Một số đánh giá về game SA ,và so sánh !!!

Thảo luận trong 'Sudden Attack' bắt đầu bởi LãngTử_^_^_, 30/3/08.

1. LãngTử_^_^_

LãngTử_^_^_ Youtube Master Race

Lạ thật đấy chứ nhỉ ,kì ghê cơ .Tại sao người VN cứ ngóng ra nước ngoài để so sánh nhỉ .
    Thế ko so sánh với nước ngoài thì so sánh với cái gì bây giờ . Tại sao nền kinh tế nước đang phát triển lại lấy chuẩn nền kinh tế của các nước phát triển vậy ? Nhiu thôi mà cũng ko hiểu ....

2. @@VERSACE@@

@@VERSACE@@ Mr & Ms Pac-Man

Cái đầu dùng để làm gì ?cái đầu dùng để suy nghĩ=>hãy đọc cho kĩ hiểu rõ ý của tôi rồi hãy mắng.Ở đây tôi ko so trình VN với nước ngoài(korea) thì dĩ nhiên họ hơn ta về mọi mặt nhưng cái ý chính tôi muốn nói là ko phải game đứng top ở korea thì có nghĩa là về VN nó sẽ thành công,và ngược lại game đứng top ở VN qua korea chưa chắc có ai thèm chơi.VD thực tế SRO đang rất HOT ở korea nhưng về VN thì sống thoi thóp,ngược lại VLTK top ở VN nhưng đem qua korea thì có ma nó chơi.ĐỌC và HIỂU ok?:cool:

3. LãngTử_^_^_

Vậy đừng dùng từ "so sánh" khơi khơi thế chứ .
    Về cái bạn nói thì nhìu ý trong đó lắm , phân tích chi cho nó mệt ::) . Để thời gian chứng minh đi .
    Với mình thì mình so sánh giữa các game SF,CF và SA với CS thôi .Nếu ko thích CS thì chắc các bạn cũng ko kham nổi cái SA này đâu .CF hay SF có vẻ hợp đấy .
    "Thật ra thì các bạn đã mất một thời gian ko nhỏ để gầy dựng danh tiếng cũng như trình độ của mình trong CF rôi , các bạn ko muốn phải gầy dựng điều đó từ đầu thôi .Chối bỏ tất cả ưu điểm của cái tiến bộ để khư khư giữ lại cái lạc hậu ko phải là điều tốt đâu ":wink: .(cái này là nói với các bạn thích chê bai )

4. ki43hayabusa

ki43hayabusa The Warrior of Light

Điều duy nhất trong SA làm mình ko hài lòng là nhân vật trông ko được mượt lắm. Còn Lại là OK. Đặc biệt là Súng. Nhà sản xuất đã rất chăm chút cho súng nên nhìn nó ấn tượng hơn nhiều.
    Nói đâu xa. so sánh Ak-47 trong 2 game CF và SA là thấy liền.

5. thorht

thorht Mr & Ms Pac-Man

SRO đang rất HOT tại Hàn Quốc ư? :)

6. ArithKudo

ArithKudo >> Hồn Nhiên - Bé Bỏng Moderator

Chú có bị ấm đầu không đấy ?

Chú có thấy tôi quote phần nào để nói không ?

Cái đầu của chú hình như cũng như chú nói.

Read it chicken ! Before U yell !

7. LãngTử_^_^_

ÂY dza ,bác ArithKudo nói nặng lời quá rồi ::) .Mà tóm lại thì các bạn làm quen trước đi rồi hãy đưa ra lời đánh giá cuối cùng ::) .

8. @@VERSACE@@

Oh chú này đầu tôm à sao bức xúc thế,chú quote chỗ nào thì kệ cha chú mắc mớ gì đến tôi =)),chắc tưởng đang nói chú à,thứ như chú có gì đáng nói à mà bức xúc thế.
    Read it Dog ! Before U yell !

