Một kênh truyền hình cho Game sao lại không?

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi latdat11, 15/9/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. spazee1

spazee1 Youtube Master Race

NẾU CHƯƠNG TRÌNH CÓ THÌ NHỚ CÓ THÊM PHẦN TRẢ LỜI VỀ GAME HAY NHỮNG MẸO TRONG GAME ĐÓ DỂ CHƯƠNG TRÌNH THÊM SINH ĐỘNG
    TUI ỦNG HỘ CHƯƠNG TRÌNH GAMETV :D
    :hug:

2. KID_Szalor1412

KID_Szalor1412 Mr & Ms Pac-Man

:-O! Trời ơi! Chương trình RE7 (chuyên về game) trên kên TV5 mới chỉ dám phát 1 tuần 1 lần, mỗi lần 1 tiếng thui! Vậy mà mình chơi lun 8 tiếng/1 ngày --> ai chơi game cho đủ ;))! Không được, không được! Mission Impossible :-j! Hơn nữa, cái chính là: MONEY ở đâu! Ai trả lời dùm nhá? Tui thì rất thích đấy! Nhưng khả thi tí coai, xin đóng góp chút ý kiến, chẳng hạn:
    - Phát 1 tuần 2 lần vào thứ bảy, chủ nhật! mỗi lần 1 - 2 tiếng!
    - Chủ yếu là giới thiệu game mới bằng trailer! Roài mẹo game!
    - Hợp tác với một "đại gia CNTT" cỡ "chóp bu" nào đoá! Chẳng hạn: VASC, VDC, FPT để tìm nguồn vốn! Chứ "một cây làm chẳng nên non"!
    Đóa là những ý kiến của tui! Tui cũng rất khoái 1 chương trình "only for games"! Nhưng nên khả thi một chút! Chứ đặt ra yêu cầu cao wé! Đến khi không làm được thì lại biến thành "chỉ giỏi nói" hả? ;))

3. kl*2991

kl*2991 Youtube Master Race

nhà nước đang lo cấm game chú nào gan to định mở game channel thía ;)) phải tính toán 1 chút, trước tiên là cái đài truyền hình, rồi lâu la nhân sự, phóng viên, rồi thu nhặt tin tức.... wan trọng nhất là $$$$$
    chú nào lập topic này mà 1 mình làm dc cái game channal bái làm sư phụ ;))

4. qq_qq2799

qq_qq2799 Youtube Master Race

1 kênh truyền hình như zậy thì cần chủ íu là những cái sau ;
    _ tiền bạc , xin mấy lãoVASC, VDC, FPT ấy tụi nó giàu như wỉ nhưng phải có 1 kế hoạch khả thi thì tụi nó mới chịu đậu tư
    _ ý tưỏng , có thể lấy ý tưỏng của mấy mem trong các trang web về game hoặc là kêu những ngưòi nào zỏi cộng tác
    _ kế hoạch . phải thật chi ly và phải phù hợp với thục tế hiện nay như thời gian chíu ko thể nào 8 tiếng/1 ngày ko thể, phải xin đựoc zấy phép của mấy pác kia thì mới nên đề ra kế hoặch chứ
    _phải học hỏi những sư phụ bên nứoc ngoài kìa , ngưòi vn ấy , những ngưòi choi game thử mình có thể thuê và kiếm thông tin . phải có 1 đội ngũ thay phiên nhau online khắp tất cả các web game và có trình độ ngoại ngữ ổn , phải kiếm những chú hacker vn giỏi hoặc nứoc ngoài càng tốt .để có thể zúp mình tốt hơn
    mấy cái khác còn nhiều lắm kế hoạch này phải làm lâu dài chứ ko phải nói là làm đựoc đâu

