Monster Hunter - Infinity and Beyond [New Links + Patch v3.8 + New DLC!!!]

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi latinoheat48, 8/4/12.

1. 2psp

2psp Mr & Ms Pac-Man

Cho Mình hỏi Là Giggi có tính vào wyven ko nhỉ. Đang tính Tim silver rathalos mà chưa đánh đủ 100 con wyven

2. godlike1911

godlike1911 Mr & Ms Pac-Man

những con nào có chiêu roar làm cho mình phải bịt tai đều tính là wyvern hết \m/

---------- Post added at 10:54 ---------- Previous post was at 10:50 ----------

tưởng muốn bắt sống phải dùng tranquilizer bomb chứ nhỉ? sao lại dùng dao?

3. latinoheat48

latinoheat48 Space Marine Doomguy

Chắc là lúc nó ngủ thì nó hồi máu lại kha khá rồi nên quăng traq bomb ko đc. Chém thêm vài cái nữa là ok :D
    Tranq Bomb là cục màu đỏ đó!!!

4. trungdu243

trungdu243 Youtube Master Race

Nói ra ngại quá :6cool_smile:,khoảng 20-25 phút,chả hiểu sao mình kỵ 2 con này nhất game,chỉ khi nào cần ruby thì chiến Q này.
    PS:không phải bắn không full damg mà do movemen chúng nó nhanh quá,toàn phải bỏ change để roll,lại còn lắm đệ tử nữa chứ,cứ bu kín chân mình như ruồi :3cool_adore:
    Hỏi thật hay đùa đấy?:3onion24:???????????
    Thấy chơi MH lâu rồi mà :6cool_beat_brick:

5. Mai Thùy Linh

Mai Thùy Linh Thích ngủ ngày!

Bắt sống quái đâu cần bom gì đâu nhể ?

Chỉ cần quái bị dính trap , rồi mình lao vào chặt chém, nếu nó chết ngay khi đang bị dính trap thì sẽ được tính là bắt sống , lúc này quái sẽ nằm lăn ra, mõm có mấy cái bong bóng, và ta ko thể tiếp tục đánh được nữa , quest clear luôn

- Bắt sống : Đánh chết quái khi nó đang dính trap
    - Giết : Đánh chết quái khi nó không dính trap

Mình chả cần bom mìn gì sất, khi quái bị thương nặng, trốn đến chỗ nào đó ngủ . Mình đặt trap ở gần nó. Rồi lại gần đầu nó, cho một combo thẳng vào đầu sau đó chạy về phía trap , nó sẽ đuổi theo và dính trap, mình bồi cho một combo nữa vào chân hoặc bụng nó , nó sẽ chết trong tình trạng dính trap => bắt sống

6. ShadowNight

ShadowNight Donkey Kong Lão Làng GVN

Vụ này hay ghê, chơi bao lâu rồi giờ mới biết :D
    Thanks phát

7. DiaBlo$

DiaBlo$ T.E.T.Я.I.S

con làm thế r nhưng k đc ạ :6cool_beat_brick:

Bác kill Ian lâu hơn Los là tất nhiên :) 1 con 3* 1 con 5* thì mình có kinh nghiệm đánh nhiều hơn -> kill nhanh hơn là tất nhiên =)) em trước cũng thế. Còn con Gold, Silver thì chưa đánh nên k b :4cool_oh: hơn nữa con Los theo em nghĩ k chỉ có poison khi rage đâu, chẳng qua là lúc nó rage bác mới dính poison thôi :))

Có monster bone+ ở LR cũng có bác nhé :1cool_byebye:

chắc là nó ngủ hồi máu r nên k bắt đc :D Bác dùng skill Perception là biết khi nào bắt đc :7cool_feel_good:

Đấy là Tranq Knife :1cool_byebye: mấy cái tranq bomb/ knife/ shot đều capture đc hết :D

ai cũng bảo chơi Bow săn mấy con bird wyvern cũng lâu =)) do nó nhỏ, khó trúng, lại còn có đệ, rồi spam làm mình mất charge :6cool_beat_brick: mấy con đấy cứ melee cho gọn bác ạ \m/

nhầm lẫn khái niệm r :6cool_beat_brick: kể cả khi giết quái lúc nó bị trap cũng tính là kill nhé :6cool_surrender: bao h đánh cho nó lết rồi đặt trap, ném bomb để capture mới gọi là bắt sống. Cái mà mồm có bong bóng của cậu là ném tranq bomb cho quái ngủ đấy @@ còn vụ cậu đánh vào chân hoặc bụng chẳng qua tình cờ là nó sắp hết máu nên chết thôi

Chỉnh sửa cuối: 8/5/12
  8. Mai Thùy Linh

Mai Thùy Linh Thích ngủ ngày!

