Monster Hunter 2: Hội những hunter ở TP. HCM.

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi DevilX, 31/8/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake

có cách,chọi falsh bomb xong là đánh tới ah,lúc dính flash nó hay đứng gầm gầm ah,lúc đó đầu nó để thấp hơn bình thuờng:)
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    lúc rút ra bạn đừng ấn phím di chuyển thì nó sẽ hok chém đâu,ấn R sẽ đỡ ngay,hoặc là vừa ấn /\ xong giữ R ngay lập tức:)

2. kinggame#1

kinggame#1 Donkey Kong Lão Làng GVN

__ ko được ông ơi nó cúi xuống 1 tí nhưng vẫn chưa với đến được sừng với lại đánh vào đc thì cũng bị bounce ra :( nản vô cùng , trap cũng tương tự , chắc chỉ còn nước cầm greatsword full charge vào mõm nó :(

3. sefer1988

ông cầm cây hammer nào mà còn dội vậy,tui cầm cây blizt của naruga,đập đâu cũng vô mà:)

4. kinggame#1

__ tui cầm Diablo Chao order ( armor có sharpness +1 ) ông ạ , đánh vào sừng vẫn dội như thường :(( , trước ông break sừng nó kiểu gì vậy tui đánh theo vậy chứ cứ đánh kiểu lấy số lượng chờ nó random drop thì lâu vãi ra

5. titeo6000

titeo6000 Fire in the hole! Lão Làng GVN

Đập sừng của Diablo hay Monoblos chỉ có cách là vào cái khu vực có cái hồ ấy ( nơi con cá về ngủ khi yếu ) có cục đá ở giữa, dụ nó đâm đầu vào cục đá đó thì mình bem nó đc 4 cái vào sừng luôn ( 1 full charge và 1 mém full ). 1 hồi là bể !

6. kinggame#1

__ đấy là diablo rank thấp nó mới ở cái map cũ thôi , con Hr9 nó ở map Kkto Desert cơ làm quái có cái cục đá nào , đấy chắc ông bạn nói tới con rank elder cũng nên , gì mà 1 full charge + 1 1/2 charge đã break sừng , con hr9 của tôi full charge 4-5 hoặc đánh knock-out nó xuống vẫn chưa thấy break sừng đây này :))

7. sefer1988

vậy thui ông cầm LS hay GS farm horn cho lẹ,2 thứ đó chặt thì dễ gòi:)

8. cravenx

cravenx Youtube Master Race

:-o đánh con rajang thì mặt set zi` cằm vủ khí nào bem nó nó nhanh như sóc vô được 3 hit la die:(( em đang mặt set rathalos Soul với cầm cây LS thunder attrit attack 816 :|

9. thanh301

thanh301 Donkey Kong

Cho em hỏi tí Q giết con Queen Vespoid sao em tìm lác mắt chả thấy nó đâu. :(
    Các bác có thể chỉ chỗ nó hay đến cho em đc ko :(

10. trieu_nx

trieu_nx Dragon Quest

dzậy chắc ông cầm devil slayer rồi nếu là rajang elder thì soul los dzới high frost edge là được oài còn g rank thì xài bow hôm wa mới kill xog :) mất hơn 2 tiếng :| cứ kill con đầu xog là bị con kia kill lại b-(
    ah nè sefer tui làm thử rùi mà hôg đỡ được ông ơi cứ đập cây kiếm xuống đất hoài :((
    .

