kill con laos nha thanks nhìu

8. sefer1988

fata chỉ có ở HR6 và HR9 thui,còn mấy cái unlock đó có thể là mấy cái item trong cái tấm card trao đổi khi chơi online ah,hok cần wan tâm nhìu,còn lúc unlock dc fata nó hok có hiện lên gì đâu^^
    Con laos thì ban đầu chém vào đầu nó,đến khi thấy nó giật lên 1 cái thì ngước lên kiểm tra xem gãy sừng chưa(cái sừng ngay mũi nó ah),gãy rồi thì đi xuống chỗ phần bụng nó,cứ thế mà chém chỗ đó.Còn ở khu vực cuối có mấy cái vũ khí trên thành thì chỉ nên xài cái máy bắn cung thôi,2 thứ kia kùi bắp lắm,đừng xài

9. rathian

train hết thì unlock cái 3 cái nón có 3 Skill : Fencing [ đánh ko vội ] Loading [ +đạn cho súng & + LVl cho cung ] và Fate +15 còn hoàn thành hết nv của thng` Mèo gần bà già thì cho cái nón có skill Psychicvis [ thấy quái trên Map ]. Hôm qua đi săn kho báu Unlock hết nguyên cái bảng trong Guild Card rùi vui qué ^^

10. tsalynek

tsalynek C O N T R A

hix giờ lên đc hr5 rồi gặp toàn là những thứ kinh khủng ko ở chỗ con mèo thì đến 8* đánh con cá lóc bông bị cái đuôi của nó dập 1 cái die ::(::(

11. rathian

nhào zô chân nó đánh lun ko sợ G.Sword là dễ z nó nhất

12. nghiaktb46

nghiaktb46 Donkey Kong

tsalynek mà ko kiếm đc bạn chơi cùng thì còn mệt:D ông sefer chơi trò này bao lâu rồi mà nhớ dai nhỉ ai hỏi j cũng trả lời đc:D

13. tsalynek

tsalynek C O N T R A

chài ơi có sao đâu mà lo tập chơi riết nó quen thôi(mặc dù có nhìu lúc muốn quăng cái psp vào tường) giống như lúc đầu tui đánh con tirgex của hr3 tui đánh hoài hok đc nhưng giờ thì đc rồi tui hết sợ nó tạm thời vì sắp tới 2 con rồi tui lên hr5 ời
    àh cho hỏi cái heart của con monoblos dùng để làm gì dzạ các bác

14. sefer1988

làm vũ khí và giáp,có mấy món yêu cầu thứ đó::)

15. rathian

2 con z mới nhanh đó sài dual sword tiếp đãi 2 ẻm đi ^^

16. cacalun12

cacalun12 Mario & Luigi

Cám ơn bạn nhiều nhá mình kill dc con nhỏ hay giả làm cục đá gòi
    Với lại cho mình hỏi full set bộ Monoblos và Monoblos White thì bộ nào có skill lợi cho gunner và bộ nào lợi cho LS vậy .Àh còn cái LightCyrstar thì có thể kiếm nhiều nhất ở đâu vậy

17. rathian

lightcrystal hay có ở con Gypceros ấy [ con vịt màu xám xanh ] hoặc bạn nâng cái Mining trong Fram lên
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    set Mono nào bạn.Xanh lá hay cấp S hay cấp X,nếu cấp thường thì mono trắng lợi hơn vừa + Artisan [ tăng sức mẻ của kiếm ] và Expert [ tăng % Affnity ] mình thấy có set Mono cấp X là lợi về Sharpness à [ kéo dài thời gian bị mẻ kiếm ( lâu mẻ ) ]
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Mình thấy Mono trắng là lợi về súng và kiếm lun đó.

18. rathian

mà Mono trắng thủ yếu hơn mono thường

19. cacalun12

cacalun12 Mario & Luigi

Thanks kìu bạn nhá để kill nó thêm 2 3 lần nữa mới đủ 1 bộ
    Mà nhìn bộ mono thường màu đen đẹp hơn bộ trắng :D

20. cacalun12

cacalun12 Mario & Luigi

Các bác tiện thể cho hỏi lun là cái con Hercudrome tìm ở đâu và cách tìm thunderbug juice lun nhá :D:D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.