Monster Hunter 2: Hội những hunter ở TP. HCM.

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi DevilX, 31/8/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. RickbloodX

RickbloodX Mario & Luigi

ùm thank bạn hiền nhá :D cuốn sách đó đây này >>>>>[​IMG]
    <<<<<< ;))

2. titeo6000

titeo6000 Fire in the hole! Lão Làng GVN

3. cacalun12

cacalun12 Mario & Luigi

Carbalite ore lụm ở đâu thế các bác ở trong farm phải nâng lên cấp mấy mới có thể đào được
    Àh còn cái novacrytal nữa chứ tìm hoài ko ra

4. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake

đã đăng kí xong,nhưng tình trạng là active mail hok nhận dc=((,pó tay,thui đợi 2,3 bữa tui cái lại win gòi cài lại YH tui chỉ ông đăng kí nhe:)
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    phải nâng cấp farm+lên HR thì mấy viên đó mới ra nhìu,chứ nếu nâng max farm nhưng HR thấp lè tè thì cũng chỉ đào ra mấy viên thuờng thui(viên carbalite sau này lên rank cũng sẽ thành viên thuờng nên đừng lo kiếm hok dc)
    nova kiếm trong nông trại là lẹ nhất,nhất là kiếm ở chỗ đặt bomb là dễ ra nhất,chứ đào ở ngòai lâu lắm mới ra 1 viên,sau này lên kiếm melange orb còn chua hơn nữa

5. hoangtuanchoi

hoangtuanchoi Youtube Master Race

Cái cây Dosbiscus có thể đào dc o map ngoai không vậy,còn dùng bomb đào mỏ thì bomb cang to càng nhiều à.

6. kinggame#1

kinggame#1 Donkey Kong Lão Làng GVN

__ Mono armor có skill adrenalin +2 mà cùi là cùi thế nào , nếu mà nói là là best bow combo thì phải nói đến Sol Z + ebony bow mà đấy là nói chuyện Hr9 ,
    Rank thấp cái tầm rathalos U với cả akantor armor thì mặc giáp Adrenalin+2 mạnh hơn là cái chắc ( với Đk có tí skill :"> , sài adrenalin phải để máu 1/3 full bar và no-hit , nói chung phải biết move :)) )

__ còn về 2 bộ akantor và rathalos gunner , nhìn vào thì cả 2 bộ có skill giống nhau nhưng cái akantor có bị thêm - fast charge >>> làm chậm tốc độ bắn bow >>> giảm DPS :)) ( có thể fix = gem )

7. trieu_nx

trieu_nx Dragon Quest

em cũng đang định chơi bow đây nhưng hông bít sắm bộ nào :D đang mặc volganos với skill fastcharge ,survival hông bít chạy nên có survival cho chắc ăn kẻo chết nhãm :P bác nào bít set nào tốt hơn chỉ em với

8. sefer1988

vấn đề ở đây hok ai chịu xài skill adrenalin cả,vì chưa pro đến độ hok dính phát nào của 1 con cấp G dc nên tui mới hok recommend bộ đó,đã recommend thì phải từ bộ dễ đi lên chớ ai đi chỉ bộ liếu mạng đó bao h,mà hok riên gì tui,dạo 1 vòng trên faqs lẫn minegrade thử coi,chả ai ưu tiên cái skill đó đâu,cả trong mấy cái armor set topic,tui ưu tiên cho azure nhìu là vì có 2 skill reckless và HGE,2 skill hữa dụng,xài cho vũ khí nào cũng dc và nhất là hok mạo hiểm.Nhưng nếu anh em nào khoái chơi adrenaline thì nên kết hợp lun felyne heroics choi đủ bộ,liều thì liều cho trót mà:D
    Còn sol Z thì nói làm gì h này,đang nói cấp U mà,chứ sol U chỉ thích hợp chơi blade cho gunlance thui,vì ép dc 1 luợt guard+2 và guard inc,lại có sẵn ESP.
    Còn 2 bộ azure lẫn akantor nhìn vào tất nhiên sẽ chơi akantor gòi,tui cho lên đây là đã tính lun chuyện ép jewel gòi đấy chứ,khi đó akan có reck+3 lận,defend lại cao hơn.
    ủa mà còn chơi ah?nhớ ông phá đảo gòi mà?

.
    mặc bộ đó cũng dc gòi,kết bộ đó vì cái skill survival,thích hợp cho gunner bản thân defend đã yếu,dễ đột tử khi vào cấp G,nếu hok thì bạn thử đổi wa azure,có cái high grade earplug và reckless tăng %crit nhưng bù lại mất fast charge

9. sefer1988

dosbicus hình như chỉ có thể lấy dc chỗ trồng trọt thui,nhưng tiếc là hok nhớ trồng hạt gì,để check lại gòi trả lời sau nhe:)

10. kinggame#1

___ dosbicus trồng red seed là có , với điều kiện phải bón phân lót ở dưới :))

__ tui nghỉ 1 đợt rồi tự nhiên ku kia nhắn tin đòi chơi chung thế là lại chơi lại giúp nó lên hr7 luôn :)) , đằng nào cũng sắp có bản Unite mấy ông chơi lại luôn đê :))