5. latdat11

latdat11 Youtube Master Race

Vâng lâu rồi không lên vì thực sự mặc dù rất cảm ơn các bạn đã đóng góp ý kiến xong xin lỗi vì phải nói thẳng : " sống ở đời phải biết mình là ai chứ". chẳng lẽ khi chúng tôi đã viết lên topic này nhũng vấn đề như tiền bạc, tin tức, con người chúng tôi không tính đến sao. Các bạn dường như là mấy cậu học sinh trung học thôi. Làn sau có Post bài thì cũng phải nghĩ chứ, không post linh tinh người ta cười cho sau này muốn làm cộng tác viên cũng khó đấy. Còn nếu muốn Post bài để chứng tỏ mình là người hiểu biết thì đi chỗ khác, chỗ này không để cho trẻ con lên tiếng. hoặc Post bài chỉ để có bài lên làm Mod thì nói bên đây 1 tiếng, tôi nói với Trực cho làm gì phải làm mấy trong trẻ con đó để được có bài Post. Thé nhé!!!
    Nói thật tôi không thích Post những lời nói như thế, nhưng các bạn làm cho tôi thất vọng đó, 1 forum như gamevn lại có mấy cậu choai như thế này. Lần sau post linh tinh Bann nick đừng kêu. OK???????
    1 tin nữa, khoang 2 tuần nữa, chúng tối sẽ có 1 chương trình demo khoảng 2h được up lên Web để tham khảo ý kiến của các gamer và để chứng minh rằng kênh truyền hình game sẽ ra đời, Tuy nhiên vấn đề bây giờ là thời gian và cần sự ủng hộ của toàn thể giới Game.
    Xin mong nhận được sự đóng góp chân tình của mọi người!!!!!!!!!!

6. giang loves game

giang loves game Mario & Luigi

chú latdat11, đừng quá khắc khe như thế, khi bác lập cái topic này mục đích tập họp những ý kiến từ các bạn về TV game, cớ sao chỉ vì những thắc mắc nho nhỏ mà phá đi quá trình thu thập chứ. OK, tôi hiểu khi đưa ra loại hình TV game bác sẽ không khỏi gặp những nghi ngại từ các bạn, có người có thể còn cho là bác là kẻ tán dóc tung tin đồn nhảm, vì vậy sự kiên nhẫn lắng nghe ý kiến của các bạn và dẹp mọi hiềm nghi tốt hơn tức giận về những thắc mắc của các bạn. Bác tại sao lại nói khó nghe thế:
    "Vâng lâu rồi không lên vì thực sự mặc dù rất cảm ơn các bạn đã đóng góp ý kiến xong xin lỗi vì phải nói thẳng : " sống ở đời phải biết mình là ai chứ". chẳng lẽ khi chúng tôi đã viết lên topic này nhũng vấn đề như tiền bạc, tin tức, con người chúng tôi không tính đến sao. Các bạn dường như là mấy cậu học sinh trung học thôi. Làn sau có Post bài thì cũng phải nghĩ chứ, không post linh tinh người ta cười cho sau này muốn làm cộng tác viên cũng khó đấy. Còn nếu muốn Post bài để chứng tỏ mình là người hiểu biết thì đi chỗ khác, chỗ này không để cho trẻ con lên tiếng. hoặc Post bài chỉ để có bài lên làm Mod thì nói bên đây 1 tiếng, tôi nói với Trực cho làm gì phải làm mấy trong trẻ con đó để được có bài Post. Thé nhé!!!
    Nói thật tôi không thích Post những lời nói như thế, nhưng các bạn làm cho tôi thất vọng đó, 1 forum như gamevn lại có mấy cậu choai như thế này. Lần sau post linh tinh Bann nick đừng kêu. OK???????"

dù các bạn có là học sinh hay trẻ con bác cũng không nên nói như vậy, tôi và bác cũng từng là trẻ con hay học sinh mà, chúng ta cũng từng có những suy nghĩ và lời nói thiếu thận trọng đúng không? vậy bác có khó chịu không khi người khác coi thường lời nói của bác khi ở cái tuổi như thế. Tôi biết cái gì cũng có giới hạn, nhưng mong bác kiên nhẫn hơn lắng nghe ý kiến từ các Gamer, cho dù ở lứa tuổi nào, nghề nghiệp gì cũng đều rất hữu ích cho bác mà phải không. Đó là vài ý kiến nhỏ của tôi, mong bác không phật lòng.