9. ArithKudo

ArithKudo >> Hồn Nhiên - Bé Bỏng Moderator

Blah Blah ! Loser Yell !

Come On ! Don't be like that !

Không biết đứa nào não trái nho !

10. hoài xưa

hoài xưa C O N T R A

game chỉ có thể nói 1 câu là chán ko thể nuốt nổi

11. _Genta_

_Genta_ C O N T R A

Lúc đem về VN mà SRO không hot ư =)) =)) =)).
    Ông đã nhìn thấy cảnh tượng ngày đầu tiên OB chưa ?
    Mới chỉ 5' mở server mà phải vài nghìn thằng đứng full thành Trường An đấy. Item của SRO và acc thì bây giờ bán cũng được giá chán :)).

Ở đây chẳng đề cập gì đến số lượng người chơi giữa các game. Căn bản thị hiếu của gamer 2 nước là khác nhau. Gamer VN đi ra nước ngoài bị hắt hủi như cùi =)), phần lớn chỉ thích các game dễ chơi, dễ cắm bot để lấy cái danh hão trong game.

Nhắc lại lần nữa đây là so sánh các game với nhau (tui nghĩ cũng chẳng cần thiết, thích game nào thì chơi thôi), không phải đánh giá game nào thành công hơn .

12. @@VERSACE@@

he he he :D.............................................................................

13. KOJIMA

KOJIMA ! Lão Làng GVN

-Chơi thử SF 1 lần và không bao giờ mình chơi lại lần 2.
    -Chơi CF mê mệt mấy ngày vì nghiền vì thấy nó hào hứng và cộng đồng chơi game tương đối nhiều (sài chung nick AU mà)
    -Chơi SA 1 ngày hôm qua. Lúc đầu vào thì thấy có gì đó hơi sượng về đồ họa. Nhưng càng chơi càng hào hứng vì cảm thấy nó thật nhất trong 3 game. Và thích nhất là tính đồng đội và chiến thuật trong game. Có cảm giác như game chia người chơi thành nhiều class khác nhau và tính cân bằng giữa sniper và tank hầu như ngang nhau (chơi CF dùng M16 sniper heatshot dễ ăn quá).
    Tóm lại mình nghĩ ở Việt Nam CF sẽ nhiều người chơi hơn vì tính đơn giản của nó.
    Còn SA sẽ tập trung nhiều game thủ từng chơi CS hơn (vì sao thì các bạn nào đã chơi sẽ nhận ra)

-Riêng mình đến giờ mình chọn SA

14. LãngTử_^_^_

Hì ,thấy chưa ,thời gian sẽ chứng minh tất cả .Đừng nên cãi nhau làm gì .Bạn nào thích CF thì box CF đi .Các bạn có lôi kéo thì cũng chả đc đâu .Thời gian tất cả chỉ là thời gian ::) .

15. 2vn2vn

2vn2vn Mario & Luigi

Chào tất cả
    Mình là 1 mem của GVN và ko là vì 1 cái gì(có lợi cho nhà phát hành nào mà viết bài này )
    Mình đã chơi qua SF và CF
    Mình thấy SF :khó chơi,di chuyển chậm->lúc đầu còn tưởng mình chỉnh option nhầm,lay hoay mãi ko được.Đặc biết là khoản ngắm bắn,mình mới chơi chết 4-10 mạng mà chưa bắn nổi 1 ma nào
    Về CF :game này dễ,lao ào ào ^^

Nói về CS thì mình chơi,ko nhiều cũng ko ít,mình thấy dễ chơi và chơi giải trí good.Và cái SA này na ná CS nên mình chơi
    Ko khó quá,không dễ quá,cứ liều mạng già là kill/1 em (SF ko thể).CÒn CF gà vịt PRO như nhau hết,SA thì gà ->kill được người,nhưng Pro còn kill 1 lúc nhiều người hơn
    Còn về tính đồng đội thì SA mình cảm giác khá good
    Và ý kiến chủ quan,ae nào có cùng chung xuy nghĩ ko ?