1 - Mình giết hai con Rathian và Rathalos đó đều ở cấp 6 sao bạn ạ

2 - Mình chả ném cái gì sất, cả cái game này thứ mình ném duy nhất là paintball =))

Mình đã bắt sống được nhiều con theo cái cách mình kể rồi

Khi quái ngủ tức là nó sắp chết và dĩ nhiên là máu nó sắp hết

Cho nên việc đặt trap + chờ nó dính trap rồi ném lựu đạn vào nó đơn thuần chỉ là việc "giết nó bằng lựu đạn lúc nó đang dính trap" , vì máu nó sắp hết nên có thể dùng lựu đạn để giết được

Cách của mình hoàn toàn tương tự, chỉ khác là thay vì lựu đạn, mình lao vào chặt chém. Sức sát thương của chặt chém cao hơn lựu đạn nhiều , nên đảm bảo sẽ nhanh hơn lựu đạn

9. DiaBlo$

DiaBlo$ T.E.T.Я.I.S

ừ con Ian với Los thì mình thua.
    còn cái bomb đấy, nó k giết quái mà chỉ làm quái ngủ, 1 khi quái ngủ tức là đã xong nv, vì thế k đánh đc tiếp là đương nhiên. Ngủ này khác ngủ bt nhé ;) còn cái cách chặt chém của bạn chỉ đơn giản là kill khi quái dính trap chứ k gọi là capture. Và ném tranq bomb nếu thành công thì quái sẽ ngủ luôn và mình xong luôn Q chứ k có nhanh chậm gì ở đây cả. cái lúc quái có cái bong bóng mà bạn nói chắc là lúc đó bạn vẫn dùng tranq bomb chứ chưa nhảy vào kill nó :D Mình chỉ nói thế thôi :1cool_byebye:

10. wormyhoang1

wormyhoang1 Dragon Quest

@MaiThuyLinh chắc ko có vụ giết quái lúc dính trap được tính là bắt đâu, ngại test quá, bồ thử mở guildcard ra xem, có bảng liệt kê số lần săn quái với bắt quái đấy, số lần bắt thì ở trong ngoặc. nếu trước giờ toàn bắt bằng cách giết nó lúc dính trap thì chắc toàn (0)

11. Babycrazy

Babycrazy The Warrior of Light

[video=youtube_share;g9GSuLixOfs]http://youtu.be/g9GSuLixOfs[/video]
    [video=youtube_share;xmujtHYDGVA]http://youtu.be/xmujtHYDGVA[/video]

=P~ =P~ =P~

12. latinoheat48

Lạy Trúa bắt sống mà sao cách kể toàn là giết, chết ko vậy pa...
    Chết: Tắt thở -> nằm im
    Bắt SỐNG: Còn thờ -> đang ngủ ngáy khò khò...

13. Babycrazy

Babycrazy The Warrior of Light

^ cái vụ kill quái khi trong trap là có, mình confirm, đc mấy lần rồi :-?

hình như có mỗi pitful trap là đc , shocktrap chưa đc phát nào :-? khi trap xong lao vô đập là khi nó ngất là có bong bóng từ miệng bay ra :-? ko cần traq

cơ mà lúc đó hình như là ném traq mấy lần k đc rồi hay sao đó :-?

14. latinoheat48

Thiệt hả.............................................. What kind of sorcery is thissssss???????????
    Thử phát :">

---------- Post added at 18:37 ---------- Previous post was at 18:34 ----------

Vậy thì ko tranq thì đâu có bắt đc ....
    Dính trap bay vô chém chỉ có chết... hqua mới coi clip 4 mạng oánh Joe -> Pitfall trap -> bắn anh cỏn tẻo luôn lúc đanh trong bẫy...

15. sontungng

sontungng Donkey Kong Lão Làng GVN

Có cách nào roll được cú thò cổ đớp của con gigginox ở cự ly trung bình không? Mình chỉ né được cú đầu còn cú thứ 2 thì chịu (cổ nó dài vãi:()

16. latinoheat48

Cú thứ 1 hình như cự li trung, còn cú thứ 2 xa vđ... mặc skill Evade thử lại ih :D

17. Karyuu

Karyuu T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Jin G-rank =P~.... kết cặp DS quá :X....nhìn hình như hơi khác với cây DS Jin bên 3rd nhỉ :-?
    P/s: Kỹ năng sử dụng DS quá khủng X_X

18. latinoheat48

Evade like a GOD!!! [​IMG]
    Theo thông tin thì hắn chả có skill Evade... thế mà ko dính chưởng cái nào... [​IMG]

19. wormyhoang1

wormyhoang1 Dragon Quest

theo kinh nghiệm bản thân, cứ lăn thẳng vào phía quái, lúc mà mình có cảm giác là bị dính đòn ý, cứ bìn tĩn mà né nhưng lăn đúng lúc đấy thì lại né được, mình đang luyện lăn vào mồm chú Joe khi nó khạc lửa :)) nhưng vẫn hên xui quá :|

20. latinoheat48

[video=youtube;uj2ma1HDrNc]http://www.youtube.com/watch?v=uj2ma1HDrNc[/video]

Bái phục pác này...