Monster Hunter's 37th : Don't Play When You Don't Care ... !

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Lyrics, 15/11/11.

1. squalle0nhart

squalle0nhart Youtube Master Race

Mình ở cầu dậu....sdt hả : 01675783951 nhưng đang ở quê t7 này mới lên

---------- Post added at 16:53 ---------- Previous post was at 16:51 ----------

phewwww mãi mới giết được nó < p chuyển qua bow> . H mới biết Gs có chiêu gồng :D..Lúc trc tại lúc nó gần hết máu cho 1 phát về trại mà GS thì chậm khó tránh

2. littlebeginning

littlebeginning Donkey Kong

@ Maygiat: thế shelling ăn thằng hp quái hay vẫn qua giáp:-? Fullburst là cái wyvern gì đó hả bác:D? Còn vụ bắn thẳng ý em hỏi là sau khi thrust 2 nháy thì có cách nào bắn thẳng được ko?? Ví dụ combo như này nhé : /\ + /\ + O + side/backstep + O thì phát O trước sidestep có thẳng đc ko ạ, khi đánh gặp bọn mèo ăn trộm + quái nhỏ rất khó đánh
    @STKA: sáng cn cũng nhận thôi anh ơi :D mà chỉ em vụ cwcheat đi:-w

3. glouds

glouds Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Shelling ăn xuyên giáp, bắn vào đâu cũng chừng đó dam nên cứ gọi là không có weak spot đối với shelling.
    Bó tay, thurst 2 phát là lúc nào cũng xả hết băng,còn nếu chờ 1 tí cho hết combo thì bắn bt được. Gặp lũ vớ vẩn thì thường là trong quá trình spam shelling quái thì chết gần hết rồi.

4. pkatpro1153

pkatpro1153 Mr & Ms Pac-Man

có bác nào bik cách ziết con Silver Rathalos cực nhanh k ạ? Bằng LS hoặc SnS thì càng tốt, chứ k bik dùng Gunbow hay Lance ....

5. Silver_veno

Silver_veno C O N T R A

^ chả có cách nào cả ... ngoài việc oánh nhiều để tăng kinh nghiệm và kĩ năng :))

6. pkatpro1153

à, có cách nào để đập cái đầu cứng như đá của nó = LS k vại? E dùng LS Deviljho đã full + bộ Vangis full ngọc , Spd Sharp, Sharpness + 1, Fast Eat + 2, ...., tình trạng là cứ bị e ấy phun lửa như điên =))

7. littlebeginning

littlebeginning Donkey Kong

@ GLouds: em đang ở FU bác nhé:-? xả hết cả băng trong 1 lần bắn làm thế nào ợ?
    @ pkat : Ls muốn chém ko bị bật lại thì kiếm skill Fencing mà đập,tuy nhiên dam ko tăng đâu. Giết Los phải kiên nhẫn thôi bạn trẻ ạ:)) còn nhanh nhất thì có cách đi off,4 mạng thì Los ko qua khỏi sau 5ph=))

8. Iroh

Iroh Oyabun

Đầu nó có phải điểm yếu đâu mà cố tấn công nó làm gì. Mà muốn đánh nó bằng LS thì chỉ có lấy cái mũ skill Fencing từ Trainning School thôi.

9. pkatpro1153

ồh , Fencing là skill đập vỏ cứng à? Hì hì, zị để ráng kiếm mấy bộ Fencing săn con điên này, cần bộ của nó lớm, attack skill + đã kinh :)) , hì hì cám ơn mọi ng` trong fam, mọi ng` tốt qớ ^^

10. .[GVN]Bel

.[GVN]Bel Samus Aran the Bounty Hunter

kết nối thế nào nhỉ, mod có hướng dẫn chi tiết ko, bản 3rd. Thanks nhiều :D

11. Silver_veno

Silver_veno C O N T R A

^ vào connection setting (hay cái gì đấy, đại loại là cấu hình kết nối của psp) chọn adhoc chỉnh cùng channel, vào game bật wlan lên rồi chọn online guild hall là được thôi.

12. pkatpro1153

hì, phải chắc chắn bạn và ng` ở gần đã mở WLAN, chỉnh sv : Setting --> Network --> Ad-hoc --> Sever nào cũng dc , theo mình nghĩ cả 2 nên để Channel 6 là ổn , vào MH 3rd, đi vào Online Hall để làm quest HR :), nếu thấy dc bạn chơi chung thì ok, chọn quest, r` cho ng` kia đi nhận quest chung r` KILL thui, mình chơi chung zới 1 thèng nhóc gần nhà, mò 5 phút thì ra ^^

13. .[GVN]Bel

.[GVN]Bel Samus Aran the Bounty Hunter

oa, vậy hả, cảm ơn 2 bác nha :x
    tại tù mù quá hehe

14. pkatpro1153

bạn thử chơi với 1 ng` khác đi r` báo mình, nếu ok thì k cần nói thêm nếu k dc thì nói mình sẽ dùng hình ảnh minh họa thêm =))

15. Shinobi_91

Shinobi_91 Liu Kang, Champion of Earthrealm

Anh em Xlink đã thế . mình win 7 rồi còn dính thêm wifi , xlink ko được :-<

16. fatcat123

fatcat123 T.E.T.Я.I.S

Lại còn mặt mũi nữa ,đi thi biết ngay thăm do làm j tất cả vi monter thoai ,

Sau những cơn vật lộn với ý chí cuối cùng tôi cũng đã quyết định từ giã Ty với LS để đến với bow :-<

Nhân tiện các pro cho hỏi là Bow và light bowgun liệu có finish dc game o nhỉ ,

Chỉnh sửa cuối: 9/2/12
  17. pkatpro1153

đã nhỉ, a e đi off ở HN thường xuyên, mình 1 mình trong TP lủi thủi zới 1 thèng nhóc lớp 7 ( e đã lớp 12 ), chơi zới thèng nhóc mà lâu lâu cũng thấy bực tại k đúng í mình :)), làm chết lên chêt xuống, nhưng riếc thèng nhóc cũng HR 6

18. squalle0nhart

Muốn học skill thì phải làm sao hả mọi người....

19. pkatpro1153

ngon lun đấy chứ, về Gunmaster thì tui chơi bow, tui có thể hạ dc Black Tig trong 21m =))

---------- Post added at 20:30 ---------- Previous post was at 20:27 ----------

k có học skill đâu, chỉ có tăng thêm khả năng = cách decoration hoặc mặc các set có skill, vd như Narga thì Evade, hoặc bạn unlock các Drink quest để mở thêm các bình sữa, cũng có thể đem lại 1 ít status nào đó ^^

20. squalle0nhart

hì tại thấy mấy ng nói về skill này nọ mà m chẳng biết gì hết mới chơi :D