16. KratosP

KratosP C O N T R A

Tui cũng mê SRO lắm ::) Có thể nói là chưa thấy 1 MMORPG nào hơn nó,có chăng thì L2 thui :D Hồi mới đầu thì đông lắm,nhưng tâm lý nguời VN mình đa phần không thích nhưng gì khó khăn,đơn cử là chuyện farm trong game này => Bỏ hết :D Còn lại cũng kha khá chứ không thể đông như Vãi L...,TLBB,Au...được =)) =)) Mấy trò đó thật là "HAY" =)).Tui bỏ nó vì 1 lí do duy nhất là bọn dog VDC làm ăn chán quá,hỏng cả game.

Nói chung kết SA vì 1 phần dáng thằng cảnh sát cầm TRG rất giống CSS cầm AWP :D

17. KOJIMA

KOJIMA ! Lão Làng GVN

Tâm đắc nhất câu này :x . Vô CF thấy room chơi đặt boom hơi ít có lẽ mọi người thích đi càn hơn :D. vô SA có lần mình tìm mãi mới có room quyết chiến còn lại toàn đặt boom. giờ bị nghiền đặt boom rồi :D

18. @m@teur

@m@teur Dragon Quest

Cậu chê bai VLTK...cái trò "monkey wind" đó còn đc...chứ nếu nói Au và TLBB với cái từ đầy "ẩn ý" đó thì làm ơn dừng

VN mình đam mê tiền bạc,game nào làm ra tiền thì bu như kiến

Hàn Quốc họ chơi 4 Fun là nhiều

phần tớ...tớ có thể là thuộc thị hiếu của game Trung Quốc...đam mê chiến thuật và ghét sự vô kỷ luật :'>

p/s:Về phần tớ...tớ ko thích SA mấy vì sau vụ hôm qua chơi trong 1 room đụng với 6 thằng sniper bên địch...bên mình mới lông rông chạy đã chết sạch mà chả hiểu địch nó trên trời hay dưới đất

19. Bo-gia

Bo-gia Xem hồ sơ, chơi trong mỡ xong vẫn không biết ⚔️ Dragon Knight ⚔️ CHAMPION Lão Làng GVN

tôi chủ yếu chơi SF bây h mới chuyển sang SA. Sau 1 số hôm bắn thử tôi thấy game cũng khá hay
    -Map khá rộng đi rất sướng tuy nhiên hình như 16 người/ map có vẻ hơi ít nên ban đầu dẫn đến trường hợp chạy rạc cẳng ko tìm được thằng nào và boom! chết ko hiểu lý do.
    - Tính cơ động trong này hơn hẳn SF còn CF thì xin miễn bàn. Quả thật tôi rất thích cảm giác bắn nhau dưới nước. Đấy là cái mà SF và CF ko lam được
    - Tính chiến thuật: Cái này khỏi nói, tôi cảm thấy vui vui vì lâu lắm rồi mới có được một trận phối hợp nhau hay như thế. Ko như CF mạnh ai nấy đi hay SF nhiều khi bảo chẳng thằng nào nghe cả.
    - Còn nhiều cái khá hay nữa như khi chết ko chat được ===> ko có máy soi. Cái này khá hay, từ nay ko sợ đang ngồi canh có thằng soi dẫn đến chết oan uổng nữa.
    Tuy nhiên tôi thấy map thiết kế nhờ nhờ tôi tối hơi mât cảm tình và cử động nhân vật hơi cứng.
    Ý kiến chủ quan là thế đó. Ai thích chơi thì chơi ko thì nghỉ thế thôi tranh cãi nhiều

20. number

number Fire in the hole! Lão Làng GVN

Nói cho cậu biết.Tớ nhập quốc tịch Sing rồi nên cậu nói thế cũng chả ít gì đâu.:'>
    Thôi thì ý kiến ai ra làm sao cũng dc.Ai thik chơi gì thì chơi.Riêng tớ vẫn thik SA :'>