7. oGk[3W]

oGk[3W] Mr & Ms Pac-Man

1.)Con người có phải thần thánh đâu?Nếu 1 ai đó ở trong tình trạng như bác latdat11 thì cũng phải nổi khùng lên vì mấy câu nghi ngờ của mấy người đó thôi?Trách sao bác latdat11 được. Người ta làm được thì chúng ta có lợi là có kênh để xem , còn kô làm được thì chúng ta vẫn làm những công việc bình thường như bao ngày bình thường .
    2.)Chúng ta cũng nên tôn trọng người ta là chịu khó đọc mấy trang đầu đi chứ đừng hỏi lại nhiều.Hãy tôn trọng người ta thì người ta sẽ tôn trọng mình !!!
    3.)Nếu chúng ta để ý đọc từ đầu đến cuối thì chính do những câu nói thừa như những ý tưởng trên kô thực hiện được hoặc có vài người thích thể hiện thì cũng đừng nên post vào .Tôi nhìn từ đầu đến cuối thấy latdat kô trả lời 1 số câu hỏi cần thiết của các bạn và tôi cũng công nhận là đọc khó theo dõi vì vài người post thừa như chê bai or ý tưởng kô thực hiện được .
    Lời kết :Đôi lúc trong cuộc sống chúng ta cũng có lúc phải táo bạo làm những việc kô tưởng thì kết quả sẽ khác người .Nếu thành công thì các chú đó sẽ được khen nhưng kô thành công thì chúng ta sẽ lấy những người đó là 1 bài học.Đừng bao giờ đánh giá chủ quan khi việc đó chưa triển khai.Phải thử thì mới biết kết quả được.Đấy là lí do tại sao có người thành công và có người thất bại. Việc người ta triển khai thông báo thì tất người ta sẽ tính đến rồi mấy người đừng nên ra vẻ nổi bật trước công chúng .[Trừ khi các bạn có những ý tưởng đóng góp khiến nhiều người kô ngờ tới]

8. Aasa

Aasa Mayor of SimCity

GVN trở thành nơi dành cho những vị hiền triết hồi nào thế...:))..nói tóm lại trăm nghe không bằng một thấy ...ok ..thấy thì sẽ tin thế thôi...

9. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

thì họ bực mình là phải, cứ quan tâm post bài đóng góp thì ai cũng vui, nhưng lắm thằng chẳng thèm đọc từ đầu topic, nhảy thẳng vào post 1 câu "không làm được đâu hỏi làm gì", "các cậu đã có giấy phép chưa mà đi hỏi", "đã biết làm cái gì chưa mà đã máu làm gaming channel" blah blah blah... ---> thằng nào chả phát khùng lên.
    Còn gamevn phần lớn là choai choai từ lớp 9 đến lớp 11, 12 là đúng rồi.
    Chờ thôi, khi nào có là biết ngay.

10. latdat11

Hahahahha. Đọc xong mấy bài các bạn post mới vui thật. Nói thật, cảm ơn các bạn đã có những ý kiến đóng góp cho bản thân tôi và bản thân game channel của chúng tôi. Rất nhiều ý kiến, và nhìn chung là những ý kiến đóng góp, đặc biệt xin có lời cảm ơn chân thành đến bác GLsG, ý kiến của bác thật đúng là của 1 vị trưởng lão trong gamevn và cả trong cuộc sống. GlsG ah, tôi có những lời nói như vậy để các bạn đã post bài nhìn lại thôi, thực sự khi đó đã có nhiều lời nói không phải, và không kìm giữ được bản thân, vậy tại hạ xin sự tha lỗi từ những tấm lòng độ lượng của các vị huynh đệ trong gamevn.
    Vâng, xin cám ơn các bạn, tất nhiên chúng tôi sẽ nhanh chóng thực hiện dự án trong thời gian nhanh nhất có thể. Mong các bạn đủ kiên nhẫn để chờ đón. 2H demo dang được gấp rút thực hiện. Chờ xem trên web nhé!!!
    Mong nhận được sự đóng góp của các bạn!!!!!!!!!!!!!!!