.
    queen vespoid xuất hiện ở chỗ mấy con boss hay ngủ đó nhưg ôg phải ra ngoài kill mấy con vesspoid nhỏ trước chừng nào trog hag cũng xuất hiện vesspoid thì vô hang đợi kill thêm vài con nữa là queen xuất hiện àh :D hồi đầu tui cũg hôg kiếm ra :|

11. cravenx

cravenx Youtube Master Race

mà chơi bằng wifi phải làm sao mới chơi được ra quán cafe wifi đuợc hem:)

12. titeo6000

titeo6000 Fire in the hole! Lão Làng GVN

Bác hiểu nhầm ý em, em bảo làm như vậy nhiều lần thì mới break đc chứ ai bảo 1 + 1/2 là break đc đâu ( đến cả elder còn trâu hơn thế mà ). Em tưởng là map cũ :( Map mới thì chịu.
    Em thấy dùng LS dễ hơn đó. Con này dùng LS bay vào chém thẳng đầu nó, lúc nó chuẩn bị chạy thì chả lo trúng mình ( mình ngay giữa 2 chân nó luôn :D )
    Hình như R+tam giác+O cùng lúc đó bạn !

13. dinhthong02

dinhthong02 Youtube Master Race

Ai do' chi~ em cach' kill Akantor di .Em mac bo^ Kirin S va` ca^m` ca^y LS Smolder ji` do' ^^.Cu' bi no' thet' chit' kho^ng a`

14. sefer1988

nếu có 2 máy PSP ngồi gần nhau chơi thì hok cần wifi chi cả,gạt cần wifi của psp lên rùi vô online gathering hall(bằng cách ấn X thay vì O)
    còn chơi online thì phải chơi tại gia thui,vì cần có chương trình tên là Xlink kai trên máy tính để nhận cái PSP,tạo host hoặc joint game:)
    .

.
    HD bằng chữ ở đây thì dài dòng wá,bạn lên youtube gõ akantor rùi coi để học hỏi,còn hok lên YH mình chỉ cho vài trick,lười viết ra đây^^

15. sefer1988

vừa test lại,sorry lâu wé hem chơi nên hok nhớ kỹ,với lại tui cũng hok chơi mấy thứ block dc nhìu cho lém:D,giữ R+O+/\ mới dc,sorry nhá:D
    kill dc dual rajang G gòi ah,dùng set gì thế?^^

16. sohot_dkny

sohot_dkny T.E.T.Я.I.S

cần bật cả xlinkai lên nữa nhá,wifi k chưa đủ ;;);;)
    mang full flash bomb đi,

ném flash ,chém vỡ 2 cái sừng của nó . nó có chiêu gầm thì lúc thấy nó nhoài người đứng lên thì chạy ra xa, sau đó sáp vô gần chém vào tay nó . Lúc nó charge u thì phải biết ném flash luôn nha^_^

17. sohot_dkny

sohot_dkny T.E.T.Я.I.S

cần bật cả xlinkai lên nữa nhá,wifi k chưa đủ ;;);;)
    mang full flash bomb đi,

ném flash ,chém vỡ 2 cái sừng của nó . nó có chiêu gầm thì lúc thấy nó nhoài người đứng lên thì chạy ra xa, sau đó sáp vô gần chém vào tay nó . Lúc nó charge u thì phải biết ném flash luôn nha^_^

18. Marines.Mark

Marines.Mark Mr & Ms Pac-Man

Ai có DVD Monster Hunter 2 phiên bản English cho em xin để copy giúp, em mua đĩa DVD PS2 MH2 ngoài Mimi Pasteur chỉ có đĩa DVD Japanese. Thấy mấy bác chơi DVD English nhìn ham quá! Tìm hoài không thấy English!

19. hoangtuanchoi

hoangtuanchoi Youtube Master Race

Thanks nhiều,nhân tiện hỏi thêm miếng giờ lên 4* ở bà già thì mình xài set gì thì dc,giờ vẫn mặc set battle

20. sefer1988

kut ku,1 set khá dễ làm,có attack up,kháng lửa khá,hoặc bộ shogun cenatuar,có skill mài kiếm nhanh và sharpness+1,sau đó lên 5* thì kiêm bộ của tigrex,6* thì có lun azure cho farm:)
    .

.
    đây là bản MH2 trên PSP mà bạn,trên PS2 chỉ có MH1 là có english thui,1G và 2dos đều hok có english:(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.