11. cacalun12

cacalun12 Mario & Luigi

Các bác cho e hỏi mấy món này tìm ở đâu ra
    ElderDragonBlood
    FireDragonWebbing
    KingScarab
    FireWyrn Marrow
    Còn Rathalos wing và rathalos Webbing,Rathalos plate thì đánh con Rathalos chỗ nào nó mới có tỉ lệ ra cao
    Mấy món trên e đánh mãi ko ra nên các bác chỉ e gấp với

12. sefer1988

tất nhiên tất nhiên sẽ chơi lại chứ,23/6 tới anh em dọn wa nhà mới nha,post lại mấy cái HD lên đầu trang+link download lun cho anh em dễ tìm,ai thấy có link truớc thì cứ lập topic mới nha^^
    .

.
    cái đầu đánh mấy con elder dragon sẽ có(teostra,lunastra,daora và chameleos,còn laos cũng có rớt nhưng lâu lắm mới có 1)
    cái thứ 2 chỉ có ở teo và luna
    king scarab bắt trong farm là ra,nhưng phải up HR và farm truớc đã
    cái thứ 4 đánh rathalos,cấp hard hình như mới ra
    3 cái đó đánh con nào cũng có cả,cái wing thì chặt mấy cái gai ở 2 cánh sẽ có,webbing hên xui sẽ ra(tỉ lệ hok thấp đừng lo),còn plate đánh con red dễ ra hơn(hok cần cấp hard,cấp 5* cũng đã bắt đầu rớt nhưng hard thì % ra cao hơn),con azure chỉ để farm tail thui,chặt đuôi,carve trong đó hoặc sau đó bắt để có thể tăng % ra trong reward.
    chiến thuật cho ai luời đánh nhìu lần để farm plate(áp dụng dc cho cả ruby,nhưng divine plate thấy hok hiệu wả với cách này lắm):vào trận,chặt đuôi,carve thử xem có món mình mún hok(tail,plate,ruby)nếu có óanh típ hết trận(hoặc luời nữa thì tự sát,cái item mới carve xong sẽ dc mang về,phải chết 3 lần nhe,abandon quest hok dc đem item về đâu),còn hok thì abandon quest làm lại

13. cacalun12

cacalun12 Mario & Luigi

Òh thank kìu bác nhá đã lấy dc 2 cái đầu tiên và cả wing nữa gòi
    Cố gắng đánh 1 tí nữa là đủ tất cả

14. sohot_dkny

sohot_dkny T.E.T.Я.I.S

mấy cái rathalos gì gì đó... cứ chém vỡ sừng,vỡ 2 cánh,chặt đuôi,cap không ra hơi phí, có cái rathalos ruby là hơi oải :-o:-o

15. RickbloodX

RickbloodX Mario & Luigi

sefer ơi mừng wa tôi bik cuốn sách đó kiếm sao rồi ^^ fai combine 3 cuốn sách đỏ nó ra cái đó ^^
    .

.
    hehe hôm wa ngồi vọc vọc trong gamefaq vô tình nhặt dc cái save thế là tô xài thử nhưng tôi chỉ vô xem công thức combine chứ không có lấy cái đó chơi ,tai vì tánh tôi thích tự khám phá nên không thích chơi cái có sẵn ^^

16. sefer1988

làm sao chuyển cái save down về ra mem card hay dzậy,có đầu cắm vào máy tính ah?xài PS2 nhìu năm gòi mà vẫn chưa mò ra vụ đó

17. tsalynek

tsalynek C O N T R A

hay cho tui hỏi ông RickbloodX là ông Hoàng đó hả nếu phải thì cho tui hỏi sao tui hok thấy ông lên yahoo dza bộ ông đổi yahoo mới hả nếu phải thì cho tui xin cái nik hen tui đang chơi lại có gì nhờ ông giúp ^^

18. trieu_nx

trieu_nx Dragon Quest

có ai bít cách rút gs ra là đỡ liền hôg chỉ mình dzới chứ toàn đợi đập xuống đất 1 cái mới đỡ đuơc ,thấy trên youtube nó làm được :D dzới lại cho mình hỏi lun dùg abominable bow 2 kill con rậng đầu trong quest final invitation g rank kịp hông :(

19. thanh301

thanh301 Donkey Kong

Bấm cùng lúc tam giác với nút R là đc bạn ạ. :D

20. kinggame#1

__ nếu tui ko nhầm thì ông đang nói đến cây *Abominable Bow II raw 288 Ice 200 , cây này chưa chắc đã kill đc 1 con rajang trong 10 mins , nhưng nếu sài thêm heroic + armor có fast charge thì chắc chắn đc :D , muốn kill rajang bằng bow sài Sol Z armor + ebony king bow ngon lắm !

__ ai có cách nào để sài hammer đập đc sừng diablo hr9 ko :( , giết hơn 50 con cả loại bt và black mà sừng thỉnh thoảng lắm mới có :(( , cầm hammer ko với tới sừng nó :((

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.