11. oGk[3W]

oGk[3W] Mr & Ms Pac-Man

Phew hi vọng là sớm được xem demo và rất mong các chú làm ăn thành công .Vì các chú thành công thì anh em cũng được lợi là được xem và biết đâu còn giải quyết công ăn việc làm cho vài chú trong gvn ;))
    Kô biết với 2 tiếng thì dung lượng là bao nhiêu mb nhỉ ????

12. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

Sao rồi các bạn ,hổm rày nói nhiều như rứa rốt cuộc việc này có thành hiện thực được không ?Điều này là điều mình rất mong muốn ^^!

13. pliskin

pliskin Totally Badass!!! Moderator

bạn chờ khoảng n năm nữa đi. Chuyện lớn như vầy mà mình chẳng có một thông tin báo đài chính thức gì cả, tác giả cũng không đem ra được một cái link dẫn chứng, chỉ xooay quanh những bài viết "sẽ, sắp tới, chờ nhé" ----> vậy thì chẳng thuyết phục được ai hết.

14. oGk[3W]

oGk[3W] Mr & Ms Pac-Man

;)) Cần giè phải chờ đến nhiều năm.Theo latdat thì 2-3 tuần nữa ra demo mà.Dẫu sao cũng nên đặt niềm tin vào người ta thôi.
    Mà chuyện lớn thì có thông tin đấy thôi là trên gvn.Link dẫn chứng ư ngay trang đầu đó chỉ chắc tại bạn lười đọc nhảy vào oang oang vài câu vào ;))

15. KID_Szalor1412

KID_Szalor1412 Mr & Ms Pac-Man

Tui hiểu, tui hiểu! Bác có một tâm huyết nhưng lại bị mọi người cho là dớ dẩn! Điều đóa tui hiểu bác chứ! Bác giận cũng đúng thui! Nếu được cộng tác với bác tui cũng rất dzui bởi vì bản thân tui cũng mún có một GAMETV từ lâu rùi, nhưng "nếu như" bác "chửi" có kèm tui trong đóa thì xin bác đừng hiểu lầm, tui chỉ nói là nếu như ban đầu làm một lúc 8h/ngày thì thật quá ư là mạo hiểm và chỉ đóng góp chút ý kiến thui! Còn nếu có gì làm pác phật ý thì cũng xin lỗi bác nhá! Nhưng mà bác xài câu văn nghe "shock" quá! kỳ sau bác nhớ nói năng nhỏ nhẹ một tí!
    Về game channel! Nếu như bác có đủ điều kiện thì cứ làm đi! Nhưng nên coai lại chăng thời lượng phát sóng? 2h có quá nhiều không? hơn nữa cũng phải viết bình luận về game! Chẳng hạn, trung bình một bài bình luận game đọc khoảng 2 phút (cỡ trung bình)! Vậy, 2h = 120 phút = 60 bài! Liệu có hơi "quá sức" vì khi mới bắt đầu, nhân viên chưa cóa nhiều nên cũng hơi khó khăn! Tui nghĩ là bác latdat cũng xin sử dụng bài từ gamevn để cho đỡ hơn! Các gamer cũng giúp bác qua diễn đàn vậy! Riêng tui thì tui rất sẵn lòng được đóng góp tí "sức hèn" vì được tự mình tham gia một chương trình về game thì còn gì bèng! Chúc bác thành công với 2h demo!

