Monster Hunter - Ai sẽ là người chinh phục ? ver.5

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi sefer1988, 13/11/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Rey Za Burrel

Rey Za Burrel Dragon Quest

lúc thả charge của cây GS ra có thể điều chính góc nghiêng của cây kiếm lệch đi một tí = cách đè nút <- hoặc -> trước khi thả charge , cậu để ý coi mình hay trượt về bên nào của cái đầu nó trong mấy trận trước thì trận sau trước lúc thả charge đè nút dpad về hướng ngược lại :))

tuy nhiên vẫn khuyến khích là nên sửa lại góc độ charge ban đầu , cách trên chỉ là chữa cháy tạm thời :))

2. Mreenone

Mreenone Mr & Ms Pac-Man

;)) bác latino có ý vô làng HBG hok ;)) --- đánh HBG thì gần như là phải học eva 90% :D. con Plesi bác dùng khẩu heavybowgun nào có băng đạn điện nhìu 1 chút, nếu có khẩu vừa có fire vừa có điện thì càng tốt .

1 cái sonic boom là pless bay khỏi nước , rồi nó sẽ bắt đầu dậm chân tại chỗ ;)), - > 1-2 s nó phun nước 1 phát, mình lập tức roll wa trái hoặc phải rồi cứ xả vào e nó , 1 hồi là bác wen nhịp à :))

Bowgun compedium nếu bác muốn theo nghiệp HBG :P
    http://www.gamefaqs.com/portable/psp/file/943356/56818

còn mấy con wái thì khi đánh 1 hồi nó sẽ bất đầu lết lết ( hp dưới 25-30% ko nhớ nữa xD )--> tức là dấu hiệu bắt được.

http://www.gamefaqs.com/portable/psp/file/943356/56818
    riêng 1 số con có thêm dấu hiệu đặc biệt :

yian kutku ( tai cụp lại -- cái này e ko nhớ rõ mà hình như là vậy :P )

Khenzu , đang đánh bỗng nhi6en nó đứng yên như tượng, rồi 3s sau no bay đi

con cua hermituar, nó xùi bọt mép màu ĐEN ( giống nhu rage mode, mà nó màu đen ) phải nhìn kỹ 1 tí

con cua ceanatuar, lúc nó rage mode -- ko xùi bọt trắng nữa ( hình như cũng igống cái trên, sry bác e nhớ sao thì chỉ thui );))

BTW e thấy có bác nào bảo nên dùng khẩu flame wrath .... cái đó hình như là cái ruby :)) ( ko nhớ kỹ à nha ) mà e đảm bảo nó hok tốt cho bác latino mới chơi đâu =)

3. Mreenone

Mreenone Mr & Ms Pac-Man

theo như của mình thì cái đầu trang 2 là : Mining point + 4 với cái kia là insect thicket +4 :D

4. wormyhoang1

wormyhoang1 Dragon Quest

thanks. mình check MHwiki thì đúng là 2 cái này, mà làm thế nào để unlock 2 cái này vậy ? :|

5. latinoheat48

latinoheat48 Space Marine Doomguy

Ah tại vì lúc vs mấy con boss, thì có mấy cảnh nó chạy ra xa, thế là chợt nghĩ: chà có cái gì bắn bắn thì tốt quá =))
    Chứ làm cây HBG rồi chả có eva 90% [evade phải ko ? ] như pác nói, quần áo thì trước h làm cho melee ko :D Bắn thì cũng chưa rành :D
    Đang tính luyện GS hìhì :D

6. quy_mag

quy_mag Donkey Kong

ai đang dùng Gen thì Share cho mình đi :D ,đang máu quá

7. RusTy

RusTy Legend of Zelda Lão Làng GVN

lên HR7 là unlock đc. 2 cái này
    tốn cũng kha khá pokke point đấy :P

8. nghiaktb46

nghiaktb46 Donkey Kong

Hay hay, tìm mãi:-*
    À mà đá Carbalite và Expand Pickaxe tìm đâu vậy nhỉ:-/
    Thêm nữa là trong phần combi list có phần Treasure Hunting và Alchemy là sao ai chỉ với:D

Chỉnh sửa cuối: 15/1/10
  9. latinoheat48

Theo gamefaq thì làm Treasure Quest ... Mà tui mới làm 2Q ah =))

10. RusTy

carbalite ore thì nâng cấp mining +2 trong pokke farm
    expand pickaxe thì làm training gravios
    treasure hunting & alchemy mình ko bít =))
    nhớ ko lầm thì sefer có nói về cái này rồi bạn chịu khó kiếm ở mấy trang trước nha