16. Hei

Hei Sky Above, Voice Within Moderator Lão Làng GVN

@KID: người ta nói đàng hoàng, đúng thì im đi, còn sai hãy mới cãi, hiểu chưa ? :-j
    Về vấn đề GAMETV: đọc một loạt bài viết của nhiều người, và tôi cũng có vài ý nhỏ: việc thời lượng 8h/ ngày có quá cao siêu hay ko ? Nhất là khi channel mới đựơc thành lập (như KID nói), cũng ko gây ít khó khăn về nhiều việc....nhất là tài liệu để phát, trong khi CTV chưa nhiều...nếu nghĩ thiết có thể làm đựơc thì rất tốt, nhưng cũng nên biết hiện giờ đang trong thời kỳ HS-SV học tập, người lớn cũng vậy, đi làm tuốt, và họ chi có thể giải trí chút đình trong giờ giải lao......hay giờ nghỉ.....đại loại như thế.....mà đâu fải ai cũng coi chương trình của mình, còn các game truyền hình thì sao ? (nốt nhạc vui, hãy chọn giá đúng, chung sức....) nói tóm lại để có thể "bắt kịp" xu thế hiện nay cần rất nhiều sự nỗ lực, cũng như cố gắng, hy vọng sẽ có nhiều người tâm huyết theo đuổi việc này.....

Nhưng điều cần nhất bây giờ để thuyết phục mọi người là cái bản demo, mong latdat11 up lên đây càng sớm càng tốt.
    Ý kiến dc viết trong trạng thái buồn ngủ, có gì sai sót mong bỏ qua cho nhé :))

17. Stealth

Stealth Administrator Administrator Lão Làng GVN

chú nào làm báo giấy thì lo làm cho tốt kẻo bị cho nghỉ việc, chú nào thik chat chit chứng tỏ mình thì ....thua :)) :)) :))

việc người ta mình ko mó tay vào được thì quên cái vụ "nó có thật ko, nó ra làm sao, nó có đủ M ko...." chán vãi lúa :(( :(( :((

18. red_hunter

red_hunter Fire Phoenix

Right :D Nội chuyện làm báo thui đủ chết bỏ rùi đừng nói là kênh truyền hình =))

19. latdat11

Rồi cảm ơn các bạn đóng góp ý kiến. Tôi nhân thấy rằng vấn đề nóng bỏng nhất các bạn quan tâm đó là về thời lượng phát sóng chứ gì cùng thời gian phát sóng. Phải tất nhiên đây là điều khá khó khăn ngay cả vơi những kênh truyền hình trước đây khi mới bắt đầu. Tuy nhiên chúng tôi vẫn mạnh dạn đẩy thời lượng phát sóng lên 8h/ ngày ( phát sóng 2 lần tức là chỉ có 4h/ ngày - có phát lại mà). về nội dung ý tưởng cho các chương trình chúng tôi đã có rồi. Tuy nhiên từ ý tường cho tới khi thực hiện cũng là cả một chặng đường. Do đó, trước khi có 1 cái gì, chúng tôi sẽ cố gắng thông qua các chương trình demo. Đây là thơi gian chúng tôi xem xét con người chúng tôi đang có để tìm kiếm cộng tác viên.
    Còn về thời gian phát sóng và việc thu hút người xem thì đây phụ thuộc nhiều vào nội dung chương trình thôi. Chương trình hấp dẫn sẽ hu hút được nhiều người xem mà. Với lại chúng tôi có gắng đẩy thời gian phát sóng vào khoảng thời gian hợp lý. Tôi hà nghĩ, hiện tại đâu phải kênh nào cũng thu hút đuợc nhiều người xem đâu: VTV2 chẳng hạn, hà nội, tất cả là về thời gian thôi. Nhưng tôi nghĩ vấn đề hiện tại là làm mấy cái demo cho tốt thôi. Các vấn đề khác tính sau. Chúng tôi sẽ chuyển đến các bạn những thông tin sớm nhất. Việc up 2h demo lên web là khá khó khăn như các bạn nghĩ về dung lượng. Cái này chúng tôi sẽ khắc phục bằng việc cắt thành những chương trình nhỏ ( tin tức, lướt game, và bình luận game...) thành các phần như vậy, các bạn sẽ dễ dàng xem hơn.
    rất mong nhận được sự đóng góp của các bạn.
    Xin chân thành cảm ơn!!!

20. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

bác nhắc lại ngày release demo được không, đọc lại nhưng không thấy thông tin đâu cả.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.