11. X_Halo_z

X_Halo_z Persian Prince

trong combo list có mấy cái được gọi là Alchemy (thuật giả kim), bình thường chúng ta không thể combine theo mấy cái công thức đó được, trừ khi gắn ngọc Alchemy lên bộ đồ mình đang mặc. đặc biệt trong công thức của Alchemy còn có cả account item (những đồ mà mình thu nhặt được trong quest mà không đem về được phải đem bán lấy tiền và point) vì thế mình phải kết hợp khi đang ở trong quest đối với những món này.
    @wormyhoang: muốn có set Tigrex thì phải cày mấy thằng càng khó thì mới có đồ nhanh được, chọn quest nhiều sao nhất của cậu ấy, high rank à? với nên chọn hầm có 2 thằng ấy. chơi liều thì ăn nhiều mà :))
    @Mreeone: xin bái phục bác, chơi được HBG, mà bác chơi 1 mình à? chơi 1 mình mà cầm được HBG thì đẳng cấp quá. đội của tôi và Shinobi muốn tuyển mộ bác lắm đấy.
    trong box mình đủ các chuyên môn vũ khí hết nhỉ, mà sao chưa thấy cậu nào chuyên Lance, Gunlance, Bow cả? mấy cái này công không được cao nhỉ

12. RusTy

Bow thì tui chơi cũng nhiều lắm nhé =))
    cũng sắp upgrade full bow rồi ;))
    mỗi quái tui đều hunt thử = LS GS SnS Bow HBG & LBG
    nhưng chủ yếu thì vẫn là LS w Bow trừ diablos thì chơi HBG spam pellet
    super rajang tui toàn xài bow ko đó =))

13. Silver_veno

Silver_veno C O N T R A

Mình cũng đang chiến với tigrex, khó nhằn phết =.=! Cần phải vài lần nữa mới mong bắt bài nổi. Được cái analog điên điên nữa, đến bực :|.

Lance thấy công đâu có thấp lắm nhỉ, nhưng kiểu đánh cứ vừa guard vừa chọt chọt, trông đến nản :)).

14. latinoheat48

Tigrex pác lên youtube đánh keyword là Mrs.T vs Tigrex là biết cách giết nó ngay :D
    Xem Mrs.T đánh sao mà dễ dàng quá trời :))

15. Silver_veno

Silver_veno C O N T R A

CLip ấy nó đánh ko thuyết phục mấy. Tớ thấy cái này mới là chất.
    http://www.youtube.com/watch?v=xqwvvHuiuxk
    Tuy nhiên khoảng cách giữa xem và thực hành xa lắm, cần tự luyện nhiều :)).

16. latinoheat48

Uh thấy các pác ấy timing hay quá :)) Luyện chả biết chừng nào mới đc :D
    Uh mà cái clip pác post cũng khá lắm chứ :D

Chỉnh sửa cuối: 15/1/10
  17. thandeptrai

thandeptrai Mr & Ms Pac-Man

cái timming ấy thật ra là theo cảm tính ko đấy.ko cần chargelv3 mà chỉ cần khi tigrex gần đến nơi thì tung đao thôi.khoảng cách timming ở gần:
    Khoảng cách từ tigrex đến mình dài khoảng 2 lần lộn,bắt đầu charge thi thấy nó quay 120 độ thế là xong

18. enfamama

enfamama The Warrior of Light

Cái clip thuyết phục thật đấy, nhưng không dành cho người mới được rồi, Mr.T nói sao thì cũng có giá trị tham khảo tốt hơn đấy :D

19. wormyhoang1

wormyhoang1 Dragon Quest

mình cũng luyện GS đánh kiểu dợi tigrex băm bổ vào là chạy theo canh ở đuôi charge nhưng rất ít khi đc lên lv3 :( nó chạy quay 2 hay 3 lần là chưa hình dung đc điểm cuối nó dừng lại ở đâu mà charge đến lv2 thì nó ko cảm thấy đau lắm, ko bật lại sau mà húc tiếp luôn :)). ko biết bộ giáp nào có fast charger nhể.

20. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake

clip đó thuộc hàng vô đối gòi,nhưng beginner bắt chước hơi bị mệt,đánh bao lần vẫn kg dám làm cái vụ me nó chạy ủi từ xa lại đập dc đúng lúc mình fulll charge xong cho nó bị dội lại,làm thử vài chục lần dc 1,2 lần,còn bao nhiu là đập hụt hoặc chém trúng mà nó kg bật ngược lại>ăn đòn>"<
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Lance,gunlance trước h hok thấy bác nào chơi pro cả,vì kiếm dc 1 bộ hỗ trợ full:"guard inc"+"guard+2" hơi bị khó,mà hình như anh em ta ai cũng khoái càng quét cả nên mấy thứ vũ khí chậm chậm đó bị bỏ qua:D.Còn bow thì chắc ai cũng biết chơi mà,nhưng về sau quest G chơi bow solo hơi bị mất thời gian nên ít ai nói tới thui:)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.